unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs waendelea kusikia idhaa kiswahili ya ss wakiwa so na migodi migerano katika studio za sbs na hicho ni kibao cha kidum kibido akizungumzia ndoto za kila mtu watoto kwa watu wazima na mmoja alikuwa na ndoto hizo ni bi angela oktoi ambaye ameweza kufikisha ndoto zake zimefikisha nchini australia ambako anamenyana katika michwano ya wazi ya tenis jijini melbourne na kama aivyosema masa machache aliyopita alimenyana na zara lake mwa um australia nkuweza kupata ushindi wa kumpatia nafasi kuingia katika raundi ya tatu ya michuano ya wachezaji chipukizi katika mazunguu naye kabla ya mechi hiyo alikuwa naye kutueleza kuhusiana na kile alichohisi jinsi alivyoanza katika mchezo huo na anakuelekea katika safari yake ya yateis e, naweza sema nilianza kucheza kuchezas nikiwa miaka nne nilianza kwa shule na niliintrdusiwa na karanja na ankl yangu alanatola ilikuwa e, sawa but sijui nini nilipendea tennis but nafikiri ni juu niliinrodusiwa kwa tenis <laughs> yna nilipenda hiyo mchezo unaweza cheza na racket, na mpira na i think hivyo no niliweza kupendas jawakenya anajulikana kwa riadha lakini wewe umeamua kwamba ndio kila kitu niliamua hivoumi mwenyewe sio mzuri kwa kukimbiahtupige mpira kutoka upande mmoja kwenda mwinginehiosasa katika muda mfupi ambao umecheza umekuwa na mafanikio mengi umeshinda taji kadhaa baadhi yazo zikiwa ni baadhi ya taji kule kombe za afrika na mengine ambapo kiasi kwamba imekufikisha hapaustrlia ni nini ambayo umejifunza katika muda ambao umekuwa ukicheza kenaasema nimejifundisha ni ku, kukua kuamini kenye inafanya na kusikiliza watu wenye wako ar naona kwamba katika wachezaji waeis wanakuga na timu kubwa sana ambayo inaozunguka kuna mwalimu kuna mwalimu pia kupanya heke, kupanya well, say, wa viungo kuna mwalimu wa kufanya hiki wakufanya kile timu yako ina watu ngapi sahii mali niko niko na t oche wawili na pia nikiwa kenya ninakwanga m- ni- ni na oach wengi but mwenye ananifundisha kwa sasa ni och mmoja na pia niko na but pia niko na maoche wengine pia nje nje but mwenye niko naye sana ni mmoja kwamba kwa, kwa sasa unaendelea kucheza michezo ya wachezaji chipukizi ama michezo vijana kuna mpango wa kuingia katika yale malumbano makubwa makubwa dhidi ya kinaserena dhidi ya, ya wengine kinanaomi osaka ama bado ni kuchukua hatua baada nyingine nawezasema ni kuchukua hatua baada ya nyingine hiyo ndiyo goli yangu kubwa na mungu akinijalia nitaweza kufika hapo mchezo wa tenis ukoje nchini kenya na afrika mashariki unachukuliwa ni kama ni mchezo ambao unakubalika ama bado kunakuwa na watu hawajauelewa bado nawezasema eis iko afrika na ni juu tu aina spot mingi vile inafaab naweza sema watu wakipata spot mingi watu wa afrika amaafria Naone, naona tutakuwa na wachezaji wengi kwenye niko sahi na tuko na e mingi sana afrika na East africa but ni jutu yo ndo inakosani uh, kwa, kusema kwamba ni mchezo ambao unahitaji mtu kuwa na msuko mzito sana sana <laughs> <laughs> uh, na kwa upande wako sasa maana tunaone kwamba katika mwaka mmoja unacheza mashindano mangapi miaka moja inawezasema ishirini na mashindano zaidi ya ishirini ishirini na ama ishirini chini ya ishirini iko hapo kumaanisha kila wiki unasafiri e, inawezekana kila wiki ama inaweza kuwa e, ch nacheza tament tatu tumesema kwamba ni mchezo ambao kwaili unahitaji hela inaonekana kwamba si, si rahisi sana kumudu garama zake wakatihuu unakuwa ni kucheza katika mashindano haya na mengine unalikwa kucheza kule wanakulipia kuenda, well, na ule kwenda ama mwenyewe lazima uguze mfukoni kujilipia kwendanaweza sema haa ni giveal kama sahii hapa vile niko ulia nimepata oheitf niko ni, ni kwa hii ni ni e, sdftam na pia nimepata spot kwaeis kenya na kadhalika ndio huwa nikiave eh, lazima pakuwe na hela bthuwa anapataanga o sana kwa itf na tenis kenya na watu wengi sana nanawashukuru na, kasema kwamba unapoingia uwanjani kunakuwa na yani unakuwa na uzito mkubwa sana mabegani kamaana unajua kwamba kuna macho mengi yanatazama yanataka ush, ushinde mechi ukweli <laughs> na, aina hiyo ya presa inakuwa na uzito kiasi gani ama kiwango gani kwa upande wako kwa sababu kama ulivyosema kuna wadhamini wengi watu wengi ambao wametoa wame hela kwa njia moja ama nyingine ili uweze kufika katika mashindano unapoingia uwanjani unakuwa unafikiria hao watu wote ambao ili weze kufika na ina inaathiri uwezo wako wa kucheza ama inakupatia motisha kwamba usiwaangusha hao watu Oh, actually wao wana hiyo wananipatia motisha juu na vile wamenisaidia naona hiyo ni jinsi moja wananipot hiyo wananipatia support so nikiingia kwa ot hiyo ni kama eh, motivation kwangu kuweza kwa proud na pia proud juu wamenisaidia na sidhani ni pressure kubwa ni pressure ndio lakini sio ile kubwa sana iyo peskama hiyo naichukulia kama kitu tukirudi hapaulia mechi yako ya kwa kwanza ulikuwa unafikiria nini ulipowaingia na mpinzani wake ulikua ushawi kucheza naye ama ndo likuwa mara ya kwanza mnakutana uwanjani uh, vile niliingia kwa uh, nili... sikuwa nafikiria sana kushinda knikuwa nafikiria sana ni kuenjoy kufurahi keye nafanya kwa kote nanafikiri hiyo nd ilinisaidia sana kuchukua ushindi na ni mara ya kwanza kua mnakutana na ferika ama ulikua ushamzoea uh, ni mara ya kwanza setiya kwanza naona ilikuwa ni mteremko tu lakini ya pili ikawa mlima kidogo ilikuwaj katikasetya pili ya pili ndio nilikuwa nawza um, kumaliza mahi iliu ilialiweza kucheza vizuri kwa hizo i kwa hiyo set ya pili nilijitaidi nikajiambia like set ya tatu nafaa kuchukua poit by one, na vile nilikuwa nahiyo mach poi moja nili sure niishinde na nikashinda ongera sana taona kwamba zamu inakuja san ya mwenyeji maa lakembay mtamenyana naye sasa kuna wasiwasi kuhusu kwamba ni mustralia na pengine watakuwa na nao kubwa zaidi kukuzidia ama itakuwa uh, actually niko, <laughs> yani ni kitu kubwa. Like, sawatu, niko sawa nikosawaifikiri ikit kubwakosawa isaa ni, ni kupambana naye vile anakuja hio hivo katika safari yako ya tenis, mpango ni gani naona kwamba wachezaji kama kinaa waliingia katika mchezo wa, wa professional miaka k 4 ikimesaria na miaka 1tat upande wako mipango ni gani e sahii mpango niko nayo sahii maybe inaweza badilika but sahii ni kuenda olege na nikiwa e maybe nione jinsi nita i from there but kama things zita wout nipate nikuwe aiae maybe nawezaenda neza, kjaribu pro then, shule yaishi bado shule ikna <laughs> yeah. kuingia pale kwa upande wa pr ama wachezaji wa kulipwa kunakuwa ni nini ambayo lazima ufanye kama mchezaji ili uweze kuinga ni kuamua kwamba mchezo yangu yote itakuwa tuni ama kuna hatua ambazo lazima uchukue kabla ufikie kiwango hichosidhani uh, kuna, like, kuna vilenikigiveeaml siona kama kokoya aliweza kuingia hiwod juuamensjuu kama alipatawildcard ut ona yake ilikuwa rahis alipatawarddhen akafanya vizuri hen akajulikanathen akamake akaria out of that from that time na, a, na sema lazima ndiyo la, pesa lazima ukuwe nayo juu pia lazima utravel lazima vitu mingi sana na lazima pia ukuwe wta ranking ni kama tj lazima ukuwe na itf ranking ndo uweze kufika hapa jr granslam hasa kwa yawa kubwa hiyo yakinasere serena lazima ukuwe wta ranking nzuri ndo uweze kufika hapo mali wanacheza sasa kwa the big stage hapo sasa na, kwa sasa ni kusema unakaribia una kufikisha icho kiwango ama bado kuna safari bado kuna safarizuri kabisa matumani yako ni gani katika pengine miaka mitano ijayo miaka mitano ijayo wa unajiona wapiaonaongeleleaizoza wakubwa na pia najiona nikiwa na yangu yakila <laughs> eh. <laughs> kitu kimewekwa kwenye mstari tayari mm. na pengine shule, shule za nchini kenya bado sijafikiria hiyo inaweza kuwa juu nafikiri hiyo nikiweza kufanya hivyo itakuwa nafanyiaeni angela asante sana kuzuza na ongera kwa ushindi ambao ulipata katika mechi ya kwanza tunakutakia mema katika mechi ambayo inafuata dhidi ya zara hata kama ni mwenyeji lakini tunajua kwamba wezo wako utaweza kuonyesha na kila laheri kabisa kwa yote ambayo unapangaaansa Gimbilia, Gimbilia, angela kutoi hapokezaa nasi kutoka utelini na samani iwapo sauti itakuwa haikuwa nzuri sana ni mitambo itilafu za mitambo lakini tujitahidi kuweza kuapa sauti yake na maoni yake kuhusiana na mchezo wake katika michuano ya wazi ya australian open ambako bangela kuto alipata ushindi dhidi ya zara la ku australia katika seti zikiwa ni mbili seti ya kwanza zera alipata alama zikiwa 7b seti ya pili akapoteza saba tano lakini akajikakamua na seti ya tatu akamcharaza mwenzake st kwa moja st moja ilikua ni bila msamaha na mechi ilichukua muda wa masaa mawili na daka 1 a 6 kukamilika katika mchezo ya wachezaji kipukizi hususan kwa wanawake na mechi nayofuata hata menyana namserbia lola radioyevc dhidi ya angela ambayo angelao na tutaweza kuletea taarifa zaidi uhusianana michezo yake na matokeo yake nile kufuatilia kwenye tovuti yetu to ssu mkwa juu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata