unasikiliza ya kiswahili karibunchana katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs migodi migoni migerano tukote makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaonembaoni sbsu mkwajuu swahili makala haya waza kupata pia kwenye ukurasa wetu wa facebook ananmbao niacebookc mkwaju sbs swahili na iwapo ungependa kutuandikia kwa ubari pepe kama unapendekezwa makala wala unalolete lile ambalo ngependa kutujiuza anoni yetu ni swahiliposbu katika makala leo tunazungumzia zima la miswada na utunzi wa sheria ambayo ni kazi ya bunge bunge la shirikisho limeanza vikao leo juma4 t8 februari ila haitakuwa kurejea kwa utulivu kwa biashara ya kutunga sheria serikali ya mseto inapigana vita kutoka pande zote joto la mivutano ya uongozi ikiendelea kuongezeka na mswada wa ubaguzi wa kidini unaopendelewa na serikali ukiwa mashakani bunge la shirikisho linapoanza vikao kwa mwanzo wa mwaka wa uchaguzi wa shirikisho waziri mkuu scott ametangaza kuwa mipaka ya kimataifa ya australia inaanza kufunguliwa tena huyu hapa na maelezo zaidi It's Since we took the decision... ni takriban miaka mbili tangu tulipochukua uamuzi wa kufunga mipaka kuingia australia kamati ya usalama ya baraza la mawaziri imeamua leo kuwa australia itafungwa mipaka yake kwa kila mtu mwenye viza 21 februari mwaka huu tangazo hilo lilikuwa fursa kwa serikali ambayo imekabiliwa kwa shutuma kuwa hajasimamia vizuri janga kuzungumza kuhusu jinsi iko katika nafasi bora kurejesha australia kwa uhuru ambao ulikuwa kabla ya uviko 19 ila wakati serikali ya mseto inakabiliwa na mivutano ya ndani na miswada muhimu inapoteza uongoaji mkono fursa hiyo huenda haijawa na manufaa yaliyostahili sehemu kubwa ya mvutano inaohusu mfululizo wa ujumbe mfupi uliovuja ambako waziri mkuu st mrison hakuzungumziwa vizuri na zaidi ya mtu mmoja katika mmoja wa ujumbe uliovuja scott morrison ameitwa mwehu kamili uvumi umekuwa ukisambaa kuhusu nani aliyetuma ujumbe huo na sasa aliyekuwa waziri wa masuala ya kigeni wa zamani bob kar amedai kuwa aliyetuma ujumbe huo ni waziri wa ulinzi peter Dutton. bwana bwanadat amekana madai hayo wakati huo huo chama cha nationals kimekutana kujadili ujumbe mwingine uliovuja baada ya kutumwa na kiongozi wa chama cha nationals barnaby joyce ambapo alisema kuwa scott morrison ni mnafik na mwongo bwana joyce baadaye alitupilia mbali madai hayo katika mazungumzo na waandishi wa habari ambako alisema view... sikustahili andika ujumbe ule mtazamo wangu kutoka sehemu ya wabunge wa kawaida kuhusu waziri mkuu ulihusu dhana na maoni si kutoka uhusiano wa kikazi moja moja kwa moja. kiongozi wa zamani wa chama cha nationals michael mcomac hakukawia kuchukua nafasi ya kuweza kupata faida kupitia fursa hiyo akisema kwamba swala hilo la ujumbe ni usumbufu na ametoa huduma zake kwa chama hicho iwapo watakuwa na nia ya kumwondoa joyce kama chanzo kuu cha usumbufu huo huyu hapo bwana macomac akijipigia debe kama idadi ya kutosha wanachama uh, wakija na kuniambia the wanataka niongoze chama tena bila shaka nitazingatia ombi hilo nimewaongoza kabla na kushinda uchaguzi alisisitiza bwana momac ila mbunge wa chama cha nationals keith Pitt, amesema yote yamesamehewa na chama cha mseto kinaumoja ukweli uko wazi I mean, manabi anaungwa like mkono na chama uh, yeah, hakuna nafasi ya uongozi ila wanajua watu binafsi wana uhuru wa kujipendekeza hivyo ndivyo demokrasia hutumika kithpit alichukua hatua ya ziada kwa kusema kuwa mjadala kuhusu mivutano lanye chama ni muhimu cambra ila si kwa wapiga kuratazama nadhani ni wakati mgumu hakuna shaka kuhusu hilo na nakiri bila kuficha ila unapokuwa huko nje ukizungumza na watu katika dunia halisi si kitu ambacho wanatilia maanani lengo lao ni kama watakuwa na kazi wiki ijayo kama watapatwa na uviko na waugue kama wana fursa za kupunguza gharama ya maisha yao alisistizabw i hata kwa masuala ambayo ni muhimu kwa wapiga kura serikali ya mseto inakabiliwa na changamoto kuwashawishi miswada mitatu inayohusiana na masuala ya ubaguzi wa kidini iliyowasilishwa na scott nas mnamo mwezi novemba mwaka jana na miswada iliyopendekezwa kupiga marufuku ubaguzi wa misingi ya imani ya mtu hii ni fursa ya mwisho ambayo serikali inayo kuwasilisha mswada mkubwa wa bungeni kabla ya kusomwa kwa bajeti ya machi pamoja na wezekano wa uchaguzi mkuu kufanywa mwezi mei wakosoaji wa serikali walikaribisha miswada hiyo kwa tuhuma nyingi wakisema kimsingi ilikuwa ni mbinu ya kuruhusu makanisa na shule za kidini kubagua kisheria dhidi ya jamii za wapenzi wa jinsia moja akiwa chini ya shinikizo kutoka wanachama wenza wenye msimamo wa wtn pamoja na baadhi ya vikundi vya wanaharakati bwana bwanarsn amekubali tayari kubadili sheria ya ubaguzi wa jinsia ili walimu ambao ni wapenzi wa jinsia moja pamoja na wanafunzi wasilengwe na sheria hiyo ila geuzi hilo haliungwi mkono na baadhi ya wanachama wa hifidhina ndani ya serikali na mbunge wa tasmaniab ch amesema yuko tayari kuvuka sakafu kupiga kura dhidi ya mswada huo wakili rodney Crum, alieleza shirika la habari la sky kwamba haungi mkono mswada huo kwa sababu itakuwa ni ubaguzi kupitia mbinu zingine yani kutoa kitu kwa mkono mmoja na kukichukua tena kwa mkono mwingine ameongezea kuwa anaunga mkono msimamo wa wah kwa sababu nadhani bi ch yuko sahihi kusema anachopendekeza waziri mkuu hakitoshi kuwa msoda wa ubaguzi wa kidini unawapa baadhi haki za kuwadhalilisha na kuwabagua wengine and hiyo really ni kosa sana licha ya hayo yote chama cha libr hakina muda mwingi uwaruhusu wanachama wenye msimamo wastan kutathmini pendekezo zozote za mageuzi kwa mswada huo wa sasa msada kutoka upinzani kwa hoja hiyo nao pia uko mashakani kristina kineli wa chama cha leba amesema serikali haiko hata tayari kuwasilisha mswada huo huonserkali imetuambia haina the toleo la minutes. mwisho la mswada huo na ni wazi mswada huo unahitaji so mageuzi serikali mikili kwa hiyo tunasubiri toleo la mwisho la mswada huo sitaanza kubahatisha kuhusu maamuzi ambayo yatafanywa na chama chetu bi christina kine ameongezea kuwa msimamo wa sasa wa chama cha leba kwa mswada huo uko wazi na Labor chama cha leva kinaunga mkono watu wenye imani wawezeishi bila kubaguliwa um, tunaunga mkono uh, kuongeza imani za kidini katika orodha ya sifa sifatunaunga uh, mkono pia kuwawatoto ambao wako shuleni uh, wasibaguliwe kwa sababu wao ni uh, wapenzi wa jinsiya moja uh, na hali kama hizo like. sheria hizo zimeratibiwa kujadiliwa bungeni hii leo jumanne baada ya vikao vya bunge kuanza kwa mwaka huu bila shaka tunaendelea kuwaletea taarifa hizi pamoja na matokeo ya mijadala hiyo bungeni na kwingineko na kuweza kuwajuza kile kinachoendelewa na hatua zitakazochukuliwa pamoja na maamuzi yatakayofikiwa kwa hoja hii makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu al iaes debgrok nagode migerano kwa taarifa hii pamoja na ratiba matangazo yetu tembela tovuti yetu ambayo ni sbsco mkwaju swahili hii ni dha hili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata