unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs wasikia a kiswahili ya sbs nakonamigode a migirano nai hapa ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa chama cha tional ambaye pia ndiye kaemu waziri mkuu banab joyce ameweka wazi baadhi ya taarifa ambayo chama chake kiliafiki na chama cha chabal afiki kupunguza uzalishaji wa hewa chafu kwa kiwango cha sufuri kufikia mwaka ambayo ilijumuisha uwekezaji kwa kanda kusaidia katika mageuzi hayo hayoamesema kwamba mitindo ya kimataifa, kimataifa ni sahihi kuna mahitaji ya kuwa na mapato sambamba kwa kanda ya australia chama cha nationals ckirafiki makubaliano ya kutojumuisha uzalishaji wa hewa chafu kutoka migodi makaa nchini australia na pia maka, makayo kuchomwa yanapofikia kule china enga stella ndiye waziri mkuu kwa mradhi ndiye waziri wa nishati na kupunguza uzalishaji wa hewa chafu anasema kwamba anasafiri na waziri mkuu scott morrison katika kongambano la mazingira mjini glasgow alikuwa kueleza shirika la habari la abc amesema kwamba tumekuwa tukiliandaa hilo kwa miaka kadhaa jinsi tutatumia hela hizo tukiweka kipaumbele muhimu kwa teknolojia kama hydrogen safi uzalishaji mdogo wa vyuma kutengeneza upya udongo wetu uwezo wa kuingiza kaboni na kwa kutumia matendo mazuri ya kilimo kunasa kaboni na kuhifadhi kuhifadhi nishati pia hizo ndizo teknolojia tunajua ziwezipunguza uzalishaji wa hewa chafu tuko australia ila kupunguza uzalishaji wa hewa chafu kote duniani inatarajia kwamba serikali imetoa bilioni ishiri za dola katika miaka kumi ijayo kuweka australia kwa njia ya kuwa na uzalishaji sufuri kufikia mwaka e kupitia matumizi ya teknolojia na idadi ya wagonjwa wapya wanaohudumiwa katika taasisi ya utaalam mkubwa duniani ya nchini australia imepungua kwa muda wa miaka kb na kusababisha hofu miongoni mwa wataalam kuwa vizuizi vya covid vimewazuia wagonjwa kufanya vipimo vya ngozi kuna wasiwasi ma kupungua kwa asilimia ishirini ya wagonjwa wapya katika miaka bl iliyopita kunaweza shuhudia ongezeko kwa maisha yanayopotezwa kwa sababu ya ugonjwa huo katika miaka ijayo profes georgina long ni mkurugenzi mwenza wa matibabu katika taasisi ya australia amesema utambuaji wa mapema ni muhimu kuzuia saratani kusambaha katika viungo vya ndani ya mwili If anasema melanoma zikitambuliwa mapema zinaweza tibiwa tiba ni rahisi inahusu upasuaji kwa melanoma ya mapema na watu wanaweza kuwa na maisha mazuri ya kawaida hata hivyo kama melanoma zinakamatwa mapema na kama mlanoma inasambaa zaidi ndani ya mwili inaweza kuwa mbaya zaidi watu wnahjkutamblmpemaweza kutambuliwa mapema naweza kuchunguliwa mapema kwa jinsi ngozi ngozianavyobadilika nakama nawasiwasi kuhusu lolote lile wanastahili kuomba msaada na kuweza kufanyia uchunguzi na timu ya matibabu utambuzi mapema ina kiwango cha juu zaidi cha duniani na pia ina vingi vya zaidi vya zaidi saratani watu wenye miaka ya taarifa hii bila shaka skiza, makala maalum mamala tumeandalia kuhusianana swala so zima la saratani ya ngozi ambayo inasababishwa kwa sehemu kubwa na jua kali pamoja na maswala mengine kima ya kimazingira bilashakaot hayo baada ya tarfa mbaztudiutaame taarifa zingine nchini hususantri ambako kumerekodiwa kesi mpya za maambukizi ya c9 wakati watu wengine kminbili wamefariki kuhusiana na virusi hivyo zaidi ya watu 7b jnvitoria ambao ni wagonjwa wa virusi hivyo bado wanaendelea kupokea huduma hospitalini na miongoni mwao ma a katika vyumba vya wagonjwa maututi ambako wengine h kati yao wanatumia huduma ya mashine kuweza kupumua na tukisalia potoictoria ni kwamba asilimia ya umma wa victoria kwa sasa wenye watu kumina, kumina na zaidi wamepata chanjo kamili na katika tariasafa kuusiana na jimbo la magharibirliambalo limekaza vizuizi vizu vyake zaidi vya mipaka na kupiga marufuku wasafiri kutoka tra naa na kuanziawiki ijayo ambao hawajapata chanjo kiongoziwa jimbo hilo atawasilisha taarifa mpya ma sera mpya ya chanjo ya uviko 9 kwa wasafiri ambao wanawasiri Kati kutoka sehemu ambako ni za hali ya juu pamoja na za hatari zaidi kuanzia ijumaa ijayo kwa mujibu wa taarifa ambayo imetolewa na serikali huko miongoni mwa sehemu ambazo zinazingatiwa kwamba ni za athari ndogo sana ni nitamania kusini ustralia na wilaya ya kaskazini ya australia tukitazama taarifa zingine ambazo tumeandalia ni kuhusiana na lile kongamano la cop 26 ambako wakuwa mataifa wanakutana kwa ajili ya mkutano wa tabia nchi mjini glasgow mjadala mkubwa utaangazia mipango ya kupunguza matumizi ya mafuta ya petroli kama namna pekee ya kuheshimu ahadi zao za kulinda sayari ya dunia na tukitazama ineaoikwamba wakuu hao wa mataifa wanaokutana kwenye mkutano huo unaoanza leo hata hivyo bado wameshindwa kuweka sera zitakazozuia ongezeko la joto ulimwenguni kuwa chini ya kiwango cha joto cha nyuzi mbili hali inayochukuliwa kama mwendelezo wa kushindwa kutekeleza makubaliano yaliyofikia katika mkutano wa kilele wa paris miaka sita iliyopita kuhusu mabadiliko ya tabia nchi tukielekea barani afrika tuanzie kule nchini ethiopia ambako wapiganaji wa tigrey nchini ethiopia walisema kwamba jumamosi kwamba wameuteka mji muhimu wa desi katika eneo la amhara ambapo maelfu ya wa amhara wametafuta hifadhi kutokana na kuongezeka kwa mapigano wapiganaji hao walivisukuma vikosi vya serikali ya ethiopia kutoka desi na kuelekea katika mji wa combulture getachoreda msemaji wa kundi la Tigre, peoples liberation front tplf aliambia shirika la habari la reuters kwa njia ya simu ya kupitia sateliti kutoka eneo lisilojulikana alisema vikosi vya tigre vimewakamata wanajeshi wengi wa ethiopia legesatulu msemaji wa serikali ya ethiopia hakujibu mara moja ombi la lar la kumtaka kutoa maoni yake na shirika hilo halikuweza kuthibitisha uhalisi wa madai hayo ya kundi hilo la tplf tukilekia katika taifa la jamhuria ya kongo ambapo ugko chini ya shinikizo la kuimarisha usimamizi wa misitu na kupunguza kasi ya ukataji miti ambayo imeongezeka maradufu katika mwango uliopita kulingana na takwimu za umoja wa mataifa waziri wa mazingira wa kongo jamhuridooo alisema ahamisi kwamba nchi hiyo inakusudia kupiga marufuku usafirishaji wote wa magogo na kutekeleza hatua zingine ili kupunguza tishio kwa msitu wake wa kanda ya joto unaovuta hewa ya kaboni ikiwa ni sehemu kubwa dhidi ya mabadiliko ya hali ya hewa makazi ya sehemu kubwa ya msitu wa pili kwa ukubwa duniani iko chini ya shinikizo la kuimarisha usimamizi wa misitu na kupunguza kasi ya ukataji miti ambayo ameongezeka maradufu katika mwongo uliopita kulingana na takwimu za umoja wa mataifa ya ya kwa wa mchezo, mit- EBL, ambapo, kulkwana, Chapo, ni kati mechi city endel kusia wageni wao aawliasasi liverpool wakatoka sare ya kufungana magoli mawili kwa mawili dhidi ya bri na nwcasl na hela zao zote wakapokea kichapo cha magoli matatu kwa sifuri kutoka, kutoka kwa vijana wa stafuwa brid chel wakatincity nao pia hela zikuweza kuwazuia kichapo kutoka kwa cristoal ambao kuwa anafunzwa na bwana patrick viera alikuwa nyota wa zamani wa arsenal pamoja na mancity akaweza kuwacharaza pep pepgdiola na kikosi chake magoli mawili kwa sfuri, vile vilevile berny ikakaribisha vijana wapya katika ligi kuu ya uingereza bnfod ambao wamekuwa wakisababisha mishtuko mikubwa katika ligi hiyo kwa kuweza kuacharaza magoli matatu kwa moja bila huruma wakaitnam nao wakapigwa kichapo cha umba mskitini magoli matatu kwa sufuri kutoka kwa kwamuda so mrefu basi itakuwa zamu ya Norwich city na Leeds united timu mbili ambazo ziko katika mkia kabisa wa ligi kuu ya uingereza kuweza kuamua nane atajizolea alama tatu katika mtarangi huo ambaporic kwa sasa ndio wa wanashikilia mkia kabisa katika ligi hiyo wakati villa na westam watakichapa hapo baadaye wakati wolves na everton nao wataingia dimbani mida ya Sik... alfajiri ya jumanne <muchos> tukiangazia hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa tuanzia mjiniyd ambako n kwa sasa 164b zikiwa ni 142 b 17 163 182 kwa sasa ni 132 vilevile wakati mbr ni 121 na Darwin kwa sasa nyui joto ni 281 na kufikia hapo tunala ziada katika taarifa za habari bakia nasi kwa makala mingine bana kujia muda usio mrefu kuhusiana na sa lazima la tabia nchi pamoja na lazima la saratani ya ngozi nchini australia waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata