unasikiliza idhaa ya kiswahili ya b uendelea kusikia kiswahili ya sbs ukiwa na maigori ya migerano katika studio za sbs na mtandaoni anan ambao ni sbscumkwajuu wiki iliopita ilikuwa ni wiki ya uelewa wa maswala ya mchezo wa kamari ambao unajulikana pia kwa ama, kama gaml kwa kiingereza upata uwelewa zaidi kuhusu swala hili tulizungumza na afisa kutoka shirika linalosimamia masuala ya matatizo ya michezo ya kamari katika jamii zenye tamaduni mbalimbali jimbo south jimbonibna patric nyembo katika mazungumzae tulianza kwakumuuliza bwana nyembo wiki hiyo ya uelewa wa kamare ni nini na nama inahusu nini umhimu pia ni nini wa skiza kutoka kanda ya afrika mashariki basi taamba radhi kidogo kiswahli ambacho waweza kusikiza itakuwa ni kile cha maziwa makuu ni kusema mchezo ya bahati kutuonyesha juu ya mchezo ya bahati jo iu juma tuko nayo ni juu ya nini ni juu ya kutufungula mashikio na macho ile mchezo ya bahati ile mchezo ya bahati hakuna kitu kenye kili utaweza kupata hakuna ela ile utaweza kuwina hakuna kuwina ile kwako ku ni kupotesha pale hii juma baneweka juu ya kutoonyesha tufanye atension ya gambling inaalabisha batu mingi gambling ni malari ya kichwa kuko gambling ya kucheza juu ya kujifurahisha sasa kama unazoea ile kwanza kucheza hayo itakufikisha mkipimo pakuacha inakuya nguvu sasa ile mu english tunaita juu ya nini itakupatia ile butamu ile zoezi ya kwanza kucheza hata bule kisha utafika mkipimo ya kwanza kucheza unaanja kutosha hela na ile hela utatosha italumisha kabisa wepeke voo viletanja kisha inalumisha tena watoto bibi jo kwa maana leo dunia kwa kuangalia manamuna mingi yenyewe yenyewe inalabisha bichwa ya batu ela mafamile jo bana banaweka ishiku ya gam, yaaay ni kusema tu kutukumbusha mchezo ya bati hakuna kitu kya kawaida kya kwezi kupata ninawaza mimi mishikujipresente mimi miko natumika sw mkubwa juu ya kutunza batu magonwkuna na tofauti za michezo ama mchezo wa kamari australia kuna mashine watu wanazotumia kucheza almaarufu kuna kucheza kamare kwa mashindano ya farasi na matukio mengine michezo na pia kuna pia michezo ya kamari mtandaoni ambayo ni kama ni janga kubwa zaidi ambayo wataalam wanajaribu kudhibiti je tueleze kuhusu madhara ya mchezo wa kamare mtandaoni kwa familia na jamii pana ya kweli aina mingi ya gambling ko mifano mingi ya aling bengine banaweka ela yabo kufutubolo bengine banaweka hela yabo kumashini bengine zaidi batu ya kutoka kwetu wanawake na wanaume wanatia kuile loto na engine iko kumatelefon ile michezo banatia michezo ya kwa chana ile utanza kutosha kiloko kisha iko nenda na kupanda wakati tulikuwa muovid wadada na wababa watoto wanacheza mingi gambling kumaoe kuma phone kuma internet na ile inatosha fuyo na manunguniko mingi sana mmajama maneno kani balitosha ela mingi kabisa saa zingine ile ela unatosha ni ya kuzia watoto chakula au vitu ya kudia na vyoku masomo kama unatosha vile unalumiza wepeke kisha unalumiza na jamaa yako na umo tulikuya mmugini mu, ya kizungu tunazoea tu kujifurahisha kujifurahisha hatu sasa uko gambling ile utacheza ya muzuri kama utoshe ela wakati unaanza kutosha hela unaanza kuwa na masikitiko juu ya ile hela ile anglais tunaita stress ni mambo inaanja ndani ya kichwa yako mchezo yote ya gambling aina mubaya juu ya kujifurahisha sasa wakati unashinda kuishimamisha uba ya kucheza inaanja kupanda na butamu ya ela inanja kukuvuta ile kuna kwa mambo jo pale sawa sawi tuko na namna ya kumisaidia kama muna kwa vile na mambo ya gambling kuko mafashi kule kwetu banaita problem gambling services iko apa muzima tuko tukona manamba yetu unagoogleuuluaoeamblig unakamatile manamba unaita na kama unaita sisi tutakuya kukusaidia ni mambo inakamata kichwa mpaka saa vile alkol inakamataka kichwa mpaka saa vile drag ikunakamata ni malari sa malari yote na kama muko na mutu mwenye ile malari mujamaa mupike singa ile telefone munatuma kule kwetu ku makazi yetu tutangara namna kumisaidia bamingi balingia kule lig au vile tunaita mukiswahiri mchezo ya bati mwii muda ya covid ba mingi balingia kule badanja kucheza na matelefone plus mushifanye vile tuna tunamiita mwebote mutafute ile simu mupike mkwe kuma ofisi yetu na kama mnakuwa munakwakumaofisi yetu tutangali namna kutengenesha iko teketeke kona mkulu na katika banenda banakukata banakushona kila muntu napita balabalani batona simba nakata mukulu kama kichwa inanja kualabika pakuona iko nguvu kabisa pale kama unaona nduku eko na pasipo kupumuzika kama unaona mtoto anacheza pasipo kufumuzika ni kusema kuna kwa mambo mshikweli naye washiwashi munampatia ile banaeta mulugo ya kiingereza vie munangaria namna gani mutezi kumunganisha na bali bapofeoal sa shie benye tunaangalia ile maneno ya kutunza ile muchezo ya bati mchezo ya baati kame na pita inakuya maneno ya kichwa mpaka saa vile mwenda bazimu jo pale dunia mozima banaweka tuna misi banduku na badada ule ote eko na ile ashita weza koisha yo ye peke akuye kwangaria shie baprofessioal kuko ba dokta kuko bakansela batu ya maina yote balebatezi kumisaidia na government anesa kuweka ela juu ya kumisaidia mukuye mukuye mukuye na ofisi yetu iko ngambo ya Campbellan hospital huku kwetu ku sydney na tunangaria tutawezi kongea kumatelefone tutezi kongea kumatv uh, tv kisha mpezi kwakutona ku maofisi yetu tuko hapa juu ya kusaidia nusasl yote muzima fashi wiko tutakuya au tutakwita kuangalia ku maofisi yetu au sa wakati hapa sasa tuko na covi tutatumia zaidi masinga juu ya kumisaidia hapana kushikia haya ni mambo ko na kamata kila mtu na mipeke hapa wakati milifika kulibakia kilokoninge mwle njia barasikyangu tulikwa nabo bengine banabakira mpaka kuile njia banashinda kutoka wanduku tuna misii mukuye tena kutwangalia kutafutele matunzo mushishikie aya mbitu inawezi kubamba kila mutu miye nduku yenu mina misii mukuye mutafute matunzo kuluaemblg kwa ndugu wa dada watoto tunampikia tena aksanti sbs swahili ule eko nafanya nguvu vuu ya kutupatia mameseji yote ilekonapita mkila wakati pl mushikile radio ya sbs mwangare tv ya sbs jokule tuko mambo yote ya kutoka kwetu na ile na toangali a apa australie aksenti tena kua sbs sikowandu kwetu wote oyaliko natumika ku sbs banafuana ya nguvu siku zote abalale bosiku na mutana ju kutupatia maneno yote longo napita duniani mozima na kwetu bila na apa kwetu ku australie precisement monwsuwl No. bnyembo wapo na taarifa hiyo akiwasihi wanajamii yowote iwapo unaehisi una changamoto ama una tatizo la kamari ya kupindulia ama kama ungependa tu taarifa kuhusu namna ya kudhibiti mchezo huu ama jinsiunavyocheza ama kama kuna rafiki ama mwanafamilia ambaye ana changamoto kama hizo bila shaka, kupitia huduma hiyo na iwapo unahitaji msaada huo basi tembelea tovuti hii ablin hlp gu nitarudi atena www gablin pia kwak piga simu kwa namba hi moja nane sufuri sufuri nane tano nane nane tano nane nitarudiatena moja nane sufuri, sufuri. Nane, tano nane, nane, tano, nane shukran tele kwa bwana patric nyembo kwa taarifa lizochangia na shukran pia kwa bwaa beta tungandame kutoka idhaa ya kifaransa ya sbs kwa kufanikisha makala haya tembelea tovuti yetu sbs twalikomdete u mkoa iswahili kwa makala haya na mengine mengi tuliochapisha pale pamoja na ratiba ya matangazo tunayotoa je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye kwenyeapple google spotify au popote pale unapozipata