unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs nanasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs huko na migode migirano katika makala tunazungumzia swala zima la chaguzi za halmashauri ambako kunakuwa na wagombea wa kila aina wa vyama vikubwa wale ambao wana vyama ambavyo si vikubwa sana wala maarufu sana na pia kunakuwa na wengine ambao wanawania kama wagombea huru kwa upande wa leo katika halmashauri ya jiji ya ffil ambako tunazungumza na mmoja wa wagombea wa, wa chama hicho bozegbe na vazu uhendwa ambaye yuko katika kinyanganyiro hiki mwanzo kabisa hongera kwa kuchukua hatua ya, kuwa, ya kuwania udiwani asante yeah, sana gode kutoka sbs swahili nashukuru sana kwa kuona unaweza kuja hapa kuona namna watu wako na nafanya Wana, wanachukua hatua ya kuchagua wenyewe wanataka nani hakuna mambo ya d- discrimination hakuna ubaguzi wa rangi hakuna ubaguzi awa wa, wa, rugha tuko hapa kila mtu anatafuta kujua nani anaweza kusaidia kupeleka sauti zao kwa ngazi za juu umekuwa hapa australia kwa muda wa kutosha na ni nini ambacho kimeksukuma kuingia katika siasa kwa sasa nafikiria tangu nimeingia australia nilikuwa ndani ya siasa tu mm. na nimesomea niko na of social science ile ilenyee inaonyesha kama ni, ni, ni politics na politics unajua niko mchungaji mm. politics wale, wachung, wale watumishi wa mungu wote watumishi wak natumika na yesu wote mm. walikuwa politics people mm. na usisahau kama t na, na imani watu wa makanisa wanatumika pamoja sababu tuko tunasaidia ni mtu mmoja tu nafsi moo mwanadamu So, kwa hiyo kitu imenisukuma imeni sio hata mimi nimejisukuma sana ni watu wa aield waliangalia kazi nzuri niko nafanya juu misi na uchaguzi akuna wa rangi kabila wote nakiangalia no, majoriti ya watu wakoe niarabu ikomatikacha lakini utangalia watukamawatu wa afrika ni wachache sana lakini wanaona kama hapana uu mama huu mwanamke anapasha tuweke ndani sababu yeye iko na hiyo moyo ya kutetea ya wanadamu sababu mi wakati niku natetea unajua mi nakuwaka mshauri wa mea abon wakati niko natetea watu siangalie afria siangalie na, naweka jumla ya watu wote kuwatetea haki zao na rahisi mingi nateteaka wakimbizi sababu wakimbizi habana oi abana sauti so mi ile nikipenya pale basi mi nakuwa mtetezi wa wale wa wakimbizi na ndokamana feailiona huyu mama tusimwache tumuingize tuangali namna anaweza kufanya kama tukimchagua mambo imebadirika lakini katika muungano wa chama chenu wa, wa cha, cha wagombea huru wewe uko we katika nafasi ya tatu mm. kumaanisha kwamba kunawezekana ukose hiyo nafasi ya kuwa ndani ya, ya bunge la halmashauri kwa sababu kura zitatolewa ni kwa yule wa kwanza wa pili kisha kabla zifiki kwako hazitakuwa zimeisha asante sana unafanya vitu mzuri unaona sisi tumefanyaje tumefanya, tumefanya h uh, kikundi inaitwa sisi wote tuko kitu kimoja tunaweka tu lida moja anaitwa bashim mm. so ule leda moja anaitwa basim so hatutaki u pan uakura zitakufa lakini upatie tu kura pale kuandika grup c sababu tuko kikundi kimoja independent mm. tunajitegemea wenyewe kutetea haki za wanadamu hapa mm. hapa fairfield unajua kama mwaka elfuisi kuinata uasit nimeenda geneva swtzland kuikala ku baradha la kutetea haki ya wanadamu ya wakimbizi zaidi ya wakimbizi so ndio kwa maana sisi hatutaki moya moya tunatakatukuwe kikundi juu ya makabila tofauti tuko mtte hmm. makabila tofauti tunaungana kuona gisi ya kutetea wana, wanadamu wananchi wa f na australia nzima tu tuseme ukweli ssakumaanisha yeah. kwamba mtu akiweka kura yake katika group c ama kundi c nyote mnaingia bungeni oakiti sisi wote tutakaa tu. kwa, tutaka kwa kiti manake huyu bashar george akichaguliwa atatuchukua sisi tukipita sisi sisi wote tunakaa na yeye kwa kiti hatawachukuaje maana yee ni mtu wa leba nanyii ni wagombea huru hana uamuzi sababu na sisi tunataka tusaidie wanadamu watu wa sasajmana yeah, yeah. tunasema eh, naotuko so, kitu kimojaaisha ama kuma mmefanya makubaliano kati ya chama chanasssa uh-huh. hapo ni njama sasa kumwondoa bwana mea kaboni ili bwana uh, basha ni aingisasa hapo uh-huh. ni kweli na sababu za kujaribu kumwondoa mea wa sasa na kumwingiza mwingine ni gani kwa sababu amekua pale kwa mda wa kutosha na kazi zake zinaonekana za ni nini ambacho amefanya ambacho, ambacho kiwaridhishi Ah, mabadiliko tu mabadiliko tu hakuna mwanadamu mwenyeiko mwenye anaweza mwenye kufanya kila kitu kuridhitha ku, ku wanadamu mm. akini tunaona tu, tubadirishe kidogo mm. tuangalie kama mabadiliko kidogo itaenda sababu kuna mambo mengine sisi tukileta awakimbiza nasema ile haiko mambo yake mm. tukileta maswali unajua sii tuko ku grassut saa community tte mimi ni mtumisho, niko na kanisa wakati wwaumini wa, wa wanaleta malalamiko sio tu waafrika niko na mltiultre wakileta malalamiko kwangu mchungaji um, unaona hivi nahivi nahivi nikichukua hiyo mambo wakati tuko tunafanya hiyo mting ya multi culture kumsaidia ndugu yetu hapa carbon unaona kama anakwambia anasemaka anasema wazi mimi sio siko kule misijue hiyo mambo sio yangu na hiyo ni mambo ya tunamuuliza ent tunamuliza nawesuuko anasema hiyo yani basi tukaona kama hakuna mtu anatetea wanadamu wakimbizi wa hapa f inabidi tufanye ni tujiunge pamoja tuangalie kama tutapata hiyo nafasi ya kuweza kuwa naenda kutetea watu wetu so kwa hiyo njo kwa maana tumefanya hivyo hakuna aseme kama nini ni just tuangalie mabadiliko kama tutapata voice tutapata sauti ya kuweza kutetea wakimbizi walio hapa f ya kwanza citizenship kuipata miaka thelahini bangini hivi na hivi inakuwa hard ya pili hakuna uh, makazi watu wenye hawana lugha hawana, hawana um, uh, maakili ya kwenda ku univesiti hawana mapepa makaratasi ile hawatapata kazi na makazi tunabidi nani meya kama huko meya kama huko mea wanaita uajili wa jimbo napasha kujua varezidenti ba bako shida yamo ni nini shida yabo ni nini ukishasikia shida yabo nakamaa unapeleka kwa ngazi yajuu ngazi ya uu hatakuamko maskukomauko muko mkimaaatu aashindwaanataka makazi wako na akili hmm. na kukua kusikalia kwa hii kiti kama hi tunaongea tukikua hapa haiombe mpaka madigri hmm. haiombe maetiite haiombe kabila haiombe sura haiombe rangi ina, inaomba change hmm kuweka watu kuwapatia watu matraining kupatia watu makazi kuwambia watu wajie waju kama hii ni nchi yao jua wana nchi yingine a wataenda tena wapi hakuna hakuna, hakuna mtu wakuwapatia hiyo moyo ya kuweza kujua bato wako na mental health mambo iko mingi sababu hakuna ule mtu kwa hiyo mangazi ya kuweza kuwaweka pamoja inakuwa kama vile discrimination inakuwa kama ngambo moya tu kabila moja wala lugha moya tu njo wakikutana maklabu yapo wakikutana wapi wanaongeaongea binaishia pale lakini wale wengine sasa nana tawatetea njo kwa maana tulijikusanya sisi kama tuseme okay, acha twende pale tuangalie watu, mkono, sababu, kila mtu, nini, watu ote, wapate tusemaatnd right atuanaaakah oktia ncia walicagua kukaa kuka. mapokezi ya ugombea wako imekuaje katika jamii Ah. watu wamepokeajesafi ah, v- sana wamfurahi sana mm. sawa nikiwapatia tu nawaambia wanataka leba mm-hmm. watu kiwambia tu lebanazungumza mm. kuhusu wewe binafsi kuamua kwamba unataka kuwa mmoja wa wale wakilishi ndani ya bunge la halmashauri jamii ya afrika imepokea ime, ime um, swala hilo vipi positive manake kila mtu anasema go for it go for it kwenda mama tuko nyuma yako kwenda mama hsmaanake unatutoa aibu hatuna hata sehemu yoyote mambo ya politik oh, yoyote hakuna hata muafrica moja lakini mama kama mwenajitolea tuko nyuma yako wananyambia wengine hatuwezi hatuwezikuuoi tukokakini tutakombea dua mwenyezi mungu atasaidia tu ingekuwa aseme kila mtu anaweza kuvote kabisa mama kura yangu ungeipata anasema ndio mwenyezimungu atasaidia lakini kawaida anasemaga siasa na dini haipashi kuunganishwa napasha kutenganywa sasa kama si- mchungaji itakuwaje siasa na dini ni kitu kimoja nikupatie kupatisha mfanyo kidogo siingii kidini sana nataka kuongeau kuhusu joseh wakati joseh aliingia gerezani ilikuwaje ndoto kakuja nana tasema ndoto josefu akaamua ndoto na nawakamfanyaje mm. na akakuwa waziri mkuu hasa mimi ni hivo hivyo ndoto mi yusufu sasa <laughs> yusufu sasa wa australia yeah. ndoto yangu ya kwenda um, nani geneva kubed inataka kunifanya sasa nikuywe sehemu nataka kukuwa sahizi matumaini yako ni gani katika uchaguzi huu tunajua kwamba watu ndio wanaanza kupiga kura mapema na kura zitapigwa rasmi jumamosi ambapo pia matokeo yatatangazwa mataraji yako ni gani matario yangu ni positive najua kama kwa hiyo siti ile kiti tutakaa tutakaa kwa hiyo kiti ya kutetea wanadamu tutakaa na kama tukae unajua john Awad, ni john award ni unajuani johnaule aligombea t Ana, ah, anashindwa anana, lakini mpaka ali, alikatu so kama tukae saa hizi tu kama sikae sahizi na hivi nimeingia ndani mtakaa sababu sitachoka na kuendelea pegini kaa tumalize iwapo kama bwana basha atashindwa na bwana kaboni arudi, arudi katika kazi yake na nyinyi pia mfanikiwe kuingia kutakuwa sasa na uwezekano wa kuweza kuwa na majadiliano na bwana bwanakaboni wakati hamko na yule ambayo mkamataka ama itakuwa sababu mwenye mka mwataka hayupo ndani ni kuvuruga kazi sasa unajua unajoa ni rafiki yangu tunaongea vizuri taki kuapaa naona ul mtu wake pae tunaongea vizuriwalt ua izuri hakuna shidamaraiki taksa tutafanya paiyetu kue vikue tutafanya ayetu aakitu ningliaamowaaieka mungu ataniweka taa yeah, yeah, atani, atani atani, you know? uh, so, ujumbe niupi kwa waafrika wenzako ambao wanafikiria kuingia katika maswala ya kisiasa na kuania iwe ni udiwani ama ubunge ama hata usenta lakini wanakuwa na mashaka kuhusu nitapokewaje rangi yangu itaniruhusu ama watu watachagua kupitia rangi yangu ama itakuwa ni kizuizi kuingia ujumbe wako niupi Ujumbe, ujumbe wangu siku ya leo niko naongea kwa waafrican wote huko nanisikiliza saizi ni wewe tu ni wewe tu kujijua kama unaweza kufanya wala hapana hapana kuogopa mtu sababu wakati sinjie kidini akini nataka kusema wakati mungu ame, amekuumba umezaliwa uko na nyota yako na uko na vitu zako zenye mungu anaweka mfan waaadugu zake wenyewasmb so, masomo ninauna nie mwenyewe natakusadia watu iyo tuao namoaakusaat akuna ku tuseme vizuri akuna kizi kama kukua kizuizi mimi ningekua kabisa iati singekuwa i kama inikuwa rangi singekuwa tuko na waafrican ngapi hapa tuko na elfu moja mia tano peke yake waafrican mfeafedi lakini saizi kila mtu iko na ni vote makabila zingine zina nivote au makabila zingine wanasema mama kuya wanani sukumasukuma sukuma, kuya kuya kuya manake hakuna disrimination ni we mwenyewe utadisriminati mwenyewe lakini hakuna mtu atakudisii wakatiakuingiakwa nchi nataulia disriminaion ni wee mwenyewe woga wako tosha african tosha oga wende mbele na utafanya mambo utasaidia mtu fulani juu hapa hatuko jua mimi niko apa kusaidia mtu fulani kama akuna ariaasha kuitoa tutaishia wapi Just come, kuya tu ingia nawee penyapenya tu penyapenya penya, aue kwenye mngu yota yako aiweka uuwatu wengineaa watuo nani mp wa kabramata ikunanipigia debe na vazu navazuu na ananijua vizuri tangu nimefika australia nilikuwa tu mamboya ouiambo ya ommuni unajua isema nas ukivote noa utakuwa unacheka kila siku hakuna stress unaelewa sababu hakuna hakuna kitu tunagombea, tu tunagombea ni kusaidiana tu nachaka kila siku lakini hii si kazi ya ucheshi hii ni kazi kazi nzito sana ya, ya uongozi najua si dio nasema kama mungu amepachika ile kitu ndani yako haitakuwa nguvu sababu ye mwenyewe atakuanau ku... anarahizisha exactly, kila kitu akini nataka tu ndugu zangu afia hapana kuikala chini simama unaona wakati nakonaku nakanaraha sana so ikutaahkoapmo sa mambo koaa bashim alienda ku yao aaaakabayao unafanya vizuri jambo mzuri somwingine akatokea sio mbaoaa unaonesha tayari nia aa hauna aku ukazi yako hakuna na ule mwingine aye kwahii kazi niko nafanya Hakuna, tukuye, na kitu nata ana nabi ukuasaa u ingie taambia duta naonaawaoooauko na ushawishi ndani ya omnit nata kusaidia watu na onit tu african community hismaommunitzote banatuhitaji kama vile tunawahitaji so african mtoke zone yenu cukuye tusaidiane tuangalie mambo itaendaje katika nchi ya australia mungu ametupatia sehemu zuri ya kumalizia asante sana kwa kuzungumza nasi na kila laheri katika hatua yako ya kuwa diwani hapa fairfield asante sana gode kutoka ss <laughs> upcnam huyo ni mgombea huru wa chama makundi la group c mgombea huru ambaye anawania udiwani katika halmashauri ya jiji ya jimboniakizuanasi kuhusiana na swalazima la uamzi wake wa kuingia katika siasa pamoja na kujaribu kubadili maisha ya watu wa wakupitia udiwani wake mengi zaidi kuhusu yatakayojiri kupitia matokeo hayo ya hayow malai ahl ya sbs ambako wazapata maelezo zaidi kwenye tofuti yetu sbsau swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook