unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia su mkwajuu swahili karibu tena katika makala ya idha kiswahili ya sbs sukona migode migerano tukuleta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anwani ambao ni sbscou mkwaju swahili vilevile vile. wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook ambao ni facebookcom mkwaju sb na kama unapendekezwa makala ama unalote lile ambalo ungependa kutujuza basi tuandikia kwa bara pepe iwapo utake kuandika kwenye ukurasatuafacebookmoniswahilssau tukiendele basi na makala ambayo tumeandalia hivi karibuni jamii wa tanzania wanaoishi jimboni victoria walikuwa na jambo lao ambapo tutapata fursa ya kuweza kujua kwa undani ama kwa kina ukipenda kuhusiana na lile lililoandaliwa ni yap na je waliokusudia kufikia waliafikia ama bado kuna kazi ya ziada ya kufanywa ili waweze kufikia malengo walikuwa wameweka tumepata fursa ya kuzungumza na kiongozi wa jamii wa Victor, ya watanzania wanaishi jimanvitoria bwana habib chanze ambaye anajiunga nasi kupitia simu hu jambosi jambo kbishbari za uko salamalm kabisa mwanzo kabisa ongera kwa kuandaa kongamano ambalo lilikuwa na mafanikio makubwa sana hivi karibuni asante sana asante sana lengo la kongamano hilo lilikuwa ni nini na pengine kabla tuanzie kwa lengo kongamano hilo lilikuwa linahusu nini uh, kongamano hili lilikuwa tulijlipa jina la covid cv9 uh, madhumuni makubwa ni kujaribu kuwashawishi na kusambaza taarifa za kiafya kwa wanajumuia wote wa hapa victoria uh, na tunashukuru kwamba lilipokelewa kwa mtazamo mzuri sana watu wengi sana walijitokeza kwa kweli na uh, watu wengi tumepata mrejesho um, kwamba watu wengi wamefaidika na imesaidia watu wengi ku, kuondoa ule kama walikuwa na wasiwasi wasi na uoga fulani ni kwamba sasa hivi angalau wana kwa, mba, kwa wale ambao walikuwa hawajafanya maamuzi wanaenda kufanya maamuzi ilikuwa ni uh, ni jana tu kwa hiyo jana uh, usiku kucha tulikuwa tunapata eh, mama mrejesho kutoka hapa manake watu wengi sana walikuwa wamesikiliza uh, ule mjadala wetu kwa hiyo uh, na watu wa na wenyewe walifurahi sana kwamba kitu hicho kimetokea umesema kwamba kulikuwa na baadhi ya watu wana wasiwasi na kwa sasa wasiwasi huo ni kama unaanza kuondoka kidogo ni masuala gani ambayo walikuwa nawapa wasiwasi haswa na waliweza kuchangia baadhi ya wasiwasi wao ye yeah, tunashukuru kwamba kama tulivyohifanya ilikuwa ya kiswahili na kiingereza kwa hiyo watu walikuwa wengine wamejiona wako uhuru zaidi na walijiona kama wako katika kundi la jamii ya karibu zaidi kwa hiyo watu wamezungumza na wengi waliuliza maswali na uh, ma, madaktari ambao walikuwepo waliweza kutu Uh, saidia kujibu maswali na ku kutuelekeza uh, uh, wapi tuelekee na nini cha kufanya umeona kwa hiyo imesaidia sana kwa kweli imesaidia uh, na watu wengi kweli walikuwa wana uh, wana sita lakini kama unavyoona walikuwa wanauliza maswali kuhusu uh, kwa mfano sasa hivi watu unaweza ukachanganya nanii si mbili madhara yake ni nini na utasubiri kiasi gani kwa hiyo mambo mengi yameweza ku uh, kuelezewa na watu kwa kweli wameridhika uh, wengi wengi wao wengi wao lakini mm. bado tuna kazi ya kuendelea uh, kuwaelimisha wana jumuia na watu wote wa hapa kwa kweli sio tu watanzania waliokuwa wameshiriki kama kiongozi viongozi wengi wa jumuia za nyingine za kiafrika waliweza kushiriki vile na watu wao pia nimepata kwamba um, kama vile <laughs> um, uh, maswali watu walikuwa naob maombi kwamba kwa kama wanaweza wakatumia Uh, mpangilio tuliotumia sisi kwenye ule mdaharo wetu ka bwana hii ni ya kila mtu tunataka ku, uh, kusambaza habari kwa wananchi ni kusema sasa mnaingilia kiasi kazi ya mamlaka ya afya kuweza kutoa taarifa kwa jamii ama ni sehemu ya jukumu la viongozi kuweza kushirikiana na serikali kuweza kuhamasisha jamii kwa swala zima la chanjo pamoja na zingine za tahadhari za covid ye yeah, ni swali zuri sana hapana hatu uh, hatuingiliani na hatuingilii serikali kwa mfano kama sisi kama kiongozi na nafanya kazi na uh, sehemu zote tatu za serikali umeona federal kwa hiyo maamuzi yote yanayofanyika kiserikali sisi kama jumuia tunafata na hata wale madaktari ambao uh, walikuwa wameshiriki jana ni kila kitu kimefanywa kufuata sheria umeona hatana majibu na Uh, maelezo yoyote yale hakuna maelezo ambayo yalikuwa yanapingana na, na serikali kwa kweli ha, sisi hatuko kwenye uh, mtazamo huo uh, sisi bado tunasikiliza serikali maamuzi yake na tunafuatilia hayo hakuna kipingamizi kwa kweli nam kama nasi hivi sasa tunazungumza na kiongozi wa jamii a wa tanzania wanaishi jimboni vitoria bwana habib chanzi kizungumzanaye kuhusiana na swala zima la mkutano ambao waliandaa hapo jana tarehe tatu oktoba kuweza kutoa elimu kwa jamii kuhusiana na masuala ya chanjo pamoja na jitihada zingine za kukabiliana na janga la covid 9 na kulinda jamii kwa ujumla katika sehemu ya pili taweza kuzungumza mengi zaidi kuhusiana na kuweza kualika wataalam wa maswala ya afya katika kongamano hilo karibu chana katika makala haya tunazungumza na kiongozi wa jamii wa tanzania imbtbaahbich mlipokuwa mnapanga kongamano hili ama mkutano huu ni yapi ambayo mlizingatia kwa upande wa wageni waalikwa wakiweza kuja atunajua kwamba katika vyombo vya habari tumeona tu ni madaktari wazungu ama wataalam wazungu ndio wkatika mstari wa mbele kuweza kutoa taarifa mliufikiaji wa mzi wa kusema kwamba tuhusishe wa afrika tu katika swala hili kwa kweli katika jamii yoyote saa kwenye masuala kama haya mara nyingine inakuwa uh, ina mvuto au inakuwa vizuri watu wakisikia au wakimwona mtu ambaye anafanana na wao anawelezea kinaweza kawa ni kitu kile kile umeona lakini kutokana ya kwamba inaelezewa na mtu ambaye ah huyu anafanana na mimi okay kisaikolojia watu wana-, wana wengine u wanakuwa wanasikilia okay mi ngoja nisikilize na tulikuwa na bahati sisi kwamba katika uh, ndani ya jumuia yetu kuna watu ambao kama nilivyosema mapema uh, ni watu ambao wame- wamehitimu na wanajijulikana hapa na serikali na wanafanya kazi hizo, hizo hizo hapa wote ni madokta ambao wamesajiliwa ki kisheria na hata walivokuwa wanaongea na sisi kama jumuia walikuwa wanaongea pale kinafasi zao za kazi umeona kwa hiyo na wote ni waafrika na wawili kutoka tanzania na mmoja alikuwa kutoka kenya lakini alikaa na tanzania vilevile vile. kwa hiyo anaijua nini mila na dast zetu vile kumansha kwamba hiyo ilirahisisha uelewa wa taarifa maana inakuwa inakua nucnachangia ni, ni lugha moja kabisa. na uzoefu k- sawia vile, vile kabisa kabisa ya, ndo maana hata maswali na majibu tulikuwa ni anauliza mtu kwa kiingereza anajibiwa kiingereza anauliza kwa kiswahili alikuwa anajibiwa kwa kiswahili kwa kwa kiswa tulifanya kwamba mtu anakuwa na huhuru na, wa kuweza ku, kupata hayo maelezo ambayo ujumbe ule tunaotaka watu waupate ili wafanye maamuzi mazuri kwa kuendelea mbele sasa bwana habibi ni kwamba tunaona jimoni victoria maandamano ni kama yameanza kuongezeka siku baada nyingine kwa wale ambao wanapinga chanjo yeah. na hio ni kwa upande wa jamii ya wenzetu wazungu lakini kwa upande ya jamii ya watu weusi wa kwetu ni kwamba wanaandamana kwa njia ya kwamba wengi wao wajitokezi kwenda kuchukua chanjo ni kweli, wanakuwa ya. na maswali na mashaka mengi sana mm. wengi ama mengi yao ikiwa kwenye misingi ya kidini iwe ni waislamu iwe ni wakristo wanakuwa na misimamo yeah. ya kidini ambayo inazuia watu kuchukua chanjo kama viongozi changamoto hiyo mnaikabili vipi hipo uh, lakini tumejaribu kuwaelezea watu hata uh, uh, dini zenyewe na viongozi wa dini wametusaidia katika sehemu mbalimbali dini zenyewe hazikatazi uh, hivyo vitu lakini unajua mambo ya dini kila watu wana tafsiri kivyao uh, lakini bado tunaendelea ni kazi ngumu ila tunashukuru katika jumuia ya kwetu mpaka sasa hivi hatujawa na upinzani mkubwa katika upande huo isipokuwa tu upande wa watu kuwa sina uhakika maelezo niliyopata yanajichanganya na nini kwa hiyo mkutano ule wa jana kwa kweli umetusaidia na watu ameomba kwamba tufanye mwingine umeona na ndilo sualali ambalo ilikuwa nila kuingiza hapo kusema watu wanaomba maelezo ya ziada kumaanisha kwamba kutakuwa na kongamano lingine hivi karibuni na litahusu jamii pana ya waafrika kutoka jamii za watu kutoka afrika mashariki na kati ama itakuwa ni afrika kwa ujumla kumaanisha kwamba m, ni kufungua milango kwa waafrika wengi zaidi kutoka mataifa mbalimbali mbali, kuja kuchangia taarifaho ama bado mnaendelea kulenga jamii ya watanzanianimepata yeah, hiyo maombi hayo jana usiku kutoka kwa viongozi wawili wa Uh, jumuia za kiafrika hapa uh, kwa sababu wamefurahishwa sana na wame- wamejifunza mengi na hawakutegemea watu wengi waliojitokeza na kuwa uh, huru kuuliza maswali na jinsi tulivyokuwa tunaongea ndio wengi kuna wakati mwingine lugha ya kiswahili walikuwa hawajaelewa lakini uh, um, wameelewa mengine yaliyokuwa meongelewa eh, ya kiingereza uh, na wameomba kama itawezekana kama itawezekana tufanye hiki kitu kwa afrika jumuiya zote za kiafrika hapa victoria lakini hiyo kwa jana usiku bado tuna- uh, ta tuna... kuwa tunza wenyeji kwanzaa <laughs> <Yes, laughs> <nikuwe. laughs> <laughs> yeah, baraka nyumbani nyumbanikabisa yeah, kabisa, kabisa. Yeah, ni kitu ambacho ni kizuri na h yeah, idea ita ita- itasaidia kwenye mambo mengi kuna mtu alisema okay, si tu kwenye mambo ya afya ya, kuna mambo mengine tunaweza tunasaidiana katika mta, mpangilio huu kwa kweli bwana habib kwa upande wa wale ambao wanatusikiza na wanaishi jimboni victoria na huenda hawana taarifa kuhusiana na jinsi ya kuwasiliana na jamii ama viongozi wa jamii ya wa watanzania wanaweza akawasiliana vipi na kunakuwa ni wapi ambako wanaweza wakapata watanzania wa wenzao um, sisi kwa uwasiliano wa haraka tuna ukituma tu kwenye uh, facebook tunaiangalia mara kwa mara watu wengi wanaacha ujumbe pale alafu utajibiwa bila muda mfupi tu utakuta, utajibiwa okay. mm. anu, Uh, of Victoria, yeah. nah, vizuri, yeah. Aha, kwa tanzaniaitoia yeah. pale wanapata taarifa na namna ya kuweza kuwasiliana nayo akiwachaa ujumbe pale usema muda si mrefu wanapokea majibu yao yeah, yeah. Nah, vizuri, kwa, kwa, kwa siku za usoni ni yapi ambayo wanachama wa jamii wanasalia kutarajia kutoka kwa uongozi um, kwa kweli tunaendelea kuelimishana kuhusu kuhusuuviko kumi na tisa na vilevile vile kuna uh, tutaangalia kama hali ya uh, afya hapa itaruhsu sababu kama mpaka sasa hivi sisi bado tuko tumefungiwa ndani tuna sherehe inayokuja kubwa ya miaka uh, nafikiri stini ya uhuru wa tanzania kwa hiyo ni kitu ambacho ni disemba tis kwa hiyo ni kitu kama mambo um, yakiwa yamebadilika mara nyingi mwisho wa mwaka huwa tunakuwa na sherehe kubwa ambayo inajumuisha wanajumuia wote na marafiki wa tanzania kwa hujuma kumaanisha kwamba siku itakapoandaliwa kupitia yale ambayo watu wamepitia miaka h miwili ambayo imepita itakuwa ni sherehe mm, moja ya hatari sana kabisa kabisa watu hatujaonana mwaka na nosis <laughs> Uh, nikusema skuho ni kuacha gari nyumbani unachukua ei kabisa kutakua mm. na kama kawaida yetu vyakula vya kitanzania na muziki wa kitanzania na mengineo pia yeah. uh, vizuri kabisa bwana okay. habib sana, sana kuzungumza nasi na ongera tena kwa mafanikio ya mkutano mloondanashukuru a a asante sana, asante sana kutupa, kwa kutupa nafasi hi kwa kweli nam bwana habib chan hapo kiongozi wa jamii ya wa watanzania wanaoishi victoria akizungumza nasi kuhusu mkutano alioandaa hapo jana jumapili tarehe ta oktoba kuweza kutoa elimu kwa jamii kuhusiana na swala zima la uviko 19 ma cov9 ukipenda ambayo ilizungumziwa pamoja na kusimamiwa na baadhi ya wataalam katika maswala ya afya hapa nchini australia kwa taarifa hii pamoja na mengine mengi ambayo tumepeperusha hapo kabla basi tembela tovuti yetu aunaone ambayo ni sbscoau mkowa juu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata