unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili karibun tena katika makala a ya kiswahili ya sbs ukona migode migerano tukuleta makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaonembaoni sumkoaju swahili kama kawaida uwezapata makala haya pia kwenye ukurasa wetu wa facebook anaonembaoni facebookc mkoaju sbs swahili na iwapo ungependa kutuandikia kwa barwa pepe kama untakia kutuandikia kwenye ukurasa wtuwa facebook anaone ya bara pepe ni swahilisbsaukwa sasa tugeezie macho katika chaguzi ndogo za new south Wales. ambako serikali imepata pigo pamoja na matokeo mengine ya kihistoria kubainika na kutangazwa katika dakika zilizopita serikali ya new south inaelekea kupoteza eneo bunge la biga pamoja na kutumbukia ndani zaidi ya shimo la serikali ya wachache baada ya kupata matokeo mabaya katika chaguzi dogo nne chama cha kinaelekea kupata ushindi wa kihistoria katika eneo bunge la biga new south jimboninsw wakati chamatawala chalibra kimepata matokeo mabaya sana dhidi yacho katika eneo bunge la kiongozi wa jimbo wa zamani gladyseejiklan la willoby hesabu zinaendelea katika chaguzi za super sursy jimboni ushindi chaleba, labiga, moja, na wa chama cha leba utakuwa wa kwanza katika eneo bunge la biga ambalo limekuwa chini ya uongozi wa chama cha liberals tangu eneo bunge hilo lilipoundwa mnamo mwaka 1988 na eneo bunge hilo limeongozwa tangu mwaka 23 na mbunge wake anaye staafu andrew constance hesabu za mapema katika eneo bunge hilo la pwani ya kusini limempa upendeleo wa kura wa asilimia 13 mgombea wa chama cha leba dtr michael holland dhidi ya mgombea wa chama cha libra fiona cotoic hiyo ikiwa ni baada ya asilimia 20 ya kura kuhesabiwa alipozungumzia matokeo hayo dktr holland alisema kwamba matokeo hayo ni jibu kwa serikali ya sasa jimbo la South Wales, na ni matokeo ya ajabu kwa chama chetu imekuwa kura ya maoni kwa masuala kadhaa ni mtazamo wa jibu la jamii kwa serikali ya sasa na mahitaji yetu kwa wasiwasi wetu kusikizwa na mi nimekuwa kura ya maoni pia kwa kuwa na mbunge wa hapa atakayewawakilisha kwa uadilifu na uaminifu chama cha ib kiliingia katika chaguzi hiyo dogo kikiwa na uvutio wa asilimia 69 miongoni mwa wapiga kura kupotezani bunge la biga kunaweza isukuma serikali ya perote zaidi katika serikali ya wa wachache na hali hiyo inaweza ilazimisha itegemee zaidi kura za wabunge huru au vyama vidogo imeripotiwa kuwa chama cha abni kama kinaelekea pia kuhifadhi eneo bunge la strathfield katika chaguzi dogo wakati huo huo chama cha nationals kinaelekea kuhifadhi eneo bunge la naibu kiongozi wa jimbo hilo wa zamani john barlaro la monaro licha ya kupoteza zaidi ya asilimia sita ya kura dhidi yao kiongozi wa New south wae alisifia alichoita matokeo ya ajabu licha serikali kupoteza kura nyingi katika hesabu za kwanza iliyojumuisha zaidi ya asilimia 18 ya kura katika eneo bunge la willoughby dhidi ya mgombea wa chama cha liberal tim james mwana perote na maelezo zaidi like uh, inaonekana ni kama tim james atachaguliwa kuwa mbunge wa willouby nataka mpongeza tim james pamoja na timu ya kampeni ya willohby pamoja na kumtambua pia kiongozi wa zamani wa newsouthwals gladys bereiclan bwana james alikabiliana na mbunge huru la larisa pen katika eneo bunge hilo la pwani ya kaskazini ya sydney kiongozi wa new south newsouthwall aliongezea kuwa jimbo lake liko katika nafasi mara katika juhudi dhidi ya uviko 19 daima tutafanya kilicho sahihi kuliko kilicho maarufu daima tutafanya kilicho kwa maslahi ya watu wa jimbo letu na tumefanya hivyo kama serikali hapa new South Wales kwa miaka 11 iliyopita na hicho ndicho tutaendelea kufanya kuongoza jimbo letu katika janga hili dhidi ya hali ambayo imekuwa miaka 2 migumu na ni juhudi na kafara ambazo watu wamefanya kote jumboni kote nchini ambayo imehakikisha kuwa new south kuwans iko katika sehemu imara katika eneo bunge la strathfield jason yatsen lee wa chama cha leba anaongoza mgombea wa chama cha sacker katika hesabu za kura za eneo hilo bunge na limetabiriwa kuwa atashinda kupitia kura za mapendeleo bwana yatsen lee alitumia hotuba yake kuzungumzia ubaguzi warangi, okay wa rangi uliomkabili katika siasa siasasi sawa kwangu na wato kujitoleawa chama cha leba walikabiliwa kwa kauli za ubaguzi wa rangi kutoka wapinzani ambao walianong'oneza katika masikio ya wa apiga kura katika sehemu za kupiga kura alishutumu bwana yatsene nicol overel anaelekea kuhifadhi yeneye bunge la monaro kwa niaba ya chama cha nationals dhidi ya brice wilson ambaye ni mgombea wa chama cha leba kujuzulu kwa bwana john barilaro kutoka ubunge wa monaro pamoja na mwanachama mwenza katika serikali bwana constance kutoka biga kulitokea baada ya hatua ya b berejikland kujiuzulu gafla mnamo mwezi oktoba hatua ambayo ilisababishwa na tume inayochunguza ofisadi jimbonisout kutangaza kuwa yuko chini ya uchunguzi eneo bunge la lasthfield liliingia debeni kupata atakaye rithi wadhifa wa jodi makai ambaye alijiuzulu kama kiongozi wa chama cha leba mwezi mei mwaka jana na baadaye akajiuzulu kutoka bungeni wakati takriban asilimia 0 ya wapiga kura wakiwa wamepiga kura zao mapema au kupitia posta matokeo katika maeneo bunge husika hayatarajiwi kukamilishwa kwa muda hali lilikuwa tata pia kwa kiongozi wa chama cha leba cha new south Wales, ambaye amejipendekeza kama mwanaume mwenye uwezo wa kukipa chama cha leba fursa halisi katika uchaguzi mkuu ujao baada ya zaidi ya mwongo chama hicho kikiwa katika jangwa la upinzani bwaan amesema wapiga kura walimtumia kiongozi wa jimbo la new south s ujumbe juma mosi kiongozi wa new south anastahili sikiza ujumbe huo serikali inahitaji badili mwelekeo alisisitiza mins bwana mins aliwaeleza waumini wa chama chake pia kuwa serikali lazima isikize ushauri wa wataalam na lazima iwe na suluhu za akili ya kawaida minze, ya kwa matatizo magumu bwa min aliongezea kuwa matokeo hayo yatatumika kama wito wa mwamko kwa serikali ya jimbo na nadhani ni wito mkubwa wa mwamko kwa serikali ya new south yas watu hususan na jamii kama hizi ambazo ziko mbali sana na sydney bado sikizwa katika viwango vya juu vya serikali matokeo kamili ya chaguzi dogo bado hayajawa rasmi lakini punde yatakapowekwa rasmi na tume ya uchaguzi yas bila shaka nasi tutaweza kuwapa taarifa hiyo kueleza nani alishinda nani kapoteza na up mwenye jukumu la ukasabuti katika kampeni za hivi karibuni za uchaguzi mkuu kwa taarifa hii pamoja na mengine mengi tuliochapisha tembila tovuti yetu anaone ambayo ni sbsu mkwawa swahili makala aliandaliwa na waandishi wetu esam al halib na gode ya SBS. Penda, shiriki, maoni fuatilia idhaa ya kiswali ya sbs kwenye facebook