uaskilzakaribu chana katika makala ya kiswahili ya sbs huko na migode migerano juuni hiyaleotukulete makala haya moja kwa moja kutoka studio za sbs na mtandaoninambao ni sbscu mkwajuu swahili kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika swala so zima la ruhusa kuingia nchini kwa watu ambao wamepokea chanjo kutoka baadhi ya mataifa ambayo serikali ya shirikisho imechagua mpango wa serikali yashirikisho wa kufungua nchi unakaribia ingia katika awamu nyingine waziri mkuu scott morrison ametangaza mipango ya kuwa wasafiri wengi na watu wenye viza kutoka ng'ambo waingie nchini baada ya karibu miaka mbili ya kutoweza kuingia nchini kwa muda wa miaka mbili wamefungiwa nje na wamekwama na hawakuwa na uhakika kama na wakati wataruhusiwa kuingia nchini tena ila kwa sasa waziri mkuu ameweka tarehe kwa baadhi ya watu wenye viza fulani kuingia nchini australia From the Fully visa will be able waziri mkuu anasema kwamba kuanzia desemba mosi mwaka 221 watu ambao wamepata chanjo kamili na wanastahiki kupitia viza wanazo wataweza ingia nchini in australia bila kuomba ruhusa ya kusafiri watu wanaostahiki ni watu wenye viza za ujuzi wanafunzi watu wenye viza za kibinadam watu wenye viza za muda za kufanya kazi wakati wa likizo yao pamoja na watu wenye viza za likizo ya familia kwanzia mwezi ujao wafanyakazi wenye viza za ujuzi wanafunzi wa kimataifa na wanaotafuta viza za kibinadam hawatahitaji ruhusa maalum tena kuingia nchini australia badala yake stt mri amesema watahitaji kupokewa kupokewaama kupokea chanjwo kamili na kuwa na matokeo hasi ya vipimo vya uviku 19 kabla waje nchini nchinianasema huu ni ushindi mwingine kwa wustralia ambao wamechanjwa ni ushindi mwingine kwa waustralia wanaotaka ona australia ikirejea katika hali ya kawaida tuliowahi jua kabla ya janga hili ameongezea kuwa kwa sasa kuna takriban idadi ya watu laki mbili ambao wamo katika vitengo hivyo vya viza wanaosubiri kuja australia katika mwaka ujao wa biashara bwana morrison tena my tenau naelewa kuwa tunatarajia takriban watu laki mbili wenye viza za ujuzi na vitengo vingine vya viza ambao tunatarajia watajaza nafasi hizi kama wote watajaza nafasi hizo katika miezi ya disemba na januari tutaona sina shaka kuwa kampuni za ndege zitatoa majibu chanya kwa swala hili na tutaona ndege nyingi hewani ajira hewani na pia ajire, ajira kwenye nchi kavu mashirika ya kibinadam na watetezi kama mkurugenzi mtendaji mkuu wa shirika la settlement council of australia oaustlia wright amesema hatua hiyo ni hatua katika mwelekeo sahihi na anasema ni taarifa nzuri tuna takriban idadi ya watu efu k um, wenye viza za kibinadamu ngambo ambao wamekuwa wakisubiri kuja australia kwa muda mrefu sana na hii ina maana kwamba wanaweza wasili na huduma zetu zinaweza wasaidia kuanza maisha yao hapa wanaweza anza jifunza kiingereza na kuanza kujenga mahusiano yao na wenyeji hawa ni waustralia wa usoni kwa hiyo hakuna haja ya kuwazuia kupitia mchakato huo wa makazi kwa muda mrefu zaidi kuliko walivyosubiri tayari wasafiri waliochanjwa kutoka japan na korea nao pia wataruhusiwa kuingia nchini kuanzia disemba mosi hii ni kwa, kwa nyongeza ya wasafiri ambao walianza kuja nchini kutoka singapore tangu t21 novemba mwakaw 221 waziri mkuu ameongeza kuwa hatua ya kufungua nchi itakuwa hatua muhimu kwa kuboresha uchumi wa australia baada ya janga anasema htu tunazochukua leo zinahusu kuimarisha upa upanaji wa uchumi wetu hatua tunazochukua leo zinahusu australia kutazamia mbele hatua tunazochukua leo zinahusu kupeleka australia mbele gabriela de sousa ni mchumi kutoka kamati ya maendeleo ya uchumi wa australia shirika hilo linajulikana kwa ufupi kama sida amesema uchumi umekuwa katika hali mbaya bila watu wenye viza za kazi anasema nadhani itakuwa muhimu sana kwa uchumi wetu tunajua kutoka wanachama wetu wengi katika sekta za migahawa vyuo ujenzi na makampuni ya uhandisi kuwa wamekuwa katika hali ngumu bila wafanyakazi katika uchumi na kuna hatari halisi kuwa miradi muhimu inaweza inawezachelewa hadi wakati nguvu kazi za ujuzi itakapopatikana kwa hiyo ni vizuri kuona matangazo haya yanayorejesha ya kujiamini katika sekta hiyo hata hivyo tangazo hilo limekosolewa kwa uhaba wake wa uwazi kwa jinsi hatua hiyo ya kufungua nchi itakavyotumika naibu kiongozi wa upinzani cristina kanneli amesema kwamba kimsingi serikali imefanya tangazo bila kuwa na mpango kwa sababu anasema tulichoona leo kutoka kwa scott morrison ilikuwa tangazo bila maelekezo kamili mipaka imefungwa kwa miaka mbili na bado tuna mpango wa kuifungua kwa uhamiaji tulichoona leo kimsingi ilikuwa tangazo bila maelezo kamili alisistiza naibu kiongozi wa upinzani christina kineli makala yaliandikwa na waandishi wetu masilia l na gode migerano kwa taarifa hii pamoja na mengine mengi zaidi ambayo tumepeperusha kabla na kuandalia pamoja na ratiba matangazo yetu basi tembelea tovuti yetu ambayo ni sbscoau mkwaju swahili waendelea kuskha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata