unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili tuko karibu katika kaduru la michezo jina langu ni franki mtow na hapa hivi nitakuwa na mchambuzi wa soka bwana gabriel msumba habari gani bwana gabriel salama kabisa bwana frenki mtawkend e, hii ilikuwa ni wkendi ya furaha na wkendi ya tunasema ya soka wikendi yenye burudani umonaje wikendi hii hasa hasa katika ligi kuu ya uingereza hakika hii ilikuwa ni wikendi ya kujimwaga kwa wapenda soka kulikuwa na burudani kwenye viwanja mbalimbali mbali, kule ulaya kule barani afrika lakini pia uh, kule nchini tanzania na kwenye ligi zingine barani afrika Content. tukienda uingereza ronaldo alikuwa dimbani hasa kupitia pale manchester united alipochuana na west Ham. hii ni katika kutafuta nafasi ya nne ambayo westm alikuwa anashikilia umeonaje mtanange huu na hasa performance au utendaji wa huyu mchezaji maarufu duniani ronaldo uh, hakika ulikuwa ni mtanange mkali mtanange uh, wa kufa uh, na kupona kwa kila timu kama alivyosema mwenyewe weth uh, akiwa kwenye nafasi ya nne hakutaka kabisa kuachia nafasi hiyo na kuona ikienda kwa mpinzani wake manchester wakeanche uh, kiwango cha ronaldo siwezi kusema kilikuwa juu sana kwa sababu uh, mara kadhaa kuna nafasi aliyoza kuzipata akashindwakuwea aka kuzitumia vizuri lakini bado nitaweza kumpa kwenye nafasi moja ya mwisho ambayo naye alihusika kwenye kutengeneza nafasi ambayo aa kuipatia bao la mwisho kunmajeruiai ni supesabu hiyo iliyoweza kupelekea manchester kurudi top katikamahw na rashford walifanya mambo ka msaada wa ronaldo tukienda katika timu ambayo inafanya vizuri kwa sasa umeonaje mchezo wake hasa mtanange wake walipokuwa wanakutana natukumbuke danaye alitokea benchi leo hiice uh, mz ataweza kusimamisha kama kwa rekodi tu unaweza kuona mpaka sasa kwenye game zao nne zilizopita bado hawajaweza kupoteza na pengine tuza kafikiri leo wangeweza kupoteza kwa sababu walionekana kukamatika nyakati fulani lakini bado adama trahol tunaona anatoka kwenye benchi anakuja kuweza kuainua kwa hiyo bado wana moto kwelikweli Now with Matinho, can he work an effort goalwards? A brilliant strike by João Matinho. ni nie matinho huyo akionyesha uzoefu wake akishirikiana pia na nervous. hawa viungo wazoefu umewaonaje pale katika jumba la katikati la lawanasema ukubwa ni dawa na akika leo imejidhihirisha kwa viungo hawa ambao hawakuonekana kupotea hata wakati mmoja hata pale mbapo timu ilikuwa inaonekana kishambuliwa wao bado waliweza kuonyesha uhai kwa wolves. kama unaweza kuona uh, walikuwa ni viungo sio tu wakisaidia kwenye kupeleka mashambulizi mbele lakini kinta kwenye ukabaji na hata kwenye kusambaza mipira kwenye engo zote kulia na shoto na hata katikati walikuwa mahili kwelikweli katika dakika ya 7 eh brentford walionyesha uhai na kurudi katika tunasema kurudisha goli hiyo lakini hali haikuwa hali tena katika dakika ya 77b ni roben diego da silva nevis mportugizi huyu ambaye anacheza e katika nafasi ya kiungo ya aliyewanyanyua mashabiki wa Wolves. kijana huyu mwenye umri wa miaka ishirinna anaonyesha uzoefu hasa akiwa anakumbukwa kwamba kwa, kwa mechi alizochezeahasa tya taifa ama kiung e, naonyesha uzoefu mkubwa e, katika ligi kuu ya uingereza na ukongu huu kwakucheza mechi hizo e, kuchezeapoto na kuja e, inaonyesha ni jinsigani ameonyesha uhai katika nafasi ya kiungo kwa hali hiyo basi mpaka sasa wako katika nafasi ya nane wakati wa brentford jahazi limezama kwani katika mechi tano wamepigwa mechi nne na wameshinda mechi moja tu jahazi lao linabaki katika nafasi ya kumi na turudi africa ambako tunasubiri kwa hamu sana mtanange hii ya tunasema ya hatua nzuri sana hatua ya kumi na sita katika mechi za hatua ya kumi na sita bwana bob katika on unaona mechi gani hasa itakusubiri au ikufanye e mkazi wa australia kusubiri mpaka asubuhi uweze kuiangalia anaweza kusema hizi gemu zote ni game ambazo kila mmoja pengine angeweza aa, kutaka kukaa macho na kuweza kuziangalia kwa sababu sio game za mchezo mchezo naweza kusema aa, ni game ambazo hakika aa, ushindani utakuwa juu kweli kweli kwenye hatua hizi kumia sit kwa sababu hakuna timu mchekee hata kidogo katika nafasi hii unampa nafasi nani katika mechi hizi unampa nigeria unampa tunisia unampa kameruni unampa nani unampa senegal nani nal nanunaepa tfkwakweli ni ngumu kuweza kubashiri moja kwa moja hata kuzingatia kwamba kuna timu ambazo tusingwezazitegemea kama uneulizawanz uh, nefikiri malawi eakuingia atia hatua hiungeweza kukataa kabisa au tmkama ambia akiw kubashiri moja kwa moja kwamba ni nane ataingia inakuwa ni ngumu lakini ninaweza kusema mtanange kati ya gambia naagtanange mmoja mzuri kwkelitim uh, zote zinamtehoaazhya na camsinetegemea kidogo kama geeza kufika hatua hii kwa hivyo wako hai kwelikweli na wanakwenda kupigana kama nilivyosema awali hizi ni gemu zote ambazo kokweli zinakwenda kuwa nzuri kwelikweli na tunategemea burudani ya juu kwelikweli kutoka kwenye, kila e kila timu ambao imeingia kwenye hatua watu wanatoa nafasi kwa nigeria na wengine wanatoa nafasi kwa moroco na wengine wanatoa nafasi kwa mwenyeji cameroon haitujui nani ataweza kushika kinyanganyiro hicho mpaka tutakapoziona mechi hizo alfajiri ya hapa kuamkia kesho yani bukina faso anaingia dimbani na gabon e, majira ya saa 9 majira ya australia wakati nigeria anaingia dimbani na tunisia ni mtanange wa kukata na shoka huo utakapopigwa hapo saa kumi na mbili asubuhi na siku ya jumanne basi guine na gambia kama alivyo kueleza eh, gabrieli huyu ni mechi ambayo inatarajiwa kuwa ni ngumu ni ngumu hasa na kameroni wenyeji watakuwa wanakaribisha komoro hii ni mechi ambayo huenda ikawa ni upande mmoja lakini matokeo yamekuwa sio ya kutarajia kama tunavoweza kuzani hivyo lolote linaweza kutokea Kiyachana hapo basi ukiachana turudi kule nchini tanzania ambako mambo yamekuwa sio mambo wale wababe wababe kabisa wa klabu ya dar uh, simba wameshikiliwa na mtibwa yaala nini hasa eh, kilichowafanya mtibwa kupata nguvu na kumshikilia simba uwanja a manungu wanasema mcheza kwao hutunzwa pengine hiyo imejidhiirisha kwenye game ya jana ambayo uh, pamoja na ubora wa simba uh, mbele ya mtibwa shuga ambayo hivi karibuni imekuwa ikisuasua kuweza kupata matokeo lakini uh, hali ilikuwa tofauti kwenye gemu ya jana hapo huko kama anjmangkama alivyosema simba hakuweza kkuta mbele yao waliweza kupambana na hatimai ykuweza kupata point moja tofauti kabisa na matarajio wengi uh, wakidhani kabisa simba ambaye ametoka kujeruhiwa hivi karibuni kwenye mechi iliyopita uh, pale mkoani mbea alipokubali kipigo cha goli moja kwa bia dhidi ya mbea site ilikuwa uh, ni matarajio ya wachezaji wa mashabiki wa simba lakini pamoja na wote wanaitakia mema weza kufikiri kwamba pengine siku ya jana wangeweza kupata matokeo mbele ya uh, mtibwa sukari pale kwenye uwanja wa manungu lakini uh, hali ilikuwa tofauti kabisa waliweza kupumulia mashine mpaka dakika ya mwisho na hivyo kuweza kuambulia pointi moja mbele ya mtibwa sukari je yeah, unaonyesha watu washabiki hasa wa simba wamelalamikia uwanja wamelalamikia mvua unaona hii ni sababu ya simba kutoa d uh, mimi suala la kulalamikia uwanja kwa upande wa simba siwezi kulikubali sana kwa sababu Uh, kwani mtibwa shuga wao walitumia uwanja upi ukiongelea uwanja hu mbao wao mwaiweza kucheaanauatofautauliokuaaw aupata matokeo nafkiri sala la uwanja ni swala linaoeleweka kabisa kwa viwanja vingi vya, vya, vya afrika au vya nyumbani tanzania swala la miundombinu ya kucheza mpira bado haiko kwa kiwango kikubwa sana saa mbao bao naendeea kushugulikiwa na vyombo husika kwa hiyo swala la uwanja siwezi kulipa nafasi sana kwenye, kwenye game kama hii lina nafasi lakini siwezi, siwezi kusema ndo liliamua matokio moja kwa moja uh, tuliko feri mechi ililopita na mechi hii ni sehemu moja tu ni sehemu ya umaliziaji dakika i miamj th0 inamaliza pasina bao tafsiri yake ni kwamba uh, eneo la mbele uh, kuna shida kidogo ndio maana uh, tumeondoka pasina kupata bao msemaji wa simba amed hari anasema kuna tatizo katika klabu yake amekili huyu ni msemaji wa klabu kubwa kabisa kongwe nchini tanzania unaona ugeni wa msemaji huyu unaangilia au maelekezo ya kocha ambayo anatakiwa atoe ki au ameenda sawa kama ulivyoweza kumsikiliza baada ya mechi hiyo akikosoa timu yake haijakaa vizuri mbele baadhi ya mt ambazo nafikiri ameweza kuzitoa zinaingilia moja kwa moja uh, ushauri wa, wa, wa kwenyeambayo technical, technical ameongea kama mtaalamu mahali fulani nafikiri uh, anatokiwa kidogo ajaribu kuchunga ulimi wake kwenye baadhi ya, ya maneno asiongee kiushabiki zaidi yeye ni msemaji wa timu kwa hiyo ajiekeze moja kwa moja kwenye kuongea yale ambayo yanahusika na kwa maana ya nje ya uwanja pale kwenye field kwenyeeau achie wa kidogo o maana yeye alikuwa ni nafasi ya, ya kutoa moyo kwa mashabiki e, wa klabu kubwa hii sio kuonyesha kwa masikitiko kwamba hakujakaa vizuri kwenye e, bench. kwa kuzingatia kwamba yeye anaana ana, ana nafasi ya sio tu kama msemaji wa wachama wa, wa, wa, wa timu lakini pia ni mhamasishaji kwa upande fulani kwa hiyo uh, aktakiwa atoe uh, kauli ambayo kwa namna mmoja wanyingine inakatisha tamaa au ina uh, elekeza vidole kwa wachezaji fulani kwamba pengine hawakufanya vizuri e, moja kwa moja itakiwa ajielekeze kwenye yale ambayo uh, yako kwenye nafasi yake tu siyo yale ya kwenye technical bench ywanafanikiwa kwenye hilo wakati nyingine umakini una, unapungua kwa watu wako wanashindwa kupata bao mpira ni mchezo wa development unafanya yani unafanya leo kesho kesho kutwa kila kila kila siku siku siku kuna training, kila siku kuna training. ili kufanyia makazi makosa ambayo klabu ya simba asa amekiri kwamba ilikosa umakini e, katika ufungaji kuna boko kuna mugaru kuna chama kuna sako, kuna sako kunasakuna weli una, unakiri kwamba simba hawana umakini uh, mi nafikiri wana umakini lakini wanikutana na timu ambayo ina umakini zaidi pengine kwenye urinzi kwa hiyo hiyo inatofautiana kidogo unaweza kawa makini lakini kwa kutana na ambaye uh, yuko makini zaidi yako kwenye eneo hilo na hiyo haikudisqualify haiku kwamba sio mzuri tena bado naamini kwenye uwezo wa wachezaji hao ambao umewataja lakini walizidiwa tu na mtibashuga e, mchezaji wa zamani wa simba abdi banda ambaye yuko mtibwa alijisifia kwa kazi nzuri aliyoifanya yani kuwatuliza e, wale tunasema mafoadi wa simba simbaopo anacheza chinioni rahisakinacheampira juuiaminiks aweikuini mpirahata ojkatiya kagere boko aomantmchmbmchearahis yani ni mchahischioningu aik ahi kwa sau mastekwa simba anasubiri mpira ukiwa nasubr mpira kanu miin ni rahisi sana lakin mywetmhianasma washambuliaji wa simba walika kama wa <laughs> wa kamamlingoti hili kwao kwa nalionaj uh, yeah, ndo na mchezaji ambaye ameusika ame moja kwa moja kwenye gemu hiyo kuweza kukabiliana na simba ha na atimaekueza kuwazuia kwaio nafkiri ana, ana maana kile mbacho nakiongeasema kwambawacheaiwa imb wengimwngiwiwksbmihkueza kuwaimpia ho nu kufanyanafkwti ninecn ilin e kutufunga ni nzuri nzuiam kwa upande wake moja moja kwa kwa sababu anajaribu kujisifia lakini Uh, kwangu mii nasema ni kama namwazima dui silaha kwa sababu bado wajamalizana na simba nafkiri bado kuna em uh, ya pili ambayo itafuata, ambayo itafuata itapigwa pale uh, uh, kwa hiyo simba wanaweza kupata maelekezo kidogo toa bbado wana safari yao kwenda kagera unaionaje mechi ya kagera huko kagera shuga na simba uh, nafkiri kwenye gemu ya kagera sasa ambayo kama sikosei itapigwa tarehe ishirini na sita Uh, kule uwanja uh, wa kaitaba mkwani kagera tunaweza kupata kidogo majibu sasa kama kweli sababu ilikuwa ni uwanja au ni zaidi ya uwanja sababu uwanja wa kagera kidogo pichi yake ni nzuri na natuombe uh, mungu kusiwe na mvua kama ambavyo uh, siku za hivi mua kmshmpambanomzuri sanaabhia pambaomzkgea na wenyewe hawajalala kwa iyo, kwa ni game ya moto kwa haya basi alikuwa ni huyo gabriel sumba akituletea e, mchambuzi huo e, kwa haraka haraka ambao kwa hakika umeyaweza kuyaona mengi kuyasikia mengi hususani katika ligi hizo nilizokutajia awali soka lilikuwa zuri hasa kuamkia leo alfajiri ambako manchester macheste alirudi katika ileo je yeah, atarudi kwa muda gani hilo ni la kusubiri kwani mechi hi za ligi ya uingereza ni kali kwelikweli Manchester United swimming forward now. It's Martial. hilo uh, ilikuwa ni goli la weekend kutoka kwa rashford katika sekunde ya tisini tatu hivi katika dakika tstatu na, na sekunde hela5 ikiwa mebaki sekunde hela tu kumaliza mpira huo kwa hiyo na sisi tunamaliza basi eh, duru hili la michezo kuletea duru hili naitwa frankmto na kwa niaba ya gabriel sumba nakwambia alamsik je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata