unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahili karibu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs ukona migodi migerano tukiletea makala haya kutoka studio zetu pamoja na mtandaoni anaoneambaoni sbsc mkwaju swahili vilevile azopata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook anaoneambao ni facebookcom mkwaju sbs swahili kwa sasa macho kutoka kwa jamii moja tuelekea katika jamii nyingine tukizungumzia jamii ya wakenya ambao walikuwa na jambo lao hapo jana jumaapili tareh 3 otob ambapo viongozi wa shirika la kiswa ambao ni in walikuwa na jambo maalum walioandaa kwa niaba ya wanachama wa jamii na tumebarikiwa kupata fursa kuzungumza na mwenyekiti wa shirika hilo ambay atajitambulisha pamoja na kutueleza kwa undani ni yapi yaliyoandaliwa na je malengo yao yalifikiwa ama bado kuna la ziada la kufanya kuweza kufikia malengo hayo ujambo A, si jambo wana gode pengine ungeweza kueleza wasikilizaji wetu ni nani unafanya nini na ni kipi mlichoanda hapo jana kwa majina naitwa tabitha tabithachen na mimi ni mwenyekiti wa shirika la kiswa Uh, kwa urefu ni uh, kenyan's in sydney welfare association mm. na kwa upande wenu kulikuwa na jambo muhimu ambalo mlikuwa mmeandaa hapo jana ni lipi na ni kwa nini mkachukua muda kuandahoja swala hilo hapo awali tulikuwa tumeweka ka kimabo mnasema tulikua tumetumae kwa, tumetuma kwa, um, kwa membes wa kiswa tukiwahimiza watuambie wangependa tufanye nini Uh, mwaka huu na mmojawapo wa vitu ambao wakuwa wakitaka wakuwa wakitaka maelezo zaidi kutoka kwa balozi na ofisi zao zikiwa b pia wakuwa wakitaka uh, maelezo zaidi kuhusu kwa sababu wengi wao watakuwa wanaishi hapa lakini pia wanataka kuweka akiba wanataka wekezaji weke hapa australia weke. ma nyumbani ote hapa australia na nyumbani hmm. kwa hivyo tukaamua kama komiti kwamba tuta tutaweka tutawekatutaweka um, mkutano lakini mkutano hatuwezi hatuwezionana sasa hivi kwa sababu ya hii janga la corona so ikaonekana kwamba tuweke uh, meeting ama mkutano ya zoom tulikuwa na watu uh, kadri watu mia moja na arobaini ambao walihudhuria wali hiyo mkutano jana akiwepo balozi wetu uh, balozi john tippis pia kulikuweko na mtu wanene ambaye alikuwa akiongelea kuhusu diaspora trust capital na wanachama wa kisa na pia watu wengine kutoka nje na ilikuwa ni mkutano mzuri sana Mm. na malengo ya mkutano huo mliyafikia ama bado kuna mengine ambayo nasali kufanya mikutano ya ziada ili kuweza kutimiza malengo yote ambayo mlikuwa amepanga tulifikia hayo malengo mawili kwamba tuliweza kupata taarifa zaidi kutoka kwa balozi wetu na pia tulipata taarifa pia kutoka kwa investment trust lakini sababu uh, ilikuwa ni muda mfupi ilibidi vitu zingine tu, ama mikutano zingine tuziairishe kwa hivyo watu wote ambao wangependa kufanya uwezekaji ama uh, vitu oote kuhusiana na investing ama uchumi kutakuwa na meeting ingine tarehe kumi na saba mwezi huu wa kumi uh, pia uh, jana tulikuwa na meeting ya yaem wa, wa kiswa peke yao na tukaamua kwamba itabidi tufanye uchaguzi na huo uchaguzi tutafanya uh, tutafanya tutafaytutafanya tukiwa li uh, ili hiyo tarehe ishirini na saba mwezi wa kumi na moja tutaweza kufanya hivyo pia watu wangependa kujua watawezajepata uh, australia kwa hivyo tuna tunatarajia hiyo tarehe ishirini na saba tutakuwa tumeleta viwanda watu ambao wanaajiri watu wa kufanya sponsorship ili upatiwe permanent residence tunajua kwamba huko nje kuna viwanda ambavyo tunataka watu na sisi kama wakenya tuko na skills ambazo um, tuna, tuna madaktari tuna nurses, tuna disability workers age care workers age tuna watu ambao wamesoma na wako na skills ambazo tunaona sponsorship hapa australia ama Canada, ama hapabiabih hmm. so, na, najua moja ya kero zingine ambazo wakenya wamekuwa wakizungumzia kwa muda mrefu ni lile swala la mitihani ya kiingereza wakati wamefanya masomo yao kuanzia chekechea hadi vyuo nchini kenya kwa kiingereza na hata hapa nchini australia wamekamilisha elimu zao za juu kwa kiingereza lakini baada ya kukamilisha na kupata Uh, shahada zao la, wanalazimishwa kufanya mitihani tena ya kuthibitisha uwezo wao wa kiingereza swala hilo mlilizungumzia ama ni moja aswala, zoomzia, ya swala kalozungumziwa katika mikutano ya baadaye natarajia kwamba tutalizungumzia lakini pia mwaka jana kabla ya korona mimi na mwenyekiti mwenye mstaafu isaac tuka tumeenda kwenye afisi za immigration na tukawaambia kwamba sio vyema kutuwekea hizo sababu Uh, kule kenya watu wamesomea wakitumia kiingereza lakini inaonekana haikuwezekana iku, hatungeweza ku, kwamba watoe tunaona kwamba mkutano ulikuwa na mapokezi mazuri umesema zaidi ya watumia walihudhuria na kuweza kushiriki na kuchangia na kupata taarifa mbali mbali kuendelea mbele ni kipi ambacho natarajia kupitia kile ambacho meandaa na taarifa ambazo zimetolewa ni kwamba sasa watu wako tayari no na wana taarifa ya kutosha kuendelea mbele kuweza kuchagua viongozi pamoja na kujiendeleza kwa masuala ya uwekezaji ama ni kitu ambacho itabidi kuwe na ufuatiliaji wa, wa ziada uh, itabidi tufuatilie kutakuwa na ufuatiliaji wa ziada kwa sababu vile uliongea kuhusu zile sera za uhamiaji ama sera za IELTS test hizo itabidi tufuatilie na pia tutafuatilia na, na, na serikali ya new south wales haswa regional settlement tuone kwamba wakenya wame wamepata um, wamepata nafasi ya kwa viwanda ama pia wenye wangependa kwenda kwa mashamba kwa sababu shamba shamba nyingi kule kulewaga uh, na pahali pengine pia wanataka wafanyakazi kwa hivyo hizo ni vitu ambavyo tunajaribu kufanya utetezi ili wakenya wapate nafasi hizo na wa, waweze kupata hapa australia wadhifa wa urais unakaribia kufikia mwisho nikusema kwamba nawe pia unaingia debeni ama ndio mwisho wa safari yaku kama kiongozi wa kiswa mimi sasa ndo mwisho wa safari yangu kama kiongozi wa kiswa uh, kama unavyokumbuka nimekuwa makamu wa rais mwaka kumi na na nimekuwa rais sasa hivi president sasahivi h mwenyekiti kwa miaka miwili na nusu kwa hivyo katiba yetu inasema uh, mtu asiwe uh, baada ya miaka miwili awezichaguliwa tenana mm, kuna uwezekano wa kubadilisha katiba uh, sioni hivyo unajua hivi hii ni kazi ya kujitolea <laughs> na kazi ya kujitolea saa so zingine pia ntakana ukishajitolea miaka miwili pia nawe upumzike Uh, niko na familia mm. uh, niko na vitu vingine pia ambavyo ningependa kufuatilia ntaji nguvu mpya na mawazo mapya pia, pia tunataka eh, nguvu mpya mawazo mpya ili vijana nao pia waendeleze waendeleze shirika vizuri kabisa b asante sana kuzungumza nasi na tunatakia kila laheri katika mikutano ambayo umeandaa ya hivi karibuni ya tarehe 17 na hapo baadaye pia kwenye uchaguzi wa kuleta uongozi mpya wa shirika la kiswa na asante nam huyo ni b chepkon kiongozi wa shirika la kiswa kama ulivyosikia ni kiongozi ambaye kwa sasa yuko katika siku zake za mwisho za mamlaka akiandaa njia kwa mwingine kuja kuchukua usukani baada ya uchaguzi utakaokuwa misho wa mwezi huu mengi zaidi kuhusiana na yale ambayo umesikia unazopata kwenye tovuti yetu sbskwaju um swahili pamoja na namna ya kuwasiliana na viongozi wa kiswa na shirika la kiswa kwa upana Penda, shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kiswahlyae