skaribuni tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs, SBS ukuona migode migerano tukolete makala ya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaani ambayo ni sbscoau mkwaju swahili vile vilazapata makala kwenye ukurasa wetu wa facebook anaaoni ambao ni facebook mkwaju sbs swahili na kama ungependa kutuandikia kwa baruwa pepe anwani ni swahilipogm At kwa sasa tuzungumzie swalazima la kuanzisha biashara ndogo ama biashara yote ile kama ni mtu ambaye ungependa kujiajiri ama kuanzisha biashara ni vitu gani ambavyo unaslizingatia ni hatua gani unastahili kuchukua na ni athari gani unasali kujikinga dhidi yazo kuanzisha biashara ndogo ni hatua ya kusisimua ila ni hatua ambayo huja na changamoto nyingi katika makala haya tutatazama jinsi unaweza fanya mchakato huo kuwa rahisi na kufurahisha zaidi nchini australia biashara ndogo inatambuliwa kama biashara au kampuni inayoajiri idadi ya watu ambao ni chini ya kumi na tisa biashara ndogo nyingi zinasimamiwa na kuongozwa na mmiliki wazo anayejulikana pia kama mfanyabiashara pekee ila kabla uwanzi kupanga kuanzisha biashara ndogo unastahili jua kama unastahiki kuianzisha serikali ya australia huwazuia baadhi ya wa watu kumiliki biashara baadhi ya wa watu hao ni watu ambao wamedai kufilisika au watu ambao walihukumiwa kwa uhalifu unapokuwa na dhana ya biashara yako itabidi usajili jina la biashara yako kwa shirika la australian securities and investments laueuieissin almaarufu kwa ufupiesic bruce mcferlan ni mkurugenzi mtendaji wa shirika la blue rock ni kampuni ya kitaalam mjini melbourne timu yake hutoa ushauri kwa wajasiriamali mali kuhusu fedha akaunti zao pamoja na msaada wa vitendo kwa kuanzisha biashara yako bmcfeln bon amesema kama unataka anzisha biashara mpya unasalijiuliza maswali kadhaa magumu kama ni tatizo gani nitakalotatua kupitia biashara yangu au kama ni dhana iliyopo tayari ambayo una namna tofauti ya kuitekeleza unastahli je dhana yangu itakuwa na uvutio wa kutosha na italeta hela huyu yapa bwana mcfelen na maelezo zaidi sehemu ya kuanzia ni maono yako ni gani kwa biashara hiyo kisha wanapoamua wanachotaka fanya kunaweza kuwa masharti ya kisheria pamoja na mahitaji mengine ya kutekeleza kuanzisha biashara katika hali fulani kwa baadhi ya watu baadhi ya biashara zinaweza simamiwa na mfanya biashara pekee na kuna masharti machache kuhusu unachostahili fanya kuanzisha biashara biashara zingine unastahili unda kampuni au mfumo mwingine wa kisheria kuweza kuuendesha biashara hiyo kama mjasiria mali unastahili tambua wateja wako watarajiwa ni kina nani na ni aina gani ya rasilimali unahitaji kutengeza biashara hiyo hii inaweza inawezajumuisha kukodi nafasi au ofisi au kuajiri wafanyakazi alexand sinclair ndiye mmiliki wa port dispensary ni duka la kubuni vifaa vya udongo alizindua biashara yake mjini melbourne chini ya mwaka mmoja uliopita amesema wakati dhana ya duka yake ilikuwa wazi kwake ilichukua miezi kuianzisha tangu tulipopata jengo hili five. ilinichukua um, takriban miezi tano au sita kabla niliweza kuifungua kupata tu ambako kila kitu kinasali enda so, kuwa na bidhaa za yeah, kutosha kuweza kufungua ilinichukua takriban miezi tano au sita ilichuua muda mrefu zaidi kuliko nilivyotarajia na kama ningeweza ifanya tena pengine ningeliokoa hela nyingi zaidi na kuwa na watu wengi zaidi wanaonisaidia mara nyingi wamiliki wa biashara ndogo hukabiliwa na wakati mgumu kuelekea kwenye uzinduzi wa biashara yao kwa sababu wanajaribu kufanya kila kitu wenyewe baadhi yao wanaweza kuwa na uelewa mdogo kuhusu sehemu ya kuomba msaada wa kifedha na vifaa kuhakikisha biashara yao inafunguliwa kwa wakati b Sinclair, amesema pia kwamba alipata taarifa nyingi na msaada kutoka kwa kozi ya mfumo wa mpangwa mpya wa motisha wa biashara unaojulikana kwa ufupi kama neis ambao ulimsaidia kuelewa fedha zinazohitajika kwa upande wa umiliki wa biashara amesema pia kwamba kozi hiyo ya mwaka mzima inayosimamiwa na serikali ni muhimu sana na inasaidia kuondoa shinikizo kwa mchakato wa kuanzisha biashara It's not the sio kitu rahisi ambacho nimefanya um, ila ndio sababu nilikuwa nichunguza mradi wa neis yes, kwa sababu inaweka business. wazi mbinu za kufungua yeah, biashara kwa hiyo kama mtu yeyote yeah, alitaka anzisha biashara naweza ipendekeza yeah, au angalau zungumza na mtu anayesimamia nice, kozi hiyo australia ina sheria nyingi kwa kila aina ya biashara ambazo kila mmiliki anastahli zingatia sheria hizo zinaweza kuwa tata kufuatilia ila kuamba msaada kwa, kwa mwanasheria kunaweza kusaidia kuanzisha biashara kunaweza chosha unaweza kuwa na wazo na nguvu kazi ya kuilianzisha ila kusimamia rasilimali zako mara nyingi huwa vigumu zaidi rahul kumar ni mkurugenzi wa kampuni ya aid ligo biashara yake hutoa ushauri wa kisheria kwa wajeseremali wapya pamoja na kuwapa suluhu zinazowafaa amesema biashara nyingi mpya na mawazo ya ubunifu siku hizi yanaohusu teknolojia Which kwa upande the, uh, wa miundo ya kimsingi ya kisheria na, na uh, gari ambalo biashara uh, hiyo inaendeshwa kupitia inawezofanyika uh, kwa kasi in sana uh, ila kuna mengi kwa upande uh, wa kufanya biashara uh, hiyo iwe hai na inategemea uh, utata uh, wa biashara uh, hiyo wamiliki uh, wengi wa biashara ndogo na zakati huamua kuchukua mkopo kuanzisha biashara zao ila mara nyingi huwa tatizo kupata atakaye kukopesha hela anayehelewa mahitaji yako ipaswavyo kwa biashara hiyo huyu mikopo ya biashara ndogo si kama mikopo inapatikana uh, kwa biashara yoyote uh, mfadhili mwenye ujuzi uh, atahitaji utoe mpango uh, wako wa uh, biashara kuhakikisha unajua he, anapokukopesha uh, uh, hela hela hizo ziko salama uh, kwa sababu anataka kupokea faida kutoka mkopo huo kwa sababu ya ugumu huo biashara ndogo nyingi hupewa mkopo mdogo zaidi kuliko zilivyotarajia kupata mkopo wa biashara ndogo ni tofauti na mikopo mingine na viwango vya riba vinaweza kuwa vya juu kuliko unavyoweza tarajia katika hatua ya mwanzo uh, wa biashara mpya kile ambacho huwa tunapendekezwa kwa kawaida ni kama unawezapata namna ya kuendesha biashara yako bila kuchukua madeni bila shaka hiyo ni mbinu bora ya kufanya kwa sababu ufadhili unaokuja una umbo wa mtaji wa usawa na hisa katika kampuni kwa mfano kama umeanzisha biashara inapunguza hatari malipo ya mkopo na kwa upande mwingine ni kitu kinachostahili lipiwa kwa taarifa zaidi kuhusu kuanzisha biashara tembelea tovuti hizi www esic au www au na www asbfeo so, kupitia taarifa hiyi umepata uelewa kuhusu jinsi ya kuanzisha biashara hapa nchini australia na kwa taarifa zingine kama hizi pamoja na makala mengine ambayo tumechapisha na kupeperusha kabla timbila tuvutiatuwanaoni ambayo ni sbsco au swahili makala laandaliwa na waandishi wetu sneha crisnan nagode migerano waendelea kusika idha ya kiswahili yasbsshrtdyawhyawye