unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili wasikiliza idha ya kiswahili ya sbs nai hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs radio wanafunzi na walimu jimboni jimboninwsouthw watapewa vipimo vya rapid antigen kupunguza usambaji wa uviko 19 watakaporejea darasani kuanzia wiki ijayo kiunguzia jimbo hilo dominic perty amesema kwamba usalama wa watoto ni muhimu sana wanaporejea darasani anasema kama mzazi inajua kuwa wazazi wengi kote jimboni wanawasiwasi kuhusu kuwaleta watoto wao shuleni muhimu zaidi tunawahakikishia wazazi na walimu kote jimboni kuwa tunaweza fanya hivyo katika hali salama sehemu ya mpango huo inajumuisha kutoa vipimo vya rapid antigen kwa wanafunzi wa shule za msingi na sekondari kote jimboni shule hazitafungwa patakapokuwa kesi chanya ya uviko hapata kuwa ufuatiliaji pia miongoni mwa wanafunzi na walimu hatua za awali kama uvaaji wa barakoa kwa walimu na wanafunzi katika shule za sekondari zitaendelea kutumiwa pamoja na pendekezo kwa barakoa kuvaliwa na wanafunzi kuanzia darasa la tatu kuendelea juu tangazo hilo limejiri wakati jimbo la lans zimerekodi kesi zingine 2324 za maambukizi ya uviko 19 pamoja na vifo 34 katika masaa 24 ya muda wa kuripoti idadi ya watu 2712 kwa sasa wanapokea matibabu hospitalini kwa virusi hivyo na watu 89 wanaendelea kuhudumiwa ndani ya kitengo cha wagonjwa mahuthuti hospitalini na sheria mpya ya usalama ya mtandaoni imeanza kutumiwa hii leo sheria hiyo inasema kwamba intnet haiko juu ya sheria waziri wa mawasiliano paul flech amesema kwamba sheria hiyo iliyopitishwa bungeni mwaka jana imeanza kutumiwa kisheria leo hii jumapili What that means is that we now have new for the anasema hiyo ina maana kwamba sasa tuna mamlaka kwa kamishna wa usalama wa mtandaoni kukabiliana na unyenyesaji mbaya mtandaoni wa watu wazima kuanzia leo wanyenyesaji wanastahili fanya tahadhari kwa sababu ukishiriki katika unyenyesaji mtandaoni dhidi ya mtu unaweza kabiliwa na mamlaka ya kamishna wa usalama wa mtandaoni bwana flecha ameongezia kuwa sheria hiyo inatoa kinga pia kwa waathiriwa unyasaji mtandaoni na inawaruhusu kuwasilisha malalamishi kwenye tovuti ya etgau iwapo tume hiyo itapata kuwa shutma ilizotumiwa zinatimiza vipimo vya sheria hiyo kamishna ana mamlaka ya kuomba shutuma hizo ziondolewe kutoka mitandao ya kijamii ambako ilichapishwa tukieleza taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa serikali ya uingereza jana ilishutumu urusi kwa kujaribu kubadilisha serikali ya ukraine na utawala unaoipendelea na kusema il, aliyekuwa mbunge wa ukran yeveni morayev anazingatiwa kuwa mgombea anayetarajiwa serikali ya uingereza ohivyo pia ilitoa madai hayo kwa kuzingatia tathmini ya kijasusi bila ya kutoa ushahidi wa kuyathibitisha haya yanajiri huku kukiwa na vita vya maneno kati ya urusi na mataifa ya magharibi kuhusu hatua za urusi dhidi ya ukraine tukielekea moja kwa moja hadi nchini uganda ambako ripoti ya matibabu iliyotolewa na idara ya magereza nchini uganda inaeleza kwamba mwandishi wa vitabu kwa kenza rukaribashaia alikuwa na alama za mateso kabla ya kufikishwa gerezani mwandishi huyo yuko urumande katika gereza la kitaya kwa tuhuma za kutumia vibaya mtandao wa kijamii na kutuma ujumbe wa watt wenye matusi na dharau dhidi ya mwanaye rais wa nchi hiyo jenerali mhozi kanruga pamoja na rais oari mseveni ripoti hiyo inaeleza kwamba mshukiwa huyo alikuwa na makovu katika sehemu mbalimbali mbali za mwili na kwamba alikuwa tumia dawa za kutibwa majeraha kwa mjibu wa gazeti la daily i ripoti hiyo ya maga, magereza inajiri siku mbili tu baada ya maafisa wa tume ya haki za binadam ya uganda UNS, UHCR, uhrc kumtembelea kwa kenza gerezani na baadaye kutuma ujumbe wa twitter kuelezea kuhusu hali yake ukisema kwamba alikuwa na makovu na majeraha miwilini mwake tukisafia katika taarifa na siasa za uganda rwanda na uganda zimesema kwamba zimefanya mazungumzo ya kirafiki kuhusu kuboresha uhusiano baada ya mhoza kanerugaba mtoto wa rais wa uganda yuri mseveni kukutana na rais wa rwanda paul kagame mjini kigali mazungumzo ya jana jumamosi kati ya kagame na kanerugaba jenerali anayedaiwa kuwa mrithi wa babake imefanyika baada ya miaka mingi ya mvutano kati ya mataifa hayo mawili jirani ujumbe katika mtandao wa twitter kutoka ofisi ya rais wa rwanda ulisema kuwa wawili hao walikuwa na majadiliano mazuri yenye tija na yenye kuangalia mbele kuhusu wasiwasi wa rwanda na hatua za kivitendo zinazohitajika kurejesha uhusiano kati ya rwanda na uganda kanerugaba pia alituma ujumbe katika mtandao wa twitter akisema kwamba walikuwa na mazungumzo mazuri na ya kina kuhusu jinsi ya kuboresha uhusiano kati ya mataifa hayo mawili na kuongeza kuwa anaamini chini ya uongozi wa marais wa nchi hizo mbili wataweza kurejesha haraka uhusiano mzuri wa kihistoria edele kusia dhakiswahili like yaapa ni taarifa ya michezo, studios, ya michezo wazi, wa ambao tumeandalia kutoka studio zetu za zakanzia katika taarifa za mchezo wawazi was ambao anaendelea kule jijinilbkwa sasa tazamamchi mbazo naendelea kwa sasa ni pamoja nahizi kwa upande wa wanaume mchezaji nadal ambaye kwa sasa naonekana kwamba huenda akawa ndi atachukua nafasi ya mshindi aliyekuepo nchini novak nchininoch alimcharaza mfaransa manarino katika seti zikiwa ta672626 vilevile wa, wa ufaransa naye alipata ushindi dhidi ya mserbia kemanoi katika mechi zikiwa ni seti tatu vilevile vile ikiwa7766 katika taarifa zingine za mchezo huo waenis tutazame kile ambacho kinajiri kwa sasa kwa upande wa taarifa ambazo tumeandalia pa ni pamoja na muaustralia alex demeno ambaye amefikia raundi ya nne katika mchezo huo wa wazi wa australia baada ya kupata ushindi membamba dhidi ya mwenzake criso'cono na, na marekani maxim waliwacharaza wote pamoja ikiwepo ni ushindi ambao likuwakuonyesha ubabe wao kabisa na katika taarifa zingine ni pamoja na msichana kutoka Kenya. kutoka mchezaji angela kutocheaikutoka kenyan mbalikichapa dhidi ya yafr urgesi katika mechi ya wasichana ambao ni, vi, ni vijana hawajakuwa wakubwa bado kwa upande wa umri mechi hiyo ilianza kwa Kenya kabisa na kwasnalipata ushindi katika seti ya kwanza s na seti ya pili ikawa ni kwa upande wa forgesi ambaye alipata saba st lakini kikarejea kuweza kupata ushindi wake na kuweza kumaliza nafasi yake hiyo na kujiikatia tiketi katika sehemu nyingine katika soka y kimataifa ni kwamba timu ya taifa ya wanawake tild ikiongozwa nasm mshambuliaji wa timu ya chelsea aliongoza timu yake kupata magoli matano dhidi ya indonesia katika mechi ya kufungua kundi lao la mashindano ya kombe la asia kwa upande wanawake mechi hizo zikichezwa mjini mumbai india ambapo magoli yalikuwa ni kumi na nane kwa sufuri 4 kwa s dhidi ya indonesia kwa upande wa timu ya australia timu ya wanawake ustralia ya Matildas. matilda sasa watamenyana dhidi ya timu ya ufilipino ambayo inaongozwa na alikuwa mwalimu wa zamani wa australia bwanaaexaan ambaye alikuwa ni mwalimu wa zamani wa timu ya australia na kutimuliwa baada ya kuwa na kashfa dhidi yake ambazo ripoti ilikuja kubaini kwamba hakuwa na kosa lolote Yu na, yu na wengi sana mechmbayo aja oma kngineko ni katika ligi kuu za uingerezaamomokeoahaaakini tarfa ikwmb tim ambayonasimama ligikuuc waliweza kutoka sare kufungana mojamoja hidi a wakati vijana wac wakapata goli la moja tu katika dakika za mwisho w mwisho kifungwa na marcus rashford wakicheza okay, mchezo huo dhidi ya west ham united katika mechi hilo dimba la laambako walipata ushindi huo mwembamba moj lakini zote ni alama tatu zinazovijiri na hapo itakuwa baadaye itakuwa ni kati ya chelsea dhidi ya totnam ambayo kitachapwa kuweza kujua nane atakayechukua nafasi ya nne katika ligi kuu pamoja na nane atakayechukua nafasi bora kuweza kuingia katika mechi za ulaya yote hayo taweza kuletea baadaye katika taarifa za michezo lakini kwa sasa moja kwa moja katika utabiri wa hali ya hewa nam tukitazama hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa mjini sydney kwa sasa nyuwziyoto ni, ni 21 wakati melbou ni 283 wakati brisban Kem- na pale nyuziyoto ni 221 cambra zikiwa ni 172 dawn 261 hobr 198 ad 251 na peth 253au kufika po ni msho a taarifa abara ambao tumeandalia bakianasi kwa makala mengine maana kujia moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni sbscoau mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify aupopote pale unapozipata