australia ina rekodi zaidi ya kesi f mpya za covid kwa siku moja huku kulazwa hospitalini kukiongezeka hofu ya mlipuko mbaya jumba la nmach mjini sydney baada ya vipimo vya mfanyakazi kuonyesha na virusi na milipuko ya covid-19aulia ya pamba moto na kuvuka zaidi ya watu lakit5 tangu janga hili kuanza na katika bali za kimataifa jengo la bunge afrika kusini la wakatena moto na huko nchini tanzania jobu ndugae spika wa bunge la nchi hiyo aombaradhi rais samia suruhu na wananchi na katika habari za michezo Man united ya lamba kipigo tegaskio kusikiliza taarifa ya habari ifuatayo ifuatayo ni taarifa ya habari na tunaanza na habari za kitaifa msomaji ni frank mtao waziri mkuu scott morrison amewataka waaustralia kuwa watulivu juu ya kuongezeka kwa kasi za kesi za covid-19 na kulazwa hospitalini kulikuwa na visa zaidi ya 37 vya covid-19 vilivyoripotiwa kitaifa siku ya jumatatu idadi kubwa zaidi ya kila siku nchini kote tangu kuanza kwa janga hilo wito wa bwana morrison unakuja wakati idadi ya waliolazwa hospitalini kwa covid-19 inakaribia 20 kitaifa na 193 walilopotiwa siku ya jumatatu baada ya hesabu ya 179 siku ya jumapili jimbo la hili linachangia idadi kubwa ya nambari hizo na watu 124 wamelazwa hospitalini na virusi hivyo siku ya jumatatu ndivyo ilikuwa idadi hiyo ilivyotangazwa pamoja na wafanyakazi wa afya zaidi ya 25 katika jimbo hili mfumo wa afya sasa uko katika wakati mgumu victoria inafuatia kwa idadi ya juu zaidi ya waliolazwa hospitalini kwa covid19 ambapo ni 491 wakati 147 wako hospitalini huko quelandwatu 82 huko australia kusini 26 katika jimbo la kaskazini na 1m jimbo la act wakati wagonjwa wawili tasmania na jimbo la magharibi likiwa halina aliyelazwa hospitali huko victoria hospitali ziliwasii watu wanaotafuta vipimo vya covid19 e, kukaa nje ya idara ya dharura kwani serikali iliona wastani wa hospitali ya siku saba kuongezeka kwa kesi ishirini tangu e, siku zilizopita zilizopita au kwa siku kutoka kwa za siku kutoka jumapili hadi ya jumatatu at ujumbe kwenye twitter kwenyet ambayo inasimamia hospitali za Sunshine, eh, na eh, magharibi mwa zaamaaib iliwahimiza watu kuepuka kuongezeka au kuongeza shinikizo katika idara za dharura walikaliliw wakisema tafadhali usiudhurie idara ya dharura isipokuwa panapo lazima kabisa wale walio na dalili kidogo za zaci wanaotafuta vipimo vya pc e, au vipimo vya haraka hawapaswi kuhuzuria bwana Molson, alisema viongozi wana mambo sawa na kuongezeka kwa kila wakati kunatarajiwa kuongezeka kwa maambukizo hiyo ya omicron hivyo wanafanya kazi kwa pamoja kuweza kuimarisha hali alikaliwa akisema tunajua kwamba katika idadi kubwa ya kesi imekuwa ni ugonjwa mdogo hiyo haimaanishi haiwezi kuweka shinikizo kwenye mfumo wa hospitali inaweza alikaliliwa bwanaml alipokuwa akiongea na kipindi cha s kinachorushwa hewani na kituo cha l hapo siku ya jana siku ya jumatatu australia imepitisha hatua mbaya zaidi uh, ya kesi laki tano za covid tangu janga hilo lianze idadi hiyo imepita leo siku ya jumanne baada ya jimbo hili la new south wales na la victoria E, kurekodi namba nyingi za kesi za kila siku well, ilikuwa na kesi mpya 21 na vifo vingine viwili jimbo hili lina wagonjwa 14 hospitalini ambalo ni ongezeko la watu 9 kutoka siku iliyopita na 5 katika uangalizi mkubwa na ongezeko la wagonjwa kumi katika hali hiyo e, kulikuwa na kesi 14 huko victoria mara ya kwanza serikali imerekodi jumla ya juu ya siku moja ya zaidi ya watu 1 e, kulikuwa na vifo vingine viwili katika jimbo hilo na wagonjwa 516 hospitalini ikiwa ni ongezeko kwa watu 25 wakati kuna wagonjwa wanne zaidi katika uangalizi mkubwa yaani icu hiyo ikichukua jumla hadi 18 jimbo la act na tasmania pia zilizeko, zilirekodi kesi mpya kwa siku moja zikisajili kesi 926 na kwa upande wa tasmania a72 queenland pia ilikuwa na rekodi ya kesi na maambukizo mapya 5699 yaliyoripotiwa siku hii ya leo ya jumanne huku australia kusini imerekodi kesi 3246 za covid 19 huku watu 1 m2 wakiwa hospitalini na kmna mbili wakiwa katika chumba cha watu ma- maututi yani icu mtu a huduma wa magonjwa ya kibinafsi lpat amefunga kliniki zake nne za upimaji e katika jimbo lote baada ya kutangazwa inapaswa kuweka kipaumbele vituo vyake vya utunzaji wa wazee na mfanyakazi katika jumba la nwmach ililoko magharibi mwa sydney amepimwa na kukutwa na kisa kinachochukuliwa kuwa cha mlipuko wa uviko aina ya omicron huku familia za wakazi katika kituo hicho cha kulelea wazee hapo wakiambiwa kuhusu maambukizo hayo siku ya tarehe mbili januari jumba hilo la lanach lilikuwa mojawapo ya chanzo kikubwa zaidi cha wimbi la janga lacovid-19 la kwanza hapa australia mnamo mwaka efumbili na ishirini na, na kuna hofu historia hiyo ikajirudia islan aliambiwa kuwa mfanyakazi aliyeambukizwa alifanya kazi katika sehemu ya mama yake mzee aliyejulikana kwa jina la rose davis e, katika kituo kinachoendeshwa na shirika la angry ce alikalilio akisema ni wazimu jinsi tulivyo na wasiwasi tunajua baada ya mwaka jana wakazi walikaa bila mwelekeo wa udhibiti wa janga na tulisema hivyo mwaka jana bln alisema kwa masikitiko aliendelea akisema kimsingi wamenaswa huko wakisubiri kuugua tu yaani wako katika nyumba hiyo hawaelewi wapi wanachokifanya kutokana na janga hilo kwani anaonyesha kuendelea kukaa huko kuna wapa nafasi kubwa ya wao kuugua wakati idadi hiyo ya kesi za kila siku zikipanda zaidi ya elfu ishi hapa jimbo la new south Wales. ikiwa ni matokeo ya siku ya jumatatu bileni, alisema alikuwa na wasiwasi zaidi kuliko mawimbi ya hapo awali ya virusi sheria mpya za serikali ya shirikisho zilizowekwa zilizo e, kushughulikia shinikizo la wafanyakazi zimeona mahitaji ya kutengwa yakibadilika kwa wafanyakazi wa, wa afya ambao ni watu wakaribu wa watu walioambukizwa walikalilio wakisema mwaka jana siku hizi mama yan yuko hatarini huyo liz alikaliio akisema kwa sababu ya mabadiliko ya kanuni tuna wafanyakazi wanaokuja na hatujui hali zao za miron ni zipi hali zao za covid kwa ujumla ni zipi alisema l chini ya miongozo mipya iliyowekwa vituo vya kuelekea, kulelea wazee katika makazi kote ya australia wanaimizwa kuzingatia ikiwa kutengwa kwa mfanyakazi kunaweza kuwa na athari chini au ya athari za chini au athari za juu kwa huduma za afya katika hali ambayo po kutengwa kwa mfanyakazi kunaweza kutatiza wanaweza kuendelea kufanya kazi katika kituo hicho na mahitaji ya ziada ya ppe na kuvaa barakoa pamoja na kupunguza huduma za kazi za kuwa kwa mlengwa mmoja ni lazima pia wawe na vipimo vya haraka vya vyaatien e, katika siku yao ya kwanza tangu kuambukizwa e, kabla ya kupimwa tena a, kila baada ya saa Arubena, sabi sabi na, na kwa taarifa hiyo basi tunakamisha taarifa habari za kitaifa kaatayari kujua habari za kimataifa ma, katika habari za kimataifa tunaanzia huko afrika kusini ambako tunaambiwa moto mkubwa ambao uliwaka katika jengo la bunge la afrika kusini mjini cape town ulizuka tena saa chache baada ya kusemekana kuthibitiwa moto ulioonekana kwanza ukitokea kwenye eh, paa la jengo jengohilo ah, siku ya jumatatu huku wazima moto wakijaribu moto huo. moto wakijaribu huo kwa mara ya kwanza jumapili na kuharibu kabisa chumba cha chini cha bunge hilo polisi wamemkamata mshuki ambaye atafikishwa mahakamani siku ya j, leo ya jumanne eh, kwa kwa tuhuma za uchomaji moto moto uvunjaji wa nyumba na wizi mamlaka ilionya kuwa moto ungeweza kuongezeka kwa kwa sababu ya mazulia na nasakafu ambao katika jengo hilo huku msemaji wa bunge maroto mathapo aliliambia shirika la bare la Times ya afrika kusini kuwa baadhi ya wazimamoto walifanya kazi siku kucha kujaribu kuzuia moto zaidi lakini wazimamoto knmbl pekee ndio walikuwa kwenye eneo hilo wakati upepo ulipopamba moto juu ya bunge la kitaifa siku ya jumatatu na kulingana na shirika la habari la afp ambalo tumemnukuu bbc licha uaimirishwaji huo moto bado ulionekana kuibuka kutoka katika jengo hilo si usiku ulipoingia na taarifa zaidi kutoka kwa baraza la jiji ilitoa saa nne za nchini humo ilisema kwamba ghorofa ya nne na ya tano ya jengo hilo ilikuwa imeharibiwa kabisa na haikuweza kufahamika mara moja iwapo moto huo ulikuwa umezimwa na siku ya jumapili rais l ramafosa ambaye alikili mfumo wa kunyunyiza maji wa jengo hilo aukufanya kazi ipasavyo aliwasifu wazima moto kwa kujibu tukio baya la ugharibifu kwa dakika chache na waziri wa serikali patricia delil alikiri kwamba kamera za cctv hazikuwa zikifuatiliwa wakati moto wa kwanza ulipoanza na uko nchini tanzania tunaambiwa kuwa spika wa bunge jobu ndugai amemwomba um, radhi rais samia suruhu hassani na watanzania kama hotuba yake aliyoitoa hivi karibuni ili mvunja moyo, moyo rais ndugai amesema hayo siku ya jumatatu wakati akizungumza na waandishi wa habari jijini dodoma asema amekaliliwa akisema kuwa kwa hiyo binafsi yangu popote pale ambapo mlihisiwa kwamba nimetoa neno la kumvunja moyo rais wetu na akavunjika moyo ninatumia fursa hii kumwomba radhi sana mwheshimiwa rais na watanzania wote aliendelea akisema rais ndio kiongozi wetu mkuu tuta amesema kuwa hotuba yake haikuwa na jambo la kukashifu wala kudharau juhudi za serikali bali alikuwa anasisitiza ulipaji wa kodi na tozo mbalimbali ndugai amesema katika mazungumzo yake baada ya kutengenezwa klipu na baadhi ya watu wakakatakata mambo wakawasilisha ujumbe nusu ujumbe nusu ule umesababisha mjadala mkubwa eh, katika nchi yetu ambapo mjadala umesababisha usumbufu wa hapa na pale alikaliliwa ndugai akisema hayo kwa hiyo niliona tukutane pamoja na mambo mengine niweke sawa jambo hilo lilivyokuwa hapakuwa na lolote la kukashifu wala kuzarau juhudi zozote za serikali tunahitaji serikali na tunaiunga mkono aliendelea akisema katika mazungumzo yetu nilitaka wenzetu pamoja na mambo mengine tulipe kodi ushuru na tozo mbalimbali huo ndio ulikuwa msistizo wa hotuba yangu alimaliza hivyo e, spika wa bunge la tanzania bwana job ndugai na kwa taarifa hiyo ya kimataifa e, tukamilishe basi taarifa hii e, kwa kuweza kuingia katika dimba la michezo katika dimba la michezo tunaanza na ligi ya uingereza ambako basi e, mtanange mkubwa uliokuwa umepigwa hapo jana ilikuwa ni kati ya chelsea na livepool na mtanange huo ulishia kwa mabao mawili kwa mawili walikuwa liverpool ndio walianza kuziona nyavu za chelsea e, kupitia goli la sedyomane na baadaye mohamed salah katika dakika 26 akapachika baoexanp So lakinichels um, walikuja juu na kuweza kusawazisha na kuweza kufanya mtanange huo kuishwa kwa magoli mawili kwa mawilimpaka oh! sasa e, msimamo huo manchester city anaongoza akifuatia chels lakini katika mchezo mwingine wa leo hii alfajiri man united akiwa nyumbani yan old trao katika jumba la mashetani wekundu wameambulia kichapo kutoka kwa wolves kwa goli ililopigwa na jo montino katika dakika ya 820 goli hilo limeizamisha manchester united na kuifanya iendelee kuwa katika nafasi ya saba huku basi wakiwafukuzia tottenham westham na arsenal ambao wakikwa katika nafasi ya sita tano na nne na liverpool anaendelea kuwa katika nafasi ya tatu kwa matokeo hayo e, msimamo huu wa ligi unaonyesha kwamba newcastle na norwich bado wako mkiani wakiwa wanaendelea kujivutavuta katika kuzorota kuzitafuta nafasi za kujiepusha na kushuka daraja lakini mambo vizuri norwich kwani mechi tano zilizopita wamefungwa zote hivyo wanahitaji walao washinde mechi mbili au tatu zinazofuata ili wajiweke katika nafasi nzuri na kwa taarifa hiyo basi tukamilishe taarifa hii ya habari e, kwa kusikiliza utabiri wa hali ya hewa hapa sini kulikuwa na nyuzi joto 26 E, kule mlb nys joto ishini wakati an joto 3 na kule th kuliendelea kuwa na joto kali na kulitawaliwa na ju n joto m i ny joto 2b lakini kutwa nzima kulikanakuwa naunahuko oto ks e, kulikuwa na manyunyua hapanapale pale ns joto is na kulitawaliwa na wingu wakati huko y joto 32 huuliendelea kuwa na joto kali lakini wakati wa usiku kunaweza kuwa na manyunyu ya hapa na pale kwa utabili wa hali ya hewa tunakamilisha taarifa habari kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sbs inaitwa frenk mtao usiende mbali endelea kuwa nasi