unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili waisikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerananahiyapa ni taarifa kamili ya habari wilaya ya ac imekuwa ya kwanza nchini australia kutoa chanjo kamili kwa asilimia 95 ya umma wayo wenye miaka 12 na zaidi dhidi ya uviko 19 taarifa hiyo imejiri siku moja baada ya tangazo kuwa asilimia 0 ya waustralia wa wote wenye miaka 16 na zaidi wamepokea dozi mbili za chanjo hiyo jimbo la linakaribia kufikisha asilimia 90 ya lengo ya chanjo kamili kwa watu wenye miaka 16 na zaidi wakati asilimia 89 na nukta 7 ya watu jimboni humo kwa sasa wamepata dozi mbili za chanjo dr sonya benet ni naibu afisa mkuu wa matibabu washirikisho amesema kwamba idadi kubwa ya watu ambao wamelazwa hospitalini na uviku 19 kote nchini australia inaendelea kuwa wale ambao wamepata chanjo moja au hawajapata chanjo yoyote kabisa Clearly, the high coverage anasema ni wazi ufunikaji mkubwa wa chanjo tunao kama nchi ndivyo tutaona virusi vichache vikisambaa na watu wengi zaidi wakilindwa pamoja na madhara machache kwenye mfumo wetu wa afya kwa hiyo tunawahamasisha watu wajitokeze alisema afisa huyo wa afya na wakaaji wa mji wa catherine wameondoka kidogo katika makatazi ya9kuanz9 mchana kwa masaa ya kati ya australia hi leo na kujiunga na mji wa darwin katika vizuizi ambako watu waliochanjwa tu wanaweza jumuika ndani ya jamii miji ya cahin na itaendelea kusalia katika hali ya vizuizi hadi usiku wa manane wa jumatauth8 novemb hali inajiri baada ya mamlaka wa Am, jimbo ama wilaya ya kaskazini kufichwa kulikuwa na sehemu ya yamwanamke mwenye umri wa miaka 21 aliyepatwa na virusi vya coi9 amauviko9 jana jumamoi 6, 6 novemba na alikuwa amedanganya kwenye cheti chake cha kuvuka mpaka huo afisa mkuu ama waziri mkuu wa jimbo hilo mi gana alisema kwamba mwanamke huyo aliwasili mjini daw kutoka queeland t29 oktoba na alikuwa ameishi katika muda wa siku nne jimboni victoria mwezi uliopita na kwa sasa inajulikana kwamba inawezekana kwamba ndiko alizopata uvya 19 because of this individual we are now expanding our investigation in gratadawn and there are now additional exposure sits so while itis great that we know where this outbreak came from anasema kwa sababu ya mtu huyu tunapanua uchunguzi wetu katika maeneo ya greta darwi na bila shaka tutaongeza na sehemu zingine za maambukizi vile, vile na tutaendelea kujua ni kwa nini imekuwa hivi na mlipuko huo umejiri kivipi na umekuwaje na kwa, kwa kila kitu ambacho tunatazama ni kwamba katika maeneo ya yaet basi yatakuwa ni sehemu ambako tutaweza kuangalia na yatafunikwa chini ya vizuizi vya muda wa ziada wa masa isha4 kuturuhusu kuweza kufanya ufuatiliaji wa watu pamoja na vipimo ambavyo tunahitaji kufanya maeneo ya e kwa sasa yako chini ya vizuizi kwa muda wa ma, kwa hadi muda wa usiku wa manane wa kesho usiku alisema bwana michael gana katika taarifa zingine tulekea victoria ambako mfuko wa dola milioni 44 umetolewa ukaweza kufufua ama kuweza kupiga jeki maeneo ya kati ya mji wa melbourne pamoja na wafanyakazi na watalii wanaotembelea maeneo hayo baada ya kufungwa kwa mara ya sita ama vizuizi vizu vizu vya mara ya sita katika mji huo hali hiyo pamoja na uwekezaji huo utatoa miradi tofauti katika sehemu za kati za mji na kuweza kuzirejesha katika hali ya maisha na itajumuisha dola milioni tano ambayo itatolewa katikati ya wiki katika sehemu ya watu ambao wataweza kupata vyakula pamoja na kujiburudisha katika maeneo hayo kwenye mfumo huo wa kuweza kupata marupurupu kadhaa kwanzia tarehe 1 novemba watu ambao wanaenda kuchangia chakula cha jioni wataweza kudai asilimia 30 ya bili yao ambayo itakuwa ni takriban dola 50 kati ya jumatatu hadi alhamisi kila wiki kiunguzi wa jimbo hiloamasema kwamba hali hiyo na uwekezaji huo utaweza kuwaleta watu pamoja na watalii wakazi wenyeji na pamoja na watalii kuwarejesha katika mji huo wa walb anasema huu ni mmoja wa mji mkubwa na mzuri zaidi duniani ni mmoja wa mji unaokuwa na hali tofauti na watu tofauti pamoja na unakuwa na ubora wake katika taifa zima na katika muda mrefu kabisa na kupitia madhara yaliyofanyika bila shaka na vidonda ambavyo vipo tunajaribu kuendelea kusaidia kwenda kupata uponaji kwa hiyo imekuwa ni changamoto kadhaa tulizokabilia nazo na tunaendelea kukumbatia hali zote za kuweza upona, kupata upanaji ila tufa, tuanze kurejea katika hali ya kawaida tuanze kurejea katika hali ya kutabasamu kuweza kuchangia vyakula mvinyo kahawa pamoja na tamaduni zingine zetu takriban marupurupu laki mbili zitaweza kutolewa kwa mahoteli migahawa pamoja na ba ambazo ziko katika miji katikati ya mji katika maeneo ya Ligon street southbank yalnstnrmelbusbanks South pamoja na maeneo ya lan tukiendelea na tarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sa tuelekee moja kwa moja hadi katika jimbo la ecoas ambako mabalozi wa nchi za jumuiya ya kiuchumi ya mataifa ya afrika magharibi almaarufu umekutana na waziri wa mambo ya nje wagini mjini Conakry, kabla ya kufanyika kongamano la jumuiya hiyo litakalofanyika hii leo jumapili kujadili hali ya usalama nchini gine na mali jumuiya hiyo imesitisha wanachama wa gne na kutaka viongozi wa mapinduzi kuachilia uhuru rais Alpha, Konde. viongozi wa mapinduzi wa kijeshi imetakiwa pia kuandaa uchaguzi mkuu na kurejesha utawala wa kikatiba nchini guinee kanali mamadi dumbia ambaye aliongoza mapinduzi hayo aliapishwa kama rais wa serikali ya mpito mwezi oktoba na kubuni baraza lake la mawaziri wa kuunda serikali inayoongoza nchi hiyo katika kurejesha utawala wa kiraia wanajeshi walipindua serikali ya rais alfa conde ambaye aligombea mhula watatu madarakani baada ya kubadilisha katiba ya nchi hiyo tukiendea taarifa zingine ambazo zinaajiri kwa sasa ni pamoja na taarifa katika taifa la Kamerun, ambako wafuasi wa kiongozi wa pili kwa kuwepo madarakani kwa muda mrefu zaidi barani afrika rais paul bia wa cameroon mwenye umri wa miaka 88 walisherekea kuwepo kwake katika uongozi kwa miaka 39 siku ya jumamosi bia ambaye amekuwa rais wa cameron tangu mwaka1982 ni nadra sana kuonekana na kule hadharani wafuasi cha Cameroon, Cameroon Movement, CPLM, wa chama tawala cha cpdm wamekuwa wakisherekea uongozi wa rais paul bia na kusema anaweza bado kutawala taifa hilo la afrika ya kati kwa miaka mingine saba kuanzia mwaka 225 bia alitangazwa mshindi katika uchaguzi wa mwak21 akiwa wamepata zaidi ya asilimia 80 ya kura mijini na vijijini kote nchini cameroon watu walikuwa wakiimba kusheherekea uongozi wa miaka 39 wa bwana bia na tukaendelea taarifa zingine ambazo zinajiri na kwa sasa tuelekee moja kwa moja hadi nchini ethiopia ambako mamia kwa maelfu ya watu wameendamana hapo jana katika miji mjimba, mbalimbali nchini ethiopia dhidi ya kundi la peoples liberation front maarufu tplf kwa ufupi huku serikali kuu ya nchi hiyo ikijipata chini ya shinikizo kufuata kusonga ma kufuatia kusonga mbele kwa wapiganaji wa kundi hilo kuelekea mji mkuu wa addis ababa wandamanaji hao walikusanyika kwa amani na kuapa kuliunga mkono jeshi la nchi hiyo dhidi ya kundi hilo la tplf linalopigania uhuru zaidi katika eneo la tigre lililoko kaskazini mwa nchi hiyo maandamano hayo yaliyopangwa na serikali pia yalielekezwa dhidi ya mataifa yanayotoa wito na wa kumalizika kwa ghasia baadhi ya mabango yalikuwa na ujumbe uliosemeka kuwa hatutaki uingiliaji wa mataifa ya kigeni serikali ya nchi hiyo ilitangaza hali ya dharura siku chache zilizopita na kutoa wito kwa raia kukabiliana na kundi hilo la tplf na muda wasio mrefu bila shaka unaweza uchambuzi wa kina kuhusiana na suala hilo kutoka kwa wataalamu a maswala ya kiusalama barani afrika asikiza idhaa ya kiswahili ya sbs kutoka studio zetu za sbs na kwa sasa hii hapa taarifa ya michezo tukianzia katika mchezo wa raga ambapo mchezaji wa timu ya taifa ya australia australiawaabs en het pety amelazimishwa kustaafu kutoka mchezo wa kulipwa wa baada ya kukabiliana na matatizo ya kiafya kwa upande wa majira ya kichwa aliyopata katika mchezo huo mchezaji huyo ambaye amecheza maraus mara pamoja na kuwa na umri wa miaka 32 aligongwa katika mchezo wa, huyo, mchezo 38, 38, wa, 132, katika mchezo wa cup dhidi ya mwaka jana na kushindwa kuweza kurejea katika mchezo huo pia katika msimu wa wambolikuanawakilisha timu ya Melbourne rebels kneba ya wapenda michezo wote tunamtakia tu upanaji wa haraka pamoja na kuimarika kiafya katika siku zijazo tukina taarifa zne za michezo tukni moja kwa moja katika mchezo wa tenis, ambapo australia itacheza katika nusu fainali ya kombe la dunia la0 baada ya kumcharaza west indies david Warner alikuwa na mikimbio 9 katika mechi hiyo ambapo alikuwa ni mmoja wa wachezaji ambao walikuwa na Ma, na mkimbio ya hali ya juu sana na kiwango cha juu na alisaidia timu kuweza kuongoza ush, kupata ushindi huo katika mji wa falme la kiarabu la abu dabi hapo jana na udha wa timu hiyo aran finch amesema kwamba bwana bwanawona alicheza kwa umahiri pamoja na uzito mkubwa sana anasema really alianza to... vizuri na kuweza kumwingiza mmah katika mchezo huu haraka sana na kuweza kumruhusu kwa muda mrefu kuweza kujionesha na kuonesha namna kwamba hana shaka kwamba ye ni mmoja wa chezaji bora kabisa katika siku za hivi karibuni pamoja na kuelewesha watu kuweza kuelewa kwamba huyu ni mchezaji mzuri australia imeingia katika nafasi hiyo ambapo inasubiri nyingineitakayochuana nayo katika nusu fainali ya mchezo huo wa t ya kombe la dunia ambayo inafanyika kule abudabi katika falme za kiarabu na katika taarifa zingine za michezo mustrlia dckoth amecharazwa katika mchezo wake wa tenis dhidi ya mchezaji hapo bwana hubert hke katika seti tatu zikiwa ni s2 na75 kwa sasa baada ya kucharazwa katika mchezo huu ni kwamba anaondoka na bwanaubert akiendelea katika nusu fainali ya michezo hiyo ya king cap na katika taarifa zingine ni kuhusiana na kombe la bilyjean cap ambalo limemekamilika kwa upande wa mchezaji wa australia ila tomyenovich ambaye aliweza kucharazwa na storm sanders wate huli wakicharazwa na wapigazani wao wa uswizi katika jiji la prague ambako wote hawo walichapwa na bwana dawot alipigwa katika dimba la paris masters katika michwano hiyo ya raga tukitazama kwa haraka taarifa zingine za michezo kwa upande wa soka la uingereza ni pamoja na kichapo kilikuwa kinachotarajiwa cha manchester manchei dhidi ya Man city cha magoli mawili kwa sufuri dhidi ya wenyeji wapiga kilele kama wanavyojulikana na newcastle wameendelea kujimarisha katika ligi hiyo ya uingereza baada ya kutoka sare ya moja moja momoa hii wakatiwakapata ushindi wa goli mbili kwa moja dhidi hata hivyo ushindi huo haukutosha kuweza kulinda kazi ya mwalimu wao mwalimuwaoambaye agwaa alifutwa kazi muda mfupi baada ya matokeo hayo ya ushindi huo na nahl nao walipoteza fursa ya kuweza kuongeza nafasi yao katika ligi kuu na kilele cha ligi kuu ya uingereza baada ya kutoka sare ya goli moja kwa moja wakatic yaric akaendelea na michezo yake mizuri na umari wao kuweza kuonyesha ushindi dhidi ya wolves magoli mawili kwa sufuri muda usio mrefu itakua nizamu yakuingia dimbanihiiwakichapa hidi yac wakiwaalika na nao kukichapa muda usio mrefu vilevile taamahali ilivyo katika utabiri wa hali hewa mjini kwa sasa nyui joto ni 18 wakati u ni 135 b zikiwa ni 3 wakati 838 wakati2 nam ni 157 wakati oo ale9 ufia ziada sipokua kuatakia uskvumwema katika makala mengine ambayo nakujia muda usio mrefu aje unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata