unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs na hi hapa ni taarifa kamili ya habari tukianzia moja kwa moja katika taarifa kwamba kiongozi wa jimbo la victoria amefufua kwa mara nyingine mvutano wake na waziri mkuu kwa sababu ya hatua yake ya kuunga mkono wandamanaji wanaopinga amri za chanjo daniel andrews amesema hatua ya scott morrison kukemea tisho za vurugu wakati anasema kwamba anaelewa sababu za wandamanaji haizungumzi vizuri uongozi wake bwana andrews ameongezea scott morrison alistahili pongeza victoria kwa kufikisha viwango vya asilimia 90 vya utoaji wa dozi mbili za chanjo badale yake The... anasema nimehudhika kwa niaba ya watu wote wa victoria kwa nini mtu yeyote asit... isitoshe kiongozi wa taifa anaweza ondoa pongezi kwa waviktoria milioni tano tumepitia mengi sana na kufanya kitu kizuri na kuona kwamba hakuweza sema hongera bila kuegemea upande wa wenye itikadi kali nimeshindwa kuelewa takriban idadi ya watu k walishiriki katika maandamano jana jumamosi melbourne ambayo ilikuwa ni kilele cha wiki nzima ya maandamano dhidi ya mswada wa dharura wajanga ya amri ya chanjo jimboni victoria tukiendelea taarifa zingine ambazo tumeandalia wakati wuo baadhi ya wa waziri wametetea msimamo wa waziri mkuu kwa amri za chanjo naibu mwekazina michael scer amesema hali ya kujitolea imesaidia australia kwa swala la utoaji wa chanjo na And, uh, anasema nje ya sehemu za hatari kubwa kama makazi ya huduma ya wazee kama katika taalume ya matibabu tunadhani na kuwa watu wanajitolea kwa sababu ni zaidi ya asilimia ti ya Australia. wa victoria na inatarajia hatimaye zaidi ya asilimia t ya waustralia watachanjwa hiyo ni kwa sababu ya mwelekeo wa kujitolea ambao unawapa waustralia maamuzi si tu kwa wao wenyewe ila maamuzi mema kwa jamii wanamoishi hata hivyo wakusaji wamemshtumu st morrison kwa unafiki kwa sababu kabla alitaka wawakilishi wa vyombo vya habari wanaoshiriki katika vikao vya waziri mkuu wawe wamepata chanjo kamili kabla ya kushiriki katika vikao hivyo ambako kiongozi wa taifa alikuwa akitoa taarifa kwa vyombo vya habari na jimbo la magharibi wasula litaendelea kuwa limefungwa kwa msimu wa likizo wakati mipango ya kuweza kufungua mipaka yake inaendelea kuwekwa kando hadi itakapofikisha asilimia ts ya utoaji wa chanjo kamili katika jimbo hilo hiyo maana kwamba wakaji wa wa ama magharibi austrlia wataendelea kutengwa na sehemu yote ya nchi hadi itakapofika katikati amamwisho wa mwezi wa januari au hata mapema februari mwakani ambapo asilimia kwa mradhi ambako takriban idadi ya watu laki20 watataraji kupokea chanjo mbili zote za uviko k9 ijumaa tarehe tano novemba kiongozi wa jimbo hilo mak magawan alikuwa bandu ametoa taarifa kuhusiana na mwelekeo wa jimbo hilo kufunguka tena hata hivyo amesema kwamba tarehe rasmi ya kufunguliwa kwa jimbo hilo haitakuwa wazi haitakuwa wazi hadi wakati ambapo watakapofikisha asilimia 80 ya chanjo mbili zitakapokuwa zimetolewa ambayo inatarajiwa kwamba itakuwa ni katika sehemu ya kwanza ama ya, ya pili ya mwezi wa disemba whatis unie about our plan is that its intended for bordeontoto anasema kitu cha kipekee cha mpango wetu ni kwamba ina lengo la kufungua mipango yetu ama mipaka yetu na kuregeza sehemu za watu kuingilia na pamoja na sehemu za watu kuweza kupata maambukizi katika jamii hususan katika jamii ya magharibi australia ikilinganishwa pamoja na viwango vikubwa vya chanjo hii inatoka katika hali nzuri sana ya kuweza kuingia katika sehemu ya pili kwa upande wa afya yetu uchumi wetu na katika sehemu za maisha yetu kwa hiyo tumefanya kila ambacho tumefanya kwa hivyo ikiwa ni kwamba tunaakisha kwamba usalama a watu uko sawa na na hali hii ije ikawa kizuizi, baadae wasafiri kutoka singapore wamewasili nchini halusafrutokwamewasili mapema hleo katika sehemu ya usafiri wa nchi hizo mbili ambapo ya wasafiri kutoka kuokaaarusiwa kuingia singapore kufanya likizo zao wakati ndege ziliwasili mjini Sydney na nab ambapo kulikuwa na watu wa kwanza wakiwemo pia wanafunzi wa kimataifa ambao wameweza kurejea tangu mwanzo wa janga hili kuweza kuipuka kuipukaap imekuwa ni nchi ya pili baada ya zealand kuweza kuruhusu wa raia wake kupokewa nchini in australia pamoja bila kuwa na vizuizi wala kuwa na masharti ya karantini wakati huo kwa, wakikaribisha wasafiri hao kulikuwa na baadhi ya watu ambao walikuwa katika walkatia vnjkuakaribisha pamoja na mkurugenzi mkuu wa t wa chama kinachotoa taalimu ta- kwa wanafunzi wa kimataifa bwana bwanailho ambaye alikuwa na haa ya kusema baada ya kupokea baadhi ya wanafunzi tuna stahli kuwa na mjadala ama mazungumzo kwa kiwango cha baraza la mawaziri wa kitaifa ambapo Mafik fikra za kawaida znaali ku, kuwa na muhumu sana ni kati ya nchi nane ambazo sha kwamba kupitiaa zao zimeweza kutoa vijana ambao katika ksi nyingi wamekua kisubiri zaidi ya miaka miwili kuezanhuurejeeyo k mbcho ufayauzuwasafiri kutoka amesema kamba amepata chanjo kamili zote na nawote waekua wamepata vipimo vyao vya, vya uviko9 vikiwa havina matokeo kwamba wako na uviko kwao wanaruhusiwa kuingia na kuasili katika jimbo la New South Wales pamoja na jimbo la t katika taarifa zingine waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alitangaza hapo jumaa kuwa atapanga ku, kuandaa mkutano na viongozi wa afrika ili kuonyesha dhamira marekani kwa bara hilo waziri wa mambo ya nje wa marekani hapo ameelezea hayo katika taarifa ambayo alikuwa akifanya na baadhi ya viongozi wengine alisema katika mji mkuu wa nigeria nieriaabu kwamba anakusudia kuwa mwenyeji wa mkutano wa viongozi wa marekani na afrika na katika kikao hicho ni kwamba ambaye yuko katika ziara yake ya kwanza afrika kusini mwa jango la sahara kama waziri wa mambo ya nje hakutoa tarehe ya mkutano huo hatua hiyo inaonekana wakati china ikiongeza ushirikiano na afrika ikiwa ni pamoja na kupitia mkutano mkuu mwezi ujao nchini senegal ambapo Blank, blinken anaongoza baadaye ijumaa pia washirika wa, wa, wa marekani ufaransa uingereza na japan pia wamekuwa wakifanya mikutano ya mara kwa mara na viongozi wa afrika na tukielekea nchini sudan ambako maafisa wa jeshi wa serikali nchini sudan wamesema kwamba makubaliano yameafikiwa kati ya viongozi wa kijeshi na kiraia mrejesha madarakani waziri mkuu alieondolewa madarakani katika mapinduzi ya oktoba abdalah hamdok viongozi hao wameongeza kuwa maafisa wa serikali na wanasiasa waliokamatwa tangu mapinduzi hayo wataachiwa huru kama sehemu ya makubaliano hayo kati ya jeshi na vyama vya kisiasa ikiwa ni pamoja na chama kikubwa cha umma maafisa hao wameongeza kuwa hamdok ataongoza baraza huru la kitaaluma la mawaziri na kwamba umoja wa mataifa marekani ya wadao wengine walitekeleza jukumu muhimu katika mwafaka na kuwafikia makubaliano hayo maafisa hao waliozungumza kwa sharti la kutotambulishwa kwa kuzungumzia makubaliano hayo kabla ya kutangazwa rasmi wamesema kuwa baraza hilo kuu jipya litakutana baadaye hileo kabla ya kutoa tangazo lake na katika taarifa zingine kampuni moja ya kenya ambayo inaboresha huduma za usafi vyavyoo katika maeneo ya mabanda mjini nairobi na kugeuza uchafu huo kuwa ni mbolea kwa ajili ya wakulima kampuni moja ya kenya ambayo inaboresha anita mutinda anakwenda kwenye kijumba kidogo kilichoko kwenye makazi yake ya muda ambayo anayaita nyumba katikati ya mkuru kwa ruben ujirani maskini katika mji mkuu wa kenya kijumba hicho ni moja ya vyoo ambavyo vimewekwa na kampuni ambayo inatoa huduma muhimu katika eneo hilo ni moja ya sababu ambazo anita amekodisha hapo na kuishi kwa takriban miaka mitano hivi sasa ambapo ni kwamba hali inaendelea kuwa bora kwa upande wa usafi pamoja na katika masuala mengine ya ki usalama kuonesha kwamba hali inaendelea kuwa bora zaidi endelea kusikia idhaa kiswahili ya as ukiwa nami katika makala, hatu. makala haya tukiletea makala hayo moja kwa moja katika yale ambayo yanakujia katika makala yaleoka sasa tutazame kile ambacho kinajiri katika taarifa za michezo tukianzia katika upande wa wl ambao mchezo hapo ulioshirikisha league mchezo wa cricket ambapo wameonyesha ushindi wa wao pamoja na umahiri wao ambapo waliwacharaza sixes katika mechi ambayo ilikuwa ni ya kusisimua mno kwa upande wa wanawake ambapo pande mwinginebrsbanh pamoja na ay a walipambana katika mechi ambayo ilikuwa ni ya umahiri na ubabe wanani ambaye atakuwa na ushindi mkubwa zaidi kwa upande huo tukitazama katika matokeo mengine ya michwano ya soka kwa upande wa ligi kuu ya australia ambapo ilianza ijumaa usiku katika dimba la melbo city dhidi ya brisbane bba ambapo city walipata ushindi wa magoli mawili kwa moja wakati waliokaribisha victory nyumbani kupata kichapo cha goli moja kwa sufuri hapo jana wakatoka sare ya kutofungana na ydfc katika dab ya ydny wakati pathgloywakatoka sare ya kufungana mojamoja dhidi moja, yaninaje leo wamepokea kichapo cha magoli mawili kwa Coast Mariners, McArthur, sare, moja kutoka kwa na wakatim nawlingtwakatoka sare ya kufungana na katika matokeo mengine ya mechi za soka hapa nchini australia hususan katika jamii za afrika katika kombe la afrika ililoanza hapo jana jijini sydney timu ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo inaowakilisha katika michuano hiyo iliowacharaza misri kwa magoli masaba kwa sufuri wakati vijana wa tanzania wakatoka sare ya kutofungana dhidi ya iryost na katika taarifa zingine za soka za kimataifa hususan katika katikapciy wamepata ushindi wa goli mbili kwa moja na kujaribu kujinanosuru katika mtego wa kushuka daraja wakatil wakucharaza westham ms asvilla wakapata ushindi wa magoli mawili kwa sufuri cis wakapat asare ya kufungana tatu tatu dhidi ya be chels wakaendelea katika kilele pale cha ligi kuu ya uingereza magoli matatu kwa sufuri waliopata ushindi dhidi ya les city nimkasi wakatoka sare ya kufungana tatutatu na, tatu, tatu, na wakati wakapata kichapo cha magoli manne kwa moja kutoka kwa vijana waoarsna wa vilevile wakubali kichapo cha magoli manne kwa sufuri kutoka kwa timu ya liverpool Na tukiangazia taarifa zingine katika sarafu tug mojamoja katika masoko dola moja australia autraliasawa na faranga e1447 na seth0 za jamurkdemokrasiya kongo kati dola moja ya australisawa na faranga e1443 za burundi na vilevile dolamojasawa vile na shilingi 2590 za uganda na dola moja ni sawa na shilingi e164 na, na sei21 za tanzania wakati dola moja a australia ni sawa na shilingi 81 na senti 13 za kenya katika utabiri wa halia hewa mjini sini kwa sasa nyuzi yoto ni 1 wakati wakatimelbou ni 144 bba zikiwa na 2sh35 p ishini d 13na8 brt 125 kemra kwa sasa jiiro pale ni 18 wakati dawin ni 31 kufikia ponde a mwisho wa taarifa y habari amatu maandalia nasi kwa makala mengine mandakujia muda usio mrefu waendelea kusika idhaa thek- kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fwatilia idhaa ya kiswali ya sbs kwenye facebook