unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili waskiza kiswahili nahapa ni taarifa kamili tukianzia jimboni jimbn ambako serikali ya jimbo hilo imetangaza itaondoa sheria za kwa watu ambao wamepata chanjo kamili na biashara pamoja na kuweka vizuizi kwa matembezi ya hospitalini kwa watu ambao hawajachanjwa kuanzia mwezi ujao kiongozi wa jimbo hilo amesema kwamba biashara na kumbi za burudani zinaweza fanya kazi bila vizuizi vyovyote vya uviko 19 punde jimbo la queensland litakapofikisha asilimia h0 ya utoaji wa dozi mbili za chanjo au kufikia 17b disemba ili mradi wa wafanyakazi na wateja wamepata chanjo kamili amesistiza kuwa ni watu waliopata chanjo kamili tu ndio watakaoruhusiwa kuingia au kufanya kazi ndani ya migahawa mahoteli baa vilabu kumbi za sinema viwanja vya michezo sehemu za michezo ya watoto matamasha na katika nyumba za maonyesho zinazomilikiwa na serikali ya jimbo kuanzia tarehe hiyo huyu hapa na maelezo zaidinasoma sheria hizi zitaanza zitaanzatumika tarehe 17 desemba tutakapofikisha asilimia 80 okay. ya dozi mbili pia kwa linda wasiojiweza hii ni muhimu sana watutu waliochanjwa ndio watakaoruhusiwa kutembelea hospitali isipokuwa katika hali za mwisho wa maisha na hali za dharura takwimu za serikali ya madola zinaonyesha angalau asilimia 796 ya watu wa queensland wenye miaka 16 na zaidi wamepata dozi yao ya kwanza ya chanjo yao. 67.4 ya uviko19 na asilimia 74 yao wamepata chanjo kamili tukielekea katika taarifa za kitaifa upinzani wa shirikisho umekosoa mfuko wa uwekezaji wa serikali kwa gari za umeme kwa kutojumuisha ruzuku au motisha za kodi kufanya gari hizo zinunuliwe kwa bei nafuu uwekezaji wa dola milioni 250 wa mafuta ya usoni na mkakati wa magari wa serikali ya mseto utawekeza vituo vya kuweka nishati ndani ya gari katika nyumba 50 biashara 4 pamoja na sehemu 1 za umma uwekezaji huu utaboresha pia mfumo wa umeme wa australia kuwezesha kukabiliana na takriban magari ya umeme milioni mj laki 7 yanayotarajiwa barabarani kufikia mwaka 23 ila kiongozi wa chama cha laba ant lbani amesema kwamba mkakati huo unastahili enda mbali zaidi kama serikali inawataka watu wengi zaidi waendeshe magari ya umeme umemeanasema ni kitu kizuri tukihamasisha matumizi ya gari ya umeme hakuna aliyewahi sema atalazimisha maoni yake kwa aina ya gari ambazo watu wanasaliendesha hilo linawahusu watu ila unachostahili fanya ni kufanya maamuzi hayo yawe rahisi kwa kufanya iwe bei nafuu kwa watu kuendesha gari za umeme alisistiza kiongozi huyo wa upinzani antony albanisi na katika taarifa zingine serikali ya victoria hii leo tare novemba imezindwa utafiti mtandaoni kwa wakazi wa victoria kuchagua uzoefu wao kuhusu, ama kwa mradhi kuchangia uzoefu wao kuhusu ubaguzi wa rangi pamoja na mapendekezo ya kukabiliana na matatizo eh, hayo utafiti huo utakuwepo hadi tarehe 8 desemba na utachangia katika mkakati wa kwanza wa jimbo hilo dhidi ya ubaguzi wa rangi ambao una lengo la kuunda jamii salama na inayojumuisha zaidi kwa jamii za watu wa kwanza na jamii zenye tamaduni na dini tofauti rosspace ni waziri wa masuala ya tamaduni mbalimbali ameeleza shirika la habari la sp kwamba mkakati dhidi ya ubaguzi wa rangi utazinduliwa mwakani kuzuia ubaguzi wa rangi jimboni humo anasema mkakati huo utaundwa kwa ushauri wa nguvu kazi dhidi ya ubaguzi wa rangi ambayo inafanya mashauriano ya kina na mashirika ya jamii ya aboriginal na aboiinal nato sand pamoja na kufanya majadiliano maalum na wataalam katika sekta na mada zinazojumuisha uajiri elimu afya haki na michezo Health, ameongezea kuwa anajua ubaguzi wa rangi kablwtuhkabilna ubaguzi wa rangi katika hali tofauti katika jamii na ameongezea kuwa ni muhimu mawazo tofauti yanaunda mkakati huo huduma za utafsiri na ukalimani kwa lugha ambazo tofauti na kiingereza atatolewa pia katika shughuli hiyo na wanaoshiriki wa wanaeza kapiga simu kwa nambari hii 03, 900, 7, 999 wakati wa masaa ya kazi tukiangazia taarifa zingine ambazo tumeuandalia za kimataifa kwa sasa tuanzie katika taarifa ambazo zinajiri kwa sasa kwa upande wa wajerumani ambao wa jerumani wameutaka umoja wa ulaya kuchukua hatua na kuwazuia wahamiaji haramu wanaovuka mpaka wa belarus na kuingia poland ambao wanatarajiwa kuongezeka siku za usoni waziri wa mambo ya ndani ya ujerumani hostseyho amesema ujerumani na poland pekee haziwezi kulishughulikia suala hilo na kutaka umoja w ulaya kwa ujumla kusimamia nao pamoja ombi hilo la ujerumani limetolewa baada ya poland kusema kwamba imezuia mamia ya wahamiaji kutoka belarus waliotaka kuingia nchini humo poland imonye kwamba maelfu wengine wako njiani na wakiwasili itatumia silaha kwa kuwazuia kuingia nchini humo katika taarifa zingine za barani afrika kwa sasa ni pamoja na kiongozi wa waasi anayepambana na wapiganaji wa serikali amesema kwamba vikosi vyake vipo karibu na mji mkuu wa ethiopia adisababa na vinatayarisha mashambulizi mengine akitabiri kwamba mapigano yatamalizika hivi karibuni huku wanadiplomasia wakiendelea na majadiliano ya kujaribu kusitisha mapigano jal maro kamanda wa jeshi la ukombozi la oromo almaarufu ola amemwonya waziri mkuu abi ahmed kwamba wapiganaji wanaoingia mkono serikali wanaendelea kuasi na wapiganaji wanaopinga serikali wanaendelea kuchukua ushindi jeshi la ola pamoja na washirika wake wa jeshi la ukombozi wa jimbo la Tigre, tplf katika wiki za hivi karibuni wamedai kupata ushindi kwa kudhibiti baadhi ya miji na hawajaondoa uwezekano kukamata pia mji mkuu wa adis kitisho cha waasi kuendelea kudhibiti baadhi ya miji kumesababisha mataifa ya kigeni kuendelea kujadili namna za kusitisha mapigano ambayo tayari yamesababisha vifo vya maelfu ya watu na tukielekea nchini kenya ambapo mizogo ya mifugo iliyonyeuka ni ukumbusho kwamba ukame umeingia tena kaskazini mwa kenya ikiwa ni hali ya hivi punde zaidi katika mfululizo wa majanga ya hali ya hewa yanayokumba pembe ya afrika mizoga ya mifugo hiyo kwa sasa na wakati viongozi wa dunia wakihotubia mkutano wa kilele wa hali ya hewa wa kimataifa kule glasgow scotland wafugaji wanatazama wanyama wao wakitekeseka kwa ukosefu wa maji na chakula yusuf abdullahi alisema kwamba amepoteza mbuzi 4 ksema kwamba katika nukuu hiyo isema kwamba ikiwa watakufa na sisi sote tunakufa Aki, alinukuliwa hapo serikali ya kenya imetangaza janga la like kitaifa katika kaunti kumi kati ya kaunti zake47 umoja w mataifa unasema zaidi ya watu milioni mbili wana uhaba mkubwa wa chakula na huku watu wakienda mbali zaidi kutafuta chakula na maji watafi, watafiti wanaonya kwamba mizozo kati ya jamii inaweza kuongezeka wanyamapori wameanza kufa pia na naamesema mwenyekiti wa hifadhi ya wanyamapori su, ya subili mohamed sharmake waendelea kusikia idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migori migiran kwa saa tuelekeze macho katika taarifa za michezo tukianzia katika dimba la michezo hususan katika uwanja wa michezo hapa nchini australia mchezaji dylan dlan ametangaza kwamba anastafu kutoka mchezo wa watenis wa kulipwa aaakitaalamu kipenda katika michezo ya ama michezo ya wazi ya ustralia mwakani ambayo itakuwa ni mchezo yake ya mwisho kushiriki mchezaji huyo mwenye umri wa miaka thelathini alikuwa ni mmoja wa wachezaji mashuhuri pamoja na wenye mafanikio zaidi kuwa katika mchezo huo akiwa na ameshinda zaidi ya kombe 15 za Grand Slam katika hali ya michezo hiyo pamoja na mingine ambayo ameshirikiana na wengine anasema kwamba amekuwa pia na ushindi katika mara nne kwa kishinda dhahabu pamoja na shaba mbili katika michezo ya olimpiki ya ulemavu na vilevile vile alikuwa naya kusema alipozungumza na waandishi wa habari kuhusiana na swala zima la kuustafu kama mchezaji wa enis nasema really kwamba sababu wanayoamka kila siku kutoka kitandani kwenda kucheza na kushinda hizo golden slam zake ni kwa sababu ya kutoa u uongozi pamoja na kuweza kutoa uwakilishi kwa watu wenye ulemavu kote wanaomtazama plaamba imekuwa ni safari ndefu tena safari nzuri na safari ya kushangaza bila shaka nasema kwamba nimeweza kufanya mazoezi kwa nguvu sana na kwa kina lakini ime, baada ya miezi miwili itakuwa ni mwisho kabisa kuweza kukamilika mchezo wangu ama wa kushiriki katika mchezo huu bwanalot alisema katika taarifa aliyofanya na nama mazungumzo aliyofanya na waandishi wa habari katika taarifa zingine kwa sasa ni pamoja na kamba inaendelea kuongezwa dhidi ya mkufunzi wa timu yamanchunasoia baada ya walimu wengine watatu tayari kupigwa kalamu katika ligi kuu ya uingereza wa hivi karibuni ikiwa ni mwalimu wa aston villa ambaaepigwa kalamu hivi karibunia natumai bado ataendelea kuifunza kwa mechi itakayofuata baada ya mapumziko ya mechi za kimataifa dhidi ya mshindi mara sit wa ligi ya akiwa naametoa wito kwa klabu yake zamani kumfuta yakezamani kufuatia matokeo mabaya ya klabu hiyo hiyo ni tofauti na wachezaji wenzake wa, wa zamani wa timu hiyo ya ambao amekua akiongoza kampeni ya kumtetea bwanasosha kubaki katika dimba hilo la traford na watford na newcastle wanapania kumsajili kwa mkopo mlinzi wa manchester manchetunited na mlinzi wa England, jones huku klabu kadhaa kubwa zikimwania kiungo huyo wa miaka 9 oni ka mjibu wa jarida lai aliyetimuliwa na kama kocha wailiopita huenda akareja uanjani hivi karibuni baada ya klabu yac kuonyesha nia ya kutaka kwa kama meneja wao mpya hiyo ni baada ya wao wenyewe kumfukuza mwalimu wao hivi karibuni na kocha wa zamani wapia anapigwa upato wa, wa kuajiriwa napamojan hose hotel wa southern South, southampton kiunga wakati wa hispania saul negues mwenye miaka 26 anajienda kusalia chelsea kwa mkopo wa msimu mzima kutoka atletico madrid licha ya kucheza kwa dakika mbili tu katika ligi ya premia tangu alipojunga nao mwezi agosti ni kwa mjibu wa taarifa ya jarida la telegraph hali halihivu katika utabiri wa hali hewa tuanzie mjini sydney ambapo kwa sasa nyusijoto ni 2hn7b wakati melborn 146 brisban ziko ni 245 peth 196 adlad ni 174 hobert 145 camra kwa sasa nywzijoto ni 26 darwin kwa sasa tuijoto pale ni 27 na nukta 2 kufikia punde misho taarifa habari ambayo tumeandalia bakia nasi kwa makala mengine ambayo nakujia muda usio mrefu pamoja na taarifa kuhusiana na yale ambayo yanafanyika kwa upande wa kabila na janga hili la uviko 19 utoaji wa chanjo na mengine mengi zaidi tuliyowandalia wa waendelea kuiskedhaya kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata