unasikiliza idhaa ya kiswahili ya ss pata taarifa zaidi kupitia sscu mkwaju swahili nam tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs mechi za kwanza za kombe la afrika jijini sydney zimekamilika timu ya tanzania ikiwa dimbani dhidi ya ivrcost tunaye mwalimu hapa bwana bwanabonfis mechi aleo u ulikuwa na tabiria vipi na kile ambacho umeshuhudia ndio kile ambacho uliku natarajia kwa kweli najua kama hu mpira ni kitu ambacho mtu huwezi ukatarajia kama utashinda ama utashindwa lakini eh, at the end of aththetunajua kama ni mpira ambao unachezeka unaenda upande na upande kwa hiyo mechi ya yaa ulikuwa tumejiandaa niliongea na wachezaji wote nikawaambia play tunapasha kuchezana tumeenda ajili ya ushindi lakini bahati mbaya e, tulitoka bila bila mm. tofauti na msimu wa jana ama mwaka jana ni gani kati ya kikosi cha mwaka huu na vile ambaomona vijana amekakamua maana wale ambao walicheza mwaka jana hatu likuwa na hofu kwamba katika hii mechi itakuwa ni kurudi nyumbani na begi ya magoli <laughs> uh, kati ya mwaka jana huu mwaka ni kwamba huu mwaka tulipata vijana wadogo wadogo miaka midogo midogo miaka chini na nilikuwa niko na kama tunaeza kufika mbali kwa sababu watoto wana hiyo mbio wanasl kuna ferense kubwa mwakajana tulikuwa na watu ambao wako na miaka n imeshasonga sana lakini huu mwaka nitaendelea na mazoezi na kuwaonyesha jinsi ya kucheza mpira na kutarajia kama tutafika mbali atuona kwamba ni kama watu me pata pumzi ya baada ya kuona kwamba mashindano walikuwa atarajia kwamba hayatafanyika sababu ya vizuizi vya uviko 1itisa lakini kwa sasa kila mtu uko huru kuingia mashabiki wamerudi wameru tena kuona watu wanaingia kwa wingi hivi kama mwalimu inakupa faraja kiasi gani tofauti na mwakajana ambapo walikuwa kwa raundi za kwanza pakwa na mashabiki wyote kwa kweli ii natusaidia sana hata kama tanzania hatuna washabiki wengi lakini eh, ni watoto ambao wanacheza mpira na tunafurahi kuona jinsi korona imeturuhusu yani kucheza eh, tulipoona hayo hiyo eh, ma, ma inaishaisha tukafurahi tukasema huu uh, mwaka lazima tucheze tulianza tuli nyuma kidogo lakini bora tumecheza mm. na kando na kufurahia kupata alama tatu ama vingine kuna kingine chamwimu zaidi ambacho wewe kama mwalimu ama kama jamii mnapata kupitia kushiriki katika mashindano haya Uh, sio hakuna kitu tunapata lakini ni vitu ambavyo tunatumia tunacheza kama vile community omuniysocce na hii inasaidia watu watoto wadogo wadogo kusanyika fasi moja tunaongea kama vile kusocialize pamoja na hii inatusaidia sana sisi wenyewe kujuana kama vile wa afrika ambao tuko hapa yeah. ongera sana bfis matokeo yamekuwa ni sare ya kuchangia sufuri sufuri lakini ni bora kuliko kushindwa ongera tena asante sana mwalimu wa timu ya tanzania o bwanabonfis hapo ambaye timu yake imetoka sare kutofungana dhidi ya vos hii ni idaa ya kiswahili ya ss tunaendelea kuzungumza na baadhi ya timu ambazo zimeshiriki katika michano ya kombe la afrika na hapa tunaye aptmanahodha wa timu ya kongo vijana wa kongo ambao ametoka kumweka farao pale pabaya farao amepigwa kupigwa kichapo cha umbwa msikitini tunaye bwana captn jambo na hongera kwa ushindi mkubwa uh, jinago masudi uh, le basi tulicheza vizuri um, ekipe ilika ilijipepare ili uh, vizuri sana m uh, tulianza polepole pole kidogo kwa juu uh, ile first half bas tukucheza vizuri sana uh, tuliilikuwa kidogo sana tukaingia tu goli moja uh, tukapandishawamba uh, uh, yeah, katika mechi za matayarisho ama kama unavyoakwa kiingereza timu ambayo ilikakama najitafutatafutabadoamjajua anacheza vipi ama mtacheza na spdiana gani kwa sasa unaweza ukasema mko tayari kwa asilimia kiasi gani ni 040e tayari mko tayari kucheza vizuri kuenda mpaka kushinda ama bado ye yeah, basi <coughs> hii mach ilituonyesha asematusha kuwa tayari uh, e yeah, wasijazi walicheza vizuri sana uh, haf uh, ile ile ms ilianza ku vizuri sana h uh, ye yeah. naona hivi tutaendelea vizuri sana izuri kabisa na kwa mechi ambayo inakuja mashabiki wa kongo ambao wamekuja wengi sana wameona magoli sita yote nikusema mm. watarajie goli zingine sita ama mtapunguza kidogo A, basi tutaangalia kwa juu uh, uh, ya yeah, next week uh, mach uh, itakuwa uh, ya tofauti kidogo kwa juu ningine ekipe ya senegal ishajipeperee vizuri tutaangalia gesi ya kocha atatutayarisha kwahiyo yeah. maji uh bwana bwanaa hongera sana kwa ushindi mnono hpumzkeatmakongenalaengin penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook