Idha ya kiswahili sjambo popote ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs uko na migode migeranatukulet makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anwani ikiwa ni, ni sbscoau mkwa juu swahili na iwapo unapendekezwa makala ama lolote lile ambalo kipenda kutujuza anwani ya kutuandikia kwa baruwa pepe ni swahilipo t sbscom waweza katutumia ujumbe mfupi kwenye ukurasa wa facebook facebookcom wetuwaabmka mbao taweza kuwasiliana nawe pamoja na kuwasiliana wengine ambao wanachangia maoni yao kwa makala tuliochapisha pale lakini kwa sasa tuzungumza swala zima la uchaguzi mkuu ujao pamoja na kampeni na maswala mengine ambayo huingilia kati kwa upande wa ushawishi na hata kwa upande wa shutma na vicheche ambavyo wao vinarushwa mara kwa mara daili silo la kawaida kuhusu jaribio la ushawishi la kigeni wa shirikisho ujao limefichuliwa imeripotiwa kuwa shirika la ujasusi la australia limegundua njama ya serikali ya china kuwekezea kampeni za wagombea wa chama cha leba katika uchaguzi wa shirikisho ujao shirika la ujasusi la asio limesema uchaguzi haujaingiliwa na kiongozi wa chama cha leba antonyalbanizi amesema kiongozi wa shirika la asio mike b amemhakikisha kuwa hakuna wagombea ambao wamehujumiwa matangazo ya kisiasa hufichua mikakati ya kampeni na uchaguzi mkuu unapokaribia ujumbe huo huanza kuchukua sura yazo hizi hapa baadhi ya cheche na fitna za kampeni What do we know about tunajua he's nini kuhusu anthony albanizi hajawai kuwa waziri wa fedha hajawahi kusimamia wizara ya kitaifa ya ulinzi na hajawahi toa bajeti tangazo hilo la chama cha liberal linahoji sifa za kiongozi wa upinzani antony albanizi hali ambayo imemfanya ajitetee akisema kwamba usalama wa taifa ni muhimu sana kutumiwa kama mchezo hata kama in serikali inahitaji kitu cha kuzubaisha umma alhamisi wiki hii waziri wa ulinzi peter dton aliweka wazi wasiwasi wake wa usalama w bungeni ambako alisema sasa tunaona ushahidi kuwa serikali ya china imechukua uamzi kuhusu nani wataunga mkono katika uchaguzi mkuu ujao bwana spiak wamemchagua jama huyu bwanaalbanizi kama mgombea wao bwanaspika alishtumu waziri wa ulinzi peter dartan serikali ilikuwa ikizungumza kuhusu njama mbaya ya siri iliyofichuliwa na kiongozi wa shirika la ujasusi la australia asio wiki jana mbas alifichua jaribio la taifa la kigeni kuwekezea uchaguzi wa wagombea nchini australia huyu hapa na maelezo nael zadinaweza thibitisha kuwa ezio hivi karibuni ligundwa na kuvuruga mpango australia. wa kigeni wa uingiliaji kabla ya uchaguzi mkuu wa australia maafisa wa ujasusi walionukuliwa na gazeti la shirika la habari la9 wamesema nguvu hiyo ya kigeni ni china na jaribio la kuingilia lililenga jimbo la new south Wales kabla ya uchaguzi ujao wa shirikisho ila kiongozi wa chama cha chab amekana swala hilo uh, nimezungumza na bwana bres leo na alithibitisha tena kuwa hajazua wasiwasi kuhusu wagombea wangu siwezi kuwa wazi zaidi kuliko hivyo I can't be than that. alisistiza bwana albanzi bosi wa esio alithibitisha kuwa njama hiyo ilivurugwa hata hivyo hiyo haikumzuia waziri wa ulinzi kuendelea kuhoji uaminifu wa chama cha leba akisema kwamba kwambanadhani uh, bila shaka that I kutoka chenye nimeona kupitia vyanzo na taarifa zingine nilizoona ni taarifa ya wazi na kuna mahusiano yanayowaunga samdasiari na bob kar bila shaka bado ana uhusiano wa karibu na beijing hapakuwa taarifa yoyote kwa suala hilo kutoka kwa waziri mkuu ambaye alikuwa akipata pumziko baada ya kukabiliwa kwa wiki ngumu ana maojano ya uruninga ambayo yamefanyiwa kampeni kubwa baada ya kupitia wiki ambayo ilihusu uvujaji wa taarifa kutoka kwa baraza la mawaziri na kufelikwa kupitishwa bungeni kwa mswada wa uhuru wa kidini huu ndio mwanzo wa kampeni za kisiasa na hivi karibuni basi tutaweza kuletea taarifa kwa kina kuhusiana na yale ambayo anaendelea kwa upande wa kampeni za uchaguzi mkuu wa shirikisho kwa makala na mengine mengi zaidi tembela tovuti yetu aunanambaoni ni au mkwajuu swahili makala haya yaliendaliwa na waandishi wetu ana henderson na gode migerano waendelea kusikia idhaa ya kiswahili ya, ya SBS kwenye sbsyawhyae