unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscau mkwaju swahili hii ni hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaonni ni sbscau mkwaju swahili mswada wa janga la victoria unaendelea kujadiliwa baada ya serikali victoria kuwafikia makubaliano na wabunge huru mageuzi kwa mswada wa usimamizi wa janga ambao unampa kiongozi na waziri wa afya wa victoria uwezi w kutangaza janga pamoja na kuwasilisha amri za afya ya umma kulenga kuimarisha ulinzi wa haki za binadam na kuongeza vigezo vya kiongozi wa jimbo ufanya tangazo hilo debora glas ni mchunguzi wa victoria amesema kunaendelea kuwa sehemu muhimu za wasiwasi ambazo lazima zishughulikiwe katika mswada huo anasema that, a... sehemu muhimu inayokosa kwangu ni uhaba wa tume ya uchunguzi huru iliyo wazi na imara ambayo inaweza chukua hatua za kutuliza wasiwasi wa watu kuhusu mazingira ambayo amri hiyo imetolewa waandamanaji wameendelea kubaki nje ya bunge la jimbo na wamesema wahawataondoka hadi sheria hiyo itakapofutwa kwaanisha kwamba itakuwa ni muda mrefu wavuta ni kuvute kati ya waandamanaji pamoja na viongozi wa kisiasa na mtangazaji maarufu wa runinga kutoka jamii ya waaustralia wa kwanza ern ding amejiungana kampeni ya chanjo ya watu wa asili ambayo imeandaliwa na serikali ya shirikisho banadingo ataendesha gari kutoka mji wa peth hadi pilbur wiki hii kupiga jeki viwango vya chanjo miongoni mwa jamii za waaustralia wa kwanza wanaoishi katika vijiji vya magharibi australia ambazo ni miongoni mwa jamii zenye viwango vidogo vya chanjo nchini katika kampeni hiyo bwana dingo atakutana na viongozi wa jamii na kushiriki katika mazungumzo ya kitamaduni kuondoa dhana potovu na kusita kupokea chanjo hizo mazungumzo hayo yanahusu kuhamasisha watu kuwajibika kuwa na heshma kuwasiliana kwa ukweli na kutoa sehemu salama ya kusikizwa na kujibu waziri wa shirikisho wa masuala ya watu wa asili ken whit amesema kampeni hiyo inafaa kitamaduni na itaboresha viwango vya chanjo dhidi ya uviko 19 katika jamii za watu asili wa wa magharibi australia anasema like a... inahusu kuketi kusikiza kisha mnazungumza chanjo ni kama mwanajeshi ndani ya mwili wako hivyo ndivyo tunakabiliana na ujumbe potovu ujumbe mwingi topopotovu umetoka marekani tatizo ni jamii zetu zinapokea barua pepe zinazopendekeza kusita kuchukua chanjo hiyo alisema waziri white katika eneo la ba asilimia 19 ya umma ya watu wa asili wenye miaka 16 na zaidi wamepokea dozi ya pili ya chanjo viwango vya chanjo jimbani magharibi australia vinaendelea kuwa vidogo wakati viwango vya chanjo katika jamii za watu waasili wa wa vinaendelea kuwa asilimia 32l kwa dozi mbili kulingana na asilimia 58 ya dozi ya pili kitaifa kwa watu wa asili wenye miaka 16 na zaidi na katika taarifa zinabazmaandalia mamia ya watu katika mji wa kati magharibi jimboni wameamriwa kuondoka mjini humo kabla ya mafuriko makubwa ambayo yametabiriwa amri hiyo ya kuondoka ilitolewa na huduma ya dharura ya jimbo acs mira ya saa ta asubuhi ya leo jumanne16 novemba wenye hilo linawahusu wakaaji takriban efu bili waondoke kabla ya saa tatu unusu usiku wa leo takriban nyumba a nn zinatarajiwa kufurikwa na mto lola unatarajiwa kufikisha au kupitiza viwango vya hatari vya mafuriko vilivyorekodiwa katika mwaka216 mafuriko hayo hayatarajiwi kufikia kilele baada ya usiku wa manane ila meya wafob phli mllr amewahamasisha wakaaji waondoke mapema This is anasema so, um, hili linaendelea kuungana pamoja na mfumo wa mito yetu na katika eneo la nanoma ambayo ni sehemu ya jiji na ni sehemu ya nje ya mji wa waob ambako kumekuwa na vipimo vya maji vilivyopimwa na imekuwa ni mita zaidi ya kile ambayo ilikuwa ya mwaka sita kwa wah wataalamu wa mm-hmm. masuala ya mazingira wanasema kwamba wataona wana maharibifu mkubwa sana wa mafuriko kulingana na maji ambayo pia yamehifadhiwa kwa hiyo ni ha- swala la kimazingira na, na jinsi maji na endeleya kupanda kwa hiyo fanya unavyoweza na na na na na vile ambavyo ili uende katika katika katika katika salama mila taarifa taarifa taarifa aliyotoa tukitazama zingine ambazo zinaendelea kujia katika muda wa wa wa sasa ni pamoja kuhusiana mkutano mkutano kati ya rais marekani biden ambaye video na wa china Xi Jinping, katika mkutano ambao viongozi wote wawili unalenga kupunguza srzugu wana ya lazima baina ya madola hayo yenye nguvu mkutano huo uliosubiriwa kwa hamu ulifunguliwa kwa viongozi hao wawili kupungiana mkono baada ya kuonana kupitia televisheni katika kile mtu angeweza kukifananisha na mikutano mingine kwa njia ya video ambayo imekuwa ya kawaida tangu kuzuka kwa janga la corona akizungumza kutoka ikulu ya White House, mjini washington yatho mjiniwinto biden amemweleza mwenzake wa china Xi kuwa wanapaswa kuhakikisha kwa kila njia ushindani kati ya mataifa hayo mawili haugeuki kuwa uhasama Biden, ambaye alioambatana na maafisa wa ngazi za juu za serikali ya merekani akiwemo wa, waziri wake wa mambo ya kigeni antony blinken kigenianthonyi yuli janet yellen na mshauri wa taifa wa masuala ya usalama Jake sullivan amesema anatumai atakuwa na mazungumzo ya kirafiki na ya dhati na rais i kwa upande wake rais G wa, wa china amemrai rais bn kuwa pande hizo mbili zinahitaji kuimarisha mawasiliano kusema kwamba niko tayari kufanya kazi nawe ndugu rais kujenga maaridhiano na kuyaelekeza mahusiano kati ya china na marekani katika njia sahihi bwana alinukuliwa ambaye amemtaja kuwa rafiki wa muda mrefu na katika taarifa zingine ni kuhusiana na zile ambazo zimetokea barani afrika ambako shambulizi la wanamgambo dhidi ya kituo cha polisi kaskazini mwa nchi ya bokina faso limeua maafisa 19 pamoja na raia mmoja waziri wa usalama amesema kwamba shambulizi limetokea katika mji wa inata mkoa wa som karibu na mpaka wa burkina faso na mali waziri wa usalama maximconey amesema kwamba huenda idadi ya waliokuwa wwaliowawa kwa mradhi ikaongezeka shambulizi hilo ni la hivi punde katika matukio ya shambulizi kadhaa katika nchi hiyo inayokumbwa na ukosefu wa usalama na yenye makundi kadhaa ya wapiganaji wanayohusishwa na al alqaida naa maelfu ya watu wameuawa na karibu milioni 14 kuachwa bila makao kutokana na mashambulizi uko nchini burkina faso tukiendelea taarifa ambazo tuandelea tuangazia hali ilivyo katika utabiri wa hali ya yakwa mradhi katika swalazima la michezo tukianzia katika mchezo wa afl ambapo mkurugenzi mtendaji wa klabu ya esndn amepatwa na virusi vya uviku 1bwab alikuwa na dalili ndogo kwa, anzia mchana wa jana jumatatu na alienda kufanyia vipimo mara moja ambako alipatwa na, na, na vito, matokeo ya chanya ya vipimo vyake kuanzia asubuhi ya leo bwab amepokea chanjo kamili na amesema kwamba kwa ambako. sasa yuko katika Uh, karantini ambapo wanaendelea kufuata ushauri wa kimatibabu pamoja na protokali zingine za ligi za maswala mazima ya karantini na katika taarifa zingine za mchezo wa raga kwa upande wa kombe la dunia ni kwamba wachezaji ambao watashiriki katika mchezo kombe la dunia la mchezo wa raga wataweza kupata malipo yao kwa mara ya kwanza katika historia ya mchezo huo katika miaka ya nyuma ni hela chache zilikuwa zinatengwa kwa upande wa wachezaji ambao walikuwa anawakilisha mataifa madogo kama tonga na samoa lakini kwa sasa wote watapokea hela zao ikiwa ni kwamba asilimia 45 ya mataifa hayo ashiriki ambayo tashiriki katika kombe la dunia litakalokuwa katika taifa la uingereza ama england ukipenda tukindelea taarifa zingine za michezo ni kuhusiana na timu ya taifa ya mpira wa miguu ya kwa jina la soccars ambao atakabiliana na china katika mji wa shaja katika falme za kiarabu alfajiri ya kesho ambapo itakuwa ni katika mechi ya mwisho ya kufuzu kwa kombe la dunia la mwaka e222 wakati huo na hodha wa timu ya argentina leonal mes ameweza kutambulia kwamba yuko sawa kiafya kuweza kushiriki katika mechi yao ya kufuzu kwa kombe la dunia dhidi ya brazil ambako nyma atakosa mchezo huo kwa sababu ya jeraha ambalo naendelea kuhisi kwenye paja lakemesi hata w- alwasili alionekane alishza katika mechi iliyopita kwa muda wa dakika kminanne ambao timu yake ilishinda moja sufuri dhidi ya uruguay jumaa iliyopita lakini mwalimu wa timu hiyo ya arentina lnekaloni anatarajia kwamba nyota huyo ataanza dhidi ya brazil katika mechi hiyo ya kufuzu ajentina ni wa katika timu kumi za kusini marekani zinazofuzu katika mechi hizo ambapo brazil inaongoza katika nafasi ya kwanza ambapo timu nne kwa mradhi timu tano zitaweza kujikatia nafasi yao ya kwenda katika kombe la dunia kule katar katika taarifa zingine za mechi za kufuzu mechi ambayo zilichezwa hapo jana ilikuwa ni kati ya kenya na rwanda likuwa ni mechi ambayo alikuwa matokeo yake hayatasaidia timu yoyote katika hizo uh, mbili hata hivyo kenya ilipata ushindi wa magoli mawili kwa moja goli la kwanza likifungua na michael lunga katika katikdakikatatu ta, wakati dakika ya kuminatano richard odada alifunga mkoja a penalti wakati olivieni onzima alifunga goli la pekee la rwanda katika dakika ya sitii na sita kumaanisha kwamba mali wamemaliza kundi hilo wakiwa na alama kumi na sit ambapo wamepata ushindi wa michi tano na kutoka sare mechi moja wakati uganda wakiwa wa pili na alama tisa kenya alama sita kwakiwa kwa watatu na rwanda wakiwa na alama moja kumaonyesha kwamba hakuna timu hata moja ya afrika mashariki watakaoshiriki katika mechi za mwisho za kufuzu kwa kombe la dunia la katar kuanyesha kwamba uganda kenya na rwanda zote imetupwa nje katika michuano hiyo na katika, katika mechi zingine ambazo kufuzu kwa kombe la dunia kwa upande wa timu za afrika mashariki na afrika ya kati kwa sasa ni kundi hilo iliu linahusu timu ya yaongo pamoja na Benin, na na na ya kongo katika nafasi alama alama ikipiku kwa tu nazaasonjomalt kwamba aa sasa wataingia katika nafasi ya na mwisho kwa ya, ya kuweza kufuzu katika kombe la dunia ama kuweza kucheza katika kombe la dunia wakati tanzania wata, itabidi sasa wafanye mipango kuweza kufuzu katika michwano ya kombe la dunia itakaoandaliwa katika taifa la marekani katika miaka minne ama miaka mitano ijayo tukitazama halilio katika tabiriwa hali hewa kwasa ya hewa kwass tukianzia mjiniambako noto kwa sasa ni 1s6 wakati brisbanni 263 camra zikiwa ni 15 da 344 hobert ni 134 wakati peth ni 23 sydny zikiwa ni 165 na Melbourne, kwa sa nsijoto pale ni 133 kufikapone mwisho ya taarifa abari ambao tumeandalia bakia nasi kwa makala ambayo tumekuandalia kutoka studio zetu za sbs hii ni idhaa kiswahili ya b dashiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook