unasikiliza idhaa ya kiswahili ya bwana karibu katika makala idhaa ya kiswahili na mwanzo kabisa ungetueleza shirika lako ni gani ni nini ambacho shirika lako imafanya na linachangiaje katika maendeleo ya wakenya hapoasante sana gi uh, jina langu ni Steve kama vile umesema uh, na mimi ni kiongozi amao ni na ama marais kikundi inaitwa ni kikundi cha wakenya yenye inasaidia wakenya wenye wanatoka wengi wao wanatoka um, kwa bode la ufa lakini watu wengi wanashirikiana pia kutoka pal pengine pa kenya lakini majority of the ama watu wengi zaidi ndio wanatoka up, uh, upande wa bodlaf so kwa ku, kuongezea vile, chenye tunachangia kwa maendeleo ya hapa tunasaidia watu kwa majamii fulani fulani tunasaidia kwa mambo kama vitu ya kujifunza ki, kimila kujifunza lugha ya kiswahili na pia tumejikokota na tuna kikundi chetu cha shirika ambayo inaitwa yenye tunasaidia wakenya pia mm-hmm. um, na vile vile tunasaidia watoto tunasaidia wa mama na tunasaidia wazee pia kwa mipango zao kwa upande wawa familia ama watoto tukianzia kwa upande wa watoto ni miradi gani haswa ambayo mnayo kwa ma, maslahi au pamoja na kuwaendeleza katika nchi za kigeni uh, asante asante kwa hiyo swali kwa upande wa watoto tume, tuna department ya kushughulikia mambo ya watoto tunajua hapa tukiwa hii nje ya wageni inakuanga ngumu sana upate vitu ya ku ama kupatia watoto kufanya So, tunatengenezanga michezo ya watoto sporting activities so watoto wanakutananga wanacheza wanajua wanaanza kusocialize ama wanaanza kujuana wenyewe kwa wenyewe na pia tunawasaidia watoto kwa kujifunza lugha pia tuna darasa la kiswahili nyingine tunafunza watoto kila jumamosi ju, na pia tuna azingine tunatengenezanga ya watoto camping ya watoto wanaenda wanafanya yao wanafanya vitu yao wanafunza na, wa, na wazazi na, na ili wakiwa watoto wakuwa na, na tabia mzuri wakiwa hapa na kwa upande wa familia kwa upana familia zinafaidi vipi kupitia shirika lako ya tuna, tuna mipango mzuri ya mafamilia pia Aa, kama wamama wanakuanga na kikundi chao chinya wanasaidiana kama kuna kuna shida wamama wamepata a kuna mama amepata wa mtoto wamama wanaenda kuwasalamia na sio wamama pekeyake hata wazee wanaandamana nao wananunulia zawadi lwziwemttrehyototopia wazee wanapanga na kikundi chao chene wanasaidiana wanakutana wanaongea mambo ya wanaume you wwkwa know, wa sababu tunajua kwa kweli kuna challenges mingi chenye wanaume wanapitianga na tunajua wanaume sio watu wakuongeaga sana lakini wakkutana wekeao wakiwa wanaume nio wanaanza kutoa ho tu nasumbua so wanasaidian mzee akiwa na shida wengine nashidawengine wanasaafkumekuwa na mabadiliko yyote tangu mwanz miradi kwa mfano kwa upande wa wanaume kama yosema kawaida mwanaume ni mtu wa kukaa ngumu wengine uana tofauti yeyote tangu mwanzishe kundi hilo na mabadiliko ni gani ambayomnaon kwa upande wangu nimeona wa mabadiliko mengi maanayake imefika wakati tumeanza kuwa na imani kwach so mm-hmm. wanaume wakianza ku, kupata na imani wanaanza kuambiana ma, mashida waleenye wana, wanapitianga zamani befo tupate hii kikundi chetu wazee walikuwa wanapambana na shida zao mtu anaanza kuwa naaza w zadi kushinda k i un s kwa sababu ya kikundi yetu tumeanza kuwana tunajuliana hali tuakwanga na kikundi chetu tub wengine watasema unajuafulani yana shida viongozi kwa kwa upande wangu tunatuma tuna viongozi wanaenda kumwangalia so pwwawaliku tumepata tumepata wnaomana mm. na wanakuanga na, na shule, wana, wana mashida mingi ya kumaliza shule nimeona sasa idadi kubwa ya wanafunzi wanamaliza uh, wa kiumeapt wengi wanaendelea kubaki hapa kuishi kuendeleza taaluma zao ama wanareesha wana ile lmuambaowaep Uh, at the moment, mixed unaona watu wengine wanarudi kama wamemaliza kusoma lakini majority nimeona wanakaa hapa kwa mm-hmm. sababu hapaa pale tuko ni pande moja mzuri sana na ukikuja hapa unaona kama ni upande ya weather ni kama ya nyumbani kama ni upande ya ni kama ya nyumbani na watu, watu, watu wengi awakenya wanaishi hapa sasa mtu anajisikia akiwa nyumbani akiwa hapa Mm-hmm. so sionage watu wengi wakirudi nyumbani lakini stil kuna watu wanarudi kwa sababu wengine walikua wamekua kwa pk wrudwafanyia kaz w wenye wakoh awarudingi kwa haraka akiniwanakanga hpa wanapata makazi mzuri aagdewagidlwws mkziynimeona hio imeanza kutusaidia maana yake tukikutana kama wanaume tukikutana a kama jamii akitwe tukutana kwa zetu unapatiana hyo moyo tuendelee kunimeanza kuona watu wnum wana wengine wanaanza mpango ya kujenga pinanipatia so, mm-hmm. furaha uri kabisa kama a junarasi tunazungumza na bwana ctna ambaye ni rais wa shirika la like kule australia hususan mni ndiko jamii jamiwapo lakini wakop katika sehemu zingine za na hata ukitafta katika majimbo utapata wengine anyway, lakini tunazungumzia shirika hilo kwa kazi zake zinazofanya kule Perth koja ahasa kuna siku za hivi karibuni kuna hafla fulani ambayo ilifanyika iliyohusu vijana vijana ama toka ujana kuelekea katika wanaume pengine ungeeleza waskilizaji wetu na watazamaji wetu ni hafla hiyo inahusu nini umuhimu wake ni nini na ni kipi ambacho kilishuhudiwa uh, nitakuambia kwa kifupi na sitaingia kwa sababu mimi ni, m, ni na sisi watunasemanga mambo ya mambo ya hiyo uh, inakwanga vitu asiri lakini tutasema tu kinakaubaga kwa, inaoga, kwa in a very iitaenda uh, kwasaa okay. yeah. kama munajuavyo muna sisi ni wakalejii majority wetu ni wakalenjin na kama sio wakalenjin mtu ana relationship na wakalenjin so tunajua kwa kimila yetu watoto wakifika uh, miaka fulani ni mpaka waende watayirishwe alafu wanakaa kwa wanakaa bali kutoka nyumbani alafu wanakaa wanafunzwa na wazeepkskuhlhiyo ni kitu moja imekuachangamko kabisa hapa maanake tuko mbali kwa nyumbani watu wamekua wakiendanga nyumbani kutayirisha watoto na kurudi lakini kutoka mwaka elfu mbili na shirini, wanakodi, unakumbuka uh, wwwwwageenda awauenda wala wangeenda last awakuenda aifotmpngoaswa dkika san bila kuenda ohaa anafika uko s yekua kubwandahwa kubwa inakwanga ngumu na inakwanga Mm. So, tuka, tuka kama wazee wazee wa kitwe tukakutana mwaka iliopita tukaongea tukasema tutafanyia nini tutafanya watoto tukakutana na viongozi wangu wa kitwe tukaamua tuta na tutafanya c tutaweza tutaanza mm. tuta kikundi kidogo yenye kusaidia wazee kusaidiaw wa watoto tuulize wazazi kama wanapenda watoto wao waende tohara kutoka hapa lakini ni wazazi wazazwlikuw mfinyi i vongoziyajami watoto m kmakiongozi wa wao nksmap fanyeoknaw so, Atu, wa, kikundi kidogo ya, ya wazee wangu na viongozi wangu wa chama ya kikundi tukakaa chini tukaangalia tunaweza fanya ndio tukaanza hiyo mambo tukatafuta wale watu wanafanyaga hiyo kazi tukatafuta pahali pa kuweka ao vijana wazazi wakatokezea, na watoto. Tuka waji, tuka wa register, watoto, alafu wot paali pazuri huko mstuni pal tulienda ku, kutengeneza pali watoto wetu walikaa wakakaa karibu, karibu wiki mbili na, na nusu alafu aa inakwanga ena i na vile tulifanya tulifanya to the that we li- I mean, we come from. lakini hatukufanya mm-hmm. kabisa ngini, hapa, kwa sababu kuna vtu gine tungweakufanya hap manayke htukana vituyote kufanyia o mambo yahrknatojua yeah. kwamba kila mila ina dasturi zake na, mm. na itifaki zake na kusema kwamba tutaingilia ndani kuweza kutoboa siri za, za jamii lakini pengine w kwa sema kwa ufupi kwa wale ambao wa hawana uelewa wa jamii ama tamaduni za kikw waktiwattoma vijana wanapelekwa katika sehemu hiyo ya kushiriki ya kitamaduni uh, kama wazazi kama wazee yeah. ni mabo wt aane asante g hiyo ni swali nzuri kabisa kitu ya maana ama kitu ya kwanza mtoto akienda tohara wanaenda kufunzwa vitu ya kuambiwa ti sasa wewe sio mtoto aazmallezn tu kma heshima ni kitu ya maana na hiyo inakatanga ya hiyo ni kitu mojamtoto anafunzwa nanaamba sasa mambo ya heshima ni mpaka utilie alafu sasa vitu kama masomo tunasisitiza tuna, kabisa kwa sababu ni kitu ya maana sana watoto waj ni kitu moja fn tulikuwa naulikua na na watu, na watu, na watu wetu waa walienda kuwafunza mambo ya wakawafunza waka kabisa mpaka wakajuahzo s t wako wanajua lakini walikuwa na emphasize alafu kuna ku wengine wetu wanafanyanga mambo ya acountaiance wakaenda kuwafunza mambo ya pesa mambo ya biashara mambo ya s li wakitokwanaua tu ni vitu yamaan wengie wkaewakafunza mambo ya si mambo ya um, kwa sababu unauangana tuna, mambo ya s ama uongozi alafu unauanana mambo ya p mm-hmm. um, wakafunza mambo yauuabuse mambo ya wakafunzwa pia kasabau wamekua wakubwa a mwili yao naaza kubadliki tuliamua ma wazee tutafunza vijana wetu hatutangoea p wafun una wazee walienda huko wakawafunza hiyo mambo yote ili mtoto akibadilika kwa mwili anaelewa i i kitu ya kawaida na hata mambo ya kupenda mambo ya mapenzi ukiwamkubwa ni kitu ya kawaida na ni mpaka watu wapendane hivi na you know, tunawafunza vile kimila yetu ina, ina si hata hmm. kimila ingine lakini tunafunza mambo ya kimila yetutulikuwa na, so, na, na mafunzo mazuri kabisa na wao watoto walitoka kama wamefunzwa kwa uzuri hata wengine walikuja wakaongea wakasema hmm. chenye walifunzwa na tulifurahia tulipata kwa sana tunaona mama pia waliwapokea katika sherehe maalum ambao liandalia o sherehe ni sehemu ya kukamilisha ule mpango peleka, kupata mafunzo na pamoja na na pamoja katika sherehe hiyo, sasa kunakuwa ni muda wa kuweza kusajili vijana wengine watakaenda watakaoenda ktik ifuatayo m mlhtulikamilisha kila kitu ah, uo wal walienda walienda kaml na sherehe walifanyiwa ni sherehe kamili na wazee walikubali ati walikubalitumefanya vile tunaweza maanake tuko kwa nje ugeni na ilipitishwa kabisa sasa hmm. iyo ni sherehe ilifanywa na nwazee ili walipatie baraka yote yotwa hmm. sasa vile maisha wengi kama huvosema kabla hapa ndio nyumbani hata kama dio nyumbani haswani kule kenya lakini hapa ni nyumbani pia ambao wengi wanaishi na awatoto wanakuia hapa huenda nao wakaja wakapata watotokwalielea hapo ustrlia pia kuna yapi ambayo mnaweza kujumuisha ya hapa usrlia na yale ya kule nyumbani kuweza kuosha kwamba vijana na watoto na familia zinaendelea kuwa hapa bila kuacha desturi ya matamaduni za nyumbani na kukumbatia zile ambazo wanapata hapo mm, asante sana hii ni swali nzuri sana um, godi vile unajua tukiwa hii nji ya wageni o so, watoto wetu wakikuja hapa nawapoteza tabia na wakae kama watoto wengine inatuumiza sana kama wazazi sisi wengine anau mambo t iye heshima sio utumwa na tuanamtoto akifunwa theshima ni kitu ya maana akiwa mdogo na akienda hiyo mambo ya kutayarishwa na kufunzwa ni kitu inasaidia sana vitu kama masomo tulisisitiza sana ati kwenda hii tohara ni kitu kidogo lakini kitu kama masomo ni kitu ya maana maana yake hiyo itakusaidia upate kazi mzuri baadaye na tunajua watoto wetu wakipata makazi mazuri mazuri inaanza kubadilisha jamii tunaanza kupata majamii wala wanat kwa high level discussion hata kwa serikali uache you know, watoto t wakahio alatwjpata masomo yaktshahata ukiwa na makazi ya serikali amakaziyeyote awezi wakapata sababuawana wa masomo mm. so tulichukua hiyo muda kufunza watoto wetu mambo ya masomo mambo ya heshima ili tukiwa hapa tuifanye hapa e nyumbani wengine wetu tumekua wakubwa sasa may, watotowetu wata, wataolewa hapa na napengine hkuna tu, pal tunaenda tunakuwa tuone watoto wetu na hapa wakiwa ya, ya mm. mbao, taari, wakuanza, mbao, kwa naw ya uzuri uubta mradi wa kwanza ambao ulikuwa mkubwa na muhimu umeondoka tayaril wakukaribisha vijana katika wanaume miradi mm. geni ambayo inafuata na ni vipi ambavyo jamii ya kitu akitarajia kutoka uongozi wako katika mwaka huu ambaot kitu ya kwanza tumekubaliana na viongozi wangu na wanaume wote wa ni kufanya kwanza tunataka kuangalia hii sherehe yenye tulifanya tuangalie pahali tulifanya vizuri tupongezeane tuangalie pahali hatu vizuri tuone vile tutaanza kuirekebisha you know, kui, kui kwenda mbele kitu ingine tunataka kusajili watoto wetu kwa mapema ili tujue tuna kiwango hii tuna namba hii kwa sababu mwakailiopita amahii hii iliyopita tu tulianza abit late so kulikuwa na rush mingi lakini sasa tumejua, itajika, tumejua ya, Pia, you know, tume, watu wetu wetu wamejua sasa hati, tunafanya hii kazi kuanza mkishughulika sana eauuweshugiks napeleka watoto nyumbani nyumbani wanaenda kama ni holiday mimi nisha wahi mtoto wangu kenya kufanyiwa tohara lakini ilikuwa, ilikuwa kazi ngumu kwasababu tunashikana na familia yote tunaenda kenya kwanza ni, ni gharama sana hiyo mtoto awezi akapata hata w so, mm-hmm. wa mm-hmm. so, kuna vitu vingi tunapanga bwana godi na lakini kwa upande ya matohara tunataka kufanya revyu tunataka kuangalia tulifanya nini vizuri nini tunaweza improve alafu tuanze kupanga ya mwaka huu najua kwamba hii ni kazi ya shirika lako k inakoa ni vigumu kidogo kuweza kufungua kidogo kuona utaingia vipi viti wingine lakini kuna uwezekano kuweza kuchangia pengine uzoefu wenu na jamii za wakalenjin ama wakenya wengine hata waafrika wengine ambao na mila sawia na zile za wa na pia wangekuwa na nia wa ya kuweza kusaidia watoto wao kupitia ile haki ya utoka utoto kuingia katika wanaume kama livyo kule nyumbani umesema ukweli kabisa yetu ina tofauti na hivyo ndivyo hata tuunganishi na watu wengi wengine kwa sababu kuna vitu yetu ya kimila tunafunza watoto kimila si kwa ubaya lakini ni vitu yenye inatuhusu pekee yetu na itakuwa ngumu sana tu, tukae na watu wengine na tufanye hiyo kazi lakini mm-hmm. kufunza awa tuwambie mnaenda hivi tunaweza kuwapatialifgimagiwaktukujianakusm tunataatusaidiwe tutawambia tu waifa Hmm. lakini kufanya tunafanyanga watoto yetu peke yetu kwa sababu hivyo ndivyo wazee wetu zamani walifanya na watoto wengine hmm. lakini hizo ni tunawezalt baadae lakini sio sasakumalizia nah, ujumbe niupi kwa jamii yako akitkapo na yale ambayo amekua akishuhudia kazizenu pamoja na pengine changamoto ambazo umekua mkikabiliana kama jamii ujumbe ni upi kwa watu wako hmm. asante sana kodi mimi kama kiongozi wa Kitwek association ningependa kusema ya kwanza mimi niko very inajifunia kabisa jamii yetu ya Tume, tunajua paale tulitoka kutoka siku ile tulianzisha hii kikundi chetu cha tunajua pahale tuko hapa saizi tumefika phali tumepata heshima sio hata hapa peke yake lakini kwa pahali pengi kwa sababu watu wameona kazi mingi yenye tumefanya hapa na ningependa kuwashukuru sana kwa sababu hii ni, ni kitu ya maana sana walinipatia niwaongoze na nawashukuru sana kwa sababu hii sio kitu ya, you know, ya kupewa kwa urahisi na hatanam nimefanya chenye niliwezaimecizatt nimefanya chenye niliweza, Nime, nimejisa sit, nimejisa nimefanya chenye niliweza ku, kuungana na viongozi wangu jinyi, wenye tunafanya nao naokwa maanake sio mimi pekeag nafanya kzfp kwanza hii vitu ni rahisi lakini kuste ngumu ningependa watu wangu tu viongozi wenu kama kuna vitu hatujafanya vizuri mtuambie iliupte reketuambie kwa upendo kwa sababu mkituambia rekebisha ambdlefhomaos igependa kuambia amii yangu pia tuendelee kuungana hivo na tukae kwa umoja tumekaa kwa umoja hapa mpaka watu wanatamani wana umoja yetu ya kitwe nimeona sasa majamii wengine wameanza kikundi kama chetu kama jana tulikuwa na mkutano ya vikundi vyote ya waena nanimeona maana kwa sababu sisi wote tunafaya chinyaaswakila tuanafanyia mcangoonigependa so, kuambia watuwa ktwe uendeletukae kwa umoja tuendelee kama kuna vitu tunafanya na hawafanyi tuendelee kuso tuendelee kufanya hivo tupende majamii zengine na mungu atatusaidia sanimeshukuru sana, so, sana g kwa wakati mzuri kama huu ningependa kukushukuru kwa niaba yangu na kwa niaba ya jamii yangu kwa kutupatia wakati mzuri kama ya, kutuka, ya kukuambia mambo ya yau nam mwenyekiti wa jamii a kitwe kwanae asante na, kuzugga nasi na kila laheri katika kazi za jamii yako asante sana godi je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata