unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili karibu nchana katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukiona migode migerana tukulete makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaon mbao ni sbscou mkoajuu swahili na kama kawadazapata makala pia kwenye ukurasa tuwa facebook anan ambaoni facebookcom mkoa sbs swahili hatimaye baada ya siku mima6t za vizuizi pamoja na amri za watu kubaki nyumbani hatimaye wakazi wa maeneo ya greta sydney wamepewa uhuru wao wa kuanza kutembea na kuanza kuzunguka lakini hiyo ni kwa masharti kwamba uwe umepata chanjo zote mbili ndipo taweza kufurahia fursa hizo katika mitambo ya simu tuna baadhi ya watu ambao wameanza kufurahia shughuli hizo za kuzunguka na kutembea kwa uhuru zaidi na mmoja ao ni bwaal mbaye anajunganasikuwa simu hujambo jabosana bwanalu umejisikiaje ama umejihisije baada ya kuanza siku ya kwanza katika maisha ya uhuru baada ya zaidi ya wiki tumeipokea mzuri sana na furaha nyingi kwani watu wamekuwa wamefungiana nyumbani kwa siku uh, mingi sana sasa leo ilikuwa siku ya uhuru na tumeipokea mzuri watu wametembea barabarani na watu wakapiga kelele kabisa kubwa ya kufurahia siku hii ya freedom yasema mm, kunakuwa ni mziki mrefu pamoja na, na, na, na sherehi kubwa sana sana sana watu wametoka nje nimetoka nje uh, wakati nime uh, enda uh, tafuta chakula kwa sokoni watu walikuwa na furaha kabisa kuwafesi zao uh, ilikuwa ni furaha ilikuwa ni furaha kabisa na watu wote wamefurahia hii kito najua huwe ni moja wale wafanyakazi ambao walikuwa wamepewa ruhusa za kutembea wakati wa vizuizi tofauti ni gani katika matembezi kwa sasa barabarani na katika masoko kuling, na siku za nyuma unaona kula watu walikuwa wanatembea lakini wana hiyo um, kusema kwamba labda polisi itanishika labda sina kibali ya kutembea labda hiyo na hiyo lakini leo watu kabisa wametembelea sokoni na watu wanafuraha wa, labda watu wamekutana unajua um, siku zipitazo walikuwa wanaruhusu mtu mmoja katika nyumba kutoka lakini hivi watu wametoka na familia hata wameenda unaona kama ni kitu ya furaha kabisa sio kusema mtu mmoja kwa familia lakini familia inaweza toka na wanatembea wanaenda sokoni wanaenda kuchangia chakula na ilikuwa ni furaha kubwa uh, najua kwamba katika suku za nyuma msongamano barabarani ulikuwa ni mdogo sana ukitoka katika nyumba unaanza kuelekea kama ni kazini ama popote pale unaenda inakuchukua muda mfupi zaidi kufika kwa sasa ni vile vile ama umerudi katika zile enzi za kusubiri masaa kwa masaa barabarani ndio kkulikuwai kulikuwa kabisa barabarani siyo um, kama uh, last week kulikuwa mfundajo kabisa barabarani hata wakati nimerudia uh, nyumbani uh, kulikuwa traffic hmm. yaani inamaanisha watu mingi wametoka nyumbani na wanaanza tembea najua kwamba mamlaka wamesema kwamba watu ambao wamepata chanjo zote mbili ndio wanaruhusiwa kutoka na kwenda katika shughuli za kawaida lakini unadhani kuna wengine ambao pengine watajaribu kujaribu ukali wa sheria kuona kama wanaweza akaruhusiwa kuingia katika maduka kama katika sehemu zingine bila chanjo kamili yeah ndiyo kabisa um, katika um, sokoni um, masoko moja moja walikuwa wanatia mtu kwa mlango lazima mbele uingie kusoko unaonesha kama umepigiwa hizo injection mbili kama hauna wanakurudisha nyumbani lakini nimesikia kesi moja moja uh, kama kesi mbili za watu wametafuta ingia na wakaleta hiyo um, uh, sijui niitenini hiyo certificate haiko ukweli ya pirate, ya fraud yayakwa ah, hiyo kuna veti bandie kwa sasa za chanjo yes sijui kama uh, polisi itakuwa inasgt it, lakini uh, sheria ni kamba kama unatafuta toka lazima ukuwe na hizo umeshachanjia mbili uh-huh na unahisi kwamba hali hii ya watu kuruhusiwa sasa kuanza kuzunguka na kuendelea na maisha kama ilivyokuwa kabla ya vizuizi kuwekwa na amri za kubaki nyumbani kuwekwa itaweza kutoa hamasa wala kuwapa watu moyo kuchanjwa zaidi ama kunaendelea kuwa na bado na watu wenye mashaka kuhusu chanjo ndiyo italeta moyo kabisa kwa watu. wale watu walikuwa hawataki kwenda kuchanjwa kwani watasema kama ha, kama hauchanjwi hautaenda sokoni hautapata fo ya kwenda restaurant na we, na pia nyumbani hautatoka lakini kama umesha hiyo ni ya kusema kama we uko na fo ya kutoka uko na o ya kutoa watoto restaurant um, i think ile italeta ita watu moyo tena ya kusema ah mimi sitaki bakia nyumbani hacha nibuke appointment na mi niende chanjwa hii kabisa itatia watu moyo ya wale watu especially walikuwa wamekataa kuchanjwa na wataenda hmm. najua kwamba kazi zako zinahusu kukutana na watu na kuzungumza na kutoa suluhu mbalimbali mbali kwa watu kufunguliwa ama kupewa uhuru wa kurudia kazini na kufanya shughuli kama zilivyokuwa kawaida kwa, kwa, ina kuwezesha namna gani kuweza kutoa huduma zaidi na wateja ambao mlikuwa mnahudumia inawapa fursa za aina gani za kuweza kupokea huduma hivi tumepakia tumepokea email asubuhi ya leo kama management committee ya yaonzn yetu ina mkutano next week ya kuongea gisi uh, staff wote lazima warudie kwa ofisini kwani watu mingi wa kutoka great lakes region ama yingine mahali ya kutoka afrika uh, walikuwa wana shida mingi ya kuaccess kuaeservisi zetu yaani savisi zote kwa period hii ilikuwa online na watu mingi wako mu lugha zao sasa kutumia mambo ya technology ilikuwa ngumu sana na leo wamekuwa na furaha kusikia kama maofisi zote na hizi zinasaidia zinasaidiafis inawasaidia wakimbizi zote zitafunguliwa uh, next week na ilikuwa ni furaha tumeanza pokea ma calls mingi sana na emails wanasema wanafurahia hii kitu ya kufungua na i think by next week Uh, ofisi zote zitakuwa zinajaa watu wanakuja tafuta najua kwamba kuna mjadala ambao unaendelea kwa sasa kuhusiana na kufanya kazi nyumbani ama kurudi ofisi una baadhia mampun mbyo ymeanzakuali wafanyakazi waokueza kuendelea kufaa kazi nyumbanwalutuma fs zao zambpnfsumoabpnmuhusupndakndeleufanya kazi nyumbani kutoa za kwa kwa hudumakwa wateja maboauudif mimi naona kwamba ni vitu mbili na, n, uh, namba ya kwa, kwanza ni pen ya services kama services zetu tunatumika na watu wakimbizi na wale kutumia technology na, na, na kuwapatia services online sometimes inakuwa ngumu sana kwao lakini kwa upande wangu mimi hii nionyesha kama hata uko ofisini hata uko nyumbani lazima tu uta, utafanya hiyo product zako na, na watu utawaserve uh, mzuri sana na hakuna shida mimi naona tukirudia ofisini watu mmoja wanaweza omba ama two days siku mbili mwik kutumia nyumbani wengine siku tatu kutumia ofisini na hiyo itakuwa sawa tu sio shida lakini kufanya full time five days nyumbani ile itakuwa shida kwa wateja lakini kwa staff sio shida lakini kwa wateja ni shida shidauezungumza vizuri hapo kama mwakilishi wa watu na mwakilishi wa mashirika ya jamii ambao wanafanya kazi na watu asante sanabwaa kwa maoni yako naongera kwa uhuru tena kuweza kurudi barabarani nakuweza kurudi katika sehemu ambako unatoa huduma kwa wateja wenu asukrua na huyo ni bwaalu mucho ambaye ni afisa katika shirika la, IMS, la Services, katika jiji lao hapo akizunguma nasi siku ya kwanza ya uhuru jibo ya zaidi ya siku mia za kuwa ndani sababu ya vizuizi vya covid-19 na mauviko 19 mengi zaidi kuhusu yale ambao mesikia zapata kwenye tofuti yetu anwani ambaoni sbscoau mkwa juu swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook