unasikiliza ia ya kiswahili ya sbs karibuni tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs huko sukwana migode migerano tukuletea makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anoniambao ni sbsco au mqwa juswahili vilevile wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook anani ambao ni facebook com mkwa sbs swahili na iwapo ungependa kutuandikia kwa bariwa pepe kama unapendekezo la makala wala lolote lile ambalo ungependa kutujuza anwani ni swahili progam at sbs.com.au katika makala yalao tunazungumzia swala zima la jamii kukutana pamoja na kuweza kuweka mawazo pamoja kwa upande wa kuweza kujiendeleza kwa njia moja ama nyingine kuzungumzia hili kwa undani jamii ya wa wakenya wanaoishi kote nchini australia walikuwa na jambo lao wkendi lilopita na mmoja waandalizi wa hafla hiyo ni bwana george ambaye anajiunga nasi kupitia mitambo ya simu hujambo bwana orisi jambo i jambo pengini tunaweza kukuuliza nini mlichoandaa na lengo lake lilikuwa ni nini tulikuwa naleta wafanya biashara pamoja wenye wako hapa na wenye wako kenya na tuikuwa najaribu ku, kuambia kueleza kuwaonyesha walio wakaaji wa hapa ya kuwa kuna kuna vitu fanyika mkiwa hapa na kuna vitu zinawezofanyika ukiwa nyumbani ukisema kwamba kuna vitu vinazofanyika unamaanisha nini tunajaribu kumaanisha kuwa hapo uh, tulikuwa tumeleta wafanyabiashara wabadi uh, tofauti tofauti tulianzia uh, wale wa immigration wa wakimasomo wa, wa, wa, wa, wa, wa wanaleta hpa wakimasomo ku, waweze kuja kuambia watu venye maisha mai inafanyika hapa venye kutembea hapa ya pili tulileta watu wenye sako kuna sako tulileta hapo ilikuwa wanajaribu kuleta uiano katika Mm, wakenya wenye wako wakawapa australia ya tatu tulileta wana benki wenye ya ya kcb au walikuwa wanakuja kueleza watu wenye unaweza kuweka pesa yako na hazina na, na pia kuweka kuweza ku, kujiendeleza ya tatu tulileta watu yana, wana deal na wanafanya kazi ya kuunda mashamba kuuza mashamba kujenga manyumba kuegeza na pia hiyo laini hiyo laini kama hiyo so walika wanaweza kuambia wakenya wenye wako hapa hizi ni vitu unaweza fanya ukiwa australia lakini bado unaweza fanya bado ukiwa kenya kule so ilikuwa ni kama ni daraja kuitikiwa kwa kongamano ambalo mliandaa kulikuaje watu wengi waliitikia ama ilikuwa ni idadi ndogo ya watu yeah, uh, kulikuwa na nailiitikiwa uh, uh, watu wengi waliweza kujitokeza Uh, pia tulikuwa unajua jana ilikuwa ni wikendi siku ya wkdi ya uh, ilikuwa ni wikendi pia na tulikuwa unaona hali ya anga ilikuwa ni vyema ilikuwa ni mzuri na baadhi ya hali ya anga kuwa mzuri ilikuwa ni ilikuwa ni watu wengi tulijua tuliona walienda kule bichi kwenda kwa maji wengine tuliona wameenda kutembea na hatu ngeweza kuwazuia piakwa ajili hiyo maybe ilikuwa ni mipango zao lakini kwa wengine wengi wengi walitokea waliweza kutokea na kuhudhuria mkutano huo na kwa kaeda pakiwa na swala kama hili kunakuwa pengine na wasiwasi kwa upande wa uwekezaji katika nchi ambako mtu haishi changamoto hiyo mnaikabili vipi tukisema changamoto inakubwa inakwanga kuwa kupata wale watu wenye fanya unawaamini ama watu wenye wanaaminika kwa kazi wanayofanya unajua kuna wakora wengi aa, na hiyo ndo inakwanga inavunja watu moyo kijaribu kukaa hapa na kusema najaribu kuwekeza pesa ama ninajaribu kununua shamba ama najaribu kuweka hazina au wamini wale watu wakukule chini ama kwa ajili ya moja uh, but, nini moja hiyo ni kuna watu wamafaya wajaribu kufanya vitu kama hizo lakini wanapatikana maybe uh, kwa wanadanganywa wana, wana but ukijaribu uh, kuangalia kitu kama hiyo um, awa mm. ni, ni watu tuikua tumefanya tumejaribu kuwaangalia vizuri na kuangalia hii ni watu wanaaminika kwa kazi kwa kazi zao ndio maana tukuo najaribu kuleta jamii na kuwaleta pamoja waweze kukuja kusikiza awa tumesha waangalia na tukaweka kichungi na tukasema hii ni watu tunaweza amini kwa kazi hiyo wanafanya na napoingia katika maswala kama haya ya fedha na pamoja na maswala ya uwekezaji ni watu wa aina gani ambao mnakuwa mnalenga ni watu ambao wana wana kazi tayari hapa nchini australia ni watu ambao wanatoka katika maisha ama hali ya maisha ambayo yana- ya, ya, ya kujiweza kifedha ki ama hata watu wa uh, pato la kawaida wana wanaalikwa pia no kila mtu alikuwa na kila mtu ali, alikuwa anaalikwa kwa mkutano kama huo hhatukua uh, tu na kitengo i nchini tulikuwa naalika so kila mtu alikuwa anaalikwa hapo tulikuwa hapo na baadhi ya watu kila kila, kila kila kila kila kila mtu kila mtu, na- wa, hata watu wakubwa sana um, pia wenye wamekumbalika na australia uh, kama hapo naweza um, kuambia tulikuwa na mmoja shuja wa australia mmoja alikuwa alihudhuria pia mkutano kama huyo um, ukijaribu kuangalia uh, kitu hiyo lengo ilikuwa ni tukua najaribu kulengeza wakenya wenye wako hapa wajue kuwa wamekuja hapa wasisahau kule nyumbani pia na kama tuko hapa hapaus uh, tuko na mavitu tuko na vitu zenye kuna tuko na chama ziko tu hapa tunaweza ka, kaweza ku, kwa kuwaleta pamoja kuwaweka pamoja kwa kiakili kuwaweka pamoja kwa, pa kwa kihazina pa na kuwaweka pamoja kwa kujijenga wenyewe uh, tunaamini kuwa umoja ni ni ni nguvu utengano inakwanga udhaifu so thats why mm, kwa maana um, tulileta wale watu wa sacco wkakuja wakaweza kuwaeleza kuwa wakenya wa hapa na ukisema pia kifedha kwa mina, kwa uwezo wao ilikuwa walikuwa na walikuwa tulikuwa jaribu kupata kila mtu ukiwa na azina kidogo ukiwa na fedha kidogo ama kama hauna kama uko na kazi tulikuwa najaribu kuwaeleza tu ni vizuri kujua kama hata ukuwa na mpango yote ni vizuri kujua i ile tum tu wazungu wanasema uh, education ni power na knowledge ipow naip so tulikuwaweza tu kuwafungua vichwa na, na kuwaeleza wengine kuna kuna kuna nafasi zingine zinaweza fanyika kule nyumbani angali nga, nga, uko hapa ya pili tuliweza kuleta watu kama kb hiyo ni banki kuu ya kenya inaaminika sana sana na imekuwa kwa imekuwa kwa biashara for muda kwa muda mrefu refu sana na ukijaribu kuwangalia wako na bidhaa mingi sana sana yenye hata mi mwenyewe jana nilijua kumbe wanafanya vitu wenye mimi mwenye ssiku si na, najua so hapa um, australia wengi wamekuja hapa kimasomo uh, wengi wamekuja kimasomo wengine hata waliumaliza tu shule na wakakuja tu australia hapa au kuwa na account so hata jana walipewa nafasi wanaweza wanawezafungua account kule nyumbani mnaajili wakiwa hapa so ni, ni kitu yenye tulijaribu kuwaeleza um, tuliweza b wanachama waliweza kujua vitu kama hizo vitu vingine mm. wengine wamekuwa wakijua ti ukitaka kununua nyumba ama ukitaka kununua shamba kule kenya ni lazima ukuwe tu na kash na pesa tu unalipa yoyote mara moja na hivyo lakini tulileta hiyo kampuni optiven na wakaweza kuambia watu unawezawekwa hata kwa kwa mpango unawezalipa pesa yako unaweza unawezachukua shamba una fanya chukua hati uko na hati wanakusaidia wanakufanyia vitu yoyote kisheria na ni vitu zishapita zime- ziko ziko sawa na unawezalipa kwa malipo ya polepole mpaka hadi utamaliza hiyo hiyo m-hiyo hiyo pesa yako na utapewa hati yako ya shamba ni kitu tuliweza kuiangalia kwa kwa jumla na ni kitu hizi ni vitu na, zinatuhusu sisi wenyewe kama wakaaji wenye tuko hapa ugenini na kuendelea mbele kutakuwa na matokeo mengine kama hayo ama ni hiyo ilikuwa ndio mwanzo na mwisho tu katika constitution katikaama katika katiba ya, ya chama chetu cha kiswa hiiilikuwa ni baadhi ya ya mkutano iko iko kwenye katiba so iko kwenye katiba na hii tunafanyanga tunauma tunafanya muda hapa na pale so I, so mkutano ilio, i, mkutano ijayo itakuwa ni mkutano maybe ya meli ya uchaguzi hiyo itakuwa ya itakuwa mkutano kama hii k okay, itakuwa kongamano lingine la maswala ya uwekezaji ambayo wanakuja nam na nikusema na, kwamba uchaguzi huo uko wazi kwa kila mtu kuweza kuwania nafasi zote ama ni nafasi fulani ambazo zinawaniwa tulitumia jana ilikuwa ni siku ya mwisho jana kuambia watu kuchagua uh, ku uh, wanaokaa kwa viti zile so walikuwa kuna, kuna, kuna chama cha kusimamia uchaguzi kwenye kiswa na jana ndio walipata jana usiku saa sita kamili ilikuwa inafungwa so jana kila mtu amenominetiwa kwa kitengo chake so mkutano uh, au watakaa wataenda waifungue wajue ni nani amekuwa nominated wataweka makaratasi uh, za kuuchaguzi alafu nwafanye waweze kucontact hiyo hiyo uchaguzi so aa watatangaza tarehe ni lini tutaenda uchaguzini ha, tuweze kuchagua ha, watu wenye watawezasimamia kwa ma, kwa hizo maviti ni hivi karibuni tutakuwa na uchaguzi kiswa ya hii mwaka unajua kwamba wewe ni mmoja wa viongozi ambao umekuwa pale katika shirika la kiswa kwa muda kwa yale ambayo umejifunza katika muda wako wa uongozi wa miaka takriban miwili ni gani na ni yapi ambayo unaweza ukawapa uka, uka wengine ambao viongozi wapy ambao watakuja uh, mimi naweza wapa naweza wa, waeleza ni, ni, ni mzuri kusau ku, ku, ku jamii uh, jamii hii ni hawa ni ndugu yako hawa ni dada zako na hii ni familia yako uh, tuko nyumbani tuko mbali na nyumbani na wenye wako hapa ndio watakusaidia hata, hata ukiwa na kazi na shida hapa na pale na kama uko na kiki chochote kama akili ukiwa na uzoevu wa kitu ni vizuri kuweza na na kuweza kuwagawia jamii um, kenya uh, naweza kuambia wenye wanachukua viti muda mm, alios kwa muda mrefu kutoka sasa ni wakuwe tayari kuchukua viti ile uh, hii ni kazi un, unajitoke, unajitokeza si siyo rahisi pale uh, una- hapa unafanya kazi ile yenye ni kama ya kanisa lakini kazi, kazi kazi ya kanisa yenye unafanya uh, kuna ulip lakini unajisai, unasaidia jamii kwa ujumla so kwa kwa minajilia hiyo naweza mweleza tu ni kitu wa, ni waweze tu kukuja tu pale na wafanye kazi yao inawezawaambia tu lazima waweze wana, kusaidia kusaidiawakuwa w- tayari kusaidia jamii na, ku, na kuitika kila wakati kwa nini kwa wazo lolote wale ambao wanachama ama wasio wanachama ambao wanatuskiliza kwa sasa lakini ungependa kuwasiliana nanyi kuhusiana na uchaguzi ujao na vile vile kongamano la nyuma ambalo umefanya lililohusu masuala ya uwekezaji hapa nchini australia na barani afrika wanaweza kuwasiliana nanyi vipi kama shirika la kiswa kiswa tuko tuko na website tuko na website na ukiingia tu pale uh, kwenye mtandao uh, andika tu kiswa na itakupeleka tuko na website pale na pale kuna penye unaweza tu naezatupia barua pepe uh, kama wewe si mwanachama wa kiswa unaweza ingia pale ukitaka kujiandikiza kwenye kiswa ni mzuri unaweza ingia pale Una, tuna, unaandika barua pepe pale kuna baru, kuna namba nambari ya simu pale pia unaweza utasaidika wakati wowote wa so naweza waeleza ni kitu ni kitu cha maana ni kukuwa pamoja na watu na naweza waeleza ni muhimu ni muhimu vitu kama hizi zimekuwa zikitendeka um, na vitu mingi mingi sana nimeweza ku, kuzielewa na ku, kuzielewa vizuri sana wakati nimekuwa kiswa uh, nashukuru waa ukisema muda uliopita Uh, wiki uliopita wiki mbili uliyopita tulikuwa na seshoni ningine pia na hiyo ilikuwa ni seshoni ya mabalozi uh, ilikuwa ni sesheni ya mabalozi na pia na um, kongamano hiyo ilikuwa pia mabalozi kulikuwa na vitu mingi kulikuwa na vitu mingi pia zilikuwa zinafanyika vitu, vitu kama hiyo so naweza kueleza ni vyema kuungana na, na vikundi kama hizi vizuri kabisa bwana eor shukran sana kwa kujunga nasi na asante kwa taarifa ambazo umechangia kuhusiana na kongamano mliofanya pamoja na no uchaguzi ujao wa shirika la kiswa na kila laheri katika jitihada zenu za kuweza kutoa huduma kwa wanachama wenu wenuasatnshuunam hii ilikuwa ni bwana george mmoja wa viongozi wa shirika la kiswa wakizungumza nasi kuhusiana na swala zima la kongamano la uwekezaji walioandaa hivi karibuni katika mtandao wa zom vilevile amezungumzia swalazima la uchaguzi mkuu ujao wa uongozi pamoja na nyadhifa nyingi katika shirika lao la kiswa kama una lolote lile ambalo penda kujua kuhusiana yale ambayo umesikia basi bila shaka tembelea tovuti yetu anaonembao ni ssu mkwajuswahili kwa makala haya na mengine mengi zaidi tulipeperusha na kuchapisha pale tayari penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook