unasikiliza ya unaskiliza idaya kiswahyakaribu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya bs hukuwa na migode a migerano katika studio za bs na mtandaoni ni bu mkoajuu swahili makala kama awaidazoapata kwenye ukurasau wa facebook pia anaonikiwa niackc mkoa juu sbs swahili kwa sasa tuzungumzie so zima la masharti masharte kuingia nchini australia na sheria ambazo anasalifuata pamoja na utaratibu unaohusika katika swala zima la kuingia nchini australia wakati mipaka ya kimataifa inafunguliwa kwa ajili ya usafiri kwanza tena ni muhimu kuwatayarisha marafiki na familia watakawa kutembelea kutoka ngambo kwa ukaguzi mkali wa mipaka ya australia sheria za usalama za australia zinapiga marufuku baadhi ya bidhaa ambazo zinaweza onekana kama hazina hatari kuingizwa nchini ila bidhaa hizo zinaweza kuwa na madhara mabaya kwa mazingira yetu pamoja na kilimo ukikamatwa unajaribu kuleta bidhaa hizo nchini bila kusema unazo watu wanaweza pewa faini nzito na hata viza zao zinaweza futwa australia ina sheria kali za mpakani na taratibu kuhakikisha kuwa bidhaa zinazoingia katika mipaka yetu haziathiri mazingira yetu ya kipekee pamoja na sekta zetu za kilimo idara ya kilimo maji na mazingira husimamia bidhaa zinazoingizwa nchini kupitia mfumo wa masharti ya uingizaji salama almaarufubcnalan sel ni meneja wa operesheni katika uwanja wa ndege wa brisbane amesema ni wajibu wa msafiri kujua anachostahili na kile ambacho hastahili ingiza nchini na kutii masharti ya idara ya kuingiza bidhaa nchini wanapowasili kutoka ng'ambo wasafiri wote lazima wajaze kadi ya abiria wanaowasili yenye maelezo kuhusu vitu wanavyo ambavyo vinawezasababisha hatari vitu hivyo ni kama vyakula vifaa vya wanyama mimea ambayo inajumuisha vitu ambavyo vimetengezwa kutoka mbao maafisa wa ulinzi wa mipaka huchunguza na kuamua kama bidhaa hizo zinaweza ingia salama nchini au zinahitaji tibiwa rejeshwa au kuteketezwa bwanas amesema pia kwamba wakati bidhaa nyingi zinaruhusiwa kuingia nchini australia bidhaa ambazo zinaweza kuwa hatari kwa kuwasilisha vidudu au magonjwa ni maarufuku isipokuwa kama idara yimetoa ruhusa maalum ya kuingiza bidhaa hizo Fresh fruit could bring in live matunda mabichi yanaweza ingiza vidudu au magonjwa ya mimea ambayo hatuna kwa mfano kipande cha tunda kilichoingizwa queensland miaka kadhaa iliyopita kileta nzi za matunda ambazo katika muda wa mwaka mmoja pekee zilisababisha uharibifu wa dola milioni ishirini katika uchumi wa queensland katika maembe yaliyokuwa yanapelekwa japan pekee kwa hiyo ni muhimu aina hiyo ya vifaa visiingie australia isipokuwa kama zinaruhusiwa chini ya ruhusa maalum australia haina magonjwa ya wanyama kama foot and mouth disease, Avian influenza h n pamoja na naafrica eve mlipuko wa mazingira hayo unaweza kuwa na madhara makubwa kwa uchumi wa kilimo wa australia ndiyo sababu bwana bwanasafa amesema kwamba nyama za kila aina lazima zitajwe kwenye hati ya usafiri kwa hiyo kipande cha nyama ambacho hakijatajwa kama nyama ya ng'ombe iliyokaushwa au vifaa vya nguruwe salami au soa zinaweza wasilisha magonjwa kama foot and mouth disease au african Swine fever ambayo yanaweza gharimu uchumi wa australia mabilioni ya dola kujaribu kuyaangamiza kwa hiyo matokeo ya hali hiyo kwa kila mtu ni bei ya nyama au vifaa vya nguruwe ambavyo unapata ndani ya soko inaweza ongezeka sana iwapo gonjwa kama fever au foot and mouth inaingia ndani ya nchi na bila shaka panapo uhaba wa vifaa madukani ubora hupungua na bei huongezeka wasafiri wanaokuja nchini wanaweza leta samaki kutoka sehemu za maji ya chumvi kama vitu vya ndani ya samaki vimetolewa vyote ila samaki za aina nyingine ni marufuku kuingia nchini bwanasef na maelezo zaidi unaruhusiwa kuleta samaki isipokuwa aina ya samaki kama salmon au trout ila kama utaleta samaki nzima lazima iwe imeondolewa kila kitu cha ndani pia kuna kikomo cha kilo kumi kwa samaki unazoweza ingiza nchini in mara nyingine vitu vinavyosababisha magonjwa katika samaki ni utumbo na vitu vingine ambavyo vinakuwa vimetolewa katika aina hiyo ya samaki vyakula vingine vinajumuisha vifaa vya ng'ombe keki asali na vyakula vya baharini ambavyo lazima vichunguzwe vyakula vingine ni kama mchele na mbegu za mimea kwa jumla ni marufuku kuingizwa nchini kwa matumizi binafsi mifuko ya mchele mifuko ya mbegu maharage jeele kunde hivyo ni baadhi ya vitu ambavyo hupandwa vizuri nchini australia, vizuri australia. na kwa sababu tuko sawa kuvipanda tuna tunauwezwa kuuza so mavuno yetu ya ziada kwa nchi zingine duniani tunatengenezea nchi hela kwa hiyo ukijana na so uh, bidhaa hizo kutoka uh, ngambo kuna wezekano zinaweza kuwa na magonjwa kwa hiyo mbegu kama ya mtama wimbi karanga mbichi nazo pia zinaingia katika kitengo hicho isipokuwa kama zina kibali maalum mayai wanyama walio hai mimea vifaa vya mbao na vifaa vingine vinaruhusiwa pia hata hivyo mbegu za kupandwa zinaweza ruhusiwa bwana bwanasaf na maelezo zaidi tena mbegu za kupandwa lazima zitajwe kwenye cheti zinaweza ruhusiwa ila lazima tuzikague kwenye orodha yetu kuhakikisha aina fulani ya mbegu zinaruhusiwa kuingizwa nchini pia mbegu zozote ambazo mtu anataka leta nchini lazima zipakiwe ndani ya vifurushi vya kibiashara na lazima ziwe na majina sahihi ya mimea kwenye vifurushi husika ili tuwezezichunguza kuhakikisha aina hiyo ya mbegu inaruhusiwa kuingizwa nchini b ameongezea kuwa madhara ya kutotaja bidhaa hizo yanaweza kuwa mabaya sana kwa sababu sababuadhabu uh, hizo zinaweza kuwadol4 kwa makosa madogo kwa hiyo kutotaja vifaa vya mbao kama vikapu ambamo kunaweza kuwa vidudu mayai ni adhabu ya dola4hatua nyingine adhabu ni dolab ambayo ni adhabu ya kiwango cha sita kwa kutotaja matunda mabichi kwenye hati ya usafiri pengine adhabu kubwa zaidi ambayo afisa wa ulinzi wa mipaka anaweza toa papo hapo ni dolab adhabu hiyo itakuwa kwa kutotaja vifaa vya nyama kwenye hati ya usafiri bwana safa ameongezea kuwa kama bidhaa hizo ambazo hazijatajwa zinasababisha hatari kubwa msafiri anayevimiliki anaweza nyimwa ruhusa ya kuingia nchini huyu hapa na maelezo zaidi of visas for entry into could be kwa hiyo and that could baadhi ya aina ya viza za kuingia australia visas, zinaweza kuwa hatarini na viza hizo and zinaweza kuwa viza za wanafunzi viza nambari 457 viza ya kupitia australia katika safari au hata viza ya utalii tumekuwa na hali ambako aina vizo the za viza zimefutwa msafiri anapowasili tunapopata kuwa msafiri ambaye sira ya wa australia amefili kutaja bidhaa anazosafirisha ambazo zinaweza kusababisha ugonjwa ubaya roe ni kaimu msimamizi wa shirika la australian border force amesema wasafiri wanastahili fanya tahadhari wanaponunua bidhaa ya vitu wakiwa ng'ambo kwa sababu well, sababukitu chochote ambacho kinaweza dhuru watu nchini australia kina masharti fulani na kazi ya australian force ni kutambua bidhaa hizo mpakani na kuakikisha hevi ndani ya jamii mara nyingi huwa tunaona silaha za kila aina na vitu vingine vinaambavyo hupatikana katika sehemu zingine za bara la asia ambavyo hawauzaji mara nyingi kwambia watu kuwa wanaweza vileta australia wakati ukweli ni kwamba bidhaa hizo ni marufuku na mtu anayevimiliki anaweza anawezatozwa faini au hata kufunguliwa mashtaka wakivileta nchini bwana bwanaro ameongezea kuwa idara ya maswala nyumbani lazima itoe ruhusa kwa maandishi kabla silaha ziletwe nchini huyu hapa ana maelezo zaidi vitu so, vingi vimedhibitiwa so um, na vinaweza letwa nchini so, so, tu kama una kibali so, so, so, so, mfano wa um, hiyo ni bunduki kwa kibali kutolewa na mamlaka ya jimbo au jeshi la polisi husika kinachohitajika kuingiza bunduki nchini australia wakati madawa ya matumizi binafsi yanaruhusiwa mara nyingi mtu anahitaji kuwa na barua ya kutoka kwa daktari wake ambayo imeandikwa kwa kiingereza uh, mara nyingi of the dawa za matumizi example, binafsi huhitaji barua kutoka kwa daktari ni muhimu watu wanakuwa makini kwa aina hiyo ya vitu wanapovusha bidhaa kama hizo mpakani panapo mashaka bwana bwaaro amesema kwamba kitu bora cha kufanya ni kutaja bidhaa hizo kwenye kadi yako ya usafiri wa abiria kisha omba msaada kwa afisa wa australian, well, australian po- ukijipata katika uwanja wa ndege wa australia na kitu ambacho wanahisi ni kinyume ya sheria au kimepigwa marufuku unastali kitaja kwenye kadi ya abiria na a zungumza a na, trip na trip afisa wa abf kama hauna uhakika kitaje kwenye chete cha abiria wanaowasili tuna kadi nyingi zilizotafsiriwa ambazo zinaweza kusaidia na tunaweza kuwa na afisa pia ambaye anazungumza lugha yako ambaye anaweza kusaidia kupitia kadi yako ya abiria anayewasili kwa taarifa ya ziada kuhusu aina ya bidhaa ambazo unaweza leta australia tembelea tovuti ya idara ya kilimo maji na mazingira na kama unapanga kuleta pombe sigara vifaa vya kielektroniki pamoja na vitu vingine vya thamani kama vito tazama tovuti ya idara ya maswala nyumbani ya australia kwa mwongozo husika tunatumia kupitia taarifa hii umepata uelewa kuhusu vitu ambavyo unastahili leta na vile ambavyo hsleta nchini australia au wapendo wako wanawezaleta wasilete wanapokuja kutembelea wakati wa likizo kwa maelezo zaidi kuhusu yale ambao umesikia kwenye tovuti yetu ananambao nisbscau mkwajuu swahili makalalaandaliwa na waandishi wetu yosepa kosanovik na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata