unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahi karibuni tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migarano katika studio zetu za sbs na mtandaoni anaoneambaoni sbsu mkwaju swahili makala pia zaapata kwenye ukurasatu wa facebookfacebookc mkwaju bswahi napia wazakatunikia kwa ubari wa pepe anaonikiwa ni swahilisscau kwa sasa tukangazie suala zima la msimu wa majira ya joto na mapenzi ya waustralia kuwa majini wakati wa msimu huo wa majira ya joto je ni kipe unastahili kujua ni vipi ambavyo unastahili kujiandaa kwa kuweza kujiweka salama wewe pamoja na jamaa wako wakati wa msimu wa majira ya joto waustralia wanatazamia msimu wa majira ya joto kuwa nje na ndani ya maji baada ya mwaka uliohusu kuingia na kutoka ndani ya vizuizi ila wakati janga limeahirisha mafunzo ya kuogelea kwa muda mrefu kuliko ilivyotarajiwa katika mwaka mzima wa 221 inahofiwa baadhi ya watoto wa katika hatari ya ajali kampeni ya kitaifa ya taarifa ina lengo la kuepusha majanga ya kuzama majeni kwa waustralia wengi kujifunza kuogelea ni sehemu muhimu ya utoto wao ila wakati makatazo ya uviko 19 yameathiri sehemu kubwa ya taifa watu wengi wamelazimishwa kubaki nje ya maji kwa sababu ya amri za kubaki nyumbani kwa sehemu kubwa ya mwaka huu na kuacha fursa chache za watoto kujifunza kuogelea utafiti mpya umeonyesha kwamba mtoto mmoja kati ya watoto wawili nchini australia hawajifunzi kuogelea na asilimia 27 hawawezi enda katika shule za kuogelea kwa sababu ya vizuizi vya uviko taarifa hiyo imejiri kulingana data na deta mpya iliyoagizwa na ripoti ya swim safer imezua wasiwasi kutoka kwa wataalam ambao wameonya kutoshirikishwa katika mafunzo hayo kunaweza ongeza hatari ya kuzama katika msimu huu wa majira ya joto lisa jones ni balozi wa shirika la swim australia yeye pia ni mshiriki wa zamani wa michezo ya olimpiki amesema ni muhimu watoto wajifunze kuogelea kwa, kwa sababu kuogelea ni ujuzi ambao unawezwa kuwa maisha ila asilimia 54 ya 50 na ina watoto wa australia hawako katika mafunzo ya kuogelea kwa sababu baadhi ya familia hazoezi mudu gharama inajua vizuri madhara ya kisa cha kuzama majini kwa familia inaathiri kila mtu katika familia na kwa hiyo ni muhimu sana kuwa na ujuzi huo ili watoto waweze kuwa salama na starehe katika sehemu za maji janga limeacha idadi ya robo ya watoto wakiwa nje ya sehemu za kuogelea kwa takriban muda wa miezi 6 hadi muda wa miezi 12 asilimia 16 yao hawajashiriki katika masomo ya kuogelea kwa zaidi ya mwaka mmoja takwimu hizo zinazua wasiwasi zaidi ya nusu ya wazazi hawana imani kuwa watoto wao wanaweza jiokoa katika hali ya dharura inayohusu maji lea kamodi ni mama na theo ni mwanawe wa kiume alichangia kisa kilichomhusu mwanawe siku ya krismasi theo was right at the end of the pool, to alikuwa mwisho wa bwawa la kuogelea takriban mita kumi na alikuwa akitembea ghafla tukasikia sauti ya kishindo ndani ya majinilikuwa ni kiketi na niliruka mara moja ndani ya maji kwenda kumwokoa hakuwa kizama ila alionekana ni kama analemewa hakuna shaka alikuwa akijaribu kujokoa kwa hiyo lilimondoa ndani and really na likasirika kweli majira ya joto yanapoendelea kukaribia shirika la swim wse linazindua kampeni ya kitaifa kuwasaidia watoto kurejesha muda uliopotezwa zaidi ya shule 5 zitashiriki lengo kuu likiwa kupunguza vizuizi kwa wazazi kwa kutoa ufadhili kwa familia ili ziweze mudu gharama ya mafunzo ya kuogelea mwaka ujao Brendan hall ni balozi wa shirika la swim australia amesema inahusu kuwahamasisha watoto waanze kuzoea kuwa ndani ya maji majikujifunza kuogelea utotoni ni muhimu especially sana kwa sababu ni mchezo gani katika maisha up ambao una uwezo wa kuweza kufunza they, they pool, namna ya kuokoa maisha yako hususan wakati msimu wa so majira ya joto unakuja unajua unaweza kuwa ukienda kumtembelea rafiki yako huenda wakawa gilea, na sehemu ya kuogelea na huenda ukawa unaenda katika fukwe na familia yako na kuna maji mengi pale kwa hiyo kuweza kuogelea ni mfumo wa usalama ameongezea kuwa jukumu ni kwa wazazi kuweza kuhakikisha kwamba watoto wao wako salama salamakuogelea but... kumeleta furaha nyingi katika maisha yangu ila kuogelea pia ni muhimu zaidi safe. kuliko kujiburudisha inahusu pia kuwa sure salama nadhani ni wajibu wako kama mzazi kuhakikisha kuwa watoto wako wako salama ndani ya maji kwa hiyo wasajili sasa hivi alishauri licha hayo yote australia ina moja ya viwangu vya chini vya kuzama majini kulingana na idadi ya watu ila kulingana na utafiti wa james cook zaidi ya visa elfu bil vya kuzama visivyo vya makusudi karibu asilimia 30 yazo zilihusu watu kutoka mazingira ya uhamiaji wakati asilimia 29 ya umma ya australia inawajumuisha watu ambao walizaliwa ng'ambo na asilimia ish ya watu wote wana mzazi mmoja aliyezaliwa ng'ambo kuwa na ujuzi huo ni swala la maisha na kifo balozi wa swimu australia alexandra graham amesema sasa kuliko kabla watu wanastahli wekeza katika ujuzi wao wa kuogeleafunza kuogelea ni muhimu country, sana nchini australia you ni ujuzi ambao unaweza ukoa maisha na unaweza upeleka mahali popote nchini kuwa balozi wa wiki ya swim swsef inamaanisha kila kitu kwangu kuogelea imekuwa sehemu kubwa sana ya maisha yangu na kufikiria kuwa kuna watoto hapa australia ambao bado hawajajua kuogelea ni tatizo kubwa ujumbe wangu kwa wazazi utakuwa sajili mwanako katika mafunzo ya kuogelea haraka iwezekanavyo msimu wa majira ya joto unapokaribia ni muhimu kuliko kabla tutumie kupitia taarifa hii umepata uelewa kuhusu umuhimu wa kuogelea na umuhimu wa kufunza wanako pamoja na wewe binafsi kuogelea hapa nchini australia na kwa taarifa zaidi kuhusiana na swala hili pamoja na makala mingine tuliyopeperusha kabla tembele tofuti yetu anaoni ambayo ni sbscau mkwaju swahili makala aliandaliwa na wandishi wetu hana nagode migerano waendelea kusikia idhay kiswahili yass penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook