skkaribu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migarano katika makala a tukiandalia makala, makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni andani ambayo ni swahili katika makala leo tunazungumzia swalazima la tathmini ya huduma za lugha za sbs sbs imeanza tathmini huduma zake za lugha nyingi wakati shirika hilo la habari linatazamia kuadhimisha miaka yake 500 tathmini hiyo itatumia matokeo ya sensa ya mwaka huu kuamua matoleo yake ya huduma za lugha kwa miaka mitano ijayo sbs ilipoanza mnamo mwaka 1975 shirika hilo la habari la tamaduni nyingi ilikuwa na lugha nane tu ila ilitosha david huwa ndiye mkurugenzi wa sauti na makala ya lugha katika sbs radio anakumbuka sherehe za ghafla mitaani um, wakati um, dereva wa lori wa kituruki aliposikiza heard, uh, sbs radio na kusikia lugha um, yake kwa mara ya kwanza uh, katika chombo cha habari cha australia alishuka kutoka uh, lori yake. Media, na uanza kucheza kufuraha barabarani miaka 46 baadaye idadi ya lugha zinazotangazwa kupitia sbs kwa sasa ni zaidi ya 60 katika mitandao tofauti ila jukumu lake muhimu linaendelea kuwa kuhudumia mahitaji ya australia yenye lugha na tamaduni nyingi kufanya hivyo vizuri sbs hufanya tathmini kila miaka mitano ya matoleo ya lugha zake huwa inatumia data za ofisi ya takwimu kama kigezo muhimu david huwa amesema kwamba matokeo ya picha ya mwaka huu kitaifa yanatarajiwa kutolewa juni mwakani itakapotoka itatusaidia will kujua huduma Now, gani za lugha ambazo sbs itakuwa ikitoa wakati jamii inaendelea kubadilika bila shaka sbs inahitaji ambatana na mageuzi hayo uh, na kutoa huduma ambazo zinahitajika zaidi kwa jamii tunazohudumia david huwa amezindua muda wa wiki sita za mashauriano ya umma kupata taarifa kuhusu vigezo vya uteuzi ambavyo vinasta litumiwa kutengeza huduma za lugha za sbs uh, tunazingatia pia aina matumizi so za Ywapo Ywapo matumizi ya tabia za matumiziza waskilizaji wetu iwapo ni kusikiliza radio iwapo ni kusikiliza vipindi vilivyorekodiwa ama matumizi ya sbs inahitaji kutathmini huduma hizo kwa ajili ya kuwa sawa na australia ya tamaduni na lugha nyingi alisema bwana hua muhamed al hafaji ni mkurugenzi mkuu wa baraza linalowakilisha vyama vya jamii zenye tamaduni tofauti almaarufu feka amesema ni muhimu tathmini hiyo ihudumie jamii mpya zinazoibuka na idadi ndogo ya wanachama sbs ni muhimu sana kwa watu wapya nchini australia course, kwa jamii za wakimbizi na haswa kwa jamii mpya na zinazoibuka bila shaka tukipenda kuona lugha nyingi zaidi zikiongezwa badala ya lugha zingine kutolewa na tofauti wa utamaduni wa australia, australia unaendelea kukua uh, na tunatumai kuwa uwekezaji wa serikali unaambatana na sbs kuweza kutoa lugha zaidi kwa upande wake david hue amekubali kuwa ukubwa sio muhimu zaidi kila mara na unaongezea zaidi kwamba inahusu zaidi mahitaji ya jamiina inafahari kuwa sbs chombo cha habari cha huduma ya ummakinetoa vipindi katika lugha abazo ni za jamii ambazo zinaweza kuwa na suumzajibayo idadi yao ni maelfu nchini australia hakachin ni lugha inayozungumzwa zaidi katika kanda ya magharibi ya myanmar ambayo iko katika jimbo la chin state lugha hiyo ilikuwa moja ya lugha saba mpya zilizoongezwa katika mwaka 218 baada ya tathmini ya mwisho pamoja na lugha kama mongolian kirundi tibetan karen rohinja na telugu davide shapa Pietra ndi mkurugenzi wa maudhui ya lugha katika shirika la sbs amesema ni hali inayoendelea kubadilika Nah. Our language services and their composition uh, aims at reflecting the <laughs> continuously <laughs> changing and <laughs> <again, laughs> increasingly <laughs> diverse <laughs> Australian uh, society. Obviously, uh, the <laughs> census uh, is, is the cornerstone of, uh, of the criteria that we apply to pretty much decide how to allocate our resources, resources uh, and to which <laughs> language services to better service <laughs> our communities. <laughs> ila bila shaka sawia na masuala katika siku hizi za janga uviko 19 itakuwa na sehemu yake pia matokeo ya, ya sensa yanaweza mulika uhaba wa uhamiaji kwa sababu ya mipaka kufungwa hali ambayo itazua changamoto kwa tathmini ya huduma za lugha za sbs muda wa ushahuriano huo ulianza jua tarehe 5 oktoba na utadumu hadi tarehe 12 novemba tazama na kufanya rasimu ya vigezo vya uteuzi pamoja na kutoa maoni yako tembelea ya mkwaju consultation makala haa aliandaliwa na waandishi wetu gareth boham na godé migerano kwa makala haya na mengine mengi kama pamoja na ratiba matangazo yetu tembelea tovuti yetu ayni sbs co au mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata