unasikiliza ida ya kiswahili kiswahyawaendelea kusikia idha ya kiswahili ya sbs kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni aunani ambao niscu mkwaju swahili katika makala leo basi tazungumzia so zima la usajili katika chuo hususan kwa wanafunzi wa sekondari je yeah, ni mchakato upy ambao hutumiwa ni hatua gani zinazofuatwa pamoja na ni kipi ambacho unasali kujua kabla ya kuweza kushiriki katika mitihani ya mwisho ya sekondari nambari ya husajili katika elimu ya juu australia maarufu kwa ufupi kama eta huwa na sehemu muhimu kwa wanafunzi wa sekondari wanaopanga kufanya elimu ya juu ni kipimo cha mafanikio cha ujumla ya kisomi ya wanafunzi kinachoonyesha nafasi yao kulinganisha na wanafunzi wengine wa umri wao ambayo inaamua ni mwanafunzi yupi atakayepewa nafasi chuoni australia ina mfumo wa elimu kupitia majimbo katika kila jimbo vituo vya usajili vya chuo vina wajibu wa kujumuisha eta kutoka jumla ya alama kwa masomo kumi ambayo mwanafunzi alifanya vizuri zaidi kimpno ni meneja mkuu wa masoko na ushirikiano katika kituo cha usajili cha vyuo au uac kwa ufupi alikuwa nayo kusema kuhusu mchakato huo wa usajili kipengele muhimu cha eta ni kwamba ni cheo si alama kwa hiyo ni kipimo kwa jinsi ulivyofanya dhide y wanafunzi wengine wa umri wako na inastahili tumiwa in kuingia interest. chuoni kufuzu kupata eta wanafunzi jimboni victoria lazima wafanye mtihani wa victorian certificate of wac auvce kwa ufupi jumbonitasmania eta hupatikana kupitia matokeo ya mtihani wa elimu ya juu wa wanafunzi au ta na new south nako jimboniu hutoa matokeo ya eta kwa wanafunzi wa sekondari kupitia matokeo ya mtihani wa sekondari unaojulikana kama bi wamesema hata kama kila jimbo lina mfumo wake wa elimu ya sekondari na huwa zinahesabu matokeo ya eta binafsi kuna mfumo unaofaa uliowekwa unaofanya matokeo ya eta yawezehamishwa katika mipaka ya majimbo 70 wales, nikipata Jersey, katika wales, na melbourne, ni melbourne. No, yangu, sabini katika eta new south wales etna inataka aenda chuonimelbou nawezatoa ombi kwa chuo mjini melbourne na watakubali matokeo yangu ya sabini ya eta hata hatakama yalihesabiwa jimboni na si jimbonivitora kwa hiyo kuna huo uhamishi wa matokeo kati ya majimbo ya eta hata kama kila so jimbo wajibu wa kufanya hesabu zao binafsi kujumuisha matokeo ya eta vituo vya usajili vya vyuo huzingatia jinsi wanafunzi walivyofanya katika mitihani yao ya shule ambayo huhesabiwa katika eta katika masomo yao ya darasa la 11 na 12 bipno na maelezo zaidi well, kimsingi jimboni tunasawazisha matokeo ya wanafunzi katika mwisho wa darasa la kumb hatuwezi tumia tu matokeo yao ya HSC kupata kupataeta kwa sababu kila mtu anafanya masomo tofauti kwa hiyo haitoi kipimo kwa nani alifanya vizuri zaidi bipeno ameongezea kuwa vituo vya usajili vya vyuo vina masharti tofauti ya vigezo kwa ajili ya kupokea eta bipeno tenajimboni lazima wajumuisha masomo mawili ya kiingereza katika majimbo mengine kiingereza si, unit, si lazima kimsingi unachukua masomo yako kumi bora na kama kiingereza si moja masomo yako kumi haitajumuishwa ila jimboni huwa inajumuishwa bila kujali kama ilikuwa miongoni mwa masomo kumi yaliyofanywa vizuri au la mjini sydney nicole enoir jordan anakumbuka vizuri wakati mtoto wake wa kiume na rafiki zake walipokuwa wakimaliza masomo yao ya darasa la 1bl miaka michache iliyopita kwa wanafunzi wengi eta ni muhimu sana kwa ajili ya kuweza so kufanya masomo ya ndoto zao chuoni kwa hiyonahisi wanafunzi wengi huchukua masomo before ambayo huenda hawatakifanya kama vitengo up, vitatu au vine vya fizikia au vitengo vine ya hisabati as as kwa sababu wanajua zina alama nyingi na watafanya kila wawezavyo kupata eta ya juu zaidi kwa ajili ya kusajiliwa katika masomo ya ndoto zao kutoka kutokauak amesema kama kila mwanafunzi wa sekondari angeenda chuoni eta wastn ingekuwa hamsi ila kwa sababu sivyo kwa hali hiyo eta wastan ni sabini huyu hapa na maelezo zaidi One of the moja ya swali ambayo wakati mwingine huwa anaulizwa ni kama ni cheo si sehemu wasa ningekuwa kuwa hamsini group, na si kwa sababu eta ni wakilishi kwa kundi zima la umri bali kwa wale ambao wameendelea na kumaliza kumalizana sababu tunafanya hivyo ni eta inaweza hamishwa kote nchini inastahili kuwa wakilishi wako kulinganishwa na kundi la umri wako matokeo ya cheo cha eta kutoka mchakato wa kuongeza kiwango unaoneshwa kama kiwango cha asilimia kwa alama 2to9995 na kushuka hadi sufuri eta ya inaashiria kuwa mwanafunzi husika alikuwa miongoni mwa wanafunzi wazuri asilimia 20 katika kundi la umri la darasa la 12 bileno jordan ambaye kwa sasa anafanya shahada ya uzamili ya walimu katika chuo cha chas amesema jinsi matokeo ya eta hujumuishwa inaweza kuwa vigumu kuelewa kwa sababu kwa upande wa jinsieta hujumuishwa nimewauliza walimu wengine na kila mmoja wao haelewi ila ni vigumu sana kupata eta wanafunzi wanaofuzu wanastali jisajili mtandaoni bipno you know, na maelezo zaidi Uh, for 12, the is we even kwa darasa la kumi na mbili maombi ni rahisi sana kwa sababu tuna taarifa zao binafsi kwa sababu huwa tunachukua taarifa hiyo kutoka uh, bodi ya elimu wanakosomea kwa hiyo huwa tayari imerekodiwa wanapoandika namba yao ya wanafunzi pamoja na neno la siri ambalo tuliwatumia wanachostahili fanya tu ni kuandika masomo wanayoomba pamoja na kulipa ada ya usajili bini len jordan amesema kuelekea katika mitihani ya mwisho pamoja na kuhitimu kutoka sekondari kunaweza kuwa wakati mgumu kwa wanafunzi wanaojaribu kupata matokeo ya juu iwezekanavyo ameongezea pia kuwa baadhi ya vyuo hutoa njia mbadala za kuingia chuoni kama mfumo wa kuingia mapema au kuhama kutoka chuo kingine au kubadili shahada kwa yenye unapendelea zaidi baada ya mwisho wa mwaka wako wa kwanza chuoni bilenoir jourdan na maelezo zaidi daima kuna milango ya nyumakwa hiyo kama haukupata alama za kusajiliwa katika masomo ya udaktari ila unataka unatakasomea udaktari unawezaenda kufanya shahada ya sayansi ukifanya vizuri sana katika shahada hiyo ya sayansi unaweza hamia katika shahada ya udaktari au kama haukukubaliwa kusomea sheria unawezafanya shahada ya sanaa ukifanya vizuri sana unaweza hamia katika masomo ya sheria kwa hiyo unastahili fanya utafiti mzuri kujua milango ya nyuma ya kuingilia na usikate tamaa kama kweli unataka kitu ili kujua kama uwasilishi wa maombi ya eta umefunguliwa na jinsi mchakato wa ujumuishi utatumika kwako zungumza na kituo cha usajili cha chuo katika jimbo lako au tazama tovuti yao iwapo ni mwanafunzi katika masomo ya mwisho ya sekondari ambaye unajiandaa kuweza kufanya mitihani ya mwisho na una mipango ya kuingia chuoni ama kufanya elimu ya juu tunatumai kwamba taarifa hii imekupa uelewa zaidi kuhusu kile unachostahili fanya kuweza kujiandaa kukabiliana na changamoto ya eta kwa makala haya na mengine mengi zaidi pamoja na kupata ratiba ya matangazo tunayopeperusha tembele ya tovuti yetu ananambao nisu ni mkwaju swahili hii ni idhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata