ito araro wangae nilizaliwa uh, kenya na, na kazi yangu huku mimi ni mwandishi na foma pia watht katika kazi hizo ndioiokazi ndio. hizo ulianzaje na uliingiaje katika kazi hiyo nini, nini kilikushawishi kuingia katika kazi hizo mm. nilianza mapema sana nikiwa bado shukuleni kenya nilikuwa na, na, na walimu wazuri sana in terms of very about na, na just the whole world of wakanipa kuendelea oa imeendelea kunifungulia mlango mingi sana a imefika paali lazakaria hukuui kazi ya uigizaji ni kazi ambayo ulikuwa unataka kufanya tangia utotoni ama ni kitu uliangukia tu eh, maana <laughs> najua, najua familia right? za kiafrika mara nyingi inakuwa ni kuelekezwa kuwa hey, daktari kufanya tangata. kazi nania benki kufanya ingine yeah. lakini kwenda kuigiza naye naatalipa hela <laughs> <hilo. laughs> uewaliogopa kiasiwalikuasanawalisema uh, uh, marakne unafanya uifanye na bidii na, BD, na usi, usijaribu kuchukua shortcuts ja so hmm. hata kuja kwa kufanya digri yangu ya mass communications na na media studies waliona ni kama at least hiyo industry bado iko opportunities kama ni marketing ama pr ama vitu kama hizyo lakini uh, kuona wakiendelea kuwona naingia maneno ya that but honestly their advice ili, ilikuwa hakikisha bado kona, na plan b so every time nafanyanga uh, primary job toata uh-huh. so kama ni, ni, ni um, kufanya kazi ya hospitali huku nafanyanga na sa na uh, childrens foundation na inanipa ina, ina, ina hiyo confidence yenye najua i donat have to do it because natafuta na uh, hela m comfortable na anaeza any job nataka sababu uh, my heart is in it uh-huh. so it was really encouraging an very brave on their part pia ku, ku, saabu ni ukweli sana nyumbani tunakaa tukiambiwa e, tafuta kazi ya daktari ama accountant, ama nini kitu yenye iko na um, mm, hela ambazo eh, ni ukweli ni ukwel mm. wakati ulikuwa mchanga ni waigizaji gani ambao ulikuwa unaona unasema kwamba ningependa kuwa kama fulani ama, ama, ama yule mwigizaji eh, ni wengi sana from anaitwa sanaundishanaitwaesoinka from nigeria ngugi wavyongo wa kenya jonas sitole musician mwingine wa zimbabwe honestly niliwaona such suchnsptio but honestly huku huku w ilikuwa very difficult sababu wafika ni wachache sana wenye wanafanya huku na ilibidi ni ni nijijaribie tu sababu sa nikona thereis nothi tosewsae i make a full of myself alafu <laughs> at least nilijaribu but honestly imeendelea mm. ku ku, ku, open, ku open doors na its been a lot of uh, experience alot sababu good and bad as badawsabbu huku pia pako na ubaguzi kiasi in terms of vile hadithi ni kama ni kama tumefunzwa ni kama hadithi ina ina be told us just by one group of people na si ukweli lazima hara sisi kama uafrika tujaribu kujisukuma tuwe tuwe wandishi tuwes sisi wenyewe tunajua ni hadithi gani that are arel to situation kama anavyosema kwamba wakati mwandishi wa hadithi kuhusu simba ni yule ambaye anawinda simba mwandishi ndi atakuwa bingwa kila watiuiwenyewta kuonge menyehana mwwakilishi wake kuweza kuelezea upande wake wa hadithi alijikua wapiapia <laughs> aulihatawawameoea <laughs> <wame> <laughs> kuuliza thsababu hata I mean, huku like a, a hadithi nyingi ukiona in the story unaona ni, ni, ni kama ni kama a aery eonday thout karakta mwenyewe ni, ni, ni it's, it's so minor na ni kama ni kama hana hana, hana muhimu kubwa sanabakna eh, eh, kwani sizi kama afrika hatunanga hadithi zetu we don't have our own struggles, our own struggles positive mm. haditi etue eh, jusits always very, uh, a very minor role so nikajaribu with black brus tuweke hadithi zetufro and centr na tuangalie yote the positivesand the negatives as well saba in many ways hii blackbru it, it, it, it, it, it was inspired na um, intervie yenye nilifanya with simichawenye wanaishi huku from nall over the continent na, na inifungua macho kwelihi <laughs> ni idara ya kiswahiliya namkama unajiunga nasi tunazungumza na bwana mararo wangae ambaye ni mwandishi pamoja na mwigizaji na hivi karibuni kazi yake inaenda kuoneshwa jijini sydney pale palebavthtr ambako atakuwa ndi mwenyeji wa kazi hiyo tuzungumzie kazi yako sasa ya black brass inahusu nini haswa n nini ambacho kilikupa moyo ama shauki kuweza kuandika kazi hiyo na kuweza kuiandaa kuweka mbele ya macho ya australia honestly inspiration ilitoka from ala ya kuona hizi ha ha hadithi kama hizi on stage kila saa nikiona ni, ni, ni, ni sireproduction naona na tois just, just coming from a very european seiv nikasema kwanini mimi kama mwanishi nisijipatia challenge ku kutengeneza hadithi yenye just front and story about uh, uh, uh, about migration uh, na about africa sababu so, in many ways mimi, mimi mwenyewe naishi hiyo reality nimeishi huko miaka kumi na nne nbna bado niko na hiyo ni stragl ya, ya kusema ku, sema ukiwa hapa australia kani wewe hauchukulii kama mtu aaustralia na ukirudi nyumbani pia unachukuliwa kama mgeni ni ukweli ni ukweli so nikasema kwa kw kwa nini interview nione kama kama nimiipekea nafikiri anga hivi na pia, na pia niji, nione how, how the africans the reality and nion hwa yeah, kufanya hizo interview ikakuwa the inspiration for the, for the script na tukaendelea hivyo na kazi hii ita itahusu ita watu wangapi kwa upande wa waigizaji na ni, ni kuzungumza tu ama pia kunakuwa na, na wengine Uh, ni mimi uh, namaziish na, na, na, na, an anaitwa na mahmudu seleman ametoka mozambique na hii hadithi pia mziki, mziki is every central to it mm -hmm. saabu ni, ni, ni text pia lakini mziki ni, ni sososo essenial to this stor saabu i think in many ways one of the things that, that, that linisustain huku honestly ni mziki ya nyumbani ukiwa hata kama nidpression am na ukiwa narely really, uh, really hdday shata kama ni ni felakuti ama ni miria makeba ama ni humasikela ukiweka inaku, inakupatia moyo kiasi in a, in a so, honestly, yeah, my lord ilini yeah, ili ni so many ways. so lazima hata hatamiwenye uh-huh. wamejaribu sana ku- kuongea kuhusu uh, maneno zetu uh, za nyumbani Yeah, kwa upande wa miziki itakua nni mitindo aina gani Delive. ni, ni miziki ya kisasa ama ni miziki kidogo ya kitamaduni ya kiafrikazilizopendwa <laughs> tunazo hizo na pia, na pia most of the composition ni, ni maamudi ametengeneza specifically for this naici na i text mziki yake honestly nakwambia ina ina moto sana na kazi hii inatarajiwa kuwa kwenye bethat kwa muda gani na unahisi lengo haswa ni, ni gani kwa, kwa, kwa, wakati unaandaa kazi hii itakuwa itakuauafung januar mpaka tutakua hapo ni kipi ambacho unalenga kupata kutoka kazi hii utakapokamilisha kuionyesha na kuweza kuwasilisha mbele ya watu matarajio yako ni gani kwa wale ambao watakuja kushuhudia kazi hiyo kweli m mimi, mimi kama mwandishi sionangi, I've never had sionangiatikaziyangu ni kuambia Uh, what are the magic in, what, what what what to to to take away from a show Sabu the only thing there that, that is a the hope ni with an open heart and with an open an open mind as well. Saababuzi hadithi ni, honestly the, at their heart they're just human stories Then anyone can relate to and it's about us acknowledging. At we we have very many differences as as Africans, but we have so much to celebrate within within that continent as well. So the as hard as I can k- k- k- create It's a lot of nuance. It's a lot of uh, that's very dynamic. Now I hope I hope what um, has with with open arms to accept it. Mm. I would want everyone to took whatever they need from the show, but I'd never be one who at This is what you should that you should be learning a particular thing from it. ndiowaio wa, wa, waje wamefungua wa, wa, wa fikra yeah. zao kisha kile ambacho watakachoshuhudia mm. ndivyo watakavyopokea na namna ambao wanaweza wakapeleka nyumbani kushangia na wengine pia the best thing for meone of the thin thatwa inspied me abotthat ni hizoipndd iwhaee m an ho d i see mse inthat awllnapenda so, sana that, that it theoha shold be my, my bies hii itakuwa mara ya kwanza kuonyesha kazi hii yablackb ama umeonyesha tayari huko magharibi opportunity. Kubosanao ku at Perth international festival in March this year. Na tuli such good reviews. It was so beautifully accepted. Na, na I think. positive feeling that at a, at a sydney umezungumzia hapo mbeleni changamo, baadhi ya changamoto kwa waigizaji kama wewe ambao ni wa, weusi hapa nchini australia mm-hmm. unatarajia kwamba katika miaka michache ijayo hali itakuwaje kwa upande wa waigizaji wenzako na waandishi wenzako weusi hapa nchini australia lazima kuongea about this issue that ku, kusema ustraliaazim uuoe and all of us, but to take the hadith, they'll always get it wrong. so la zima to to support one another, And napiya tu kona, um, come any film, come music, come any businesses, we have to support each other as much as possible. so wa bu, maisha we can make it so much easier for each other to cure, to cure pamoja. utakapomaliza kazi hii kuna matarajio y kuipeleka nyumbani kuweza kuonyesha ama katika tuna nche za magharibir ningependa sana tufanyet tuende fro uumpakanakutengeneza hadithi za nyumbani na tunaonesha t inaeleweka kabisa pengine yeah, kwa kumalizia kabisa. ujumbe ni upi kwa waafrika wenza tunapofunga mwaka na tukianza kuelekea katika mwaka elfubili ishirinambili tukitarajia kazi yako tarehe sita januari hadi tarehe ishirina tatu ya januari mwakaniuendelesaau hata vile tuko na mashida mingi sana nyumbani lazima lazima tukumbuke we are, we are of hope, na pia tukumbukea lazima to we find the positives in life moving forward