unaskilza idya kswahauendelea kuskiliza idhaa ya kiswahili ya ukiwa na migode migarano uende makala ambao tunaletea kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni olani ni cu mkwa swahili baada ya kusikia taarifa hizo kuhusiana na swala zima la rasimu ya vigezo vya kuweza kufanya tathmini kwa huduma za sbs ama makala na vipindi vya sbs kwa sasa basi tuleke moja kwa moja katika swala zima la taarifa kuhusiana na namna unazokapata taarifa ama msaada wa kisheria bure hapa nchini australia kuonyesha kwamba utapata msaada huo bila malipo yoyote lakini kuna vigezo fulani lazima waweze kutimiza mfumo wa sheria wa australia unaweza wachanganya watu wa kawaida na msaada wa kitaalam unaweza hitajika kukabili ila wakati huduma ya wanasheria ina gharimu maelfu ya dola kwa saa si kila mtu anaweza mudu kufuatilia haki yake hata hivyo unawezapata msaada kupitia shirika la leg id bila malipo yoyote watu wanaokabiliwa kwa wakati mgumu na wanahitaji msaada wa kisheria wanaweza omba msaada kutoka tume ya e aid katika majimbo au wilaya zao au wanaweza tembelea vituo vya sheria vya jamii au huduma ya sheria ya waboiginal wa na wanavisiwa wa Torres strait dr jeff geins ni profesa wa sheria katika chuo cha monash amesema mamlaka wa legal aid wana ufadhili mdogo kwa hiyo wanahitaji chagua kesi gani watakubaliidwai Be... anasema mamlaka wa legal aid watazingatia vitu tofauti ambavyo huduma ya sheria inaweza tolewa haihusu tu kuwakilishwa na mwanasheria mahakamani kunaweza kuwa michakato mingine ya kwanza ya kutatua migogoro ambayo inaweza tumiwa kwa hiyo una aina ya huduma za upatanishi ni sehemu kubwa ya aina ya huduma ambazo mamlaka wa legal aid wanaweza toa au wanaweza wekeza kwa mashirika mengine yatoe ya huduma hizo vipimo vya uwezo na sifa huchunguzwa na mapato kwa mapato na mali yako pamoja na masuala yako ya kisheria iwapo ni swala la jinai kiraia au swala la sheria la kifamilia mtu binafsi anaweza hitaji tu taarifa ya kisheria au ushauri fulani kuhusu swala la kisheria ila kama mtu anahitaji wakilishi wa kisheria wanahitaji omba ruzuku kwa huduma ya Ligo aid iic ni profesa wa sheria katika chuo cha sydney amesema watu wengi wenye pato la kati hawastahiki kupokewa ruzuku ya lego aid alichambua takwimu za kitaifa za aid australia kati ya julai 202 na mei 21 na, na alipata kuwa asilimia ya ruzuku hizo zitolewa kwa wanaume wakati wanawake walipokea asilimia 33 can't afford legal representation. anasema watu wawezi huduma wana sheria ila hawastahiki kupokewa ama kupokea huduma yai sehemu kubwa ya bajeti ya legal aid huenda kwa wanaume na sehemu kubwa ya bajeti hiyo huenda kwa sheria ya jinai katika sheria a jinai wanaume hupata msaada wa mara tano zaidi kuliko wanawake katika sheria a familia wanawakehupata msaada wa maa2 zadiui na katika kesi zingine kesi zingine zote zinahusu madeni ajira na masuala ya wapangaji wa nyumba kwa hiyo ina usawa kwa ujumla waname hupata msaada wa aid mara mbili zaidi kuliko wanawake kuna takriban vituo 170 vya sheria katika jamii ambavyo si vya faida ambavyo hutoa msaada wa kisheria bure msaada huo unajumuisha utoaji wa taarifa maelekezo elimu ya kisheria ushauri mfanyikazi wa kesi pamoja na huduma za uwakilishi nasim ara ni mkurugenzi mtendaji wa kitaifa wa vituo vya kisheria vya jamii amesema kwamba vituo hivyo vya sheria vya jamii ni mtandao muhimu katika huduma za jamii jamiiamesema like hiyo inaweza that kuwa kituo cha jamii na center aina hizo zote za huduma ambazo ziko katika kiwango cha jamii kwa hiyo kuwa wanatumia watu kutoka sehemu hizo zote watu wanaweza wasiliana na mbunge wao ambaye anaweza waelekeza katika kituo cha sheria cha jamii vituo vya sheria vya jamii vinaungwa na huduma za afya kwa hiyo mara nyingi ni mhudumu wa afya au watu wanaweza pigia simu moja kwa moja kituo cha sheria cha jamii kwenye tovuti yetu tuna taarifa kuhusu vituo vyote vya sheria vya jamii nchini australia na watu wanaweza tazama taarifa hiyo ni kuwasiliana ama na kuwasiliana nazo bwana raja ameongezia kuwa vituo vya sheria vya jamii huamua aina ya msaada wa kisheria ambao vinaweza toa kulingana na kesi kwa kesi anasema kwamba mengi ambayo mtu anayo kile tunachoita viashiria vya, vya unyonge kwa hiyo inaweza kuwa uzoefu wa ukatili wa kifamilia kutoweza kuzungumza kiingereza kuwa na ulemavu kuwa mzee na hali mbaya ya afya kwa chini ya miaka 18 huwa tunajiuliza je mtu huyu anaweza jisaidia au mtu huyu anaweza jisaidia kwa kiwango gani na kama uamzi ni mtu huyu hawezi kabiliana na mfumo bila msaada wa ziada hwatunajaribu kutoa msaada unaohitajika kila mtu anayewasiliana na kituo cha sheria cha jamii anaweza anawezapata taarifa za kisheria na mwongozo kwa rasilimali za kujisaidia baada ya kuathirika kwa ukatili wa nyumbani mhamiaji aliyezaliwa argentina alitafuta msaada wa kisheria kwa miaka mingi kupitia shirika la Ligo Aiden, Wales pamoja na vituo vingine vya sheria vya jamii tunampa jina la maria kwa sababu aliomba sbs radio jina lake na utambulisho wake usiwekwe wazi hapa hadithi yake nasema nilienda katika vituo vya kadhaa vya msaada wa sheria nimekuwa pia katika vituo vya jamii lazima uombe miadi kwa saa moja kisha unaenda si kuwa na uzoefu mzuri wa kutumia huduma hizo mawakili hawakuzungumza lugha nzuri tatizo wanalo ni jisi ya kuzungumza na mtu wa kawaida huwa anazungumza katika lugha ya kiufundi hauelewi baadhi ya maneno ya kisheria na unahisi uoga unafikiri nitakabilianaje na hili bimaria alisema shirika la women's Legal services victoria hutoa huduma ya kisheria kwa wanawake wanaokabiliana na hali ngumu wa bila malipo ama bure kukabiliana na masuala ya kisheria yanayoibuka kutoka kufeli kwa uhusiano au vurugu jimboni victoria helen matthews ni mkurugenzi mtendaji wa shirika hilo amesema kwamba kwa sababu ya uwekezaji mdogo na mafunzo shirika hilo linaweza toa tu ushauri wa kisheria na uwakilishi kwa idadi ndogo ya wanawake kama wanavyoweka wazi hapa hapaanasima uh, you know, like huwa tuwanachagua kwa makini sana kesi ambazo tunaweza tunawezachukua ila huwa tunawasaidia watu ambao tunadhani wana uwezo mdogo wa kukabiliana na mfumo wenyewe shirika letu hufanya vitu kadhaa kuwa hudumia wateja wanasheria wa zamu ambao huenda mahakamani kwa hiyo kila siku huwa tunaenda katika mahakama ya melbourne katika orodha ya ukatili wa kifamilia wanawake hao iwapo ni wanachama wa familia walioathirika wa mtu ambaye polisi wanajaribu kulinda kwa kuchukua amri dhidi au mhusika ndiye mhalifu tutotoa wawakilishi bure kwa wanawake hapo mahakamani kote nchini ndani ya mahakama kwa za mitaa na mahakama zingine mtu yeyote anaweza zungumza na wakili wa zamu kwa msaada kama wanahoja mahakamani siku hiyo na hawana wakili huduma yao hutolewa bure hata hivyo mawakili wa zamu wanaweza toa msaada mdogo tu siku hiyo kama kesi yako ni ngumu wakili wa zamu wanaweza kusaidia kusogeza kesi yako mahakamani katika tarehe nyingine nchini australia mtu ambaye anafikishwa katika mahakama ya jinai lazima wakilishwe na wakili mtaalam katika maswala ya kisheria ya kiraia na familia unaweza amua kujiwakilisha mahakamani profesa wa sheria katika chuo cha sydney amesema kwamba hata kama mahakama huwa zinaunda mazingira yanayoweza dhibitiwa kwa watu wanaowajiwakilisha bado anastahili kuwa na ujuzi wa kisheria kuandaa hati za mahakama na kuzungumza mahakamani bwana rais na maelezo zaidi zaidianasema kuzungumza kwa ujumla mahakama zinatoa usaidizi zaidi kuliko kabla kwa watu wanaojiwakilisha ila kuna kikomo kwa kile ambacho mahakama inaweza fanya kwa sababu mahakama zinastahili kuwa huru kwa hiyo mahakama hua, huandaa mazingira yanayodhibitiwa ila hiyo haiendi mbali ya kutosha haijalishi jinsi gani mahakama inaunda mazingira ya udhibiti sheria inayo ni ya kiufundi na hilo ni la kwanza la pili ni kesi zina upinzani mkali na unakuwa katika mashindano dhidi ya mtu mwingine na mpinzani wako ataruhusiwa at, at, at, ata kufanya kile kitu kinachoruhusiwa kisheria kushinda kesi hiyo kwa hiyo unakabiliana na mpinzani mkali pamoja na mfumo wa kiufundi wa sheria profesa wa sheria dktari jeff giddings kutoka chuo cha mwanash naye me- anasimamia mradi wa msaada wa sheria ya familia mradi huo umeundwa kuwasaidia watu wanaojiwakilisha katika kesi za sheria za familia shule zingine za sheria nchini australia zinazotoa msaada zinazojumuisha vyuo vya na vyuo vingine katika vituo vya sheria wanafunzi hutoa msaada wa taarifa kuhusu mchakato wa sheria na jinsi mahakama hutumika bure chini ya usimamizi wa wakili mzoefu kuna aina tofauti pia yatovuti, ya tovuti zinazotoa taarifa ya kisheria bure kukusaidia kukabiliana na mfumo wa mahakama kesi ya kisheria ya maria inayohusu malezi ya watoto wake inaendelea hakutimiza masharti ya vipimo vya uwezo vya shirika la eai kwa sababu anachangia katika umiliki wa nyumba na alipewa orodha ya wa mawakili wanaotoa huduma bure licha miaka ya kupitia na kuwasiliana na mawakili wengine katika orodha hiyo bado anatafuta mtu atakayesimamia kesi yake bure kwa taarifa zaidi kuhusu huduma za bure za kisheria katika jimbo au wilaya yako tembela ya tofuuti ya australian probono center tofuti hiyo ni www kwa taarifa hii na makala mengine kama haya tembela y yetu aambayo ni sbscom au mkwa juu swahili makala halaandaliwa na andishi wetu yosipa kusanovich na gode migerano waendelea kusika kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata