unasikiliza ida ya kiswah ya unaskliidha ya kiswahili ya sbs, ya SBS. na hapa ni taarifa kamili ya habari yote haya kutoka studio zetu za sbs radio chama cha bal kimesema kwamba hakina wasiwasi kuhusu kura nyingi dhidi yacho katika chaguzi ndogo za jumamosi jimboni New South uwezekano wa kupoteza eneo bunge la biga kwa chama cha leba ni muhimu hasa kwa sababu umekishinikiza zaidi chama cha mseto ndani ya serikali ya wachache jimboni New South kiongozi wa upinzani chrismn amewaeleza wanachama wa walaeba Matoke kuwa matokeo hayo yana maana kuwa wapiga kura wanatuma ujumbe kwa kiongozi wa new rt ajiboreshe ila waziri wa mafunzo wa new south waa hi ameeleza shirika la habari la sky kwamba matokeo ya chaguzi hizo ni ya kawaida ameongezea kuwa umaarufu wa wabunge wa zamani ulikuwa na maana kuwa itakuwa changamoto kwa wagombea wanaojitokeza na wapiga kura wanaelewa mazingira hayo you know, hayohapo really uh, basi anasema kwamba unajua tumekuwa na ukame mioto ya vichaka mafuriko na janga la, la dunia umekuwa ni wakati mgumu sana kuwa serikalini ila nadhani watu wanaelewa hilo na nadhani matokeo chini ya kawaida ya matokeo ya chaguzi ndogo kupoteza kwa asilimia k5 ni kitu cha kutoa moyo sana kwa takwimu za sasa alishirikiza hapo bwana henskins na queensland imetangaza mpango mpya wenye lengo la kutoa msaada kwa afya ya akili ya vijana kote jumbani humo waziri wa afya eve dath amesema kwamba milioni nane zitatumiwa mtandaoni kutoa tiba na zana katika jaribio la miaka mbili kwa lengo la kuwasalia vijana wanaoomba huduma katika baadhi ya hospitali za umma za queensland pamoja na vifaa vya vyasace profes patrick magori ni mwanaharakati wa afya ya akili amesema vijana wa kawaida huwa wanaathiriwa na changamoto kama hizo na janga la uviko 19 limefanya hali iwe mbaya zaidi na? We've done the anasema tumefanya hesabu zinazoonesha madhara ya mzigo wa afya wa uviko ni mara nne zaidi katika afya ya akili kuliko ilivyo hata katika magonjwa ambukizi kwa hiyo hili ni janga linalojificha hapa ambalo tunajibu hapa leo alisisitiza na mashirika kote nchini australia ameadhimisha miaka kumi nanne ya serikali ya shirikisho kuomba msamaha vizazi vilivyoibiwa wakati huo waziri mkuu kevin Rudd aliomba msamaha bungeni akionyesha majuto kwa sera za serikali za nyuma zilizosababisha kuondolewa kwa nguvu kwa watoto wa jamii ya asili kutoka familia zao shirika linaloitwa the Healing foundation lilianzishwa baada ya tukio hilo kutoa fursa kwa wahanga kuendelea kuchangia hadithi zao fiona cnworth ndiye mkurugenzi mkuu wa shirika hilo amesema waustralia wanastahili hamasishwa kurejea nyuma kusikiza hotuba hiyo ya kuomba msamaha amesema hotuba hiyo ilithibitisha uzoefu wa waathirika baada ya miongo ya kupuzwa so anasema ilikuwa na maana kubwa kwa safari za uponaji hususan kwa wale walioteseka wali na wanaendelea kuteseka kuvumilia huzuni hasara na kiwewe na katika taarifa zingine rais wa marekani joe biden na rais wa urusi vladimir putin wamepangiwa kufanya mazungumzo kwa njia ya simu hapo jana wakati mvutano unaendelea kuongezeka huku kukiwa na wasiwasi kwamba urusi uko tayari kuvamia ukrainwhingto imepokea taarifa za ki pelelezi kwa uvamizi unaweza kutokea mapema jumatano ubalozi wa marekani mjini kiev umeanza kuwaondoa wafanyakazi wake kwa kuongezea wizara ya mambo ya nje imetoa tahadhari ta ya kusafiri ikionya kwamba watu kutokwenda ukrani kutokana na, na kuongezeka kwa vitisho vya hatua za kijeshi za urusi na kuwashauri wale wote walioko ukran kuondoka mara moja wanadiplomasia wachache wa, wa marekani walitarajiwa kuhamasishamakuamishiwa kwa mradhi eneo la mbali la magharibi mwaukran karibu naoland mshirika wa nato kitu ambacho itakiwezesha marekani kuendelea kufanya shughuli za diplomasia vilevile ustrlia pia imewaomba ama imehamisha wafanyakazi wa ubalozi wafanya wa wake vilevile kuelekea katika maeneo ya mpaka karibu na poland katika hatua hizo za kuepuka vita vinavyoendelea kutokota na viongozi kutoka kongo zote mbili uganda na togo walikutana hapo jana jumamosi kujadili usalama katika eneo la afrika ya kati na mapinduzi ya hivi karibuni huko magharibi mwa bara hilo taarifa rasmi imeeleza kwamba marais felix chisekedi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo denis asungueso wa congo brasaville na yaeri kaguta mseveni wa uganda aliyowakilisha maeneo ya maziwa makuu pamoja na fore forenasibe watogo kutoka afrika magharibi walikutana karibu na mji mkuu wa congo brasville mkutano huu umefanyika baada ya majeshi ya uganda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mwishoni mwa mwaka jana kuungana kupambana na waasi wa adf wanaoelezwa kuwa ni tawi la kundi linalojita dola la like kiislamu huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kundi la adf linalaumiwa kwa kusababisha maelfu ya vifo katika eneo hilo la mashariki mwa kongo pamoja na mashambulizi ya mabomu katika mji mkuu wa uganda kampala na marekani imekubali kutoa msaada wa dola milioni miann kwa burundi waziri wa mambo ya nje wa taifa hilo la afrika mashariki amesema ya hayo yamejiri chini ya miezi mitatu baada ya washington kuondoa vikwazo vilivyowekewa nchi hiyo kufuatia ghasia mbaya za kisiasa na shutma za ukiukaji wa haki za binadamu waziri wa mambo ya nje wa burundi albert burundibt alisema kupitia ujumbe wa twitter kwamba mpango huo unalenga kuunga mkono serikali ya rais evrist daishimie kwa maendeleo endelevu shingiro alisema fedha hizo zinatumika katika kuimarisha sekta za kilimo afya elimu utawala bora mazingira na sekta binafsi ubalozi wa, wa marekani nchini burundi ulithibitisha kwamba makubaliano ya miaka mitano ya kuimarisha hali ya afya misaada ya kibinadamu kuimarisha uchumi na haki za warundi wote yametiwa saini hata hivyo kupitia ukurasa wake watwitt balozi huo hakutaja kiasi cha fedha kinachohusika iangezilojiri katika ulimwengu wa michezo tukianzia katika mchezo wa tenis ambako mchezaji ambaye amepewa upato katika orodha ya wachezaji bora duniani stehano sisipas ameweza kujionyesha umahiri wake pamoja na kuweza kumcharaza mchezaji kutoka Czech republic yiri leheka ambaye ilikuwa ni katika mchezo uliopigwa kule katika viwanja vya roda mbao likuwani katika maeneo ya ndani niskwamba haikuwa sehemu za nji zinazochea mchezo huo wakati wa mchezo wakijienda kushiriki katika michezo ya fainali ya wazi ya ufaransa mwezi juni Sispa alipata ushindi huo katika alama zikiwa ni s sbkubanisha kwamba alipoteza seti ya kwanza sita, akashinda seti ya pili s4 na akapo, akashinda vilevile vile seti ya tatu s mbil katika taarifa za mchezaji amekuwa ni mmoja wa washindi kubwa kwa upande wa wachezaji wa australia wameingia katika mchezo wa One day ya Indian Premier league ambao wamepata ushindi baada ya kupigiwa mnada kuweza kuchezea moja ya timu kubwa kule india ya challengers ya bangalor ambayo ni kings vile vile amepata mkataba wa milioni moj nkt44 kutoka kuweza kuingia pamoja na kucheza vilevile vile pamoja na irat holy ambaye wate wawili wanachezeara chaln wa bengalow na katika taarifa zingine ni kuhusiana na wachezaji wengine ambao wamepigwa mnada huko kule india wakiwemo ni patcumin mtch mash na davi wner ambao watashiriki katika michezoo pamoja na timu kamasuhb vilevile riki pi ambaye anaongoza timu ya deilyapit nwakati ameweza kurejea katika timu ya riders watakaocheza katika msimu huu wa ipl tukitazama taarifa zingewe za soka kwa sasa katika hapa nchini australia mapema hii leo ilikuwa ni zamu ya timu kadhaa kuweza kukichapa hapo jana janawalitoka sare a kufungana moja moja dhidi ya united wakati timu ya sntcos marinas mapema hileo imetoka sare ya kufungana moja moja dhidi ya path glory wakati brisban kapata ushindi wa magoli matatu kwa moja dhidi ya macatha snfc na western united wakatoka moja moja wakati melbourne victory wakapata kichapo cha magoli mawili kwa moja dhidi ya newcastle jets wes onders wakubali kichapo cha magoli matatu kwa moja dhidi ya melbourne city nyumbani kwao katika mechi za apl asamepata ushindi wa goli moja kwa sufuri dhidi yaol wakati man nie wakatoka sare kufungana na sutaton mojmoja wakati lester city wakapata kichapo cha magoli mawili kwa sufuri kutoka kwa livpool na asonvilla na Leeds, wakachangia magoli matatu kwa matatu katika mechi ambayo ilikuwa ni ya kuvutia mno wakati bingwa ambao wanaelekea kupata ubingwa wakapata ushindi magoli mawili kwa sufuri dhidi ya brentford na katika klabu bingwa ulimwenguni timu ya afrika ilikuwa inawakilisha afrika al ahli wameweza kupata ushindi mnono sana dhidi ya timu ambayo ilikuwa inawakilisha warabuni ama bara la asia al ahli walipata ushindi wa magoli mane kwa sufuri dhidi ya al hilal ya kule saudia wakati chelsea fc wakapata ushindi wa magoli mawili kwa moja dhidi ya palmeras ya brazil katika fainali ya kombe hilo michi ya kwanza katika goli la kwanza ilifungua kwa kichwa na romeli lukaku wakati penalti zika mbili zikaamua kwa upande wa chelsea na upande wa palmeras katika fainali hiyo ambayo ilikuwa ni kusisimua mno ukiangazia hali katika utabiri wa hali ya hewa tuanzia mjini adelad ambapo kwa sasa njezi joto ni 232 wakati mjini brisban 216 cambra zikiwa ni 194 dawn 282 hobert 28 wakati kwa sasa mjini 265 mlbu zikiwa ni 237 na mjini sn kwa sasa nyez joto ni ishirini na nukta 7b kufikia pane mwisho taarifa habari ambayo tumeandalia pakia nasi kwa makala mengine ambayonakujia muda usio mrefu mwaendelea kusikia hidhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fwatilia idhaa ya kisweli ya sbs kwenye facebook