unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano katika studio zetu za sbs na hii hapa ni taarifa kamili ya habari puldun alikuwa mkurugenzi wa zamani katika ofisi ya michezo ya new south wales ametoa ushahidi katika kikao cha tume hurua dhidi ya ufisadi almaarufu kwa ufupi kama icak kuhusu ruzuku yenye thamani ya mamilioni ya dola inayosimamiwa na serikali ya jimbo mnamo mwka fu2k6 na wkf217b kwa shirika la australian claytaeasocition huduma ya ufuatiliaji ya tume huru dhidi ya ufisadi iliuliza kuhusu mkataba wa wekezaji katika eneo bunge la zamani la mbunge wa liberal wabalwsutwdar maguya la wagawaga huwapa ushahidi wa bwana don So wasn't for that to write. anasema haikuajabu kwa mbunge kumwandikia waziri kumwomba uwekezaji wa miradi kadhaa na bila shaka tunastahili fanya kazi ndani ya vizuizi vya bajeti yetu kwa hiyo kawaida tulikuwa tukiwajibu wabunge kwa barua tukiwaeleza hizi ndizo fursa za uwekezaji na unaweza wasilisha ombi lako kwa mchakato huo ln aliitwa katika kikao hicho kutoa ushahidi na ajashutumiwa kwa kosa lolote icak inachunguza uhusiano kati ya bwana magwaya na gladys ber kuhusiana na ruzuku ya dola milioni 55 iliyotolewa kwa chama hicho cha clay association baada ya kutolewa kwa taarifa kuwa wawili hao walikuwa katika mahusiano ya siri ya kimapenzi kuanzia mwaka 215 hadi 218 bbe amekana makosa yoyote kikao hicho kinatarajiwa kuhudumu kwa muda wa siku kumi tukedelea kusalia katika jimbo la new south nwsouth takriban dola milioni m5 zitatumiwa kuwasaidia watu wanaokimbia unyenyasaji wa nyumbani jimbon kama sehemu ya uwekezaji mkubwa wa kukabiliana na sababu kubwa ya ukosefu wa makazi kwa wanawake na watoto kiongozi wa jimbo hilo Perote, amesema serikali itatoadoll44 kukabiliana na swala hilo huo ni uwekezaji mkubwa zaidi wa kumaliza unyenyasaji wa kifamilia katika historia ya jimbo hilo uh, there is no No woman, uh, no children, uh, who should... anasema hakuna mtu yeyote mwanamke au mtoto ambaye anastahili kuwa mwathirika wa unyenyesaji wa nyumbani na kuishi katika mazingira hayo leo ni siku muhimu katika historia ya jimbo letu na nadhani tunaweza tathmini siku hii na uwekezaji huu muhimu na kujua ulifanya tofauti halisi katika maisha ya watu bwana perte alisema hela hizo zinatoliwa kwa huduma za misaada makazi 7b5 ya wanawake na nyumba mia bl za kodi nafuu kwa wanawake wanaopitia uzoefu wa unyenyesaji wa nyumbani tukisalia katika jimbo hilo lan a jimbo hilo limerekodi kesi mpya za zaco ndani ya jamii pamoja na vifo vinne wanaume watatu na wanawake kwa mradhi mwanamke mmoja waliokufa walikuwa na umri wa miaka st na themanini wakati wawili kati yao walikuwa hawajachanjwa dhidi ya covid-19 ama uviko so 19 ukipenda afisa mkuu wa afya wa jimbo hilo dr kachant amesema kuna wasiwasi kuhusu ongezeko ya kesi za maambukizi katika maeneo ya kanda ya New south yansna Um, the... anasimatana na kesi katika eneo la hnte new england lak maquar wlngong na katika kanda zingine kwa hiyo tafadhili endeleeni kuwa uangalifu kokote mliko jimboni chukueni chanjo ila pia fanyeni vipimo na bakini nyumbani kama una dalili za covid covirchant alisistiza jimboni victoria kumetambuliwa kesi mpya 1749 a maambukizi yaoons pamoja na vifo11 hii leo jumanne katika wiki ambayo vizuizi vya vyac vinatarajiwa kuregezwa jimbo hilo linakaribia mwisho wa amri ya kubaki ndani melbourne wakati ambapo sababu za kutoka nyumbani na marufuku ya kubaki ndani usiku yataondolewa asubuhi ya ijumaa tahnovemba wakati jimbo hilo linatarajiwa kufikisha kiwango cha asilimia 0 ya chanjo mbili melbourne na melbna kandavictoriazitakuwa chini ya sheria moja kiongozi wa jimbo hilo daniel andrews amesema kwamba umma wa jimbo hilo una mahitaji magumu kwa hiyo anaachia dola milioni 21 kusaidia watu wanaokabiliwa na vizuizi kupata chanjo jimboni victoria But that last That push to get to those really high anasema ila msukumo wa dakika ya mwisho kuongezea idadi hiyo inastahili kujumuisha kurejea na kufanya mengi zaidi katika juhudi ya lengo ambayo umefanya kufikia wakati huu hapo ndipo mfuko huo utatumika uwekezaji huo ma utafunika jamii zenye imani na tamaduni mbalimbali mbali, victoria na tukienelea taarifa zili ambazo tumeandalia kwa sasa jimbo la queensland limesema kwamba litaendelea kuhifadhi baadhi ya mfumo wa kutazama na kupiga doria katika barabara hadi asilimia tsin ya chanjo maza watu ambao wanastahiki kupata chanjo amepata ila imeacha mlango wazi kuokeza kuregeza masharti ya karantini kwa wasafiri wote mapema kuliko inavyotarajiwa jimbo hilo jumatatu hii iliweza kufungua mpango wake wakuweza kurejea katika hali ya kawaida ya maisha kama sehemu zingine za australia na kuweza kuelezea jinsi vizuizi vitakavyoregezwa katika hatua tatu kiongozi wa jimbo hilo ansta pale ameonya wakazi wa jimbo hilo kwamba wana siku kumi na mbili za kupata chanjo ili kuweza kupata inga kamili kabla ya jimbo hilo liweze kufungua mipaka yake kwa watu kutoka maeneo ya hatari ya yacoronas amewamaisha watu katika maeneo ya kanda ya kati ya queensland waweze kupata chanjo haraka awezekanavyo kwa sababu sababuamesema nahitaji watu katika eneo ya kati ya queensland waje wapate chanjo hili ni kanda ambalo lina viwango vidogo zaidi vya chanjo jimboni humo hii ni tatizo ni tatizo kubwa virusi vimekuja hapa na vyatafuta wote ambao hawajachanjwa tuna siku kumi na mbili za queensland kuweza kupata chanjo siku kumi na mbili za kupata chanjo kama unataka kupata kinga kabla ya tarehe kumi na saba ya disemba alisistiza kiongozi huyo wa queensland B. anastasia waq tukiangalia taarifa za kimataifa tukianzia kule marekani ambapo jenerali n mtu mweusi wa kwanza kushikilia wadhifa wa waziri wa mambo ya nje wa marekani na aliyekuwa mwenyekiti wa wakuu wa vikosi vya pamoja vya jeshi vimefariki jumatatu kutokana na matatikizo yac alikuwa na umri wa miaka 4 familia yake imetangaza kifo chake kupitia ukurasa wa facebook wakisema kwamba tumempoteza mtu muhimu bume baba babu na marekani shupavu familia hiyo imesema kuwa pol alipata chanjo kamili dhidi ya virusi vya korona na kuwashukuru wafanyakazi wa hospitali katika kituo cha matibabu cha taifa cha walter reed ya washington kwa kumpa huduma nzuri wakati wa siku zake za mwisho pol alikuwa mwanadiplomasia wa ngazi ya juu nchini kutoka mwaka hadi5 mwaka tano wakati wa awamu ya kwanza ya rais republican george w bush na tukiendelekea katika taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa ni pamoja na taarifa zinazojumuzia kile ambacho rais wa kongo denis asungueso ambaye ndiye mwakilishi mkuu wa umoja wa afrika kuhusiana na masuala ya libya amezungumzia kwamba mmoja huo kwenye taifa hilo lita lililotatizika la afrika kaskazini kabla ya kufanyika kwa uchaguzi wa rais hapo mwezi desemba watatuma wa baadhi ya wajumbe huko waziri wa mambo ya kigeni wa kongo jean clad gacoso katika mawasiliano kwa njia ya simu na naoshirika la habari la afp amesema kwamba ujumbe huo utakusanya taarifa pamoja na kuwahakikisha kwamba mchakato wa kuelekea zoezi hilo unaendelea vyema waziri huyo ameongezea wa kwamba wajumbe wa au watakutana na viongozi wa kisiasa viongozi wa kidini pamoja na washikadao wengine kwenye miji ya tripoli Benghazi, tobruk pamoja na misrata vilevile vile, wajumbe hao pia wanatarajiwa kukutana na raia wa libya wanaoishi misri pamoja na tunisia baada ya kukamilisha ziara hiyo wajumbe hao watarejea brai ili kumfahamisha ngwesoo kuhusiana na hali halisi kabla ya kuhudhuria kongamano la novemba 1b kuhusiana na libya nchini ufaransa endele kuiskiaidha ya kiswahili yakiwa na migoigerano katika taarifa zlndla za upande wa michezo tuzungu swalazima la ambapo mchezaji mchezaji wa i alikuwa amekataa kufichua kama amepata chanjo ya uviko19msmakwamb mipango yake ataitoa wa wakatinaotaa na, na ametetea taji lake la mcheno ya wazi ya usrlia monatarajiatra imewasilisha amri ya watu kupata chanjo kwa wachezaji wote wa kitaalam ambao wanashiriki katika michezo yyoina yoyote kiongozi wa jimbo la victoria andrews amesema kwamba wachezaji wa tenis ambao hawajapata chanjo kunawezekana kwamba hawataruhusiwa kushiriki katika mchwano wa wazi wa australian open idont thin an unvccinated tenisplaye is gointo getv bad aasema kwamba sidhani kwamba mchezaji wa tenis ambaye hajapata chanjo atapata viza ya kuweza kuja nchini humo kama wanahitaji viza basi itabidi waingie katika karantini kwa muda wa wiki kadhaa na sidhani kwamba jokovich ama mchezaji mwingine wa tenis ama mchezaji wa gofu ama mchezaji wa kuonyesha gari la langalanga ataweza kupata viza hiyo kuwa hapa mchezo wa kitaalam ni mchezaji ambao unakuwa sehemu ya wafanyakazi wanaoruhusiwa kwa hiyo ikiwa katika orodha hiyo lazima wawe na dozi mbili za chanjo za 9alisistiza kiongozi huo wa jimbo la victoria tukibakia katika taarifa za michezo tuzungumzia zima la faini za michezo ambapo shirikisho la soka la uingereza limepigwa faini ya dola laki moja dol kwa za kiaustralia kwa sababu ya vurugu iliyoibuka katika fainali ya michwano ya euro katika uwanja wa wembl ambapo maafisa 19 wa polisi walijeruhiwa na pamoja na hiyo kutakua na faini zingine pamoja na adhabu zingine zitakazotolewa dhidi ya shirikisho la soka la uingerea tukisalia katika taarifa za michezo ni pamoja na taarifa kuhusiana na shirika la umoja wa mataifa nasimamia masuala ya afya vilevile kishirikiana na shirika la michezo la nada ya soka duniani ambapo wanaweza kukutana pamoja na waandaliziwa michwano ya kombe la dunia nchini ya kwa kwa kwa kuisha kwamba masuala ya janga la covid19 yanadhibitiwa kabla ya michuano hiyo kuweza kuanza ametarajia kwamba mamilioni ya mashabiki wataweza kuhudhuria tukio hilo mwakani lakini kwa sasa kunaendelea kuwa na juhudi za kuweza kuezakisha kwamba usalama kwa maswala ya kiafya unaongezwa katibu mkuu wa masuala ya waandalizi wa, wa michuano ya kombe la dunia ya qatar hassan altawadi alikuwa na nahakusema kuhusiana na ushirikiano kati ya fifa pamoja na mashirika mengine ya kiafya duniani the is likely to be the first global mass of, this scale. Since the of the... anasema michuano hii huenda ikawa ni moja ya sehemu kubwa ya mkusanyiko mkubwa wa kiduniani katika dunia kabla ama baada ya janga hili kuibuka mara nyingi nimezungumzia kuhusiana na swala zima la uwajibu wetu pamoja na yale ambayo anakuja kwa kuweza kuwa wenyeji wa mchezo huu na kuweza kuaikisha kwamba tunahakikisharhidr za michezo ni pamoja na mahakama ya yakenya jumatatu iliwaruhusu wa polisi kumshikilia mbume wa mwanariadha wa mbio ndefu zingine shereni kufuatia mauaji ya agnes kito cha habari cha ktn kiliripoti mme wa tirope ibrahim rotich alishtakiwa kwatuma kwa za mauaji wakati walipofikishwa mahakamani kwa mara ya kwanza huko rift valley katika mji wa e karibu na nyumba waliokuwa wakiishi polisi waliambia mahakama kwamba watatumia muda huo kukamilisha uchunguzi na kuendeleza zoezi hilo zaidi ya kwa mshukiwa kubaini kama wa akili kuusimama mahakamani kama tumulizi makala tuangalia halivu katika utabiri wa hali hewa tukianzia mjini sin ambapo kwa sasa newz joto ni 16 wakati melbourne ni 145 briben241 wakati peth ni 19 adlaide zikiwa ni 222 hobert ni 16 cambra 37 na dawi ni kwa sasa nwzi joto ni 34 kufikia hapotuna la ziada isipokuwa kuwatakia usikivu mwema kwa makala mengine a kujia baada ya pumziko hili fupi waendelea kusikiliza kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata