unasikiliza idhaa ya kiswahili ya s wasikiliza idha ya kiswahili ya sbs, kiswahili ya SBS na i ni taarifa kamili ya habari chama cha shirikisho cha leba kimeahidi kutoa nafasi laki 465 katika tef bure pamoja na kuwekeza nafasi katika katikavyo chama hicho kikishinda uchaguzi mkuu ujao uchaguzi unatarajiwa kuwa katikati ya nusu ya kwanza ya mwaka ujao chama cha leba kikiwa kimetoa sera yake ya pili kubwa ya uchaguzi katika muda wa siku mbili chama chini ya sera hiyo tef itapokea dola milioni sita na 2 moja za ziada katika muda wa miaka minne dola milioni 5 zikijumuishwa kwa mfuko wa kazi za mtaji uwekezaji kwa vyuo utapigwa jeki kwa takriban dola milioni mita kuwasaidia waustralia elfu ishi wa ziada ya kupata ajira na kupata ujuzi mpya kiunguzi wa chama cha leba bwana albanz amesema janga limeonyesha kuwa kuna uhaba mkubwa wa ujuzi ambao unastahili fanyiwa kazi In anasema tutawekeza katika kizazi kipya cha waelimishaji wa watoto wachanga wauguzi wasiosajiliwa kwa mradhi wawuguzi waliosajiliwa walimu wa na wataalamu wa huduma ya wazee na walemavu jenga limetukumbusha kuwa umuhimu wa uchumi wa huduma kazi ya huduma mara nyingi hufanywa so na wanawake kazi zao zikionekana wazi ila bila kutambuliwa hatuwezi sema tunathamini hilo wakati wa janga kisha tusahau tu baadaye janga linapoisha lisistiza kiongozi wa upinzani bwana antony albans tukielekea moja kwa moja katika taarifa zingine ambapo victoria imerekodi maambukizi mapya 9h ya uviko pamoja na vifo saba kwa masikitiko hali hiyo imejiri wakati serikali imesema itatumia dola milioni moja na 13 kuwasaidia watoto kushiriki katika shughuli walizopenda kabla ya janga la uviko 19 watoto wataweza furahhia kushiriki katika kambi miradi michezo pamoja na shughuli zingine za kitamaduni katika mwaka 222 kama sehemu ya mpango wa jimbo hilo kufunguliwa tena kiongezi wa jimbo hilo, daniel andrews amesema kwamba mradi huo utalenga wanafunzi kutoka shule za serikali na shule zinazolipa karo ndogo ambazo zimeathirika zaidi na kufungwa kunakosababishwa na uviko 19 unasema kusaidia watoto wetu kushirikitika tena vitu ambavyo walivyokosa wajumuike katika jamii wawena marafiki wao waweze kuwa na muda katika mazingira waweze kuza ujuzi wao na uvumilivu kama wanafunzi na vijana kupona kwa muda mrefu kwa sekta hii kazi zote muhimu na furaha inayotoa tunastahili sistiza hilo miaka mbili iliyopita imekuwa migumu kwa hiyo uwekezaji huu wa ziada uh, one utafungua kambi na uzoefu wa nje si tu baada ya uviko ila tunapotazamia siku za usoni alisistiza bwana andrews na nyumba katika sehemu za gandawindi windi kusini magharibi zinaweza kuwa hatarini kutoka kwa maji y mafuriko kwa zaidi ya mwezi mmoja kulingana taarifa kutoka kwa meya wa mji huo wa gandawindi mea wagandawindnbr amesema mafuriko yalifikia kilele jumamosi chini ya vipimo vya gandawindi ila kwa sasa maji hayo yanaelekea kwa kasi ndogo katika sehemu za chini ya mto na maeneo ya tamarare yatajawa mafuriko katika maeneo ya magharibi na kaskazini nesotw mto wa mintire ulifika mita k na nk43 katika mji wa ganda asubuhi ya, ya jumamosi kabla ya kuanza kupungua usiku na asubuhi ya leo kipimo cha maji hayo ilikuwa ni mita kumi na 27. katika taarifa zingine jimbo la na serikali yake imewekeza aa imetangaza kuwekeza dola milioni m katika huduma za afya kwa upande wa kupiga jeki huduma za afya katika maeneo ya kanda na vijiji vya vyauwekezaji huo utaweza kutoa msaada kwa wafanyakazi wa mstari wa mbele pamoja na kuweza kuboresha miundombinu na sekta zingine za vijijini zinazotoa huduma ya afya chini ya mradi huo ni kwamba dola milioni 5 ztaweza kutumiwa kuweza kutoa makazi kwa wataalam pamoja karibu na sehemu za vifaa vya matibabu pamoja na maeneo kama mara mbiji na maeneo mengine ambayo katika sehemu za mbali za vijiji ambako kupata huduma inakuwa ni tatizo nakuwa atzku utakuwa muhimu sana kwa kuweza kusaidia wanafunzi pamoja na kaupandkuweza kusaidia watu wanaishi vijijini weza kupata huduma zinazohitajika tukilekea barani afrika ambako rais wa sasa wa gambia adama adamabar anaongoza kwa kura chache baada ya tume ya uchaguzi kutangaza matokeo ya awali kwenye eneo bunge moja huku kura zikiwa bado zinaendelea kuhesabiwa mwenyekiti wa tume ya uchaguzi nchini gambia aliu momar nnjai aliwaambia waandishi wa habari wa kwamba matokeo hayo ya awali kutoka kwenye jimbo la kwanza kati ya jumla majimbo 53 yalioonyeshabar akiongoza kwa kura 657 dhidi ya mpinzani wake wa karibu usanu dabo aliyepata kura mi 44 matokeo rasmi yanatarajiwa kutangazwa juma, leo jumapili kwa masaa ya gambia kwa kuzingatia mfumo rahisi wa wingi wa kura baada ya kuhesabiwa kutoka kwenye kila eneo bunge tukielekea uh, moja kwa moja hadi katika ukanda wa afrika mashariki ambako wizara ya elimu yathopia imetangaza kufungwa kwa shule zote za sekondari kwa muda mfupi ili kuwaruhusu wanafuni kusaidia katika kuvuna chakula katika mashamba ya wathiopia wanaopigana ita dhidi ya kundi la wapiganaji washirika la habari lenye uhusiano na serikali yahopia limeripoti kwamba waziri wa elimu berhnamesema kwamba shule zitafungwa kwa muda wa wiki moj serikali ilisema jumatatu kwamba zaid yawanafunzilioniwao shl na mapigano yanayoendelea kaskazini mwa nchi hiyo mapigano yameharibu mamia ya shule serikali alitangaza hali ya dharura ya miezi sita kuanzia mwezi novemba ili kukabiliana na mapiganaji wa tigre wenye lengo la kuingia mji mkuu adis ababa na kuunganisha utawala wa waziri mkuu ama kuangusha utawala wa waziri mkuu ahmed na tukielekea nchini kenya ambako watu walisiopungua ishireni wa kwaya ya kanisa katoliki la mwingi wamefariki baada ya basi walilokuwa wanasafiri kutumbukia katika mto nzo katika kaunti ya kitui kusini mashariki mwa kenya hapo jana jumamosi hadi sasa mili ishirini imepatikana kutoka katika basi na watu wengine kumi waliokolewa na kupelekwa katika hospitali ya mwingi leve 4 kwa matibabu ya dharura kwa mujibu wa akamanda wa polisi wa kaunti ya kitui lea kidhei basi hilo yenye iti h maviti hasin inlimilikiwa na mwingi juni yaseminari shule binafsi inayoendeshwa na kanisa katoliki ilikuwa inawasafirisha wanakwaya kwenda eneo la nu kutoka mji wa mwingi kuhudhuria sherehe za harusi biki amesema kwamba polisi walifika katika eneo la ajali kuratibu juhudi za ukoaji zilizokuwa zimedumazwa na mfumuko wa maji nasema kwamba tunatarajia kwa katika nukuu yake ambayo amesema kwa, kwamba tunatarajiwa kuokoa kwa watu wengi kadiri ya uwezo wetu cha kusikitisha tumeitoa mili shireni kutoka katika eneo la ajali na ni kumi ambao wamekimbizwa wame hospitali ya mwingi liofa hospitali alisema bikidhei <coughs> waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa nami na migode migeratukulete mkmoja makala haya kutoka studio zetu za sbs na kwa sasa tulekea moja kwa moja katika taarifa za michezo ambako tutaweza kuwajuza ni kipi kilichojiri katika mechi ambazo zimechezwa mapema hii leo pamoja na us- wikendi nzima hapa nchini australia na kimataifa tukilekea moja VK, mbako, kwa moja katika mchezo wa vikapu ambapo naripotiwa ni kwamba huenda mchezaji nyota wa australia huenda akawa amecheza mechi yake ya mwisho kwa timu ya taifa ya wanawake kwa jina la Opals, baada kwa ya kusema kwamba hana nia yoyote ya kuwakilisha australia katika kombe la dunia mwakani mj- ambayo itakuwa mjini sydney na ba ambao lishiriki linasimamia mchezo huo limesema kwamba limetaja majina ish 4 ya wachezaji ambao wataweza kushiriki katika mchezo huo na huo majina ayo atachapishwa kesho na jina la cambridge al katika mchezo huoksh kwamba huendamechizlzcheza katika olmpiki ndizo zamwisho ambazo za kuwakilishaula katika mechi kima kima za kimataifahmhmh z kataifaunwnsmarkan katika mch- mkopo kuanza kuwakilisha timu hiyo mcheze huyo mwenye miaka ishiri na nane anajiunga na klabu hyo kutoka timu ya north carolina courage ambao itakuwa mkataba wake utaendelea hadi mwisho wa tarehe saba januari ambapo anatarajia kwamba apowatapewa kibali cha kufanya kazi basi williams ataweza kuwakilisha timu ya victory dhidi ya adelaide wakati msimu huo utakapofunguliwa rasmi katika matoke mengine ya mchezo wa Sok, mpira wa miguu nchiniustralia michechezo ya mapima hileo ilikuwa ni kati ya makatha bl iliyocharaza mariners goli moja kwa sifuri goli hilo la pekee likifungwa na nahodha wa timu ya marin ylikua ni bahati mbaya lakini pia bingwa tetezi wtetezi melbc wameonja kichapo kwa mara ya kwanza msimu huu baada ya kusharazwa nagoli moja kwa sfuriwakatiydf wakatokaare kufungana magoli mawili kwa maweli dhidi yawaktok ar kutofungana nai wakatiwlinnix wakaala kichapo cha magoli mawili kutoka r vilevilelbcty wakala kichapo kutoka Perth glory magoli matatu kwa sufuri ukilikia katika mechi za kimataifa za epl mechi ambazo zimeshuhudiwa wikendi yaliyo mausiku kuamkia matokeo yalikuwa ni sawa hivi s imetoka sare ya kufungana mojamoja dhidi ya brighton wakati liverpool walibaki katika dakika ya mwisho kabisa mtanange huo kupata goli la ushindi kutoka kwa mkenya mwenye uraia wa ubelgiji Divock, origi wakati westham chelsea katika dimba lao pale mjini london ambapo vijana wa wachelwalikuwa wanaongoza kwa muda mrefu lakini iripotiwa kwamba wakaweza kupindua matokeo hayo na kupata ushindi wa magoli matatu kwa mbili wakati casl wakapata ushindi wa goli moja kwa sufuri dhidi yab na mechi ambazo inatarajiwa muda usio mrefu itakuwa ni kati ya brentford hidi ya wakatiavaa na s everton wakivana na asno uas, asubuhi ama alfajiri ya jumanne na katika taarifa hiyo basi ndio latumeandalia katika michezo tuelekea moja kwa moja katika taarifa za hisa kelekea moja kwa moja katika taarifa za fedha iwapo na nia ya kutuma hela nyumbani kwa sasa ikiwa ni siku za krisma zikiwa zinakaribia pamoja na maka mpya wanasherekea likizo hizo ni kwamba dola moja ya mojaya kwa sasa ukilinganisha na dola marekani ni sawa na senti 71 za, za marekani lakini dola ni sawa na faranga 1399 za burundi wakati dola doa ikiwasawa na faranga 1373 za jamhuri ya kidemokrasia congo vilevile dola moja wa ustralia ni sawa na faranga mia 7b4 za rwanda wakati dola mojnisawa na shilingi78 na seti99 za kenya dola moja wa kwa ni sawa na shilingi 2497 za, za uganda wakati dola moja i sawa na shilingi 1612 na senti 48 za tanzania tukilekea moja kwa moja katika utabiri wa hali hewa mjini sini nyuzi joto kwa sasa ni 177 wakati 163 zikiwa ni 1636 wakati 183 152 kwa sasa noto zikiwa ni111 wakati pale joto ndio rafiki noto zikiwa n79 kufikia po ziada katika taarifa a habari sipokua kuwatakia uskrivumwema kwa makala mengine ambao tumeandalia kutoka stdio zetu za SBS. je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata