unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migiranano hiapani taarifa kamili ya habari Scott ameomba msamaha mfanyakazi wa zamani wa chama cha liberal britney kwa madai ya ubakaji dhidi yake ndani ya bunge ya taifa pamoja na wanawake wengine ambao wameumizwa kimawazo na kunyanyasiwa ndani ya bunge la taifa takriban mwaka mmoja tangu mfanyakazi wa zamani wa chama cha britney higgins alipoweka dharani shutma zake za ubakaji ndani ya ofisi ya waziri mmoja mnamo mwak219 shutma hiyo ilizua tathmini kwa tamaduni ndani ya bunge la taifa moja ya mapendekezo 28 ya tathmini hiyo ilikuwa ni kukirikirasmi huyu hapo bwana morrison akizungumzia bungeni mapema hii leo amesema hii nasa ilibadilika na itabadilika naomba msamaha tunaomba msamaha naomba be higgins msamaha kwa maovu yaliyofanyika hapa sehemu ambako palistalikuwa mahali salama na uchpa uchangiaji paligeuka kuwa ndoto mbaya kiongozi wa upinzani antony albanizi alimshukuru B. higgins kwa kuzungumzia yaliyomfikia muaustralia wa mwaka wa zamani ambaye pia ni mtetezi wa wathiriwa wanyasaji wa kijinsia Grace Tem amekosoa taarifa hiyo ya kukiri vilevile vile. na orodha ya hotuba nayo na pia imekosolewa vikali baada ya hotuba muhimu tano za kwanza kutolewa na wanaume ambao walikuwa ni andrew walli scott morrison anthony albanisi bnab joyce na adam bent ikumkuo lakini baadhi yao pia ni viongozi wa vyama vya kisiasa hapa nchini australia na baada ya marudio yake ya tatu chama tawala cha mseto kimeidhinisha mageuzi machache kwa mswada wa ubaguzi wa dini pamoja na mswada wa ubaguzi wa jinsia hiyo ilikuwa katika mkutano ulioongezewa muda wa chama tawala baada ya muda wa maswali na majibu bungeni mapema mchana wa leo jumanne serikali ya shirikisho inajaribu kupitisha mswada huo ila mivutano ya ndani inatishia kuvuruga mswada huo kupitishwa bungeni olivia stuart ni wanafunzi mwenye umri wa miaka 17 mwenye jinsia ambayo hakuzaliwa nayo na alieleza shirika la habari la sbs kwamba alikuwa ilikuwa vigumu sana kwake kuweka wazi hali yake alipokuwa na miaka k na tatu amesema alitengwa na wafanyakazi pamoja na wanafunzi katika shule mbili tofauti Uh, anasema an nilihisi uh, aibu wakati huo nilihisi nilifanywa niwe na aibu kuhusu utambulisho wangu na sehemu za ndani zangu zisizobadilika na iliacha doa kubwa katika maisha yangu kwa muda mrefu na hadi leo bado nina ndoto mbaya zinazoendelea kurudi kuhusu matukio ya nyuma wakati kuna vikao kumi tu vya bunge vinavyosalia kabla ya uwezekano wa tangazo la uchaguzi mkuu wa mei mswoda huo ambao kabla ulipitishwa katika tathmini mbili tofauti ambazo tamati yake ilikuwa msoda huo upitishwe kuwa sheria na bakia ya taarifa hizi utaweza kujiunga nasi kwa makala maalum kuhusiana na swalelozima la sa hiyo vita ya swalazima la kuweza kuweka hali kuwa wazi kwa upande kwa upande wa sheria hiyo ya mswada wa ubaguzi wa kidini na tukiangazia taarifa zingine ambazo tumewaandalia kwa sasa ni pamoja na taarifa kuhusiana na kile ambacho serikali ya shirikisho imebadili hali ambayo ama watu wwanafuzu kupokea msaada kwa upande wa wale ambao wanajulikana kama kizazi kilichoibiwa kwa upande wa wazao wazaamawastali wa kwanza hapa nchini australia maarufu vile vile kuanzia mwaka jana ikuwa ni kigezo kilikuwa kimewekwa lakini sasa serikali imefanya mageuzi kulikuwa na dola milioni miat0 zilizokuwa zimetengwa kama ruzuku ya wale ambao ni wahanga wa kizazi kilichoibiwa na kwa sasa hali likuwa tofauti nt ilizungumza na waziri wa maswala ya australia wa kwanza kwanzan kuhusiana na swala hilo pamoja na awalikuwa naa kusema kuhusiana na ililo bwana wote anisema kwamba tutapoteza baadhi yao kabla ilikuwa ni familia tundiozipokee hela hizi na tunataka kwa wadhi hususan kwa wale ambao bado wako hai kuweza kupokea kwa swala hili wmbafamlawanafamilia ma mtu aliyetajwa na famawndoketua wafazinginemkamanda wanaoongoza operesheni akule hukobeikasaznimasharkiaongo ambao imiongoni mwa jeshi la uganda UPDF, na jeshi la kongo FADC wamekutana mjini beni kivu kaskazini jumaa tatu makamanda hao wamekutana kufanya uchunguzi na ukaguzi wa kazi walizozifanya pamoja tangu novemba 1 hadi sasa huku lengo likiwa ni kuwasaka waasi wa adf katika misitu ya beni oparesheni hiyo inafanyiwa chini ya uongozi wa luteni jenerali muhanga kayanja kwa upande wa jeshi la uganda na upande wa frdc ukiongozwa na meja jenerali kamile bombele maafisa hao wamepongeza hatua za kazi ambazo zimefanyika na bado zinaendelea katika kikao chapo wametangaza pia mafanikio makubwa dhidi ya wa waasi wa adf na tukiangazia taarifa zingine wahudumu wa, wa afya kutoka mataifa 99 a ulimwenguni wamekutana jumatatu mjini mombasa kenya kujadili mtaala wa pamoja kwenye nyanja ya utabibu mkutano huo ambao utamalizika hileo kwa masaa ya kenya ni wa kwanza wa aina yake unalenga kushughulikia mtaala wa elimu kwa wahudumu wa afya na jinsi ya kutumia teknolojia ya kisasa kuimarisha utoaji huduma, huduma kufikia viwango vya kimataifa maafisa wa afya wanaohudumu katika vituo vya afya kibinafsi vinavyomilikiwa na mashirika yasio ya, ya kiserikali pamoja na vile ambavo viko chini ya taasisi ya za kidini wanajadiliana jinsi ya kuendelea kutoa huduma baada ya janga la uviko pamoja na utoaji huduma chini ya mpango wa afya kwa wote mapendekezo kutoka mkutano huu yatatumika kurekebisha sera ya utoaji huduma za kiafya utoaji elimu kwa hudumu wa afya wakihusisha teknolojia ya kisasa akifungua mkongamano hilo rais uhuru kenyata amewahimiza hudumu hao kubuni mapendekezo yatakayorekebisha kubadilisha na kuimarisha hali ya utoaji huduma za kiafya kote ulimwenguni na umoja wa afrika umefunga mkutano wake wa kila mwaka jumapili ambako viongozi wamekubaliana kusitisha mjadala juu ya uamzi wenye utata wa musa mahama tafaki mwenyekiti wa tume ya eu kuikubali israel na kuiahirisha kura ambayo ingekuwa na mgawanyiko uamzi wa faki wa julai mwaka ulisababisha upinzani kutoka kwa wanachama wenye ushawishi ikiwemo afrika kusini na algeria ambazo zilisema kwamba ilionyesha kubeza taarifa za eu kuunga mkono maeneo ya palestina makisal mwenyekiti wa eu na rais wa senegal amesema kwamba tumejadiliana jambo hili kwa uwazi kabisa kwa kweli lazima uone kwamba hilo ni jambo la kugawanya kwa sababu nchi zina msimamo tofauti na tulihisi kwamba afrika haitakiwi kugawanyishwa na swala ambalo ni la kigeni nchi zote zilishinikiza swala hilo liwekwe katika ajenda katika kipindi cha mjadala jumamosi faki aliitetea uamzi wa wake kwa israel akigusia kwamba mataifa wanachama 44 wanaoshirikiana na kidiplomasia na israelnam tukiangazia taarifa za michezo kwa sasa kwa upande wa michezo mwalimu wa melbm amekariri tena kwa nini simon Goodwin, atakuwa ni anaunga mkono baada ya ripoti za kihistoria kuhusiana na, na unyenyasaji pamoja na uraga pamoja na tabia ambazo zilikuwa ni kinyume na matarajio ya mwalimu huyo katika miaka ya nyuma hata hivyo bado uchunguzi unaendelea na pamoja na shinikizo kwamba aondolewe lakini bado hapajawa na hatua msimamo wote ambao amechukuliwa kwa kile ambacho anashutumiwa nacho vilevile mchezaji wa zamani wa cricket was amesema kwamba hataki kuwa mwalimu wa ya uslia hii ni baada ya rafiki yake pamoja na mchezaji mwenza wa zamani kuweza kujiuzulukujiuzulu baada ya kuwepo na sitofahamu pamoja na hali ya kutoelewana kati ya wasimamizi wa mchezo huo na mwalimu huyo just ln na hali inaendelea kuwatutata hivyohivyo katika swala hilozima na tukitazama katika jadwali la medali kwa upande wa michezo ya olimpiki ya majira ya baridi kulebi mwaab china kwa sasa inaongoza kwa upande wa medali ambazo zimenyakuliwa tayari Wakati sweden nayo imejipa medali za dhahabu tatu na tume ya olimpiki ya urusi imejipa mbili za dhahabu uholanzi mbili ujerumani mbili australia kwa sasa tuna moja tu na ya dhahabu sh- moja shaba moja tukitazama katika mataifa ya afrika hamna hata moja avilevile tukitazama kwa upande wa wageni wetu wao pia wameyekulia medali moja tu ikiwa ni ya dhahabu vilevile vile. na katika taarifa zingine za michezo ni pamoja na matokeo ya kombe la afrika ambapo timu ya senegal hatimaye imemaliza ukame wa takriban miaka s wakisubiri kupata ushindi katika kombe la afrika hapo ikiwa ni vijana wa waa ambao waliweza kuonyesha umahiri wao katika mechi baada ya masaa mawili na sherehe zikiwa zinaendelea mjini dakar na katika miji mingine kouini ambako raia wa senegal wanaishi baada ya timu yao ya taifa kushinda fainali ya kombe la afrika mjini duala cmer ushindi huo ulipatikana kwa jasho baada ya mshambuliaji wao maarufu saiamane kushindwa kufunga penati katika dakika ya sita ya fainali hiyo dhidi ya bingwa mara saba wa afrika misri hata hivyoman hakufa moyo na yeye na wachezaji wenza walionyesha viwango vyao pamoja na vipaji kwa kutawala fainali hiyo kwa muda mrefu hata kama akufanikiwa kufunga goli lolote katika muda wa masaa mawili ya mechi hiyo hatimaye basi matuta amaziliamua mshindi hapoawakifunga n na vilevile vile misri wakifunga mbili tu na kuacha basi taifa zima likiguipwa kwa machozi wakati upande mwingine wa afrika ukisherekea kwa shangwe na nderemo tukiangazia alivu katika utabiri wa hali ya hewa tuanzie mjini sini ambapo kwa sasa nywezi joto ni 223 wakati melbour ni 296 bisba zikiwa ni 258 peth 265 adld 22 hobrt ni 22 cambra 221 na dawin kwa sasa oto pale ni295 kufikia hapo ni mwisho ya taarifa habari ambao tumeandalia nasi kwa makala mengine manakujia muda usio mrefu waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata