unasikiliza idhaa ya kiswahili ya wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs na hii hapa ni taarifa kamili ya habari scott morrison statowasilisha yeye binafsi muswada wa kupinga ubaguzi wa kidini bungeni ambao serikali iliahidi kabla inatarajiwa mswada huo utawasilishwa jumatano na kujadiliwa wiki ijayo katika vikao vya mwisho vya mwaka kisha utafanyiwa tathmini na kamati ya uchunguzi ya seneti bwana amesema kwamba mswada huo unaonesha uvumilivu na, na kusawazisha uhuru na uwajibikaji Pita, ni mwanzilishi wa shirika la cultural infusion laameonye kuwa mswada huo unaweza sababisha mgawanyiko ndani ya jamii nyingi kwa sababu anasema taasisi za kidini zitaanza tazama kwa karibu zinayemwajiri na kama zinaweza tosheka kuwa mtu huyo hambatani na maadili yao basi mswada huu unaweza tumiwa kama silaha dhidi ya watu binafsi ndani ya jamii na sitaki kuona hilo sitaki kuwa sehemu ya jamii inayotenga inatarajiwa kuwa mswada huo utaruhusu shule za kidini kutoa upendeleo wa uajiri kwa watu wa imani sawia hali ambayo itaondoa mamlaka ya sheria za majimbo inawezekana wataalam wakimatibabu wa, watapewa ulinzi pia ili waweze kataa kutoa baadhi ya huduma ambazo ni kinyume ya imani zao tukina taarifa zingineambazotumeandalia chama cha grn kinatarajia kwamba chama cha leba kitaweza kuwasaidia kuunga mkono kupinga kupinga kinachoita uhalifu wa mazingira na kuweza kuwasaidia kuzuia uwekezaji wa dola za walipakodi kwa betula besen inasema kwamba chama cha n kinatarajia kwamba itakuwa ni baada ya kongamano la glasgow sema kamba wanataka kuwasilisha katika seneti mswada wa kuzuia uwekezaji wa dola milioni hamsi0 kwa betula ambao ni mradi wa kuweza kujenga bwawa la betula kiongozi wa chama cha grn ab amesema kwamba uchimbaji wa eneo hilo la kaskazini wilaya ya kaskazini itakuwa ni kuongeza asilimia kumi natatu ya uzalishaji wa hewa chafu ya australia kila mwaka ksema kwamba ameomba wote ambao ni wabunge huru pamoja na wabunge wa vyoma vidogo waunge mkono mswada huo kupita na anaomba kwamba chama cha leba kinahitaji kujiunga nao katika mswada wa kesho what part of no new coal and gas dont labor and liberal understand anasema ni sehemu gani ya kutokua na nishati ya makaaya mawe na gesi ambayo chama cha leba na libro hawaelewi dakika tano baada ya kongamano la glasgow mswada huo umepigwa saini na kuweza kuelekeza hela kuweza kufungua mmoja wa mgodi mkubwa sana wa gesi ya yamethn katika eneo la kaskazini ama wilaya ya kaskazini ila yote hili linategemea msaada wa chama cha leba inategemea chama cha leba kuweza kuzuia mswada huu kuendelea na kupita alisema kiongozi wa chama cha greens bwana adam bent na sehemu za kaskazini a zinaendelea kukabiliana na mafuriko makubwa wakati mvua nzito pamoja na dhoruba ikiendelea kupiga eneo hilo kwa mujibu wa ofisi ya utabiri wa halia hewa ambayo imetangaza kwamba hali ya mvua na hali ya dhoruba itaendelea kuwa katika eneo hilo hadi mwisho wa mwaka huu kwa mjibu wa taarifa hizo kutoka kwa mmoja wa daktari Andrew watkins daktarinmba ni wa wanayetoa taarifa katika ofisi hiyo amesema kwamba lanina itakuwa ni kitukio la kwanza nchini australia katika muda wa miaka kumi na itakuwa ni moja ya hali tata sana wakati ambapo ukizingatia kwamba tuko katika msimu wa majira ya jotolninia anasema katika bahari ya pacific tumeingia katika hali ya mazingira ya laninya na bila shaka ina maana kwamba tutaendelea kuwa na mvua nyingi katika maeneo ya kaskazini na katika maeneo ya mashariki ya australia katika muda wa miezi ya majira ya joto lanina inaendelea kuwa katika hali hii na katika eneo hili hadi ifikapo januari amesema kwamba itakuwa ni wakati ambapo msimu wote wa majira ya joto utakabiliwa vilevile vile kwa mvua kuayisha kwamba mvua na mafuriko ataendelea kushuhudiwa katika hali ambayo inaendelea kuwa ya kutatanisha na tukiendelea katika taarifa zingine ni kwamba jimbo la tasmania linazingatia kuweza kuchelewesha kuchlewsha lwsha mwanzo wa mwaka wa22 kwa shule kuweza kutoa chanjo kwa wanafunzi wa shule zote ambazo ziko katika jimbo hilo dhidi ya uviko 19 kiongozi wa jimbo hilo kwamba hilomesema kwamba mamlaka inayoidhinisha madawa pamoja na chanjo itaweza kutoa idhini kwa chanjo hiyo n wanafunzi ambao wako kati ya miaka mitano na miaka kumi namoja ifikapo januari au mapema februari wanafunzi hao wamekuwa wameratibiwa kurejea shuleni katika wakati wa majira ya joto ambayo itakuwa ni tarehe n februari mwaka mwak lakini kwa mujibu wa serikali ya, ya tasmania ni kwamba wanatarajia kwamba hali hi naeza ikacheleweshwa kwa, kwa, kwa kidogo ili chanjo hizo ziwezi kutolewa na katika taarifa zingine ku husiana na tabasamu pamoja na machozi ya furaha na hali ya kukumbatia pamoja na watu kuungwa tena kihisia katika uwanja wa ndege wa id baada ya watu kuruhusiwa kuanza kusafiri tena kati ya majimbo na baada ya siku mia hamsi0i ya mpaka waama kusini australia kufungwa kwa wale ambao watu ambao waepata chanjo zote bili wameruhusiwakuanza kurejea tena baada ya kupitia katika eneo ambao nasema kwamba nesa inakuwa kivuko kipya cha mpaka kinacho ruhusu wale ambao wamepata chanjo kuweza kutumia kuingia jimboni humo kwa mjibu wa kiongozi wa jimbo hilo ehnmahamasema nasema sisi ndio wakwanza wa, wa jimbo ambalo so so halina three, covid kuweza kufungua tena sisi na sisi ni wa kwanza katika eneo hili kuweza kuruhusu usafiri kati ya maeneo ya australia pamoja na kanda za zaustralia vilevile ni wa kwanza kuruhusu wanafunzi kurudi shuleni na tulikuwa wakwanza kuweza kutoa rusa kuendelea kufanya upasuaji wanaochagua wenyewe kwa hiyo tumechukua mipangilio ambayo inafaa na mipangilio ambayo inastahili kwa kufungua mipaka yetu kwa siku leo kwa hiyo ni watu ambaotu wamepata chanjo ndio tunaweza kuwapokea lakini tunaendelea kufanya kuisha kwamba wale ambao wanafanya haki nao pia wanaweza kuvuna mazuri ya mpaka wetu tukilekea moja kwa moja katika taarifa za barani afrika ni kwamba waziri mkuu wa amesema kwamba yuko tayari kuelekea kwenye uwanja wa mapambano kuongoza wanajeshi wa serikali wanaopambana na wapiganaji wa asi katika taarifa iliyochapishwa kwenye mtandao wa Twitter, waziri mkuu ambaye pia ni mshindi wa tuzo ya amani ya nobel ya nobel mwaka amesema kwamba yuko tayari kuwa katika mstari wa mbele kuongoza mapambano dhidi ya akiongeza kwamba ameandika na tukinukuu maandishi ni kwamba wale wanaotaka kuwa miongoni mwa watoto wa ethiopia ambao watasifiwa na historia amkeni kwa ajili ya kuitetea nchi yenu leo tukutane katika mstari wa mbele bwana ahmed aliyenukuliwa katika ukurasa wake watwitt tukivuka mpaka tuleke moja mba, kwa moja hadi nchini uganda ambako uganda inasema kwamba washukiwa saba wameuwawa na wengine ma na st wanashikiliwa kutokana na watukio kigaidi hayo yametokea wakati wa operesheni iliyofanyiwa na vikosi vya usalama wakihusishwa na washukiwa watatu wa mabomu ya kujitoa mhanga katika mji mkuu wa kampala wiki iliyopita kwa mujibu wa taarifa ya shirika la habari la roters ya jumatatu kundi la islamic state ambalo lina ushirikiano na kundi la wasi la uganda la alidocat oce kwa ufupi adf limedai kuhusika na shambulizi la novemba 16 ambalo limeua watu saba ikijumuisha watu watatu, watatu waliojitoa mhanga na kujeruhi madazeni zaidi afisa mmoja wa polisi alikuwa miongoni mwa wengine wanne waliofariki dunia na kati ya watu 37 waliojeruhiwa ihir7b walikuwa ni maafisa wa polisi polisi au taarifa za kina za namna ya washukiwo hao saba walivyouawa wa katika taarifa zingine ni kuhusiana na taarifa za sudan ambako waziri mkuu wa sudan abdalla hamdok jumatatu amesema kwamba kuendeleza mafanikio ya kiuchumi baada ya kipindi cha miaka miwili kupita na jambo lililofanywa arejee madarakani chini ya makubaliano na jeshi ikiwa ni takriban mwezi moja toka alipopindiliwa na jeshi katika mahojiano na shirika la habari la lar katika makazi yake mjini mjinikhart ambapo alikuwa amewekwa kizuizini toka otob jeshi lilipochukua madaraka hamdok kwa amesema kwamba anaamini katika serikali yake ya sasa natateua watu ambao watakuza kiwango cha maisha ya watu vyama vikuu vya kisiasa na vuguvugu lenye nguvu la sudan lililokuwa likiandamana kwa pamoja wameupinga uamzi wa hamdok kutia saini makubaliano na jeshi jumapili hukuu baadhi wakiita ni usaliti ama wakisema imetoa kinga kwa mapinduzi yaliyofanywa na jeshi na kwa taarifa zingine kutoka katika ukanda wa afrika katika mahojiano na shirika la habari la afp alexis sindhuje kiongozi wa chama cha upinzani cha movement for chamosi ademocracy alisema kwamba inashangaza kuwa nchi yenye nguvu kama marekani inaweza kuliangalia swala la burundi kwa macho mepesi sana mkosoaji mkubwa wa serikali ya burundi amekosoa serikali ya marekani kwa kuondoa vikwazo dhidi ya nchi yake akisema kwamba hakuna kilichobadilika kuhalalisha hatua hiyo katika mahojiano na shirika la habari la fp alexs ndoje amesema hayo yote akisema kwamba chama cha chake burundi suala la burundi kwa macho mepesa akiongeza kuwa raia wa burundi wanakufa kila siku rpoti haki za binadam zinazungumza juu yake waangalizi walioko nyumbani walijua hilo iliondoa ili vikwazo vilivyowekwa mikiopit ikisifu uchaguzi kushuka kwa asi na mageuzi yaliyofanywa na issmwandishi huyohabari wa zamani ambaye kwa sasa anaishi ni mmoja wa wapinzani wakubwa wa Nchi hiyo na kwa muda mrefu amekuwa mtu mwenye mtazamo tofauti na tukiangazia kile ambacho kimejiri katika ulimwengu wa michezo tukianzia katika mchezo wa soka barani ulaya ambako mwalimu wa united oleguna socha alipigwa kalamu wikendi hii baada ya msururu wa matokeo mabaya aksemekana kwamba haikuwa anaridhisha vigezo vilivyokuwa vinatakiwa na viongozi wa klabu hiyo wakati wahuo mwalimu wa paris saint germain ambaye ni mauritia pochetino ndiye anaye Piliwa, fio, pende, kuchukua, ya wa waswasiw naamo kashfa iliyomzunguka kisema kwamba kile ambacho kimemfikia bwanam hakifai na shirika hilo linipashwa kumpa kinga zaidi tukiangazia hali ilivyo katika maswala ya ubadilishaji wa hela kwa sasa dola moja ya australian sawa na shilingi na 813 za kenya wakati wakati dola dola shilingi 12, za uganda ya wakatidoshini 25 n ashnan91a4 bn osaa faana ishirini na nne za rwanda katika utabiri wa hali ya hewa tukianzia mjini ini ambako joto kwa sasa ni 24 wakati mel 259 ba216 peth kwa sasa 228 ald joto linahusika pale 257 wakati hobrt ni 2sha kemra 23 na dawin basi ndiko makao makuu kwa joto kwa jioni yeleo ambapo nyewsi joto kwa sasa ni 33 kufikia ponde mwisho wa tarifa ya bari ambatumwandalia baki nasi kwa makala mengine wanakujia kutoka studio zetu za sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswari ya sbs kwenye facebook