unasikiliza idha ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata so, taarifa zaidi zaidikupitiamkwausa karibu ntena katika makala ya kiswahili ya sbs huku na migode migerana tukaleta makala kutoka studio za sbs na mtandao neno nenonemba ni sbsu mkwajuu swahili ijumaa wiki hii wakazi wa jimbo la victoria ama majiji la melbour walipewa uhuru wao baada ya muda mrefu wakuwa chini ya vizuizi vya uviko kumit ikisemekana kwamba ilikuwa ndio vizuizi virefu zaidi duniani vya uviko 19 na katika simu tunaye kiongozi wa wajemii wa tanzania pamoja na mkaji wa victoria bwanahabib chza tunazungumza naye kwa sasa hujambo bwana habib nam uhuru ambao mepewa hivi karibuni mmeupokeaje na ni kitu mikuwa mnatazamia ama tayari mkuwa mshazoea maisha chini ya vizuizi um, kusema kuzoea ni nai <laughs> <laughs> <laughs> kubwa sana hisipokuwa ilibidi tufuatilie tufate sheria tu za serikali lakini watu wengi wameelewa ni umuhimu wa ku, ku, kuwepo sisi ndani lakini watu wengi walikuwa vile vile wamechoka tumeona foleni zilikuwa ni ndefu sana usiku wa kuamkia ijumaa kwa upande wako hali ilikuwaje nyumbani uh, nyumbani tu, tumeshangilia kwa kweli tume tulikuwa tuko macho hapa <laughs> na watu wengi na majirani na kweli walifanya mpaka firwx na nini na watu wamepiga miziki utafikirilini kama kukaribisha mwaka mpya mwaka mpya kabis Uh, na k- nana watu walikuwa na orodha ya vitu ambavyowikua anataka kufanya vya kwanza baadhi ni kuenda kumtembelea kinyozi baadhi ni, ni kuenda katika sehemu zingine za burudani na wengine ni katika sehemu zingine za kujitunza binafsi kwa upande wako w binafsi ni vitu gani ambavo likunatazamia kufanya punde baada ya kuondolewa hivyo vizuizi um, mimi binafsi kulikuwa na ndugu wa uh, mke wangu ambao tulikuwa tujawaona muda mrefu tiyo, Uh, tuende tukawaone mama mkwe alikuwa tukuwa hatujamwona muda mrefu tukamwone yeah. kwa hiyo ilikuwa ni kuonana kwa kweli kuna watu hatujaonan nao muda mrefuasema <laughs> mm. yeah. yeah, na kuna madeni mengi ya kulipa kwa, kwa, kwa, kutembeleana kabisa kuna watu uh, mabibi na mababu wajukuu wamezaliwa awajawaona <laughs> <laughs> meziingikwahio <laughs> uh, uh, kulikutembeleana na watu kutoka nje hata kukaa tu kwenye wanaona you know, kwenye mgahawa ilikuwa ivekuwa kipu kipya kabisa kabisa yeah. na kuna kama kiongozi wa jamii pia kunakuwa na majukumu ya kuweza kutembelea wanachama kuona wanaendeleaje kusema sasa eh, inabidi sasa gari anze kuguzwa tena Ah, ndio tunawasiliana kwenye mitandao na vile vile kama nilivyosema kwenya mahojiano yetu yaliyopita ah, tunajitahidi kufanya kitu ambacho kitawajumuisha watanzania ambao wengi hatujaonana wakaribuni takriban mwaka sasa kwa kweli hapo kabla ikua mamedokea a wtuiame lakini kwa kama kawadamazigayo tami kma livokua kabaaamakuendesha bi taendesha miaka tano miaka sita ukipata tena unarudi tu barabara ni sawasawa a yeah, ni kwamba ni amen. kwa upande mmoja ni kama kuendesha baskeli lakini kwa upande mwingine kuna uhuru una masharti sehemu nyingi ukitaka kuingia lazima uonyeshe ile wanaita hiyo green card kadi ya kijani umeona kwa hiyo uh, kutakuwa na masharti tofauti tofauti na bado katika kama majumba ya starehe au Restaurant. kuna namba bado kwa hiyo watu inabidi wafanye kabla hawajaenda na vile vile hata <laughs> kama ulivyosema mwanzoni vinyozi na wenyewe bado <laughs> kulikuwa na saluni hizo kuna foleni kubwa sana kwa kweli kwa hiyo mm. itachukua muda ku, kurudi kwene nomo lakini bado tuna tunajuliana hali na ku moo wamba usiwe na haraka tunabkabisa na <laughs> De, La, pia kingine cha kuendelea ambacho kinakuwa na wasiwasi kidogo ni kwamba licha ya vizuizi hivyo kuondolewa idadi ya maambukizi inaendelea kuwa kwa hiyo kama viongozi inawapa ama inawakosesha usingizi kiasi gani mkiona um, kila siku takwimu zinaendelea kuongezeka badala ya kupungua inakuwa mna kazi ya kiasi gani kuweza kuelimisha jamii kuhusiana na hatari ambazo zipo licha ya vizuizi kuondolewa bado tunafuatilia na tunatoa uh, maelezo yanayotolewa ya na serikali kwamba tuendelee kujikinga na kwamba kuchanja hizi chanjo zote mbili sio kwamba ndio mwisho au hutapata ugonjwa uh, wa uviko kumi na tisa utaupata lakini hautakuathiri kama vile mtu ambaye hajachanja kabisa kwa hiyo bado tunaendelea na uh, elimu ya kuweza ku uh, kuelimishana ya. na kuna wengine walichukua muda a kuchanja lakini wengi sasa hivi wamechanja kama ile ililei mkutano wetu ule watu wengi waliupokea kwa, kwa, kwa kwa kishindo na furaha kubwa sana walielevishwa na wataalamu wetu na wengi walifanya maamuzi ya maana tunakaribia kufunga mwaka miezi ni michache sana ambayo inasalia mwaka kukamilika mm. ni yapi ambayo wanajumuia wa tanzania watazimi wa kutoka kwenu viongozi hususan baada ya vizuizi kuondolewa na sasa kusema kwamba waanze kujiandaa kwa, ni kwa nini uh, kwa kweli kama kawaida kwa sisi hapa kwanza kutakuwa kama watanzania wamba wanasikiliza kutakuwa na mkutano um, mkuu wa chama ambao kutakuwa tena na uchaguzi mwaka huu vile, vile baada ya hapo kutakuwa na um, taish tunaita mwisho wa mwaka sherehe ya mwisho wa mwaka ambao huwatijumuisha watu wote kwa hiyo hicho ni kitu kimoja ambacho uh, jumuia watanzania hapa wa na Yani. bwana habib asante sana, sana kuzungumza nasi na hongera siuu tukupongeze ama, <laughs> ama, ama ni ni la kawaida karibuni kama vile wengine wa walivyotangulia kuanza pata uhuru bsasananyii mepata uhuru tuone hali itavyoendelea kuwa kundi, kwa kujilinda nam huyo ni bwana habib chanz mwenyekiti wa jumuia ya watanzania wanaoishi jimboni victoria akizungumza nasi kuhusiana na swala zima la vizuizi ambavyo vimeondolewa kumaanisha kwamba wamepata uhuru wa kuweza kujumuika na kutembea kama ilivyokuwa kabla ya vizuizi kuwekwa jimboni victoria lakini hata hivyo bado kuna wasiwasi kuhusiana na ongezeko ya maambukizi jimboni victoria ambako kama amesikia katika taarifa ambao zimeoletea ni kwamba takwimu haziendelei kuleta shangwe kwa upande wa wale ambao wanakabiliana na janga hili la covid-19 na mauviko 19 mengi zaidi basi kuusiana na hili tembeleni tovuti yetu sbscau mkwajuu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata