unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili wasikiza idhaa kiswahili ya sbs na hi hapa ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa jimbo la nwsou d amesema kwamba anatumai kufikia makubaliano na wafanyakazi wa mstari wa mbele wenye malalamishi wauguzi kote jimboni wamefanya maandamano hii leo jumanne kuhusu upatikanaji mdogo wa wafanyakazi pamoja na wasiwasi kuhusu mishahara ama malipo duni bwana perote amesema wakati hatarajii suluhu ifikiwe haraka waziri wa afya alikutana na vyama vya wafanyakazi pamoja na viongozi wa vyama vya wafanyakazi hapo jana anasema kuna wafanyakazi wafanyakazi wa mstari wa mbele kote jimboni ambao wamefanya kazi bila kuchoka kwa miaka mbili na wakubali kwa hilo na ambako tunaweza toa msaada zaidi tutafanya hivyo ninatazamia kupata suluhu si tarajii hiyo kuwa leo ila hiyo haimaanishi kuwa tutaacha kuendelea kufanya juhudi za kufikia makubaliano alisisitiza kiongozir queensland qulamaafisa wa afya wamesema kwamba shinikizo dhidi ya mfumo wa hospitali za jimbo hilo inaanza kupungua jimbo hilo limepata sehemu ya mwisho ambako ujenzi wa hospitali saba utafanywa kuanzia baadaye mwaka huu hali hiyo imejiri wakati jimbo la queensland limerekodi kifo cha st cha uviko19 pamoja na kesi mpya 370 za maambukizi kulikuwa idadi ya watu 514 hospitalini wat41 kati yao wakiwa ndani ya kitengo cha wagonjwa maututi na wengine ishirini wakipokea huduma ama msaada wa kupumua kwa mashine waziri wa afya wa jimbo hilo amesema kwamba sehemu hizo mpya zitafungua nafasi ndani ya hospitali kubwa za jimbo hilo na As... anasema vitu hivi vinawezafanywa karibu na jamii katika vifaa vingine kama hospitali za muda zinazofungua nafasi katika hospitali zetu kubwa najua ninakoishi tulifungua kitengo kizima kwa kuhamisha vitengo vya dialysis na oncology nje ya hospitali na hiyo ilimaanisha kuwa tuliweza anzisha wodi mpya hivyo ni vitanda vya ziada kwa kutengeza nafasi katika hospitali zetu aist za Bidworth. na zaidi ya dozi milioni kumi za busta ama za kupiga jeki kwa wale ambao wamepata tayari dozi mbili za chanjo za uviko kuitis zimetolewa tayari kote nchini mamlaka za afya wametarajia kwamba chanjo mpya ambayo imepatikana itaweza kuongeza kinga na ufunikaji wa kinga miongoni mwa umma ambao amepata chanjo hizo za ziada hatua hiyo imefikiwawailifikiwa hapo jana na imekuwa ni kiwango cha kitaifa kinachoendelea kwa sasa katika dozi ya tatu ya uv 19 kwambapo kwa sasa iko tu chini ya asilimia s ambapo umma umepata dozi hiyo wakizungumzia swala hilo jenerali john fr ambaye ndiye anasimamia masuala ya chanjo nchini alieleza shirika la kwamba amesema uh, tumepitia hatua nyingine muhimu sana hapo jana tumepita zaidi ya dozi milioni kumi na nukta mbili hapo jana ambazo ni miongoni mwa waaustralia milioni 1 umina 7 ambao kwa sasa wanaofuzu kupata dozi hizo kwa tunaendelea kuelekea asilimia stini ya ufunikaji wa watu ambao wamepata tayari na kujibu, kwa hiyo watu wanaendelea kujibu nacoatumai kwamba kutakuwa na watu wengine zaidi ya laki moja elfu aobaa nne ambao ataweza kupitia katika milango ya chanjo hapo jana kuweza kupokea chanjo hiyo na kuweza kuongeza kinga zao za mwili katika siku za hivi karibuni na kule kimataifa waziri mkuu wa uingereza boris johnson hapo leo amehimiza rais wa urusi vladimir putin kurudi nyuma kutoka eneo hatari na kukaribia kutumbukia vitani huku akitahadharisha kwamba uvamizi wa ukraine unaweza kufanyika katika kipindi cha saa 49 zijazo johnson ameeleza hali katika mpaka wa ukraine kuwa ngumu na ya hatari kubwa huku akiwataka washirika wa magharibi kusimama pamoja kuonesha mshikamano na nchi hiyo amewahimiza viongozi wa ulaya wajifunze kutokana na hatua ya urusi kuliteka eneo la krimia mnamo mwk na wapunguze utegemezi wao kwa gesi kutoka urusi wakati hayo akiharifiwa waziri wa mambo ya nje ya urusi sergei lavrov amemfahamisha rais vladimir putin kwamba kuna uwezekano wa makubaliano yakiafikiwa na nchi za magharibi kuhusu usalama katika hatua inayoonekana ya kuregeza msimamo wakati hali ya wasiwasi ikizidi kuhusu nchi hiyo ya ukraine tukilekea barani afrika ambako mkuu wa baraza la utawala la sudan na jenerali abdul fatar alburhan amekutana na, na mwenyekiti wa tume ya umoja wa afrika musa faki mahamad mjini khartum jumapili kujadili maswala ya kisiasa nchini sudan fakih pia atakuwa na vyama vya upinzani kusikiliza na kujadiliana nao kuhusu mtazamo wao katika ziara yake ya siku mbili nchini humo maafisa wa kijeshi wa sudan wamemkamata tena afisa wa juu wa zamani wa serikali chama chake kimesema kwamba wakati makundi ya kutetea demokrasia jumatatu yameanza tena maandamano zaidi kupinga mapinduzi ya kijeshi ambayo yametumbukia za nchi hiyo katika machafuko mengine zaidi kama ilivyomeripotiwa hapo kabla na tukiendelea katika taarifa zine ambazo tumeandalia nchini kenya kampuni pekee ya umeme nchini kenya imekosolewa kwa vipikali kwa mpango wake wa kupunguza wafanyakazi kwa asilimia 2h chama cha wafanyakazi wa kampuni ya umeme a kenya imesema hapo juma jana kwamba mpango wa kampuni hiyo wa kutaka kupunguza wafanyakazi wake kwa silima shirini si nzuri kwa sababu hauzingatii mahitaji ya mtandao wa umeme kwa kutumia kazi za mikono mipango ya kampuni hiyo pekee ya kugawa umeme a kenya ya kupunguza wafanyakazi wake iliripotiwa na vyombo vya habari vya nchi hiyo mwishoni mwa juma Ime, na imethibitisha katika waraka wa kampuni hiyo ambao shirika la ilimeiona jumatatu kampuni hiyo imeomba ime wafanyakazi 19b kuwacha kwa hiari kwa gharama ya mara moja ya shilingi bilioni 53 sawa nadolamilio465 katika awamu tatu kufikia mwishoni mwa mwezi juni mwaka wa 22t waraka huo umeeleza na tukimalizia taarifa hizi tuelekee kule zimbabwe ambako hali si hali hususan kwa mmoja wa waandishi wa habari ambapo effy moyo mwandishi wa habari wa kujitegemea kwa ajili ya uchapishaji wa marekani amekanusha kwamba aliwasaidia waandishi hao kupata vitambulisho kesi ya mwandishi wa habari wa zimbabwe anayetuhumiwa kuwasaidia waandishi wa habari wawili wa, wa New York Times, kuingia nchini kinyume cha sheria imeanza tena jumatatu mwandishi hao jea silva na cristina golbam walirejeshwa afrika kusini siku kadhaa baada ya kuasili kwao moyo alikamatwa mwezi mei 1 na, na kesi yake kuanza kusikilizwa januari kama atakutwa na hatia atakabiliwa na kifungo cha hadi miaka kumi jela mashahidi zaidi katika kesi hiyo watasikilizwa wakati kesi inaanza tena katika mji wa kusini wa bulawayo edelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi a migirana tukiletea makala moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaani ambayo ni bmkahilikwa sasa tukileea mojakwa moja katika taarifa za michezo ambazo tumeandalia kwa sasa ni siku ambapo jaci mchezaji wa afl katika timu ya anaendelea kukaribia iwapo atabakia katika timu o pamoja na kuweza kuana hali yake ikoje kwa upande wa jeraha alopata hapo nyuma na Darling kwa sasa anafanya mazoezi kando na wachezaji wenza baada ya kufikia siku ya mwishoatarehmj ya, ya januari ya kuweza kupata doi ya kwanza ya chanonoote ananz 19 iwapo na matumaini ykuendeleakucheza na timu hiyo yapamojahchezajiwenza lakini bado ajapata chanjo hiyo na taarifa ni kwamba hali si nzuri kwa upande wake na katika taarifa zingine mchezaji wa zamani wa raga na napar amepewa hamana kutoka gerezani baada ya kutumikia gere, kifungo gerezani kwa takriban miaka miwili ambapo amekuwa kule baada ya kupata shutma dhidi yake ya, ya unyenyesaji wa kijinsia katika mwe, mwaka wa 22m ambako alianza kutumikia kifungo chake vilevile ametakiwa kulipa zaidi ya dola elfu is katika muda wa siku saba ktk ambapo atatarajiwa pia kufikisha na kutimiza ma- mashtaka pamoja na matakwa ka ya kuweza kuakisha kwamba anabaki nje bila kwenda kurujishwa ndani tena iwapo atapatwa na tatizo lingine na katika mechi za alfajiri kesho paris sant emain watakutana katika raundi ya kwanza dhidi ya real madrid ya uhispania mida ya saa moja kwa masaa ya mashariki ya australia ambapo itakuwa ni mechi ya kwanza ya mondoano ama mchuano katika raundi ya 16 ya klabu bingwa barani ulaya wakati huo katika mji wa lisbon itakuwa ni zamu ya sporting kukichapa dhidi ya man city ya uingereza na siku ifuatayo itakuwa ni niabystabu kukichapa dhidi ya wajerumani wenza ban wakati inrmlan itakukaribisha livpool nataeh3au chelse bingwa wa dunia kwa upande wa klabu watakusa, watakutana na lil ya ufaransa wakati wakativirial watakichapa dhidi ya juventus ya italia tarehe 23 februari tukiangazia <muchos> hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa tuanzie mjini adelaid ambapo kwa sasa nys joto ni in in in in ni ni ni ni pale na mjini kwa taarifa i8 ukkomwass mingine maala muda mudausio mrefu na yote naopata kwenye tofuti yetu u mkwaju swahilije unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata