unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahiliwasikilizaidha kiswahili swahili na yapa ni taarifa kamili ya habari kesi mbili za aina mpya kirusi kwa jina la omicron zimethibitishwa miongoni mwa wasafiri waliowasili jumani south walls kutoka afrika kusini jana jumamosi ta27 novemba wawili hao walikuwa wamepata chanjo kamili na kwa sasa wako katika karantini ndani ya makazi maalum ya idara ya afya idara ya afya Wales, imesema wawili hao hawana dalili za uambukizaji na jana jumamosi2 novemba serikali yashirikisho ilitangaza kuwa wasafiri ambao ni wakaaji wa australia kutoka nchi tisa kwa ambao si wakaaji wa australia kutoka nchi tisa za ukanda wa afrika kusini ama makusini mwa afrika watapigwa marufuku kuingia australia na wale ambao wamewasili hivi karibuni lazima waingie katika karantini kwa muda wa siku kumi na nne waziri wa afya washirikisho gweght amesema kwamba serikali haita sita kutekeleza hatua za ziada zikihitajika na wanapokea ushauri wa afya kila siku kutoka maafisa wakuu wa afya nchini we have one of the anasema tuna moja viwango vya juu vya chanjo na tuna moja ya umma uliopokea chanjo nyingi zaidi tuna moja ya mfumo imara wa hospitali ulioandaliwa vizuri zaidi duniani kwa hiyo kuna changamoto na kuna marekebisho ila hakuna mtu katika hukumu yangu kokote duniani ambaye amejiandaa vizuri kuliko australia alisema waziri huyo wa afya greghunt baadhi ya watu waliopigwa marufuku kuingia nchini kwa muda ni watu kutoka mataifa haya afrika kusini lesutu botswana zimbabwe mozambiqu namibia eswatini malawi pamoja na taifa la ushelisheli na jamii nyingine ya uabr katika maeneo ya vijiji imeingia katika makatazo ya kutoka ndani baada ya uviko 19 kutambuliwa katika vipimo vya maji taka vilivyofanywa katika eneo wanakoishi jamii ya lajamano wenye wakaaji a ambayo iko takriban kilomita 56 kusini magharibi ya mji wa katherine itabaki chiniya vizuizi hivyo hadi 11 disemba hakuna kesi zilizorekodiwa ndani ya jamii hiyo ila ni asilimia tu ya wakaaji ndio wamepokea dozi ya kwanza ya chanjo ya uviko na ni asilimia 35 tu yao ambao wamepata chanjo kamili waziri mkuu ama kiongozi wa jimbo hilo mco gana amesema kwamba lengo kuu ni katika masaa 44 yanayokuja pamoja na vipimo vitakavyofanywa na vikihatiliwa kwa karibu na chanjo zitakazotolewa za uviko 19 anasema tuna ndege zingine mbili zinazokuja leo zikiwa na vipimo vingi na kufikia mwisho wa siku kutakuwa na zaidi ya watu 4 b wa ziada hapa katika eneo la, jama, la jamanu wakitoa huduma hizo kwa wakazi chakula kitatolewa na kiko salama na umeme pia utatolewa bila shaka na kudhibitiwa vile vile kwa hiyo tumekuwa na rasilimali za ziada ambazo tumeandaa na kutoa kuakisha kwamba watu walajamanu wana kila kitu wanachohitaji na wako salama wakati huu wa makatazo wakubaki ndani na hauko peke yako uko nanyi alisistiza kiongozi mi asema katika mda wa masaa 4 yajayo ni kesi nne mpya zilizopatwa na kurekodiwa kuwa na hoviko19 nakueta ali ambayo imeleta idadi kamili ya watu wenye virusi vya uviko19 katika wilaya ya kaskazini kufikia h6 na, na katika taarifa zingine ni kuhusiana kuhusianana swalazima la swala la utendekaji katika Uh, bunge la taifa ambako mbunge wa chama cha ametetea taarifa na msimamo wa waziri mkuu kwa jinsi alivyomhudumia moja wa bunge wake aliyevuka sakafu kupiga kura pamoja na upinzani dhidi ya serikali mbunge wa tasmania waaniah alikiuka madili ma, ya chama chake pamoja na kauli ya chama chake kwa kuvuka sakafu kupiga kura pamoja na wabunge huru Ellen Hines, katika ambayo ilikuwa ni mswada wa uliowekwa ndani ya bunge kwa ajili ya kuweza kuanzisha tume ya kufanya uchunguzi dhidi ya viongozi hususan wanasiasa kwa suala zima la ufisadi na hapa basi amezungumza na shirika la habari la laabc akizungumzia kilichofanywa ama kilichojiri baada ya waziri mkuu kutoa kauli ilionekana ni kama ya kumdhalilisha mbunge huyo And that's exactly um, consistent with how the Prime Minister would deal with any other. Uh, this... anasema hivyo ndivo natarajiwa kwamba waziri mkuu anaweza kakabiliana na mbunge mwingine yeyote atakayechukua hatua kama hiyo hususan wakati kwa zima la kuvuka sakafu na kupiga kura na upinzani badala ya serikali kwa hiyo tumechukua hatua hiyo na senata alex n pamoja na senata wiki wikijana ambao walifanya hivyo vonao pia waliweza kuzungumza na kupewa kauli na ushauri vilevile vile pamoja na kukosolewa na kupewa taarifa kutoka kwa waziri mkuu kwa hiyo ni si suala jema kwamba kwa mtu ambaye amevuka sakafu na ni kila mtu anakuwa na fursa fursakuweza uuksaafkuweza kutoa kauli yake pamoja na kutoa maamuzi yake katika zima la kura alisistiza ruston ktika taarifa zingine ambazo tumeuandalia kwa sa moja kwa moja hadi nchini nchiithmbao waziri mkuu wa ethiopia abe ahmed amesema kwamba ijumaa wat, watawazika maadui akitoa ujumbe wake wa kwanza tangu kuasili kwenye mstari wa mbele wa vita kati ya jeshi la serikali na wapiganaji wa kundi la ukombozi wa tigr amaarufuvideo iliochapishwa kwenye ukurasa wa tt wa abe hileo inamwonesha kiongozi, kiongozi huyo akiwa pamoja na viongozi wa jeshi katika eneo la mstari wa mbele wa vita katika mahojiano na televisheni ya fana ameonekana akiwa amevalia sare za kijeshi akizungumza katika lugha za afan oromo na mhi amesema anachoona huko ni mlima ambao ulikuwa umedhibitiwa na maadui kufikia jana sasa tumefanikiwa kuudhibiti ameendelea kusema kwamba ari ya adui imeanza kupungua na kuahidi kwamba wanajeshi wa serikali watauteka mji wa chifra ulio mpakani na tigre na afar kufikia hiyo leo tukielekea moja kwa moja hadi nchini kenya kwa sasa ambako kenya imepiga marufuku kusafiri kwenda kusini mwa afrika lakini wizara ya afya imesema kwamba itachunguza kwa makini sana watu wanaowasili kutoka afrika kusini botswana na hong kong kubani kama wana virusi vipya vya uviko vilivyogunduliwa nchini afrika kusini serikali ya kenya iimeelekeza abiria wanawasili kutoka nchi za kusini mwa afrika kupima uviko kabla ya kuruhusiwa kuingia nchini humo afrika kusini na botswana zimeripoti virusi vipya katika nchi zao ambako wanasayansi wanasema kwamba vinaambukiza kwa kasi kubwa na nisugu kwa chanjo zilizopo kwa sasa na tukilekea moja kwa moja hadi magharibi mwa ambapo kupa tume ya kupambana na w ofisadi ya sera lon imeopata na makosa ya ulaji rushwa maafisa sita akiwemo mwanasiasa wa upinzani maarufu anayetarajiwa kugombea urais kwa tiketi ya vyama vya upinzani katika uchaguzi mkuu wa mwaka e22t samura kamara alikuwa mgombea wa urais kwa tiketi ya chama cha upinzani cha all peoples congress apc katika uchaguzi mkuu wa mwaka28 vyama vya upinzani vimepanga kumteua kugombea urais katika uchaguzi ujao wengine na maafisa wa ngazi za juu za serikali wakiwemo mhasibu wa sasa katika ubalozi wakatika umoja marekani watuhumiwa hao st wanakabiliwa na mashtaka kadhaa ya ufisadi kuhusiana na wizi wa dola milioni 420 zilizokuwa zimepangiwa kutumiwa kwa ukarabati wa ubalozi mdogo wa sera leon mjini manhattan moja kwa moja katika taarifa za michezo tuelekee moja kwa moja katika mchezo wa tenis ambako waandalizi wa mchezo wa wazi wa, op, wa australia kwa upande wa tenis unasema kwamba mazungumzo yanaendelea pamoja na serikali ya shirikisho kwa jinsi aina ya kirusi cha omicron kinawezadhibitiwa na kinaweza kikaathiri michuano hiyo mwakani amamkurugenzi mkuu wa wamesema kwamba kwa, kwa, kwa sasa mchwano wa wazi walia utaendelea kama ilivyoratibiwa na kwanza tarehe 17anaeleza shirika la habari lah kwamba anatarajia kupokea taarifaziadi kutokaa serikali katika siku zijazoanasema uh, kwa sasa mipango inaendelea kama biwa, kuwa na watu wa kutosha watu wengi katika viwanja vetu vya michezo kwa asilimia miamo ifikapo januari machezaji wote pamoja na ndege zikazoasili katika tarehe za ishirina 7aba na ihrn za disemba ni kwamba italeta ndege ishirini ambazo zimekodishwa ajili a michuano hii na kila kitu kitafanyika kama vinavyotarajiwa kwa upande wa vipimo vya pcr pamoja na wengine wote ambao watakapowasili watafanyiwa vipimo wa vinavyohitajika mara moja bila kuwa na swali lolote na katika taarifa zingine za michezo ni kuhusiana na zima la mchezo wa rugby ama rag kwa raga, raga ya upande wa wachezaji saba ambapo timu ya australia ya wanawake imepata ushindi pamoja na kuweza kubobea kwa upande wa michuano ya dubai Sevens, ambako imeweza kuwacharaza wao wote ilianza katika fainali dhidi ya fj ambako australia ilipata ushindi mwembamba ama ushindi mnono sana wa alama zikiwani 2shiri mbili kwa saba dhidi ya timu hiyo ya yafahalote aik akiwa ni mmoja wale aliongoza timu hiyo baada ya mchezo olimpiki wa olimpiki mwakani katika kimataifa upande wamwalimuttaifa ya wanawakeausia ild oy us amesema kwamba timu yake baada ya kupokea kichapo cha magoli mtatu kwa sufuri kutoka kwa marekani imepata ari kubwa pamoja weza kupata kipaumbele cha kuweza kuendelea katika michuano hiyo nakuweza kujiandaa kuweza kukabiliana na, na wamarekani hao usiku, usiku wa juma nne kule New wachezaji wa matzcheza wa mbele ya umate wa watu, 1036. katika uwanja wa mjini katika mechi ambayo ilikua nkusisimua lakini waliweza kupoteza nafasi nyingi za kuweza kufunga magoli ya kuweza kusawazisha nahata kupata ushindi kwa hio wamarekani wakakuwa na ushindi ambao walikuwa ni rahisi sana bakizungumzia kuhusu kwamba marekaniemaambanapotukaba na kuweza kutufinya sana kwa upande wa mchezo inakuwa ni vigumu sana na anakimbia sana naanakuwa na kasi nyingi sana kwa hiyo ili tugarimu mara mbili na katika sehemu ambapo tuliweza kupoteza ilikuwa ni kuweza kupinduliwa kwa upande wa mpirakupoteza mpira na wao kuweza kuanzisha mashambulizi haraka kwahiyo tulifanya tulivyoweza lakini kwa batimbaya tukaweza kupata matokeo yaliostahili na tuaweza kuonyesha kile ambacho kinaweza onekana kwa upande wa mechi zingine zitakazochezwa katika siku za hivi karibuni katika taarifa zingine za michezo moja, ni pamoja na matokeo aliopatikana katika ligi kuu ya uingereza ambako ime, imekuwa na matokeo mazuri sana dhidi yanakupata magoli mane kwa sifuri wakati kapata ushindi magoli mawiliii kwa, kwa mradhian ikapata ushindi wa magoli mawili dhidi ya Wolves, wakatoka sareya kutofungana dhidi ya norwich wakati wakatiwakakubali kichapo cha magoli mawili kwa moja nyumbani dhidi yana wakachangia sareya kutofungana katika mechi ambayoa mda usio mrefu itakuwa ni zamu ya Leicester city kuvana nawaliocharazawiliopita Man magoli mane kwa moja wakatiwatavna nad ya saa 9 unusu za alfajiri wakati Man city, Otavana, na wakatia nawmd ya saa saba za usiku wa leo na katika mchono waue ligi kuu ya soka panni ambapo imetoka sare kufungana na magoli mawili kwa mawili dhidi ya e city wakati mawakacharaza katika mechi lichea mapema hi ili leo ilikuwa ni mblb kwa upande wao dhidi ya nwcasle jets na melbour victory wakapata ushindi wa magoli matatu kwa sufuri dhidi ya brisbane brisban nyumbani kwao <muchos> tukitazama hali ilivyo katika utabiri wa hali awa tukianzia mjini adelad ambapo kwa sasa nwt 19 wakati brisban zikiwa ni 221 camra zikiwa ni 112 dar 287b hbrt 1mnatat tukielekea moja kwa moja hadi mjini peth nyii zoto pale zikiwa ni 215 wakati sydney 167 na mb kwa sasa ni 17.2 kufikia hapo hatuna la ziada isipokuwa kuwatakia usikuvu mwema kwa makala mengine maana kujia muda usio mrefu waendelea kusikiadha kiswahili ya sbs tenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook