unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs wasikiliza idhaa kiswahili ya habari ya sbs na yapa habari kamili ambao tumeandalia kiongozi wa New South Wales, dominic amesema kwamba upanaji wa biashara utakuwa lengo kuu la serikali katika miezi ijayo jimbo hilo lilirekodi kesi mpya 3 za c9 pamoja na vifo vitano hii leo jumanne ta12 oktobe mfuko wa upanaji wa biashara umewasilishwa jimbani humo ukijumuisha za dola kwa bidhaa zinazoharibika haraka kama biashara inakabiliwa na amri za kufungwa katika siku za usoni bwana amesema hatua kadhaa zimewekwa kuanzisha uchumi na so really anasema utakachoona ni serikali ikifanya kazi kurejesha matukio na maisha katika mji kufanya jimbo liwe sehemu ya kuvutia kutembelea hiyo itahakikisha biashara ndogo zinazotegemea biashara ya watu kutembelea kama ni paramata au kati ya mji wa sydney zitafaidi bwanaero alisema na viktoria imerekodi kesi mpya 1466 za maambukizi ya covid-19 pamoja na vifo vinne hiyo ikiwa ni siku ya pili mfululizo ambayo idadi ya kesi jimboni humo imepungua idara ya afya ya jimbo hilo imethibitisha kuwa kuna kesi 19627 zinazoshughulikiwa jimboni humo baada ya idadi ya vipimo 68 na 59 kufanywa zaidi ya idadi ya 36 watu wa victoria walichanjwa katika vituo vya chanjo vinavyosimamiwa na jimbo hilo jana juma kiongozi wa jimbo hilo daniel andrews amewaomba watu ambao wanaweza fanya chanjo zao za pili mapema wafanye hivyo haraka iwezekanavyo kwa sababuwtogetto th70na we s anasema tunataka fikia as, asilimia sabin haraka tuwezavyo kwa hiyo mtu yeyote ambaye ana miadi ya nje ya th6 oktoba kama inaweza fanywa mapema zaidi na wahamasisha wahifanyi mapema tunawasiliana na watu hao kwenye simu tukiwaeleza kama kuna miadi tafadhali nenda uichukue tafadhali kwa sehemu ya asilimia sabn hiyo tukifika hapo mapema zaidi hiyo itakuwa ni tatizo zuri wetu alisistiza kiongozi dniel andrews na wakaji wa act wataondoka katika amri za kubaki ndani ya alhamisi wiki hii kuanzia saa tano dakika 59 za usiku hiyo ni baada ya wilaya hiyo kufikisha asilimia 72 ya chanjo kamili mikusanyiko ya nje itaweza hudhuriwa na watu tano, watu wata wanazotembeleana nyumbani na idadi ya wateja h wanazotumia sehemu za nje katika migahawa kiongozi wa wilaya hiyo andba anawakumbusha watu ambao wako katika wilaya hiyo idadi ya kesi zinatarajiwa kuongezeka wakati vizuizi vinaregezwa ila chajo zinatoa kinga fanisi bwanaba ameongeza kuwa wakaaji wanastahili endelea kufanya tahadhari kuendelea kuhakikisha wapendwa wao wako salama salamaanasema so check- tunapoendelea kuregeza vizuizi juma hii tunaomba uendelee kufanya tahadhari waendelee kuvaa barakoa yako nje waendelee kujisajili katika sehemu unakotembelea endelea kuosha mikono yako na kufanya kila kitu ambacho tumekuwa tukifanya katika miezi 18 iliyopita kuendelea kuwa salama wakati wa covid alisistiza bwanaba na katika taarifa zingine idara ya uhamiaji ya umoja wa mataifa imempa likizo isiyo na malipo kiongozi wa idara hiyo wa ethiopia morin acheng hiyo ni kutokana na kufanya mahojiano kinyume na utaratibu ambapo alilalamika kutengwa na uongozi wa juu wa umoja wa mataifa vilevile amesema kwamba uongozi wa un ulikuwa na huruma na watigrinya wanaotaka kujitenga kuondoka kwa mrina chen kumethibitishwa katika barua ambayo shirika la habari la afp iliona hali hii inatishia ufikishwaji wa misaada ya kibinadamu ambayo tayari ulizoroteshwa na uamzi wa mwezi uliopita wa ethiopia kwa kwafukuzwa viongozi saba wa ngazi ya juu ya umoja wa mataifa kwa madai kuwa waliingilia maswala ya ethiopia tukisalia barani afrika umoja wa afrika umesema kwamba utaongeza Uma, unasema kwamba utaongeza na kupanua operesheni zake za kijeshi za kupambana na makundi ya kiislamu yenye mahusiano na al qaeda nchini somalia na kujumuisha nchi zingine wanachama wakati muda wake na wa hivi sasa unakaribia kumalizika ifikapo disemba 3m taifa hilo la pembe la afrika limekabiliwa na ukosefu wa utulivu tena katika miezi ya hivi karibuni na ucheleweshaji wa uchaguzi uliodumu kwa muda mrefu na mvutano unaoendelea kati ya rais wake na waziri mkuu akiondoa lengo lake kutoka kwenye kupambana na uwasi usiofanywa na wapiganaji wa al-shabab licha kufukuzwa kwa wanamgambo whao wa, wa, kutoka mogadishu mwungo mmoja uliopita serikali ya somalia inadhibiti sehemu ndogo tu ya nchi hiyo kwa msaada muhimu wa wanajeshi elfu 20 kutoka kikosi cha umoja wa afrika nchini somalia almaarufu amisom endel kusiia idha kiswahili ya yas ukiwa na migodi migrano kastuleke moja kwa moja katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wakmatulivojuapo wa kabla ni kwamba timu mpya ambayo itaingia katika michano hiyo itakua timu ya 1 kwa jina ya he itashiriki katika mchezo wanl baadhi ya timu zingine zilikuwa zimejpendekeza pamoja na majimo mengine kujipendekeza ikiwemo pamoja na vilevile vile wote hao wakipigwa nje katika michwano hiyo lakini in ndio itakuwa ni timu mpya katika timu kminasit ambazo zitapata sasa ziwe timu 17, katika nrl kuanzia msimu huja wa kumaanisha kwamba kutakuwa na fursa za ajira za ziada kwa baadhi ya wa wachezaji ambao huenda mikataba yao ilikuwa imekwisha wala kumalizwa na timu zao na katika mchezo wa vikapu kwa sasa tasmania itakuwa katika nafasi nzuri kwa jina y timu ya vikapu ya jack lamp jumpers ya tasmania itaingia katika msimu wa wa kwanza wa nrl hivi karibuni na mechi yao ya ufunguzi itachezwa mjini hobert ambapo wa watawakaribisha path wat vilevile watacheza katika mechi zingine dhidi ya brisban bullets pamoja na timu ya aelaide36s itakuwa ni mechi ambazo zitaanza zikiratibiwa kwanza mwezi ujao wa kuminamoja na imetayarishwa kwa mradhi ilikuwa mechi zianze mwezi ujao wa kuminamoja lakini kwa sababu ya vizuizi na masuala mengine mechi hizo sasa zitaanza kuanzia mwezi wa kuminambili hali ambayo itakuwa ni kuweza kutoa fursa kwa watazamaji kuweza kuingia kutazama namna mchezo unachezwa na timu ya new zealand breakers itahamia nchini uslia vilevile kuweza kuanza kucheza katika michezo hiyo kabla ya kuweza kurejea nyumbani kwao kumaliza msimu wao wa mchezo wa vikapu vilevile katika soka timu ya ujerumani amekuwa timu ya kwanza duniani kuweza kufuzu katika ushiriki wa kombe la mwaka nchini qatar baada ya kuacharaza timu ya north macedonia kwa magoli mane kwa sr hii ikiwa ni mara kadhaa ya tim hliuani mechi tano ambazo ujerumani imecheza ikiwa na ushindi nakua katika kilele cha kundi jai, ambapo armenia walipoteza moja sufuri kwa romania na kuweza kuwapa ujerumani nafasi ya kwanza na nafasi kabisa a pekee kufuzu na kushiriki kombe hilo la dunia ambapo michwano naendelea kufuzu katika timu zingine barani afrika pamoja na hapa nchini australia ambao timu ya australia inashiriki katika michwano yauukatika kombe hilo wakiskile shirikisho la afc ama asia ukipenda kiangazia hali ilivyo katika utabiri wa halia hewa kwa sasa mjini sydney nyuzi joto zimekuwa ni 161 pamoja na mvua vilevile melbou pamekuwa na nyuzi nyzjoto 183 wakati brisbane ni 26 peth zikiwa ni 17 d 232 hbrt nywz joto zikiwa ni 133 wakati cambra kwa sasa nywz joto pale ni 112 na darwin ni 32 Nukta moja kufikia hapo wattuna la ziada katika taarifa za bari ambayo tumeandalia bakia nasi kwa makali mingine manakujia muda usio mrefu waendelea kuskia idhaa kiswahili ya sbsshirktomafuatilia idha ya kiswahili ya SBS kwenye Facebook.