unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili wasikilia idza kiswahili ya sbs na yapa ni taarifa kamili ya habari waziri mkuu amekiri kuwa wapiga kura wamekerwa baada ya msimu wa majira ya joto uliotawaliwa kwa wimbi la virusi vyamcn vya, vya uvi19 ongezeko ya vifo vya coronavirus pamoja na uhaba wa vipimo vya rapid antigen alipohutubia klabu ya kitaifa ya waandishi wa habari scott morrison alikiri hakufanya kila kitu sahihi ilipokuja kwa usimamizi wa serikali yake katika janga ila hakuchukua hatua ya kuwaomba radhi wapiga kura alikuwa naye kusema alipozungumza na wandishi wa habari anasema tangu mwanzo wa janga nimesema malengo yetu pacha ni kuokoa maisha na kuokoa ajira hivi ndivyo tunavyolinda hali ya maisha ya waustralia na daima, na daima nimekuwa nikijaribu kusawazisha malengo yetu ya kiafya na ustawi wa jamii yetu pamoja na uchumi kwa upana tunastahili heshimu virusi ila hatustahili ishi tukiogopa virusi hivi alisistiza bwana morrison katika hotuba yake bwana morrison alitangaza orodha ya misaada iliyojumuisha wekezaji wa dola milioni 29 kuwasaidia wafanyakazi wa huduma ya wazee pamoja na milioni 666 kwa wanaotoa huduma ya ndis na mamlaka ya queensland wanaihamasisha serikali iwe wazi zaidi kuhusu viwango sahihi vya chanjo za jeki kwa wakaaji wa huduma ya wazee na kushughulikia upungufu wa wafanyakazi unaoendelea kuongezeka katika sekta hiyo pamoja na utoaji wa vifaa vya kujikinga kama ppe na vipimo vya rat waziri wa afya wa jimbo hilo evetdath amesema kwamba ameandikia serikali ya madola ishughulikia matatizo katika huduma ya wazee yakisema kwamba mapendekezo ya tume lazima yatekelezwe ameongezea kuwa malipo ya serikali ya yashirikishwo kwa sekta ya huduma ya uzeni yanatumiwa kushawishi kura wakati majimbo yanaachiwa mzigo mzito In the last anasema katika siku saba zilizopita kumekuwa maombi 26 ya msaada wa dharura kwa idara ya afya queensland kutoka kwa serikali ya madola kutoa kinga za kazi kama ppe na vipimo vya rapid antigen tumetoa ppe laki 7 18, tangu mwanzo wa mwaka222 kuanzia mwanzo wa mwaka na serikali ya madola inatupigia na kutuomba tutoe vifaa hivyo alisistiza bidath hali hiyo imejiriwa kati jimbo hilo lime rekodi vifo k vifo 8 kati yavyo viliwahuswa kaaji wa makazi ya huduma ya wazee hii leo jimbo la larekodi kesi mpya d75 idadi ya watu pia 8 wamelazwa hospitalini na watu0 wa wanapokea huduma katika kitengo cha wagonjwa wenye hali maututi tukielekea moja kwa moja hadi jimboni kusini australia ambako maeneo ya kanda ya jimbo la kusini australia yamegongwa na dhoruba na mafuriko ya ghafla hali ambayo imesababisha kufungwa kwa barabara kuu nyingi pamoja na wito wa misaada kwa huduma za dharura eneo la ep jimboni humo limepata pigo kubwa zaidi eneo hilo lilipata mili mli 0 ya mvua usiwkwa kwa mkia ambayo ni takriban na nusu ya kiwango cha mvua ambayo hunyesha mjini humo kila mwaka hali hiyo mbaya ya hewa imefunga barabara kuu ya stuart. na kuna siku kumi na mbili zinazotarajiwa kabla ya maji hayo kupungua afisa mkuu wa huduma ya dharura ya kusini australia chris bity amesema maeneo ya vijiji kaskazini ya port augosta yanatarajia mvua nyingi ya ziara hii leo jumanne tarehe mosi ya februari bwana biti alikuwa na ujumbe huu kwa umma barabara nyingi zimefungwa hazipitiki na ni hatari tafadhali usije huku au kama uko katika maeneo husika baki uliko nafikiria tena safari zisizo muhimu alisistiza bwana biti na baraza la usalama la umoja w mataifa almaarufu un lilitarajiwa kukutana kwa mara ya kwanza kwa ombi la marekani kuhusu mgogoro wa urusi na ukraine kikao hicho kitahusu hatua ya urusi kupeleka wanajeshi wake uh, karibu na ukraine na wadau wote muhimu wanatarajiwa kujitokeza hadharani dhidi ya uwezekano wa uvamizi wa urusi mkutano wa jumatatu huko new york ilikuja siku chache baada ya maonyo makali kutoka nchi za magharibi kuwa mosco inaweza kuivamia ukran mwezi wa januari lakini bado halijatokea hilo na kukataa kwa mosco na maombi kutoka kwa rais wa ukrain kusema hakuna haja ya taharuki zisizo za lazima yameshindwa kupunguza wasiwasi unaoongezeka bila shaka taweza kuharifu mengi zaidi kuhusiana na hilo punde tutakapopata taarifa zaidi barani afrika utawala wa kijeshi nchini burkinafaso faso jumatatu umetangaza kwamba umerejesha hali ya kutekeleza katiba ya nchi wiki mmoja baada ya kuchukuliwa madaraka na kumtewa kiongozi wa mapinduzi hayo kuwa mkuu wa nchi kwa kipindi cha mpito hatua hiyo imejiri muda mfupi baada ya umoja wa afrika kusitisha wanachama wa bukina faso kutokana na mapinduzi ya kijeshi jumatatu iliyopita huku wanadiplomasia kutoka afrika magharibi na umoja wa mataifa wakishinikiza kurejea kwa utawala wa kiraia katika taarifa iliyosomwa kwenye televisheni ya taifa baraza la utawala wa kijeshi mpsr nimetangaza kuidhinisha kitendo cha msingi ambacho kinaondoa kusitishwa kwa katiba hatua ambayo ilikuwa imetangazwa baada ya mapinduzi ya januari 24 hati hiyo yenye vifungo 37 inahakikisha uhuru wa mahakama kuheshimu uhuru wa mshukiwa hadi ibainike ana hatia pamoja na uhuru kimsingi wa kimsingi ulioelezwa katika katiba kama vile uhuru wa kutembea na uhuru wa kujieleza taarifa hiyo haikutoa ratiba ya kipindi cha mpito na katika ukanda wa afrika mashariki kuna harakati ndogo kwenye mpaka wa gatuna kati ya rwanda na uganda ambao umefunguliwa tena baada ya kufungwa kwa takriban miaka mitatu mpaka huo ulifungwa mwaka 219 kufuatia mivutano baina ya mataifa hayo afrika mashariki kwa upande wa uganda ujenzi wa ofisi za of forodha ambao ni sehemu ya mfumo wa kituo kimoja cha mpakani unaotekelezwa katika jumuiya ya afrika mashariki unaendelea tangazo la kufunguliwa tena mpaka lilitolewa wiki iliyopita baada ya mkutano baina ya rais wa rwanda paul kagame na luteni jenerali mhozi kainerugava ambaye ni mtoto wa kiume wa rais joeri museveni rwanda ilishutumu uganda kwa kuwashikilia na kutesa raia wake wakati uganda nayo ilishutumu rwanda kuingilia ujasusi wake wa kijeshi nchi zote zinakanusha shutuma hizo endelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs na hapa basi ni taarifa ya michezo tukiingia moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika mchezo wa cricket ambako ambakowasula imekataa ripoti kwamba mkutano umeku, umefanyika kati ya mwalimu wa taifa justin lenga ambao ulikuwa ni wakashasha kabisa na mvutano mkubwa sana kuhusiana na swala zake la kuweza kuomba tena apewe kazi yake badala ya kupewa mkataba mpya inaosemekanakwamba lazima aweke ombi tena la kazi yake iwapo anataka kuendelea na kazi hiyo hata hivyomesema kwamba huo ni uongo na si kweli hata kidogoarfa zingimwalimu waamesema uh, uh, kwamba ataongoza kikosi cha vijana na wachezaji kutoka watakaoshiriki katika mechi dhidi yakwa ajil ya kuweza changisha hela kwa taifa hilo la kvisiwa vya pasifiki mechi hiyo ambayo itakuwa ni dakika 40 kabla ya mechi ya super uperruby reds itachezwa tarehe 19 februari katika uwanja wa lang park mjinihela zote ikazotolewa zitatumwa moja kwa moja kwa mashirika yanayofanya yanayofanyakazi kuleto kusaidia katika harakati za ukozi pamoja na hatua za ujenzi upya wa taifa hilo baada ya mlipuko wa ya hutohuhapa ambayo ilikuwa ni chini ya maji iliyolipuka mwezi januari na katika taarifa zingine za michezo hususan katika timu ya wellington soktim imepata pigo katika sekunde za mwisho wa mechi dhidi ya timu ya wanawake hizo tukizungumza timu za wanawake katika mechi iliochezwa hapo jana katika uwanja wanahususan kule kwenye makazi makuu ya mazoezi yaambako licha ya kuongoza kwa muda mrefu hatimaye waliweza kuachia uongozi wa mechi hiyo na kumaliza mechi tatu kwa mbili dhidi ya vijana wa Perth glory marekani akipachika makiingia kambani mara mbili katika mchezo huo tukitazama taarifa zingine za uhamisho hususan katika soka katika ligi kuu ya pr inaofuatiliwa na wengi deli ali hatimaye amehamia kutoka totnam na kuingia everton uhamisho ambao umekuwa ni bila malipo lakini ataingia na kuwa na barda kubwa la hela wakati timu ya cristopelis imemsajili luke plunge kutoka derby county dunburn kutoka briton akielekea kule newcastle vilevile jean philipe mateta ameingia cristopelis kwa uhamisho wa dau lisilojulikana kutoka smins ya ujerumani wakatimanche unitedna everton wametoa mchezaji wa doni vanderbik wa uholanzi kuelekea everton kwa mkopo wakati timu nyingine ambayo inajulikana kama julian alvare kijana kutoka kutokarvpatmshambuliaji amesainiwa amepitia saini mkataba wa miaka kadhaa kule city wa paundi 141 milioni hizo na cristnerisn baada ya kupata mshutuku wa moyo katika mechi yake ya euro hatimaye ameingia kwa mkopo kwa mradhi bila mkopo katika timu ya brentford kwa mkataba wa muda wa miezi sita t ambako itafuatiliwa kutazama ni vipi atakavyoweza kuendelea katika mchezo huo katika siku zijazo lakini kwa sasa kufikia hapo tazame kipi kimejiri katika usajili pamoja na katika soko la hisa namka wale ambao walipona changamoto za januari hususan katika ukata wa hela na sasa umepata hela kadogo kuweza kutuma nyumbani hali iko hivi kwa upande wa masoko dola moj ya marekani sawa dolm na s41 ya australia kati dolmo ya ni sawa na shilingi 80 za kenya dola sawa na shilingi 2474 za uganda dola moja ya australia ni sawa na faranga 728 za rwanda wakati dola moja ya australia ni sawa na faranga 148 za jemaniakidemokrasia ya congo vilevile dola moja ya australia ni sawa na faranga 14 za burundi na vilevile dola moja ya australia ni sawa na shilingi za tanzania 16 35 na senti zikiwa ni 22 katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa tukianzia mjini aelad nyuzyoto pale ni 25 wakati mjini brisban ni 36 camra zikiwa ni 26 d 315 vilevile brt ni 26 tukielekea pe ambapo kwa sasa ni 31 mlbu 222 na sydny nuzijoto ni 258 kufikia hapo ndio mwisho ya taarifa bada yambatomaandalia bakia nasi kwa makalo mingine mara kujia muda usio mrefu waendelea kusikiadhia kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook