unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahil namwendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode ya migerano katika studio zetu za sbs tukieletea makala haya moja kwa moja kwenye tofuti yetu vilevile anwani ambayo ni sbsu swahili pia makala wzkuyapata kwenye ukurasa wtu wafaebooknmaniaeok mkoajuusbsswahili na iwapo ungependa kuwasilia nasi kwa barua pepe nwh ni kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika suala so zima la visa za kuja hapa nchini australia kuna aina tofauti za viza lakini ile mbatakazungumzia kwa leo ni viza ambayo inawahusu yatima je viza hiyo ikoje inatumikaje na unaweza ukaipata vipi hiapa basi ni taarifa ambayo itakufaidi kama wewe ama mtu ambao najua yuko katika hali ambapo anaweza kafaidika kupitia taarifa hii ya viza ya mayatima viza ya jamaa wayatima kwa kimombo mojmojsb ni moja chaguzi kadhaa za viza kwa wahamiaji ambao wangependa ingia nchini in australia makala haya ya wa makazi yanachunguza anayestahiki kuomba viza ya jamaa wa yatima kama viza nyingine yoyote ya, ya australia viza ya jamaa wayatima ni ina masharti maalum ambayo lazima yatimizwe viza hiyo inamruhusu mtoto kuja australia kuishi na jamaa wake kama wazazi wake wamefariki kama hawezi jimudu au kama hawawezi patikana muhamed reza azimi ni wakala wa uhamiaji katika kampuni ya shada migration and education services mjini sydney anahapa ana maelezo zaidi visa 117 is for those on the anasema viza ya jamaa wayatima imeundwa kwa watoto ambao wako ng'ambo wenye umri wa chini ya miaka 18 ambao wazazi wao wamefariki au hawawezi walea au wazazi wao wawamepotea na mtoto huyo ana nia ya kuja australia kuishi na jamaa wake kufuzu kwa viza hiyo ya jamaa wa yatima mtoto anastahili kuwa nje ya australia na anastahili fadhiliwa na jamaa wake anayestahiki dr cirus ahmadi ni meneja mkuu na yeye pia ni wakala wa mkuu uhamiaji katika kampuni ya mawakala wa wahamiaji ya visa yab mjini sydney huyu hapa na maelezo zaidi For this visa, the must be a or eligible... anasema kwa viza hii mfadhili anastahili kuwa raia wa australia au raia wa new zealand anayestahiki au mtu ambaye ana viza ya kudumu nchini australia mfadhili anastahili kuwa na umri wa miaka kui na nane au zaidi na anastahili kuwa jamaa ya mtoto husika jamaa huyo anaweza kuwa ndugu au ndugu wa kambo bibi au babu au bibi au babu wa kambo shangazi mjomba mjomba wa kambo au shangazi wa kambo au mpenzi wa sasa wa jamaa husika bwanazimi ameongezea kuwa mfadhili wa viza hiyo anastahili pia timiza masharti kadhaa kama the The of Home must the anasema jamaa yatima lazima anapashwa mfadhili mtoto huyo idara ya maswala ya nyumbani lazima iidhinisha ufadhili huo na inaweza omba kibali cha polisi kama mfadhili amefunguliwa mashtaka au kupatwa na hatia inayowahusu watoto ombi hilo la ufadhili linaweza kataliwa mwanazimi amesema pia kuwa kama wazazi wa mtoto hawawezi mlea mtoto wao kwa muda mrefu au wamefariki hati kama vieti vya matibabu na cheti cha kifo vinastahili wasilishwa pamoja na ombi la ufadhili bwanazimi tena anasema verdicts... kama wazazi wamefungwa jela hati kama hukumu ya mahakama lazima itolewe kama wazazi wamepotea hati rasmi zinazoonesha muda ambao wamepotea au juhudi zilizofanywa kuwatafuta wazazi hao lazima ziwasilishwe kwa idara husika daktari amadi amesema kuna faida kadhaa z- za viza ya jamaa ya yatima kama anasema hii ni viza ya kudumu kwa hiyo mtoto huyu anaweza baki australia milele anaweza fanya kazi anaweza soma anaweza jisajili katika mfumo wa huduma ya afya ya umma ya australia au medic na anaweza wafadhili jamaa kuja australia na anaweza omba uraia wa australia atakapostahiki rachel ana asili ya ghana alihamia nchini australia mnamo mwaka 216 kupitia viza ya jamaa wa yatima rachel amesema mamake alipatwa na ugonjwa wa skizofrenia na alikuwa na changamoto zingine za kiafya kwa hiyo rachel alikuwa chini ya ulezi wa bibia yake hata kama babake mzazi alikuwa hai rche amesema hakuhusika sana katika malezi yake reche alikabiliwa na matatizo mengi zaidi baada ya bibi yake kufariki huyu hapa na maelezo zaidi you know. <laughs> anasema ilifika wakati ambapo ilikuwa tu mimi na ndugu zangu tukijaribu kuishi tu tulikuwa tukiishi siku kwa siku tukipigania tutakachokula na kitakachofanyika siku inayofuata birecho alisema anakakake wanne kakake mkubwa amekuwa australia tangu alipokuwa mchanga sana mamake alipofariki katika mwaka w kaka ya recho aliomba viza jamaa wayatima kwa niaba ya recho na kakake mdogo ili waishi nayeustraaliwasili australia, australia pamoja na kakake mwezi wa juni mwaka anakumbuka vizuri siku alipowasili katika uwanja wa ndege kama anavyofafanua hapa oh, And, um, to be anasema ilikuwa hisia nzuri sana na kusema kweli mazingira tofauti nakumbuka nilikuwa katika uwanja wa ndege na mtu mmoja aliniambia kwa nini umekuja australia nakumbuka sikuweza jieleza kwa sababu wakati huo kiingereza changu hakikuwa kizuri kwa sasa ni kizuri zaidi nilijiuliza je watanirudisha kama sijibu hilo swali kisha mwanaume huyo akasema karibu australia kwenzia wakati huo nilikuwa katika mazingira mapya yenye ukaribisho rech amepokea uraia wake wa australia hivi karibuni na kwa sasa anasoma na kufanya kazi kwa taarifa zaidi kuhusu viza za australia tembelea tovuti ya idara ya maswala nyumbani kwenye tovuti hii www tatumea kwamba kupitia taarifa hii umepata uelewa zaidi kuhusu aina hiyo ya visa ya mayatima pamoja na kuweza kupata anwani ambako unaweza ukapata maelezo zaidi kuhusu viza zingine za kuja hapa nchini australia iwapo wewe ama watu ambao anajua wangependa kuja hapa nchini australia makala haya yalaandaliwa na waandishi wetu y jamali pamoja na gode migerano kwa makala mengine mengi zaidi kama haya naile tulipeperusha hapo kabla aweza kuapata kwenye tovuti yetu anwani ambayo ni, ni sbscoau mkwaju swahili waendelea kusikia idha ya kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata