unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia su mkwaju swahili karibuni tena katika makala ya idha y kiswahili ya sbs ukuwana migode migerano tukulete makala ya kutoka studio zetu za sbs na mtandao nenone no ambao ni sbscoau mkwaju swahili tukiwa na mengi ambayo tumeandalia yote ambayo unawezapata kwenye ukurasa wetu wa facebook pamoja na kwenye mtandao wetu kwa sasa tuwazungumzia swala so zima la maandamano ambayo yanaendelea nchini kuhusiana na swala so zima la kupinga chanjo za uviko kumiatis pamoja na miswada kadhaa ya kuweza kudhibiti chanjo ama utoaji wa chanjo hizo pamoja na vizuizi vingine vinavyoambatana na chanjo hizo vilevile pia kunakuwa na pande mbili ya maandamano yanayounga mkono hatua za mamlaka husika zinazotoa amri hizo lakini kwa sasa haya ni makala matumaandalia maalum kuhusiana na swala hilo zima maelfu ya watu walijumuika katika mitaa ya miji ya australia kuandamana dhidi ya masharti ya chanjo ya vizuizi vya uviko 19 maandamano ya kupinga maandamano hayo yalilaani ukuaji wa itikadi za mrengo wa kulia na yaliandaliwa pia mjini melbourne sauti kama hizo zimesikika mjini sydney melbourne brisbane na perth wakati maelfu waliandamana dhidi ya amri na vizuizi vya uviko 19hizo ni baadhi ya sauti za uandamanaji wakisema kwamba tuko hapa we're kwa haki za watu our rights, our na kurejesha demokrasia Everybody's kwa sababu na hisi um, anyway. ni kama tunaipoteza you know right tunataka watu wawe na chaguo tuko hapa kupigania haki zetu na haki za kila mtu tunapendelea chaguo kila mtu ana haki ya kufanya kazi na kuwa na pato wandamanaji walisema mjini melbourne mjinibwaandamanaji walikita kambi nje ya bunge kwa siku kadhaa ila jumamosi tarehe terehe wa maelfu kadhaa walijiunga nao wakizungukwa na polisi wamati huo watu waliandamana mjini wakiumba mswada tata wa jimbo hilo kwa janga ufutwe uwa mswada huwa mswada mfute dan andrew baadhi yao walisikika wakisema mbunge huru catherine ci aliongoza maandamano hayo akiomba serikali ya jimbo hilo ifute masharti ya chanjo akisema kwamba hatutaunga mkono masharti ya chanjo lazima ishe hawezi endelea kuwa na jamii ambayo imetengwa lazima liishe sasa hivi na hili litakuwa kila siku hadi novemba mwaka ujao husehemini kura ya maoni hii ndiyo kura yako ya maoni hii ni kura yako ya maoni mtaani alisistiza maandamano hayo ya uhuru yaliandaliwa katika kila mji mkuu wa jimbo kama sehemu ya siku ya kimataifa ya maandamano maelfu waliandamana wakielekea katika eneo la hyde park ambako kiongozi wa chama cha united australia party craig kelly alihutubia waandamanaji akiwaambia kwamba umepewa uhuru wako tu kwa sababu ya tabia nzuri hauishi katika jamii huru unaishi ndani ya kambi ambayo ni jela maandamano ya kupinga kauli hiyo yaliandaliwa pia mjini melbourne kuunga mkono wa hatua za afya ya umma za serikali ya victoria haya hapa ni maoni ya mmoja wa wandamanaji walioshiriki nadhani ni muhimu kupinga majambazi hawa wa mrengo wa kulia wanaopinga chanjo sera za afya ya umma za daniel andrews ni chanya sana kuna watu wengi wa melbourne wanaokubali sana chanjo alisistiza licha ya uwepo wa maafisa wengi wa jeshi la polisi kwa ajili ya kutenga makundi hayo mawili ya waandamanaji kulikuwa mvurugano mdogo kati ya makundi hayo mawili baada ya baadhi yao kuvuka vizuizi vilivyokuwa vimewekwa kuwatenganisha nawi hmenes ni mwandalizi wa maandamano ya kupinga wanaoandamana kupinga chanjo amesema lengo la tukio lao ilikuwa kusimama kidete na wafanyakazi wa afya pamoja na kuonyesha kuwa maandamano ya kupinga chanjo na vizuizi hayawakilishi watu wote wa victoria in, uh, kuna watu wengi mjini melbourne ambao wameona kilichotokea katika mitaa na pengine wanahisi je hivi ndivyo watu wengi wanafikiria na tuko hapa kusema la watu wengi wanaunga mkono hatua za afya matokeo ya hivi karibuni ya kura ya maoni yanaonyesha kuwa uunguaji mkono wa daniel andrews umeongezeka wakati wa janga ila wanaoandamana dhidi ya mswada wa janga waliwazidi kwa wingi walioandamana kuunga mkono serikali hata hivyo pande zote mbili zimeahidi kurejea tena mitaani katika siku zijazo kwa taarifa na msaada uliopo kwa sasa katika jibu la janga la uviko 19 katika lugha yako tembelea tovuti hii sbsc au mkwa juucoronavirus kwa makala haya na mengine mengi kama haya tuliowandalia pamoja na ratiba ya matangazo yetu tembeleni tofauti yetu anaonmbaoni sbsco au mkwaju swahili makala alaandaliwa na waandishi wetu clar slotery abidnam na gode migerano waendelea kusikia idhay kiswahili fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook