unaskiliza id ya kswah a uasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs na hii hapa ni taarifa kamili ya habari waziri mkuu scott morrison amesema kwamba uamzi wa kuahirisha tena kufunguliwa kwa mipaka ya kimataifa ya australia kwa muda wa wiki mbili ni hatua tu ya tahadhari ya muda mfupi ndigi kutoka ng'ambo zilikuwa zianze kuasili kesho disemba mosi ikijumuisha mpangilio wa usafiri ambao ulikuwa umifungu, ufunguliwe ukijumuisha japan na korea kusini ila tarehe hiyo ya sasa itasukumwa mbele hadi tarehe 15 disemba kesi sita za aina ya kirusi kipya cha omicron zimethibitishwa nchini australia zote ambazo zimo ndani ya karantini moja ikiwa katika wilaya kaskazini na tano zikiwa jimboni bwana morrison amesema kwamba mkutano wa leo wa baraza la mawaziri wa kitaifa umezingatia suala la makatazo ya kutoka nje we want tenanwei nasia tunachotaka fanya si serikali kuingilia maisha ya watu tena ila kuhakikisha serikali zinaweza zinawezachukua hatua nyuma ili wastrlia wapige hatua mbele wakati wa krismasi na mwaka mpya hiyo ndio nia yetu ndiyo lengo la mpango wa kitaifa tunastahili kfanya maamuzi kwa utulivu siku kurupushwa na hili naweza kuhakikishia kuwa serikali ya madola haifanyi hilo na sehemini serikali za majimbo zinafanya hivyo pia kulingana na mazungumzo ambayo ni imefanya nao lengo la mkutano wa mchana wa leo ni kuhakikisha sote tunachukua hatua sawia ama tukiwa kwenye ukurasa moja au maelewano tukiiia taarifa zingine ambazo tumeandalia kiongozi wa victoria daniel andrews kwa mara nyingine ametetea sheria za janga zinazompa kiongozi wa jimbo hilo pamoja na waziri wa afya mamlaka ya kutangaza janga pamoja na kuamuru utekelezwaji wa vizuizi amesema siku chache zilizopita uwepo wa aina mpya ya kirusi cha omicron ni ushahidi tosha kuwa sheria hiyo inafaa kwa sababu anasema ni sheria tunazohitaji siku chache so zilizopita zimetuonesha kuwa hili halijaisha na tunataka walinda wasiojiweza on wa katika jamii zetu wale ambao hawajachanjwa wale ambao hawawezi chanjwa. chanjwa na wale ambao wamo ndani makazi ya huduma ya wazee wale ambao wana magonjwa sugu janga hili halijaisha alisisitiza bwana andr serikali a viktoria imefanya mageuzi kwa mswada wake tata wa janga kwa ajili ya kupata kura ya ziada inayohitaji ili mswada huo upitishwe bungeni mswada wa afya ya umma na ustawi uko kwenye ajenda ya nyumba ya juu bunge litakapofanya kikao leo kwa mara ya mwisho katika ratiba ya kikao cha mwisho cha mwaka huu na bila shaka taweza kuwapa taarifa iwapo mswada huo utapita ama utagonga mwamba kama alivyokuwa kabla katika taarifa zingine ni kwamba ripoti mpya kuhusianana swalazima so la uyano nchini australia imezua wasiwasi kuhusu ubaguzi wa rangi kuwa moja ya suala kubwa muhimu ambalo watu wengi wamehofia shirika la scanlan ulitoa ripoti wa21 kwa jina la mapping social cohesion ambayo imepata kwamba australia wengi katika umri pamoja na miaka pamoja na hali tofauti za maisha wamesema kwamba moja ya kubwa kwao asilimia40 kwaupande wao nawenginasilimia wakiwa katika muda wa, wa miezi 1mbl waliofanyiatafiti hiyoo na naf kutoka chuo cha monash Marcus, akisema kwamba kuna uwezekano na unkuwana namna kuelezea baadhi ya janga zilizoibuka pamoja na masuala yaliyoibuliwa kupitia kwa mwamko mpya unakumulikwa kwa watu wenye mirengo ya kulia kuliaanasema inazolezewa right in you know, right kupitia um, kwa kumulikwa kwa watu wa mirengo ya kulia kwenye vyombo vya habari upande wa mrengo wa kulia wakifanya maandamano dhidi ya chanjo wakifanya maandamano dhidi ya makatazo kutoka ndani pamoja na viwango vya kumulikwa wa watu ambao wana wasiwasi ndani ya jamii wakizungumzia swala hili pamoja na maswala mengine mengi sana yanayoandana na hilo katika taarifa zingine barani afrika ni kwamba rwanda imesimamisha kwa muda safari zake za ndege kati ya rwanda na nchi ya afrika kusini kufuatia maambukizi ya aina mpya ya kirusi kipya cha uviko 19 cha mcrn nchi hiyo pia imeweka masharti ya kujiweka karantini kwa siku saba kwa wasafiri wate wanawasili kigali ambao hivi karibuni walikuwa katika nchi zilizoathiriwa na koru. Na kwa mjibu wa taarifa kutoka ofisi ya waziri mkuu rwanda inafanya haya kwa ajili ya kudhibiti maambukizi ya kirusi kipya kilichogunduliwa afrika kusini na nchi jirani wiki iliyopita na kutangazwa novemba novemb cha kirusi tayari kimethibitishwa katika nchi tau maamuzi hayo yalifanyika baada ya kikao cha dharura cha baraza la mawaziri jumapili kilichokuwa kinajadili jinsi ya kupambana na kirusi hicho kikao hicho kiliongozwa na rais raisau rwanda inaungana na umoja wa ulaya marekani israel nchi ya jumuia ya kiarabu uingereza miongoni mwa nchi nyingine ambazo zimesimamisha safari zake kwenda kusini mwa afrika tukiendelea na taarifa zingine ambazo tumewandalia katika jioni hii ya leo ni pamoja na taarifa kutoka kule chad ambako serikali ya kijeshi ya chad jumatatu imetoa msamaha kwa karibu waasi mia tatu pamoja na wapinzani ikiwa hatua kubwa kuelekea shinikizo kutoka kwa makundi ya upinzani yaliyoalikwa kuhusu suala so zima la kujadili hatma ya kisiasa ya taifa hilo lenye matatizo kwa mujibu wa shirika la habari la afp msamaha huo ni kwa watu 296 waliokuwa wamezuiliwa kutokana tuhuma mbalimbali zikiwemo za kutoa maoni ugaidi pamoja na kuhujumu serikali makundi ya upinzani amesema kwamba msamaha huo ulikuwa mmojawapo ya masharti kabla ya kuhudhuria kikao cha pamoja kilichopendekezwa na rais mhamad idris debi ino mwenye umri wa miaka7 aliyechukua madaraka baada ya babake idris dbi ino kuuawa wa wakati wa pambano na wanamgambo mwezi aprili wakazi wengi wa mji mkuu wa jamena wanasemekana kwamba wamefurahishwa na msamaha huo wakiuelezea kama hatua ya kwanza kwanzakulek taifamanatuma ambaye ni mtafiti wa masuala ya siasa kutoka chuo kikuu cha nantere karibu na paris ameambia afp kwamba hiyo ni hatua muhimu kuelekea maridhiano pamoja na kukubalika kwa uhalali wa utawala wa bwanadebi tukielekea taarifa zingine ambazo zinaendelea kujiri katika taarifa za leo ni pamoja na hizo tukielekea moja kwa moja sasa katika taarifa za michezo na katika taarifa za michezo tulizoandalia moja kwa moja katika mchezo wa tenis ambapo croatia imekuwa timu ya kwanza kuingia katika timu nne bora za fainali za mchezo ama la kombe la davis baada ya ushindi kutoka nikola mectich pamoja na mate pavich waliwacharaza wa italia no fabio fonini pamoja na yanik sina katika seti zikiwa ni mbl moja mjini turin italia kroatia imefikia hatua ya robo fainali baada ya kuwa katika kilele cha kundi da wiki iliopita na ambako walikabiliana watakabiliana na serbia au kazakhstan katika, katika fainali hapo itakapochezwa mjini madrid ukilekea katika taarifa zingine ambazo zinaajili sasa ni pamoja na mpango ambao unaendelea kwa kasi katika maandalizi ya cnmichezo ya olimpiki ya mwaka mwak 2 mjinibb ambapo watu wanaendelea kufanya ushauriano pamoja na kwenda kufanya kazi zingine za maandalizi ya mchezo huo ikiwemo kutafuta swala zima la kutoa makazi kwa upandewaonatafta wa kazi pamoja na kutoa suluhu kwa watu ambao hawana makazi masehmu za kuishi wakati wa kusoma kwa sheria ya pili kwa mara ya pili katika suala hilo la mchezo wa olimpiki waziri wa masuala ya michezo na utalii utaliistarlinhnlif alikuwa naye kusema bungeni katika taarifa hiyo taarifaanasema tume kamati ya maandalizi itawasiliana pamoja na kusikiza sauti na kupokea maoni kutoka kwa kona zote za jamii na kujumuisha kila mtu katika zima la ushauriano kuweza kutafuta namna na kuweza kuanyesha tume zitakazoshughulikia masuala mazima a wa jamii pamoja na upande wa uwakilishi kikanda na pia kwa uwakilishi wa watu kutoka jamii ya wazawa ama waaustralia wa kwanza vilevile vile kutoka jamii za watu wenye tamaduni mbalimbali mbali, pamoja na logha mbalimbali pamoja na sekta pana ya jamii kwakikisha kwamba kila mtu ana Husika pamoja na kuwepo na swala zima la nyumba na swala la watu wasiokuwa na nyumba mmakazi linashughuli pia michezo hii itakuwa ni fursa ya mara moja katika maisha kwa kila mtu jimbani kuhusika na kushiriki kuendelea mbele pamoja na kuweza kuajiri maelfu ya wapishi maelfu ya watu ambao amba watakuwa na hudumu katika migahawa maelfu ya madereva wa mabasi maelfu ya walinzi maelfu ya viongozi ambao watakaosimamia maswala ya utali pamoja na wengine wengi sana ambao watakuwa napata kazi moja ama nyingine katika michezo hiyo nakaridiwa Inotar- kwamba michezo hiyo ya olimpiki ya mwaka wa imeratibiwa kuanza tareh julai hadi tareh 8agosti katika taarifa zingine za michezo tisini fc ambao ni washindi mara tano wa ligi kuu ya australia wamekuwa na nafasi ya kipekee nchini australia katika michezo ya australia baada ya kuwa piku melbone stom ambao kwa sasa walikuwa ndio timu bora sana yenye mafanikio zaidi napamoja pa, yenye ushawishi mkubwa katika misimu mitano iliyopita cnfc imejipa nafasi hiyo baada ya utafiti uliofanywa hivi karibuni na kuweza kuocha kwamba wamekuwa ni mmoja wtimu bora zaidi nchini australia na mwalimu wao steve steveori alikuwa na kusema baada ya tangazo hilo anasema pongezi lenanda uh, kwa wafanyakazi na wachezaji pia kwa kuweza kufanya kazi kwa ustadi pamoja na kwa umakini uh, uh, katika uh, miaka mitano iliyopita ni kitu cha kushangaza sana ni heshima kubwa sana kwa klabu yetu pamoja na mimi kama mwalimu ni heshma kubwa sana na pongezi kwa kila mtu na naamfanikio haymbo zaidi zing zimepatikana ni kwamba timu ya wanawake fc imekuwa nafasi ya tano kwa ujumla katika sehemu bora za timu ambazo zimeweka kuchaguliwa katika ukanda wa kwa upande wa timu za wanawake zinazocheza mpira ma mchezo mbalimbaliua katika tuzo za wachezaji wa soka mchezaji wa matildas na nyota wa samker amekuwa watatu katika tuzo za wanawake za wachezaji bora duniani balondor ambako ameshindwa na wachezaji wa hispania pamoja na barcelona alexia potelas pamoja na jeni hermoso ambao walikuwa ni wa kwanza na wapili mtawalio katika mchezo huo ambapo kare alikuwa na magoli 21 katika msimu uliopita wa super lgue ya wanawake uingereza ambako waliweza kujishindia buti ya dhahabu mfungaji bora sana katika msimu huo na kwa upande wa wanaume hali ilikuwa hivi mchezaji wa kimataifa wa psg na argentina lionmeshinda tena balondor kwa upande wa wanaume kwa mara ya saba usiku wa juma tatu akimaliza mwaka wa mti, kwa mtindo baada ya msimu mzuri wa mwisho akiwa na barcelona na kutwa taji lake la kwanza kuu la kimataifa na timu yake ya taifa ya argentina alexia potelas alikuwa mshindi kwa watatu wa, kwa upande wa wanawake kama tuivyosangaza apo kabla na kwa upande wa wanaume robert levandowski alikuwa ni wapili ambaye pia anawakilisha b pamoja na poland messi alipata ushindi kupitia kura pamoja na levandowski akapata kura mia ta na hemani na hayo basi ndio ilikuwa ni matangazo kwa upande wa michezo ambayo pia ni tuzo imezua utata sana akisema wengi akisema kwamba je ni sahihi kwa mesi kuwa kinara katika soka ama levandowski ameibiwa mengi zaidi tunajadili katika taarifa za michezo ukiangazia hali ilivyo katika masoko kwa sasa dola moja ya ustralia ni sawa na senti 71 za marekani wakati dola moja ya australia ni sawa na faranga 116 za burundi ikiwa na matumaini ya kutuma hela nyumbani basi hizi ni takwimu mbazo unastahili kujua dola moja ya australia ni sawa na faranga 1415 na 7 za jaiemokkongo wakati doi na faranga 736 za rwanda huko ronda dola moja za australia zikiwa i sawa na shilingi 8 e3 za kena wakatidomia ni sawa na shilingi 2522 za uganda wakati dolao ni sawa na shilingi za zatanzania tukitazama hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa tukianzia katika mji wa adl ambako nyzeto kwa sasa ni 33 Nukratano. wakati brisbane ni 224 camera zikiwa ni 2301 darwin 335 tukielekea hobart ambako ni 23 vilevile mjini peth kwa sasa ni 213 wakati sydney 23 na melbour kwa sasa nyewzi joto pale ni 34 kufikia paundi misho yatarifa bada mbayo tumeandalia bakia nasi kwa makala mengine manakujia muda usio mrefu waendelea kusiklidha kiswahili ya sps penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook