unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili wasikiza idhaa kiswahili ya sbs na mimi ni gode katika studio zetu za sbs na mtandaoni naonambaoni sbscoumkwa juu swahili domini perote ameshinda kura uongozi ndani ya chama cha liberal hatua ambayo imempa urithi wa uwadhifa wa kiongozi wa zamani wa chama hicho gladys vereiklan pamoja na uongozi wa jimbo la newsoutwal bwna perote aliapishwa mchana wa leo kama kiongozi wa jimbo la newsouthwals ndani ya nyumba ya serikali alimshinda mpinzani wake rob stocks katika kura hiyo wakati wakatiti amechaguliwa kama naibu kiongozi wa chama hicho na jimbo lapert amepa kuwa kiongozi anayejali familia na ataendeleza mpango wa kufungua jimbo hilo pamoja na uponaji kutoka amri za kubaki ndani za covid-9 abasituwataka nwsa zirudi kuwa imara na yenye mafanikio zaidi kuliko kabla na kurejea katika maisha tunayopenda na uhuru tunaothamini kama mwekaazina wa zamani najua kuwa jamii imara inahitaji uchumi imara na ndio sababu kipaumbele chetu cha kwanza kitakuwa kuendeleza mpango tulioanza alisema bwana perote na wakati woo upinzani wamesema kwamba unataka serikali ya jimbo hilo uwe na ustawi chini ya kiongozi mpya ero baada ya kujuzulu kwaldys bln kiongozi wa chama cha b chrim amesema ujenzi wa uchumi ni muhimu baada ya chama chaba kumchagua mwekazina bwaero kuwa kiongozi mpya wasbero ndiye kiongoziwa mchanga zaidi wa katika historiay miaka6 ya jimbo hilo nab amesema kwamba ana uhusiano mzuri naye Him... anasema nilizungumza na kiongozi dominic er mapema hii leo na nilimtakia mafanikio na bahati nzuri pamoja na kumpongeza kwa kuwa kiongozi wa 46jumbwani bila kuzingatia tofauti zetu za kibinafsi na siasa nimemjua kwa muda mrefu na ni siku muhimu kwake kura ya kiongozi mpya wa chama cha nationals itakuwa kesho jumatano ambapo paul Tull na melinda nameinda watwania wadhifa huoa ambaye alikuwa ni kiongozi na naibu kiongozi wa jimbo alijiuzulu kama naibu kiongozi wa jimbo hilo akisema kwamba ni muda muanzo wa mwanzo mpya tukendelea makala mbao tumeandalia kwa sasa tulekee moja kwa moja hadi katika wilaya ya taifa ya mji mkuu wa taifa ambako jimboni humo kumetambuliwa kesi mpya33 za9 wakati mamlaka wa afya wanajiandaa kuweza kutoa taarifa katika sehemu zingine za maambukizi zinazoendelea kutambuliwa maafisa saaamba watu 1 n 4 wako hospitalini ambako kunajumuisha mgonjwa ambaye yuko katika miaka ya ishirini na wengine watano wakiwa katika kitengo cha wagonjwa maututi mjini camra kiongozi ama afisa mkuu wa afya ya jumani humo ana amesema kesi kuitatu zilikuwa ndani ya jamii wakati zilikuwa katika hali ambukizi hata hivyo zilikuwa na athari ndogo ya kuweza kuambukiza uma ummasasa tunatarajia kuona idadi kubwa ya kesi za kila siku zikiongezeka tutaendelea kubali kuwa na maambukizi katika jimbo la act ni hali ambayo si haiwezi hepukika kwa sababu ya maswala kadhaa lakini mengi zaidi ni kwa sababu ya hali ya ambukizi ya kirusi aina cha delta ukijumuisha pamoja na idadi ya watu wanaozunguka na kujumuika pamoja katika jamii ambapo tunaendelea kupunguza vizuizi alisema bn lma katika taarifa yake na madazeni ya wafungwa na wafanyakazi wa magereza ya melbor ni miongoni mwa watu wa victoria 14 ambao wamejuishwa katika kesi zinazoendelea kushughulikiwa za coronavs jimbani humoamesema kwamba kuna wafungwa 36 ambao wameambukizwa katika eneo la rumande la mtrpltan yambrwakati katika eneo la na pamoja na magereza na vituo vingine vya vizuizi wafanykazimatano vilevile nao pia wamesema kwamba wakitoa ripoti kwamba wajihisi vizuri katika eneo hilo ambapo jimbo hilo imeripotiwa hiileo kwamba limerekodi kesi 7 ambayo ni rekodi katika taifa tangu mwanzo wa janga hili la cov19 kiongozi wa jimbo hilo aie andrew alikuwa nayo kusema wakati alizungumza na waandishi wa habari anasema kutakuwa na kesi kadhaa hizi na bila shaka nitakuwa ni watu ambao watakuwa wameachwa na minunguniko pamoja na hasira kwa sababu ya jinsi inavyoendelea kuwa na bila shaka huenda watakuwa na nia ya kwenda kutembelea mtu lakini hawataweza kwa sababu ya hali inavyoendelea katika eneo hizo na inaeleweka kwa njia moja tunaendelea kufuatilia kwa sababu ambao kungnamako karibu na kuendelea kufanyia ufuatiliaji wa karibu watu wane wamefariki pia kupitia katika siku iliyopita katika hospitali ama katika eneo la bonde la latrob jimboni victoria kama taarifa ambazo zimepokea zimepo, kwa sasa tukiangazia taarifa zingine ambazo zimekujia kwa sasa ni pamoja na taarifa kuhusiana na kuapishwa kwa kiongozi wa ethiopia waziri mkuu wa ethiopia abi ahmed anaepishwa leo kwa mradhi hapo jana kuongoza mhula wa pili huku viongozi wachache wa afrika wakihudhuria hafla hiyo wakimuhimiza kuliweka pamoja taifa hilo linalokabiliwa na vita vya miezi kuinamoja katika jimbo la kaskazini la tigray katika um, wakopsha wake aasema kwamimi aahme hali siku hii inasimama katika baraza la wa wakilishi nikiwa na jukumu kama waziri mkuu nikiwa mtiifu wa katiba nikikubali dhamana niliopewa na watu wa taifa kwa unyenyekevu kwa uwezo wangu wote kutekeleza majukumu yangu na hapa kusimamia sheria za nchi hii kwa kadiri ya uwezo wangu viongozi wa mataifa ya afrika kutoka nigeria senegal uganda na mataifa jirani ya somalia jibuti kenya na sudan kusini wamehudhuria sherehe ya kuhapishwa kwa bwana abe viongozi hao wamehimiza amani na kusema kwamba ethiopia inapokosa amani hata bara zima la afrika halitakuwa na amani tukielekea nchini kenya ambako rais huru na familia yake ni miongoni mwa viongozi wa dunia wanaosemekana kuwa wameficha mabilioni ya dola katika kaunti za siri nje ya nchi rekodi zilizopata jumuiya ya kimataifa ya wanahabari wa uchunguzi zinaonyesha kwamba familia ya kenyata ina utajiri wa dola nusu bilioni uliohusishwa katika angalau taasisi saba na katika nchi mbalimbali fedha hizo zinadaiwa kuwekwa nchi ambazo hazitozwi kodi ikiwemo panama na british virgin naama visiwa vyafamilia iliyooreheshwa huduma yaa pam- ya moja ya ben- benki makubwa zaidi nchini uswizi Union Prive. kusajili na kuanzisha taasisi huko panama ili kusimamia na kuangalia utajiri wake ambao ulianza kujengwa chini ya ujenzi wa hayati j kkenyata alikuwa rais wa kwanza wa kenya mnamo mwaka efumo baada ya kupata uhuru kutoka kwa uingereza hata hivyo imesemekana kwamba hakuna kosa lolote ambalo lilifanywa kwa upande wa maswala ya familia hiyo kuwekeza nje ya nchi kama ilivyoripotiwa hapo katika taarifa ambazo tumepokea kwa sasa tukiendelea kutafuta taarifa zingine ambazo zitakujia muda usio mrefu kwa swala hili zima marekani rais marekani joe biden jumatatu amewashtumu wa vikali wabunge wa republican kwa kuwauzuia wabunge wa demokrat kuiruhusu serikali kuongeza kiwango cha kukopa pesa ili iweze kulipa madeni yake kulingana na wizara ya fedha ya marekani tarehe kn ya mwezi huu nchi inaweza kuishiwa na fedha na hivyo kushindwa kulipa madeni yake ikiwa bunge litashindwa kuafikiana kuhusu kuwezesha serikali kukopa pesa baadaye amesema hawezi kuhakikisha kwamba marekani haitashindwa kulipa madeni yake kwa mara ya kwanza akimtaka kiongozi wa rpbca kwenye baraza la senati mtch cn kuwaruhusu maseneta wa chama cha democrat kuongeza bila pingamizi kiwango cha kukopa ili kulipa deni la marekani la ladola tlioni 284 biden amesema iwapo serikali itashindwa kulipa madeni yake basi basiwa watawajibika kwa hilo wataalamu wa masuala ya uchumi wanatabiri kuwa nchi kushindwa kulipa madeni itakuwa na athari mbaya kwenye soko la hisa la marekani na kwenye uchumi wa dunia uaendelea <muchos> kuisikiza idha ya kiswahili ya sbs ukiona migode migirano kwa sasa tutazame kile kinachoendelea katika ulimwengu wa michezo kwa sasa tukiangazia htaya zile sakata ambazo zinaendelea kuja huko pande wa maswala ya usajili wakati tunaendelea karibia msimu wa usajili wa kigeni kuleza kwa upande wa barcelona wanafikiria uhamisho wa mshambuliaji wa manchester city na england rahim sterling mwenye umri wa miaka 6 barcelona wamebaki kwenye mazungumzo na kiungu wakati wa zamani wa hispania jav mwenye miaka 41 kuhusu kuchukua nafasi ya kocha ronald cmen ambaye kwa sasa amekuwa na Tang changamoto kubwa sana ya kuweza kuongoza kikosi hicho katika masuala mazima ya uongozi wa timu ambapo amekuwa na mwanzo mbaya sana everton iliyjaribu kumsajili doni van derbek mwenye miaka 2 h kwa mkopo kutoka manchesterunited na ingempa kumchukua kiungo huyo wakati wa uholanzi mwezi januari kwa mujibu wa taarifa ya nos na united inafikiria kumpata kiungo wakati wa asemelan na frank kesi kwemwenye miaka ishiri na 4 kama badala wa paul pogba ambaye anaaminiwa kwamba kufikia januari atakuwa ameondoka katika kikosi hicho lakini bado taarifa zijathibitishwa na inter milan wako tayari kurejesha nia yao ya kumpata beki wa upembeni wa, wa chelsea mhispania marcos alonso wkati man city wanashinda mbio za kumnasa mlinzi wa viarial na uhispania mwenye miaka 24 pautores engezi hali livyo katika utabiri wa hali ya hewa mjinid kwa sasa nuzi joto ni 197 zikiwa ni 16 wakati 87191i zikiwa ni nkwa ni ni ni sasa nijoto pale ni321 kufikiowatuna la ziada isipokuwa kuwatakia usikvumwema kwa makala mengine bnakujia baada ya mapunziko haya mafupi waendelea kuisikia idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye faceok