unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscau mkwaju swahili wasikiliza idhaaya kiswahili ya sbs nai hapa ni taarifa kamili ya habari tukianza kwa taarifa jimboni ns ambako idara ya elimu ya n imesema kwamba mgomo wa walimu wa masa4 ni kinyume ya sheria walimu wa shule ya umma walijumuika katika eneo la park mjini sydney kabla ya kuelekea nje ya bunge la jimbo ambako walenamana dhidi ya mishahara midogo na mzigo wa kazi ambao si endelevu shughuli ya viwanda inakuzwa kwa uhaba wa wafanyakazi ambao unawalazimisha walimu wengi kufundisha nje ya sehemu zao za utaalam katibu wa idara ya elimu orna harrison hata hivyo amesema kwamba hatua hiyo inawasumbua wanafunzi kwa sababu anasema moja ya vitu muhimu wazazi wetu wanastali jua we ni kwamba religion licha ya kile ambacho wanaweza kuwa wanasikia kutoka kwa wale ambao wako upande mwingine wa mjadala huu hatuna uhaba wa walimu walimunsw tuna mpango wa milioni 25 kutosheleza mahitaji kwa walimu hapa hapans na tunatekeleza mpango huo kuhakikisha tuna mwalimu wa mtoto wako leo na kesho alisistiza b harrison tukileke katika taarifa na upande wa siasa za kitaifa shinikizo inaongezeka kwa waziri mkuu scott morrison achukua hatua dhidi ya mbunge judge christon baada ya mbunge huyo kushiriki kwenye makala mtandaoni ya nadharia ya njama potovu ambako walihamasisha umma uaandamani dhidi ya vizuizi vya uviko 19 australia ustliabwana christsn alishiriki katika makala ya wars ya marekani alex jones ambako walihamasisha waandamanaji wajumuike nje ya balozi za australia kuandamana dhidi ya hatua dhidi ya coronavirus david littleprd ni mbunge wa chama cha nationals na yeye pia ni waziri wa kilimo amesema kwamba bwana kristensen anastahili kemewa kwa kuunga mkono madai yanayolinganisha hatua za afya za australia kwa zile za kambi ya mawaji ya wanati ya ashwitz na mawaji ya kimbari ya yatna squae kule china uh, uh, chinabwanasema to... kwamba siheshimu madai hayo na ninayakemea nimejaribu kuwasiliana na george kumweleza wazi maoni yangu na nitaendelea kuwasiliana naye kuhakikisha anaelewa hilo makala yan yamepigwa marufuku kwenye facebook na youtube kwa kukiuka sera za kauli za chuki na msimamizi wa makala hayo alex jones ametoa madai kadhaa ya uongo na yanayopotosha kuhusu janga hili la uviko kmn9s katika taarifa zingine utafiti umaonyesha kwamba kuna ongezeko la misaada ya mapato kwa upande wa wale ambao wana ajira ambayo inajaribu kupunguza kwa kiasi kikubwa ukosefu wa makazi nchini australia mapata hayo ambayo iliandaliwa na utafiti ulioandaliwa na taasisi ya australian institute of health and welfare imonyesha kwamba miradi, miradi ya serikali ya msaada wakati wa janga kwa janga la, la uviko19mo kipenda limeweza kuonyesha kwamba na kuweza kutekeleza kupunguza job jokeper ilisaidia kupunguza maswala ya ukosefu wa makazi katika mwaka uliopita wa fedha kwa mjibu wa taarifa iliyotolewa na mwenyekiti wa homelessness australia jenny smith amesema kwamba data zinathibitisha kwamba ukosefu wa makazi unawezaisha iwapo watu wanapewa msaada ama wavu wa kutosha wa msaada And so we have in fact, uh, in anasema katika nyakati zisizo za kawaida tumeona matokeo yasiyotarajiwa ama majaribi yasiyotarajiwa wakati jamii inapewa msaada wa ziada kutoka kutokan kupitia malipo ambacho inakuwa ni kitu cha utu na ndio sababu tumeona kwamba kwaatika muda mfupi na baada ya miezi m kadhaa mana hali ikiwa sawa kwa upande wa watu ambao wanakosa makazi kupungua pamoja na zima la ukosefu makazi ukipungua kwa sehemu kubwa sana kote nchini australia alisema bjeni smith katika taarifa zingine kambi ya mtendeli moja ya kambi tatu za tanzania zinazo hifadhi wakimbizi wa burundi imefungwa kabisa baada ya zaidi ya wakimbizi 19 wa mwisho waliokuwa katika kambi hiyo kuhamishwa kwenye kambi ya nduta jumatatu maafisa wanaohusika na idara ya wakimbizi nchini tanzania wanasema hatua ya kufunga kambi hiyo imechukuliwa ili kushughulikia paswavyo swala la usalama ambao ulikuwa ukivurugika mara kwa mara ndani ya kambi hiyo maafisa hao wamesema kwamba pia usalama utaimarishwa ikiwa zitabaki kambi mbili pekee ili ile ya nyerugusu na hiyo ya nduta ambayo ndiyo kambi inayohifadhi idadi kubwa ya wakimbizi wa burundi taarifa zinaendelea kusema kwamba viongozi wanapanga pia kuwahamisha wakimbizi wote wa burundi wanaopatikana katika kambi ya nyerugusu na kuwapeleka kwenye kambi ya nduta wakimbizi kutoka kongo ndio watabaki katika kambi ya nyerugusu taarifa zimeendelea kusema wakimbizi elfu tatu waliokuwa mtendeli walirejea nyumbani kwa hiari hiyo tangu mwezi julai mwaka huu kufikia tarehe 31 oktoba mwaka huu zaidi ya wakimbizi wa burundi laki m na elfu s ndio walikuwa wanapiga kambi katika nchi nne ambazo ni tanzania rwanda uganda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo tanzania pekee ikiwa ina hifadhi zaidi ya wakimbizi laki moja na elfu 2 kulingana na takwimu za shirika la umoja wa mataifa linalohudumia wakimbizi almaarufu unhcr kwa kiingereza tukilekee moja kwa moja hadi ethiopi ambako serikali ya ethiopia imetangaza kudhibiti tena miji miwili ya kimkakati ya desi na kombolcha mwezi mmoja baada ya kushikiliwa na wapiganaji wa tigre hatua hiyo ni ya hivi karibuni katika mfululizo wa ushindi wa haraka katika uwanja wa vita unaotangazwa na vikosi tifu vya waziri mkuu abe ahmad idara ya mawasiliano ya serikali imesema kwamba katika tangazo la kupitia twitte miji ya desi naoble imekombolewa na vikosi vya usalama vya pamoja ambavyo pia vilichukua udhibiti wa miji kadhaa upande wa mashariki miji hiyo miwili ambayo inapatikana katika mkoa wa amhara katika barabara kuu karibu kilomita 4 kaskazini mashariki mwa mji mkuu wa ababa ilikuwa imedhibitiwa na wapiganaji wa chama cha ukombozi wa watu wa tigre almaarufu tplf mwishoni mwa mwezi oktoba kushukulia kwake kulibua wasiwasi kuwa tplf na washirika wake jeshi la ukombozi wa oromo wangezidi kusogea na kuingia mjini adisababa na kusababisha mataifa ya kigeni kuwatahadharisha raia wake kuondoka nchini humo haraka iwezekanavyo tukivuka mpaka tuelekea moja kwa moja hadi sudan ambako maelfu ya waandamanaji wa sudan waliingia katika mitaa ya mji mkuu wa khartum na sehemu nyingine ya nchi jumatatu kupinga mapinduzi ya kijeshi ya oktoba waandamanaji wamesema kwamba polisi walifyatua gesi za kutoa machozi kwa waandamanaji karibu na makazi ya rais shirika la habari la press limeripoti kwamba maandamano ya pia yalifanyika katika miji mingine nje ya mji mkuu wakhartum juma tatu ikijumuisha miji ya kasala sena na port sudan mapinduzi ya kijeshi ilifanyika oktoba 25 ambayo dazeni ya maafisa wa serikali ya mpito walikamatwa yalikuwa ni mapinduzi ya pili kutoka ilipofanyika vuguvugu la aprili 219 na kusababisha kuondoka kiongozi wa muda mrefu omar al bashir endelea kuisikia idhaa ya sbs tukiingia moja kwa moja katika taarifa za michezo tukianzia katika zima la mvutano kati ya china na marekani baada ya rais b na maongozi wa rais biden kuweza kutuma ujumbe wa kidiplomasia baada ya kupiga kukataa kushiriki katika michezo ya majira ya baridi na ambapo mmoja wa semaji wao a ikulu nyeupe ya marekani jen jnsak alithibitisha uamuzi kwamba wanariedha wa marekani wataendelea kushiriki katika mchezo huo lakini wanadiplomasia wake hawatohudhuria kikao hicho cha olimpiki akiwa na haya kusema kwamba nasema kwamba uongozi wa biden hautatuma wanadiplomasia wwote rasmi wala twakilishi ras, rasmi katika michezo ya beijing mwaka222 ya majira ya baridi pamoja na katika michezo ya yaarlymaani michezo ya walemavu kwa sababu ya kile ambacho kinaendelea kwa upande wa mawaji kimbari ya jamhuri ya kikomunisti ya china pamoja na pamoja na masuala mengine ambayo anaendelea katika maeneo ya Shenzhen, na mengine ambayo yanahusiana na, na haki za binadam zikiendelea kukiukwa katika nchi hiyo wanariadha wa timu ya usa wana tunawaunga mkono kwa ukamilifu na wataweza kushiriki kwa asilimia m lakini kuta kuwepo na wakilishi rasmi kutoka kwa serikali taarifa hiyo ilisema katika taarifa zingine ambazo zinajiri kwa sasa ni pamoja na jaribio la matibabu kwa upande wa jaribio la kuweza kuchukua mate kutoka kwa mchezaji atakayekuwa amepata jeraha la kichwa katika soka kule katika epl ama ligi kuu ya uingereza kuweza kutambua kama amepata jeraha la kichwa ambalo linaweza likazuia kuendelea kushiriki kwake katika mechi ambayo anacheza ama itakuwa ni sawa kwake kuweza kucheza mmoja wachezaji ambao anaendelea kufuatilia kwa karibu ni pamoja na mchezaji will pokovski ambaye ni mmoja wa wachezaji wa t wa australia ambaye alipata ajira kama hilo pakiwa na maswala kuhusiana na jinsi anaweza kashiriki baada ya kupata jeraha sawi na hilo katika mechi ambayo ilichezwa kule victoria na kusema kwamba baada bio, ya majaribio ya mchezo huo ya vipimo hivyo kwa mradhi itaweza kujulikana iwapo anaweza kashiriki pamoja na wachezaji wengine kuweza kutumia vipimo hivyo kuamua kama wanauwezo kushiriki katika mchezo huo katika taarifa zingine za michezo ni pamoja na michezo ambayo inaandaliwa muda usio mrefu katika ffacapmakombe la ffa nchini australia ambapo timu ya kulipwa ya itamenyana na vijana wa timu ya ambao ni vijana wasi kuliwakweuamatingia katika robo fainali ya kombe hilo la fa lakini katika ligi kuu ya uingereza matokeo ya alfajiri ya leo kati ya everton na asno yalikuwa ifuatavyo ambapo wenyeji everton waliocharaza asno magoli mawili kwa moja magoli yakifungwa na richarlson katika daika 7b9 wakati martin odgard yakiwa amefunga mwanzo katika daika 47ba wakati demar gray akaweza kupachika goli la ushindi kwa upande wa everton katika dakika ya tisini na mbili ya mtanange huo mengi zaidi kuhusiana na ale ambao umejiri katika mchezo huu bila shaka unawezo ukasikia muda usio mrefu tukiingia na kuongea zaidi kwa kina maswala ya michezo nam namtukaendelea moja kwa moja na taarifa ambazo zimaandalea kastuingia moja kwa moja katika taarifa za fedha hususan kwawale ambao mnania kutuma hela nyumbani wakati huu wa krismasi na wakati huu, wa mwaka mpya wakiharibia na pokiwa na matokio mengi yanayohitaji hela kule nyumbani kwa sasa dola moja marekani ni sawa na dola moja na s41 za australia wakati dola sawa na faranga 1416 za burundi dola moja a ustralikwasawa na faranga el1 mia3 na senti 2 za jamuri ya kongo wakati dola moja ya ni sawa faranga 734 za rwanda dol1 sawa na shilingi 7982 za kenya dol1astralia ni sawa na shilingi 2528 za uganda na dola moja a utralia ni sawa na shilingi 162886 za tanzania katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa baada ya dhoruba ambayo imegonga katika maeneo ya sydney kwa sasa جmbo نstoز ielekea moa kwa moja hadi ambapo, pale ni 19.3. wakati Brisbane, 25.6. na na, ni 15.2. Wakati Perth, kwa, sasa, na, po, na kwa kwa pamoja la mojahambotoei wakat makala mengine bana kujia muda usio mrefu waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye faceok