karibuni tena katika makala ya kiswahili ya sbs ukuwana migode migerano tukute makala a kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaanikiwa ni sbscoau swahili kama kawaida zipata makala pia kwenye ukurasa wetu wa facebook anaaiambaa ni facebookcom mkoa na kama ungependa kutuandikia kwa barawa pepe anani yetu ni swahilipo au katika makala swala swalazima la jukumu la kiraia hususan katika maswala ya kisheria je wajibu wako ni upi na ni mambo gani ambayo huenda ukajipata ndani katika wakati mmoja au mwingine kila raia wa australia ambaye amesajiliwa kupiga kura anawezaitwa kutoa huduma katika baraza la waamuzi mahakamani ila nini kinahusika ukiitwa kuwa mmoja wa waamuzi mahakamani na la hao ni nini, nini baraza la waamuzi ama kwa kiingereza ni sehemu muhimu ya mfumo wa sheria wa australia ni wajibu wa raia wa australia kuhudumu katika baraza la waamuzi unapoitwa kufanya hivyo na watu wanaweza tozwa faini wasipofanya hivyo huduma ya baraza la uaamuzi huruhusu wanachama wa jamii kushiriki katika utoaji wa haki dr andrewburg ni mhadhiri katika shule ya sheria na ni mkurugenzi vilevile vile wa juris dr katika chuo cha maqwari alipozungumzia hoja hii alisema kwamba baraza la uamuzi ni njia ya kujumuisha jamii katika mchakato wa sheria na katika hali hiyo baraza la waamuzi ni sehemu ya demokrasia ya australia kwa hiyo mtu anapofunguliwa mashtaka ya uhalifu watu wanaopewa jukumu la kuamua kama mtu huyo ana hatia au la si wanasheria au mahakimu ila ni wanachama kumi na mbili wa kawaida wa jamii ambao ni sehemu ya baraza la waamuzi baraza la waamuzi nchini australia hutumiwa tu kwa aina fulani za kesi jacki horan ni profesa mshiriki katika shule ya sheria ya chuo cha monash huyu hapa na maelezo zaidi baraza so, la uaamuzi nchini australia hutumiwa trials, tu katika and kesi and muhimu sana kwa hiyo tuna kesi za mawaji, kesi za wizi kwa matumizi ya silaha na kesi za unyenyesaji like wa kijinsia kesi kama za jinai husikizwa na hakimu bila msaada wa baraza la waamuzi majina ya watakao hudumu katika baraza la uaamuzi huchaguliwa ghafla kutoka orodha ya wapiga kura ya australia alisema mcnoa ambaye ni mkurugenzi wa kituo cha sheria na haki katika chuo cha charles charlestthuyo hapa na maelezo zaidi kawaida ya mchakato huo ni utapokea barua inayokueleza kuwa unatakiwa katika baraza la uamuzinenda kwa tovuti hii na utoe taarifa kuhusu na utueleze kama unaweza hudumu katika kesi katika baraza la uamuzi wa wakati mwingine inaweza kuuliza maswali kuhusu uwezo wako wa kuzungumza na kuelewa kiingereza unawezaulizwa pia maswali kuhusu kazi unayofanya au kama unamjua mtu anayehusika katika kesi hiyo au la kawaida baraza la waamuzi huwa na idadi ya waamuzi 12 ila wakati mwingine idadi hiyo inaweza kuwa ndogo zaidi na sheria zinazoongoza baraza hilo la waamuzi huwa tofauti katika kila jimbo na wilaya wilayaprof horan na maelezo zaidi In the The of in a case katika kesi kubwa the za jinai idadi ya wanachama wa baraza la uamuzi hutofautiana inategemea sehemu tofauti za australia uliko ila kawaida ya idadi ya waamuzi hao huwa ni 1 na mbili katika sehemu za australia wana baraza la wamuzi kwa kesi za kiraia kama wanavyofanya marekani kwa hiyo kunaweza kuwa kesi ya kiraia kwa mtu ambaye alipata jeraha hospital, kubwa pengine hospitalini na wanaweza fungulia hospitali au madaktari mashtaka kesi hiyo katika sehemu kama victoria unaweza kuwa na baraza la waamuzi la watu sita wanaosikiza kesi hiyo katika baadhi ya mazingira watu wanaweza pewa msamaha wa kuhudumu katika baraza la waamuzi watu kama hao ni mtu ambaye ni mzazi mmoja wa watoto wachanga au kama mtu ni mmiliki wa biashara ndogo na kutokuwepo kwake kutaathiri biashara hiyo b na maelezo zaidi the jury act sheria a baraza la waamuzi ina misamaha kwa baadhi ya wa watu kwu katika baraza la uamuzi kwa mfano wanasheria nina msamaha wa kutokua katika baraza la waamuzi kwa sababu mimi ni mwanasheria pia watu ambao wana kazi muhimu kama wewe ni daktari katika idara ya dharura au wewe ni mwuguzi wakati wa janga si lazima uwe katika baraza la waamuzi vilevile vile, kama mtu wana matatizo ya kusikia kama wana masuala makubwa ya kiafya kama wao ni wahudumu wa wazee na hawawezi waacha wanaweza pewa msamaha pia dba amesema kama mtu ambaye yuko katika baraza la uamuzi anahisi hataweza hudumu kwa muda wote wa kesi anastahli sema hivyo kabla kesi hiyo ianze dr berk tenamwanzoni kabla kesi yanze hakimu au mwendesha mashtaka atawapa baraza la waamuzi maelezo mafupi kusema haya ndiyo mashtaka na huu ni aina ya ushahidi mtakaosikia kwa hiyo bila shaka kesi nyingi zinaweza kuhusu ushahidi unaokera pamoja na mapicha za na kadhalika kwa hiyo wanatoa taarifa hiyo na watasema kama unadhani hauwezi toa uamuzi bila upendeleo kuhusu ushahidi unaotolewa sema hivyo sasa hivi na unaweza ruhusiwa kuondoka kesi inapoanza baraza la uamuzi lazima lisikie ushahidi wote kama anavyoelezea d riber hapa so the jury must be there for all the kwa hiyo baraza la wamuzi wanastahili kuwa hapo wa kusikiza ushahidi wote kwa hiyo mashahidi wote wanaotoa ushahidi huwa wanaona wana picha zote video au dna na aina yoyote ya ushahidi ila huwa wanaondolewa ndani ya mahakama ubishi unapoibuka kuhusu sheria na punde ubishi huo unapotatuliwa huwa wanatarejeshwa tena ndani ya chumba ambako kesi inasikizwa na hakimu kueleza baraza la waamuzi sheria gani wanastalitumia kuamua kama mshtakiwa ana hatia au la baraza la uaamuzi linapochaguliwa huwa wanapewa mwongozo wa kutozungumza na mtu yeyote kuhusu kesi hiyo au kutazama taarifa yoyote kuhusu kesi hiyo mtandaoni alisema dr dh baraza la waamuzi kawaida huhudumu katika kesi ambazo hudumu kwa muda wa kati ya siku 7aba na kuina hata hivyo kesi kubwa sana kama zinazohusu shutuma za ugaidi zinazodumu kwa miezi au hata zaidi ya mwaka wanachama wa baraza la uamuzi mara nyingi huulizwa mapema kama wanaweza patikana wakichaguliwa kuudumu katika kesi itakayodumu kwa muda mrefu na baada ya mashahidi wote kuwa kusikizwa na ushahidi wote kutolewa mahakamani kama kuna hati baraza la wamuzi hupewa hati hizo time, na huwa wanapewa pia hati ambazo kila neno lilisemwa mahakamani kuhusu kesi hiyo ambayo imeandikwa kuwa wanawekwa ndani ya chumba ambako wanachama wa baraza la waamuzi hujadili ushahidi wa kesi hiyo inaweza chukua muda masaa kadhaa kwa watu kuna mbili kujadili masuala yote na kuhakikisha wanaridhika kuwa mshtakiwa ana hatia bila kuwa na mashaka yoyote au kama hawana uhakika matokeo itakuwa ni mshukiwa hana hatia dr e. hoan amesema uamzi unastahili kuwa baraza la uamuzi wote wanakubaliana kwa sauti moja au katika baadhi ya kesi uamuzi 1uinamoj wanakubaliana na mmoja anapinga uamzi d e. hoan na maelezo zaidi wakati baadhi ya kesi kubwa kama za mauaji katika sehemu nyingi australia huhitaji baraza zima la waamuzi la watu 1mb wakubaliane kuna wakati mwingine ambapo ni watu kumi namoja tu kati ya watu kumi na mbili watakaohitajika kukubaliana kwa uamuzi kukubaliwa na hakimu kwa mfano kesi ya unyenyesaji wa kijinsia na wanachama 1nmj kwa baraza la waamuzi wanakubaliana kuwa mashta- mshtakiwa ana hatia na mwanachama mmoja hakubali uamzi huo idadi hiyo inatosha kwa mahakama kukubali uamuzi wa, wa baraza la uamuzi kwa mshtakiwa kuwa na hatia ya mashtaka dhidi yake bila kuwa na shaka na kama baraza la uamuzi alikubaliani kuhusu uamuzi wa wao je inakuaje dbar na maelezo zaidi kama baraza la waamuzi hawawezi kukubaliana iwe ni 12 wote wanakubaliana au 1nmo tu kati yao wanakubaliana na moja na pinga hali hiyo inajulikana kama baraza la waamuzi ambalo limekosa kuafikiana hiyo ina maana panastahili kuwa na kesi mpya kuanzia upya tena pamoja na baraza jipya la wamuzi ila wakati huo waendesha mashtaka wanaweza sema kwamba tumekata tamaa hatuwezi shinde kesi hii kwa hiyo na wanaendesha mashtaka wanaweza jaribu kufungua mashtaka mapya mara mbili au mara tatu je kwa swala la malipo inakuwaje maana watu wanakuwa tayari wamehudumu takriban wiki nzima amayo wanakaribia wiki ya pili ambao kunatoa huduma hiyo je kuna malipo au la wanachama wa baraza la uamuzi hulipo kwa kila siku Anaayo hudumu katika baraza la waamuzi dr horan alielezea hapa ni hitaji la bosi wa kila mtu kuwa wanalipwa sawia na malipo ambayo wangepata kawaida kama wangekuwa kazini ila wanaenda kuhudumu katika baraza la waamuzi kwa hiyo kila jimbo na wilaya hukupa hela kila siku ambayo unatoa huduma katika baraza la uamuzi ila kama malipo hayo si sawa na yale ambayo huwa unalipwa kawaida bosi wako lazima alipe hela ambazo zinasalia wakati watu wengi mwanzoni huwa na mashaka kuhusu kuhudumu katika baraza la wuamuzi wale ambao wamepitia mchakato huo mara nyingi huwa wanathamani uzoefu wao dr hoan tenasi mara nyingi katika maisha yako unapata fursa ya, ya kufanya kazi ya mtu mwingine kwa wiki works. moja au mbili ila katika kesi hii raia wanapata fursa ya kuwa hakimu the, it, na kuwa really na jinsi mfumo wa haki unatumika ni uzoefu wa mara moja kwa the maisha unaovutia ambao baada ya kuifanya huwa unaithamini na utafiti umeonyesha kuwa watu huwa wanafurahia kuhudumu tena baada ya kuhudumu kwa mara ya kwanza tatume kupitia taarifa hii umepata uelewa kuhususehemu moja ya mfumo wa sheria hapa nchini australia unaohusu watu wa kawaida kuweza kuhudumu katika baraza la wamuzi mahakamani wenda jambo hili ilikaa kufikia siku moja kwa hiyo ni muhimu utegeskio pamoja na kuweza kusikiza kwa makini kujua ni yapi ambayo unatakiwa kufanya na jukumu lako ni lipi kwa makala haya pamoja etu, etu, nimbani, mkwaju, naliu, na ratiba matangazo yetu tembeleni tovuti yetu anani ni sbsco au mkwa swahili makala aleandaliwa na waandishi wetu kiera pasano na gode migerano hii ni dhaa kiswahili ya sbspnda shirikitoa maoni fuatilia idhaa ya kiswali ya sbs kwenye facebook