unasikiliza idhaa ya kiswahili ya ss wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs, SBS ukiwa na migode migerano na hii hapa ni taarifa kamili ya habari tuliowaandalia lengo la uzalishaji wa gesi chafu ya kiwango cha sufuri kwa mwaka 250 nchini australia utategemea teknolojia zilizopo kufikisha asilimia5 ya lengo hilo na asilimia itakayosalia itafikiwa kupitia uvumbuzi mpya uzalishaji wa hewa chafu wa austrlia umepungua kwa asilimia 20 tangu na mpango wa kufikisha asilimia 0 inayosalia katika miongo mitatu ijayo itategemea kipaumbele cha teknolojia zitakazojumuisha safi gharama ndogo ya nishati siasola uhifadhi wa nishati uzalishaji mdogo wa vyuma kunasa na kuhifadhi kaboni pamoja na kaboni ya udongo waziri mkuu scott morrison amesema kwamba australia inaenda katika kongamano la umoja wa mataifa Glasgow, scotland wiki ijayo ikiwa na hali ya uaminifu akisisitiza kuwa serikali ya mseto iko sambamba kuhusu kupunguzwa kwa uzalishaji wa hewa chafu anasema mpango huu unaungwe kwa asilimia miamoja na serikali yetu asilimia miamoja ya baraza la mawaziri wa serikali yetu iliamua hilo jana usiku matendo ya australia yanazungumza kwa kubwa kuliko maneno ya wengine kutakuwa maneno mengi mjini glasgow ila nitaweza kuonesha matendo ya australia na mafanikio ya australia nadhani hiyo ni muhimu sana uaminifu wa msimamo wa australia unathibitishwa kwa rekodi yetu nimeleta serikali yetu pamoja katika mpango huu serikali yetu ina ahadi kwa hili alisistiza bwana morrison tukisalia katika suala hilo kiongozi wa upinzani wa shirikisho anthony alban amesema kwamba serikali haina makubaliano kuhusu sera ya mazingira licha ya mawaziri amawaziri mkuu scott morrison kudai kuwa serikali ya mseto imefikia makubaliano ya pamoja anasema hatujaona wala kusikia maelezo kamili kwa sababu kuna mpangilio wa uzalishaji wa sufuri sheria za uzalishaji wa sufuri pamoja na umoja wa uzalishaji wa sufuri aliachia swala hili kwa dakika ya mwisho kuweza kuelezea kashfa kasha acha kila kitu katika dakika ya mwisho kabisa ila tunajua kwamba haiungwi mkono na naibu waziri mkuu inao haiungwi mkono na kiongozi wa chama cha nationals ndani ya seneti na bila shaka haiungi mkono na kithitt ambaye ni waziri wa rasilimali na bila shaka haiungi mkono pia na waziri galispi pia vilevile vile katika upande mwingine wa suala zima la siasa za shirikisho kiongozi wa chama cha greens naye alikuwa nahaya akisema akisema kwamba suala hilo ama makubaliano hayo ni bandia They anasema serikali imekuwa na takriban miaka tisa kueleza taifa jinsi itakavyopunguza uzalishaji wa hewa chafu na siku kabla ya kongamano kuu la muhimu sana dunianicop 26 ndipo wanajaribu kuweka kila kitu kwa muda mrefu hawezi fanya hivyo ni taarifa ambayo inahitajika sana lakini ni upozi mtupu pamoja na ni uhaini alisema kiongozi huyo wa chama cha australian greens katika taarifa ya victoria imerekodi kesi 151 za maambukizi ya uviko 19 pamoja na vifo vinne kwa masikitiko jimbo hilo linakaribia kufikia asilimia 0 ya chanjo kamili kwa watu wenye miaka 1st na zaidi wakati asilimia 75 ya umma katika sehemu hiyo wamepata chanjo kamili kabisa wakati huo kiongozi wa jimbo la victoria daniel andrews ametupilia mbali ukosoaji kuwa sheria mpya ambazo amepewa ni siasa ama ni michezo ya kisiasa maswala ama so zima la sheria za afya ya umma pamoja na ustawi katik mwaka21 iliwekwa bungeni mapema hii leo oktoba 6 na itapa ama imempa kiongozi huyo wa jimbo hilo mamlaka makubwa sana ya kuweza kutangaza janga pamoja na kuongeza muda wa vizuizi wake kwa muda wa miezi mitatu kwa wakati mmoja wakati anazingatia kwamba inahitajika wala ni muhimu janga hilo pamoja na waziri wa afya wakati huo pamoja na wengine ambao ni viongozi wa masuala ya kiafya walikuwa wamepewa wa mamlaka mapana ya kuweza kuwasilisha hatua za kiafya ya umma pamoja na vizuizi vingine kuweza kuweka ikiwepo pamoja na amri za kuvaa barakoa na mahitaji ya kufanya chanjo ama kuingia katikaat wakati mmoja tukilekea jimboiambako jimbo hilo linatarajiwa kufunga mipaka tena kwa wanafunzi wa kimataifa ambaowaepata chanjo kamili katika wakati ambapo itakuwa ni mwanzo wa mhula wa kwanza wa masomo ya vyuo waziri wa ubunifu wa jimbo amesema kwamba takriban wanafunzi mia b h wa kimataifa wataruhusiwa kuingia jimboni queensland kila wiki na wataweza kuingia katika vifaa vya karantini kwa kati katika eneo kama la welcamp ambalo liko karibu na mji wa tobumba ambayo unaundwa kwa sasa eneo hilo ikiendelea kufanyiwa kazi na serikali ya jimbo hilo na tukivuka mpaka tuelekee kusini australia ambako jimbo hilo litaondoa vizuizi vyote vya mipakani kuanzia tarehe isita novemba kwa wasafiri wote ambao amepata chanjo kamili ya uviko kumi na tisa inasemekana kwamba muda wa karantini kwa watu kutoka mataifa ya nje ya australia utapunguzwa hadi siku kmi nanne kutoka siku kumi na nne hadi siku saba kwa wote ambao watakuwa ni kuanzia tarehe shirina tatu na itakuwa na vikobo pia kwa mikusanyiko na nyumba ambapo itakuwa ni kutoka ishirini hadi watu thelathini ambao anaweza kukutana na kuchumwika katika nyumba moja ki katika jimbo hilo katika taarifa zingine ni kwamba umati wa watu umefanya maandamano hadi jana usiku nchini sudan kupinga mapinduzi ya kijeshi huku vurugu zikigubika mji mkuu wa hartum baada ya wanajeshi kuwafyatulia risasi uaandamanaji na kudaiwa kuwaua watu watatu mapinduzi hayo ya ambayo yamelaaniwa na umoja wa mataifa marekani na umoja wa ulaya yamekuja ikiwa ni zaidi ya miaka miwili baada ya uandamanaji kulazimisha kuondolewa kwa aliyekuwa kiongozi wa muda mrefu aliyoongoza kwa mkono wa chuma bhna wiki chache tu kabla ya jeshi kukabidhi kwa uraia uongozi wa baraza linaloongoza nchi hiyo baraza la usalama la umoja wa mataifa linatarajiwa kuandaa mkutano wa dharura baadaye hii leo kuhusu mapinduzi ya sudan marekani uingereza ufaransa ireland norway na estonia ziliomba mazungumzo ya dharura kuhusu hali inayoendelea nchini sudan na tukitazama katika taarifa zingine ambazo ziko barani afrika wanaharakati wa afya nchini cme mwezi huu wamekuwa wakitembelea nyumba za watu mashamba pamoja na masoko wakati wakihamasisha wanawake kufanya vipimo vya bure vya saratani ya matiti taifa hilo la kati mwa afrika limeshuhudia ongezeko kubwa la saratani ya matiti miongoni mwa katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita kwa kuwa wengi walichelewa kufanya vipimo kwa wakati kutokana na janga la korona wanaharakati hao ambao wengi ni wanawake wame wa wamekuwa wakitembelea vitongoji tofauti vya yaunde wakati wakirai wa kazi kwenda kwenye hospitali ili kufanyiwa vipimo kila kundi la takriban watu dazani moja wakiwemo wataalamu wa afya wawakilishi wa mashirika ya kiafya wagonjwa wa saratani pamoja na familia zao miongoni mwa watu wanaoshiriki kwenye zoezi hilo ni amin rothtbi mwenye umri wa miaka ishnn kutoka shirika lisilo la like kiserikali la noela lionga hivi ndivyo alivyosema kuhusiana na swalazima la kampeni wanaofanya kila mwanamke anahitaji kufanya vipimo vya saratani matiti siku saba hadi kumi baada ya kumaliza siku zake za hedhi ili kuona iwapo wana uvimbe rangi tofauti au hata maji yanayotoka kwenye matiti saratani ya matiti inaweza kuponywa iwapo itagunduliwa kwa wakati wizara ya afya ya cameron imesema kwamba kufuatia kampeni hiyo maelfu ya wanawake wamejitokeza kufanyiwa vipimo kutoka kwenye takriban miji 1mja ikiwemo yaunde na duala pamoja na miji ya magharibi ya kumba bwya limbe na bamenda kumbo tukitazama taarifa zingine ambazo zinahusiana na zima la uzalishaji wa chanjo aspen inakusudia kampuni ya aspen inakusudia kuongeza uwezo wake wa utengenezaji wa chanjo 9 hadi dozi bilioni 13 kwa mwaka ifikapo februari mwaka24 kutoka kwenye pato la sasa la dozi la uh, karibu milioni 20 kwa mjibu wa mkurugenzi wa kampuni hiyo kampuni yautengenezaa dawa yarm ya, ya afrika kusini inakusudia kuongeza uwezo wake wa utengenezaji wa chanjo ya hadidozi bilioni moja kwa mwakaifikapo wakati huo na dozi karibu milioni mo hapo itaweza mkurugenzi mtendaji wa kampuni hiyo ameeleza shirika la habari la lar hapo jana jumatatu aspen inafanya hatua za mwisho za utengenezaji wa chanjo ya johnson and johnson ya uviko 9 chini ya kile kinachoitwa mkataba wa kujaza na kumaliza lakini mkurugenzi mtendaji stephen sad alisema katika mahojiano kwamba makampuni yaliyakaribia ya, kutangaza mpango mpana zaidi wa aspen chini ya leseni ya kuzalisha chanjo ya jnj ya uviko 19 waendelea kuhisikia idha kiswahili ya sps tukiwana migode a migerani kwasa tutazame kile ambacho kiko katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wa nrl ambapo mchezaji wa penrith penthers tyron mas na hatima yake itajulikana hii leo kwa mradhi hapo kesho na bodi ya mkutano huo baada ya kusimamishwa katika mchezo huo kwa sababu ya kukiuka hatua pamoja na sheria na mwelekezo wa kuweza kutumia mitandao ya kijamii na kile alichoweka baada ya final ya mchezo huo mchezaji huyo mwenye miaka 2 alitozwa faini ya dola 7 na mchezo nrl pamoja na wenyewe kuweza kumwekea adhabu zingine ambazo bado hazijawekwa wazi na nnasubiriwa kuona hatima yake ifikapo kesho katika mchezo wa tennis uh, tennisln amesema kwamba mchezaji alex demeno ataongoza kikosi cha australia katika mwezi, mchezo wa mwezi ujao wa davis daviscap katik ambao tafanyika ulaya milbu jordan thomson alexpopri pamoja na wengine uh, kama john pc watashiriki na kusafiri pamoja kuelekea turin ambako atashindana dhidi ya croatia na hungary t25 ya mwezi wa novemba na katika taarifa zingine ni kuhusiana na tetesi za usajili ambazo zinaendelea kumzingira mchezaji wa Mkiungo wa kiungo wamazungumzo kati ya na kuhusu mfaransa huyo kusani mkataba mpya yamesimamishwa mpaka mwezi aprili na wakala wake moraa io ni kwa mjibu wa taarifa la jarida laa la, la uhispania wakati wa ubeki wa kushotowabrazlal mwenye miaka33 ameambia kwamba ataondoka klabuni hapo mwishoni mwa msimu huku huenda akatua katika klabu ya Fluminense ya nyumbani kwao brazil iyoni kwa mujibu wa taarifa ya naional na catalan na klabu ya everton na westham ni miongoni mwa vilabu vinavyomwania winga wa inter milan evan peresic mwenye miaka th- kwa mradhi 3b hata hivyo klabu vya ligi vya ujerumani bundesliga navyo vinaonyeshania ya kumtaka croatia huyo nam tukiangalia hali ilivyo katika utabiri wa hali hewa tuanzie mjini ambapo kwa sasa n j 8 wakati 31 m 179 332 tukilekea kule r ni 128 wakati kwa sasa mjini yd ni 17 ni zikiwa ni 171 na Perth kwa sasa i166fziara isipokuakuwatakia kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa makala mengine manasalia yanayokuja muda usio mrefu waendelea kusikia kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata