unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili wasikiza idha ya kiswahili yass na hii hapa ni taarifa kamili ya habari tukianzia jimbonambako amri ya kubaki ndani jimbo ni South wales inakaribia kuisha jimbo hilo linapojiandaa kuregeza vizuizi vya covid kuanzia hapo kesho imerekodi kupungua kwa kesi za kila siku za covid jimboni humo jimbo leo, leo likirekodi kesi mpya 47 maambukizi na vifo vya wanaume st na wote walikuwa hawajachanjwa wakaji wa sydney wamekabiliana na siku s au siku wiki 15 za amri za kubaki ndani ila kanzia kesho jumatatu wakaj ambao wamepata chanjo kamili wataweza furahia fursa za kutembeleana kwenda kwa kinyozi katika migahawa pamoja na hatua zingine kiongozi wa jimbo hilo dominic amesema imekuwa kiongozi kwa viwango vya chanjo situ nchini australia bali kote duniani na No uh, anasema zimekuwa siku mia za damu jasho na bila pombe ila tumeipata na tunarejea kesho imekuwa wakati mgumu sana kwa watu wa jimbo letu zaidi ya siku 1 za watu waliotoa kafara nyingi kutaweza kusema kwa heri kwa wapendo wao kutaweza kufanya harusi na biashara kufungwa watu kupoteza ajira juhudi za kila mtu kote jimbo imehakikisha kuwa kesho tunaweza fungua kwa tahadhari ila muhimu zaidi tunaweza toa fursa za mafanikio kwa watu wa was pamoja na hayo kutakuwa na mfumo wa jaribio wa new kupitia app ya passport ama pasi ya chanjo ambayo itaanza kutumika kuanzia kesho katika miji ya yatamort mquary woga woga na lsm serikali natumai kwamba kupitia kifaa hicho kote nchini baada ya mwisho wa mwezi huu kitaweza kuanza kutumika ambapo kwa wakati huo watu wanaweza kuonyesha thibitisho kwamba wamepata chanjo kamili wakitumia yao yachuma cha leb kwa upande kimesema kwamba pasi hizo za chanjo zinasalikuwa tayari kabla jimbo limefunguliwa hata hivyo smwamba tatoa changamoto kubwa kwa biashara ambazohitaji kuchunguza na kuweza kuthibitisha hali ya chanjo ya wateja waziri wa huduma za wateja t oe kwa upande wake alikuwa na haya kusema kuhusiana na watu na kuweza kuhamaisha kwamba wawe na uvumilivu bsatumepata tu taarifa hiyo kutoka kwa serikali ya madola wiki iliyopita kwa hiyo tunaendelea kufanya kila tuwezalo kwa kasi ya kuweza kutoa utoaji wa huduma hii kwa watu na watuwajimboe letu kwa sababu itakuwa ni uzoefu usiotikisika kutumia ap yail kwa siku zinazokuja na kwa wiki zinazokuja tuwe wakarimu kwa kila mtu ama tuwe karimu kwa kati yetu tuwe wavumilivu kwa sababu ni vigumu sana kwa viongozi na kwa kila mtu wa s hususan katika nchi ambapo tunaendelea kufungua polepole pole, na katika hali kama hii tunahitaji watu waendelea kuwa wakarimu kwa kila mmoja anayehusika na waziri mkuu scott rr amesema kwamba mipango ya victoria kufungua jimbo hilo inaonyesha kuwa kuna mpango ama kuna mwanga mwisho wa handaki kwa mwisho wa janga jimbo la victoria limerekodi kesi mpya 1890 maambukizi ya covid pamoja na vifo vitano hii leo jumapili tarehe 1 oktoba wakati 58 ya, ya watu wenye zaidi ya miaka 1s chanjo kamili kwa sasa serikali ya jimbo hilo imetangaza mifululizo ya majaribio ya chanjo za uchumi inayojumuisha ushiriki wa watu e kwenye mashindano ya kombe la lamlbou na tamasha za mziki zenye kwenye music Bowl. kwa Morris, n amesema kwamba anakaribisha mpango wa bwana andrews kufungua jimbo hilo kwa hali iliyo salama watu so right wa victoria wametoa kafara nyingi kuliko watu wengine kote nchini kupitia kuongezewa kwa muda wa amri za kubaki ndani ambazo wamepitia na hii itakuwa taarifa inayokaribishwa ila muhimu zaidi kwa marafiki na familia ina maana kuwa hivi karibuni watakutana na kuchangia tena walivyokosa kama ilivyokuwa katika miaka ya nyuma alisema kiongozi huyo wa taifa morrison na tukiendelea na taarifa zingine ambazo tunaandalia kwa upande wa jimbo la victoria kama iyosikia hapo ni kwamba jimbo hilo na serikali ya jimbo hilo inajaribu kuandaa matukio kadha wa kadha yakuweza kusisimua uchumi kwa hali iliyoya ta, tahadhari kwa upande wa majaribio ya kutazama jsi yakuweza kufungua jimbo hilo tena itakuwa ni kwa kuanzia kwa mish, mashindano ya farasi kwa jina la inayoshuhudiwa na watu k ambao wote wanatakiwa kwamba wmepata chanjo wakati huo idadi hizo zitaendelea kushugulikiwa na kuweza kutazama namna kuweza kumudiwa kwa hali iliyo salama idadi hiyo pia itakuwa ni ya watu ambao wamepata chanjo kamili katika michwano ya novemba na katika mashindano mengine ambayo yatakuwa yanafuata kwa upande wa oxday na ay kama yanavyojulikana kwa kimombo nitakuwa ni jaribio kwa jinsi ya jimbo hilo kuweza kuweka mipango tayari mikakati sahihi kuweza kupokea chanjo ama kuweza kufitimiza malengo ya asilimia h watu ya watumbo takua chanjo jimboni humo tukio lingine ambalo tawza kushuhudia maelfu ya watu ni lile la mziki waya wa ambapo kuanzia kesho vik- majaribio madogo madogo yataanza kufanyika kote katika jim- majimbo ya tora katika migahawa katika sehemu za mabaa na vilevile vile katika sehemu zingine ambako watu wanaweza kajumuika na kukutana katika hali salama kiongozi wa jimbo hilo amekuakusema husiana na majaribio hayo na umuhimu wake kwa kuweza kufungua ambako jimbo hilo naelekea kwakuweza kufunguliwa tena tenatutafanya virusi hivi viwe kwa hali ya kawaida na tutaendelea kuingia katika namna ya kuweza kufungua kwa hali salama licha ya magumu yake na bila shaka tutaendelea kufanya tuwezavyo kwa hali iliyo bora na jinsi jinsina w- kadri ya uwezo wetu na kwa upande wa matukio makubwa ni vitu ambavyo tutaendelea kufanya na bila bilashaka vtutuaendelea kuona namna tunaeza kufanya kwa upande wa chakula mvinyo na matukio mengine makubwa makubwa kama hayo yatakuwa muhimu na ni muhimu sana kwa utambulisho wetu kama ni sehemu za miziki za tamasha za miziki kama ni kwa upande wa mashindano ya farasi na vitu vingine vyote vilivyo kati ya mipango hiyo hivi ni aina ya vitu ambavyo ni muhimu kwa utambulisho wetu na bila shaka ni muhimu kwa maelfu ya ajira na itakuwa ni muhimu sana kwetu kuweza kufungua kwa upande huo wakati huo jimbo la viktoria limerekodi kama osikia kesi elfu moja mia 8 na ts ambapo katika kesi zilizorekodiwa hapo awali na kwa upande wa majibu ama kiongozi wa majibu ya covid geranaalikua naya kusema kuhusiana na kesi za leo na zingine katika eneo sita za halmashauri ya jiji ambako virusi hivyo vinaendelea kusambaa kote jimbani humo anasema na endelea kushinikiza kwamba na kusisitiza kwamba msiendelee kutarajia maawala kutegemea kwamba kesi hizi ziko tok katika sehemu fulani ambazo zilitajwa chache um, again, na- kwa endele ni kuwa na tahadhari katika vitongoji vyote vya melbourne na katika jimbo zima la victoria kesi ma 2h6 kwasaa zimejulikana katiama zimetambuliwa katika kanda ya victoria na zingine zinaendelea kuwa katika sehemu pana ya ukoaji zinazoendelea kutambuliwa huku na kule na katika taarifa zingine kesi ya ebola imethibitishwa mashariki kongo kulingana na ripoti kutoka kwenye maabara ya kitaifa ya ya ya andani, juma, ya, ya matibabu matibabu kesi ebola imethibitishwa mashariki kongo kulingana hiyo kutoka kwenye maabara kitaifa miezi baada ya kumalizika kwa mlipuko wa hivi karibuni huko waziri wa afya wa kongo alikataa kuthibitisha habari hiyo lakini akasema kwamba taarifa itachapishwa hivi karibuni aijulikani mara moja ikiwa kesi hiyo inahusiana na mlipuko wa elfu bili kuminanane hadi elfu mbilia ishirini ambao waliwaua zaidi ya watu elfu mbil miabli mashariki mwa nchi hiyo au mlipuko uliowaua watu sita mwaka huu tukitazama taarifa zingine ambazo zinajiri kwa sasa rais wa ufaransa mron amesema kwamba nchi yake itarudisha kazi za sanaa 26 za kiafrika nchini benin baada ye mwezi huu majadiliano yamekuwa yakiendelea kwa miaka kadhaa juu ya kurudisha kazi za sanaa kutoka kwa ufalme wa dami wa karne ya 19 inayoitwa hazina ya abome vit- vya enzi vya kifalme madhabu, ba, madhabahu ya sherehe sanamu zilizoheshimiwa na vipande vingine kwa sasa vimekaa katika jumba la kumbukumbu kumbu la ke huko paris macron alisema kwamba katika mkutano wa afrika na ufaransa huko mompelie ijumaa kazi za sanaa za benin zitarejeshwa mwishoni mwa oktoba kwa sababu kurudisha kazi hizi kwa afrika ni kuapa vijana wa kiafrika uwezo wa kuona tamaduni zao kitundu hicho ni mipango ya ufaransa iliyoahidiwa kwa muda mrefu ya kurudisha sanaa iliyochukuliwa kutoka afrika wakati wa ukoloni tukitazama taarifa zingine ambazo zinajiri kwa sasa ni pamoja na zile za aswzamaniamesema kamba atasusia kesi dhidi yake inayofunguliwa wiki hii ijayo kuhusu mauaji ya kiongozi wa mapinduzi tomas sankara mawakili wake wamesema alhamisi alhamisor amesema kwamba hata hudhuria kesi kisiasa ambayo imepangwa dhidi yake kwenye mahakama ya kijeshi ya wogadugu na sisi hatoto kuwepo mawakili wake wa bukina faso na ufaransa wamesema katika kesi hiyo ambayo itafunguliwa jumatatu kampore na wengine1 unakabiliwa na msururu wa mashtaka kutokana na kifo cha sankara 197 wengi nchini buina faso unatumai kwamba kesi hiyo itatoa mwanga kuhusu moja ya enzi mbaya za umwagaji damu katika historia ndefu ya nchi hiyo ya magharibi m- mashariki ya afrika na utazama katika taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa ni pamoja na zile ambazo zimefikia kwa sasa kwa upande wa ndondi ambapo mpiga ndondi wa uingereza tisan furri ameweza kutetea kombe lake la wbc katika pambano kali sana la raundi kumi na moja ambalo ilikuwa ni kati yake na likuwa la tatu kati yake na marekani donte wlde furri aliweza kumaliza pambano hilo katika raundi kumi na moja baada ya kumtandika walda ngumi moja nzito sana kichwani na kuweza kumdondosha katika kumbi hilo la las vegas katika usiku wa jana marekani ambaye ilikuwa ni asubuhi ya leo hapa australia na kuweza kumaliza pigano hilo kwa kishindo na ako nchini tanzania bondia wa dula mbabe amepigwa na bondia wa diar congo shimanga katompa na tutawaletea taarifa zaidi kuhusu pigano hilo hapo baadaye angazia hali ilivyo katika utabiri wa halihawa kwa sasa mjini sydney nys joto ni 159 wakati mlb ni 94 b zikiwa ni 216 Perth 169 Adlid ni 11 brt 82 camr 13 wakati kwa sasa joto pale ni 293 kufika katika taarifa za abari ambazo meandalia bakianasi kwa makala mengine manakujia muda usio mrefu waendele kuiskia idhaya kiswahili ya SBS. tndashiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebok