unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili karibu tena katika makala a idha ya kiswahili ya sbs ukona migode migerano tukete makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anoni ambayo ni sbscomau au swahili kama kawaida uzapata makala haya pia kwenye ukurasa wetu wa facebook anani ambayo ni facebookcom Mkwaju, sbs swahili kwa sasa tuzungumzia zima la michezo na kuweza kupasha misuli pamoja na swalazima so la kuweza kujipa afya njema kupitia michezo mbalimbali mbali, hapa nchini australia australia ni nchi yenye tamaduni ya michezo na moja ya njia za kusisimua za kujumuika katika jamii ya australia ni kupitia vilabu vya jamii vya michezo ambavyo hutoa faida kubwa ya kiafya na jamii kwa kila mtu anayehusika hivi ndivyo nasali jua kuhusu michezo minne maarufu zaidi nchini australia australian rules kwa kifupi furi ilizidi kupangwa na kujumuishwa jimbon victoria katika mwisho wa miaka ya 1850 kama sehemu ya kuhakikisha wachezaji wa mchezo wa wanaendelea kuwa katika hali nzuri kiafya katika wakati wa msimu wa majira ya baridi leo mchezo wa oy rules huchezwa na zaidi ya watu milioni 125 kote nchini mchezo huo una mashindano ya wanaume na wanawake pia hwavutia watazamaji wengi kuliko mchezo mwingine nchini australia shirika la australian ootball international au afi lilianzishwa kukuza na kuendeleza mchezo wa waoy rules kimataifa na katika jamii zenye tamaduni mbalimbali nchini australia mkurugenzi mtendaji brian lrk amesema shirika la afi lina lengo la kuwawezesha watu na jumuia kupitia spoti na kila mtu anakaribishwa kujiunga kwa hiyo kama unatoka afrika kusini kama unatoka marekani ya kusini asia pasific ulaya njo ushiriki katika mchezo wa af nitakufuza jinsi ya kucheza moja ya vitu ambavyo huwa tunawafannyia wageni huwa tunawahamasisha wanaume na wanawake waje na huwa washiriki katika mchezo ambao hauhitaji kugu sana na hivyo ni vizuri kwa sababu unafanyia mazoezi nje kwenye hewa safi na unakutana na watu wapya na unatengeneza marafiki wapya na auumizwi bwnala ameongezea kuwa hata kama kuna sheria nyingi zinazohusu mchezo huo kucheza futi kunasimasimua haswa kwa sababu ya uhuru ambao mchezo huo unatoa tofauti na michezo mingine inajumuisha kila kitu una mchezo wa mpira wa miguu una sehemu ya mchezo wa raga na hata mchezo wa vikapu na mpira lazima uguze sakafu unapokimbia na hicho ni kitu kigumu kufanya wakati umbo wa mpira si mviringo unapochukua mpira una maamuzi mengi utakimbia utaupiga teke utaucheza kwa mkono utaurusha chini kimsingi unaweza enda popote unaweza timia mikono yako hakuna walinda lango na kimsingi kila mtu anaweza kuwa mlinda lango kwa hiyo uhuru wa mchezo huo pengine ni moja ya vitu vizuri bwana clark ameongezea kuwa kuelewa jinsi magoli hurekodiwa mara nyingi huwa ni changamoto kubwa ya mchezo huo kwa wageni wengi huyu hapa akifafanua hilo zaidi una magoli which are the kila upande wa uwaja kuna magoli ya katikati ambayo ni marefu post, zaidi kisha kuna magoli mawili, mawili madogo ukipita katika magoli ya katikati ni goli, end, ni goli lenye thamani alama lama sitlmpira ukiita katika six. magoli ya nje madogo goli hilo lina thamani ya lama moja kwa hiyo unawezaona timu moja yakifunga goli mbl s kisha unajiuliza hiyo ina inamaana gani He hiyo ina maana ni very, very goli linalojumishwa kwa alama sta kumasha kupitia goli ndogo ni alama moja kwa hiyo alama 26 maana yake ni alama 18 inaweza kuwa changamoto kwa wageni katika mchezo huo kuelewa ila hali hiyo inasaidia kufanya mchezo huo kuwa wa kipekee moja ya mradi muhimu wa jamii wa afi ni harmony cup hilo ni tukio la kila mwaka mjini melbourne ambako wachezaji kutoka jamii za wahamiaji hushindana wakiwakilisha nchi zao za asili tangu maa204 shirika la afi limeanzisha timu kadhaa zinazojumuisha albania ugiriki israel italia lebanon macedonia samoa afrika kusini tonga vietnam na kadhalika bwanaclak amesema kujiunga na timu ya fudi ni njia nzuri ya kuboresha afya yako ya kili na kimwili na kujifunza misemo mipya ya australia ambayo inaweza kusaidia kujenga hali yako ya kujamini pamoja na kuwa chanzo cha mazungumzo And, and kwa hiyo ukifanikiwa kushika mpira kwa kuruka juu ya mabega ya mlinzi ambayo ni sehemu bora ya mchezo huo inavutia sana kwa kiingereza inaitwa inaitwataiasul a ila watu wengi huwa watamki neno lote kwa sababu inachukua muda mrefu kulitamka kwa hiyo watu wengi huita tendo hilo kwa kiingereza ekin aspei wakati mwingine goli linapofungwa watu husema ni sausage roll kwa hiyo watu husema kwamba oh, a nice sausage roll there tafsiri yake ikiwa ni ni goli zuri wakati mwingine katika mazoezi huwa tunasema hiyo ni nice nice sausage roll a nice snag baadhi ya watu hawakujiwa nilichokuwa nikisema bela bich hucheza mchezo wa mpira wa miguu katika klabu isiyo ya kulipwa kwa jina la58 sydney united yeye pia imaneja wa mawasiliano katika klabu hiyo amesema kuwa sehemu ya klabu ya soka ya jamii inahusu mengi zaidi kuliko kucheza mchezo huo mara nyingi vilabu huandaa matukio kuenzi asili zao baadhi ya michezo mingine humulika siku yawt kwa hiyo tarehe 3 mei tuliadhimisha siku kuu ya yaroatia na katika siku hiyo tulikuwa na sherehe kubwa katika klabu ya wacroatia tulikuwa na watoto waliovaa mavazi ya kitamaduni so waliowasindikiza wachezaji uwanjani naweza zungumza kwa niaba ya shirika la mchezo mpira wa mguu la lakuwa timu nyingi zingine bado zinahusian karibu na asili zao kwa hiyo nyingi yazo huenzi nchi za asili yazo na no kuadhimisha tarehe muhimu si tu katika jamii ila uhusiano wa nyumbani kwao biblazameongezea kuwa wana miradi inayofaa watu wenye miaka yote na wazazi wanaweza kuwa waamuzi pia na walimu kupitia mafunzo yanayotolewa na shirika la ushiriki katika mchezo wa mpira wa miguu wa jamii ni njia nzuri pia ya kujifunza misemo ambayo ni ngumu kutafsiri kutoka kiingereza biblazvich amesema uwanja wa michezo wa sydney united 58 unaweza wapokea watu 120 na huwa mwenyeji wa michezo kila jumapili anavyoelezea hapamojawaz golihlo linaitwa pia tuna top aina lingine la goli linaloitwa aina la goli hilo hufungwa kwenye kona ya juu ya goli kuna aina lingine la jina la goli ambao huwa tunatumia katika uwanja wa united waigoli hilo huitwa au baki karibu ka tafsiri kimsingi goli hilolinawaunga wachezaji wa viungo kwa hiyo viungu hao hubaki karibu na washambuliaji na walinzi wa timu pinzani nicole lenoir jordan ni mwanachama wa bodi ya cricket ya uts north sydney cricket club inayojulikana pia kama the bears amesema wakati kuna takriban vilabu 4 vya kriket nchini australia unawezaanza kucheza wakati wowote wa unataka bila kujali umri au uzoefu wako blenoir jordan amesema kuwa unaweza anzisha klabu yako binafsi pia kucheza kujifurahisha na marafiki wako ila kujiunga na timu ambayo ina uzoefu tayari kunaweza kuokolea vifaa sehemu ya kuchezea pamoja na baadhi ya waamuzi waliostahiki bilen ameonya kuwa kujiunga na timu unakoishi unaweza hitaji uwekezaji pia kwa vifaa so kila klabu ni tofauti wa upande akununua vifaa ila kawaida unalipa ada yako na shirt, hiyo huja na shati yako ya bat, bat lazima ujinunulie vifaa vyako binafsi kama gongo la kuchezeao uh, hilo ni sehemu muhimu ya kifaa bila shaka kwa wachezaji ila hata wewe hurusha mpira katika mchezo huo ni muhimu pia kuwa na gongo zuri zuri mara nyingi hukusaidia kupiga mpira kwa muda mrefu zaidi ila kama wewe ni mchezaji mzuri wa na una ufundi mzuri hajalishi aina ya kifaa unachotumia kanuni za uongozi wa mchezo cricket hujulikana kama sheria badala ya masharti na kwa sasa kuna sheria 20 za mchezo wa mchezowa kwa b jordan sehemu nzuri ya mchezo ni wakati mchezaji anamwomba mwamuzi amue kama anayepiga mpira ametolewa katika mchezo Really you napogusha mpira mzuri sanana unadhani mpigaji ametoka huwa unainua mkono wako hewani na kusema kusemaa tafsiri yake ni ikoje timu nzima inaweza in sema hivyo say, na mwaguzi anaweza shawishika kwa sababu kama timu nzima inasema at anaweza dhani ombi hilo ni kweli kisha anainea kidole kimoja hewani na kusema out tafsiri yake ikiwa ni nje raga ni mchezo mwingine wa majira ya baridi kando ya mchezo wa futi ambao ni maarufu sana miongoni mwa australia peter clark ni meneja wa mchezo wa rugby league katika jamii jimboni new south jimboniso ameelezia tofauti kati ya mchezo wa rugby league na rugby tofauti kubwa kati ya mchezo wa rugby legue rugby um, union balls, ni kwamba kuna wachezaji 1t huwanjani wakati katika mchezo wa rugby union unawahusu wachezaji 15 kila upandena huwa una utaratibu tofauti wa kucheza ambaoi tofauti kidogo na mchezo wa rugby legue ambao lazima ucheze mpira unapobanwa unapobanwa huwa tunasimama na kucheza mpira unaohusu kuusukuma mpira huo nyuma kwa mguu na huwa unapokelewa na wachezaji anayejulikana kama kamadai half huyo ni mchezaji ambaye huchukua mpira na kuurusha kwa timu inayoshambulia shirika la new south Wales rugby league husimamia miradi ya kujaribu mchezo huo kwa jamii zenye tamaduni na lugha tofauti ambazo zinataka jifunza kucheza mchezo huo katika hali ya kujiburudisha na bila ushindani bwana clark ameongezea pia kuwa kucheza raga katika klabu ya jamii ni tofauti na rafu za mchezo huo katika viwango vya wachezaji wa kulipwa huyu hapa na maelezo zaidi kuna sheria zilizowekwa so tuna mazingira salama ya kucheza touch tuna pia maamuzi ya kucheza bila kugongwa kwa hiyo hiyounawezacheza aina ya mchezo wa tag au touch rugby ambayo inahusu kuguzwa tu unaweza shiriki katika michezo hiyo na kufurahia ujuzi tofauti wa mchezo huo bila kubanwa hadi utakapokuwa na hali ya kujiamini kwa hiyo ndiyo na bila shaka kama sehemu ya mchezo huo ukijisajili sehemu ya ada ya kujisajili inajumuisha bima ambayo hutolewa kwa kila mchezaji anayesajiliwa inapojidi kwa lugha ya mchezo wa raga clark amesema mchezo huo una sehemu nyingi sana ameweka wazi baadhi ya jinsi semi hizo hutumiwa katika mchezo huo You've got a grabber, which is a kick una graba ambayo ni kupiga mpira unaotembea kwa ardhi pia kuna banana kik ambayo maana yake ni jinsi mpira unavyosafiri hewani baada ya kupigwa kuelekea kwa timu pinzani kuna bomik ambayo ni mpira kupigwa uh, juu hewani kuelekea timu pinzani mpira usafiri juu hewani sana na huwa mgumu kuuhika au kuna pia Cake, ambayo ni mpira kupigwa kwa guu kidogo nyuma ya mstari wa walinzi wa timu pinzani na aliyepiga mpira huo hujaribu kukimbia kuuchukua kabla ya timu pinzani kuuchukua au anajaribu kupiga kwa mwenzake nyuma ya mstari wa walinzi wa timu pinzani kama kucheza spoti siraha yako bado anaweza jiunga na klabu ya mchezo katika jamii kama mtu wa kujitolea kusaidia kusimamia klabu hiyo na kufaidi kupitia hali ya kujumuishwa kupata marafiki wapya na kuwa na maana baada ya kusudi taarifa hii imekupa uelewa kusuutaarifa ya michezo maarufu hapa nchini australia na kushiriki kushiriki ama walikuwa kwa hiyo kwamba taarifa hii itaweza kusaidia katika maamuzi hayo ya mchezo gani utashiriki ama jamaa wako wataweza kushiriki katika nchi hii ya australia yenye i sana cha michezo kwa makala mingi na mengine mengi zaidi tulipeperusha hapo kabla tabila tofuti yetu na nyambaoni sbsco au swahili makala yaliandaliwa na waandishi wetu yosipa kosanovich nagode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook