unasikiliza idhaa ya, ya, idha ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitiau mkwaju swahili uendelea kuisikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa nami gode migherana tukulete makala moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na hivi sasa tunapiga tathmini yaliyojiri wiki hii katika serikali ama katika jimbo la new south Wales ambapo jimbo hilo limetikiswa atangazo la kujiuzulu kuwa alikuwa kiongozi wa muda mrefu wa jimbo hilo na mwanamke wa kwanza kuweza kuongoza jimbo hilo na hivi basi kwa mradhi mwanamke wa kwanza katika chama cha iba kuweza kuongoza jimbo hilo la New South Wales. na kampeni zinaendelea ndani ya chama chajio kwa wadhifa wa kiongozi ambao umeachwa tupu baada ya kujuuzulu kwa inaaminika ugombea wane watawania wadhifa huo katika mkutano wa chama jumanne ijayo kumchagua kiongozi mpya chama cha ibra kinapoendelea kukabiliana na mshtuko wa tangazo la kujiuzulu kwa hapajawa uhaba wanachama ambao wamejipendekeza kurithi kazi yake waziri wa mipango rob stocks alikuwa wa kwanza kutangaza rasmi nia ya yake ya kuwania nafasi hiyo akisema kwamba ana vigezo vinavyohitajika kuwa kiongozi wa 46 wa jimbo hilo Uh, incredibly... emanina dhamiria na nina malengo nina uzoefu mwingi pia bila shaka hizi ni nyakati ngumu ila naamini nina sifa zinazostahili kuhakikisha tunaweza toa serikali iliyo imara kwa siku za usoni bwana sto alisema hapo gladys gladysbikland alijuzulu baada ya tume huru dhidi ya ufisadi almaarufu ick kutangaza inamchunguza kwa ukiukwaji wa imani ya umma katika tangazo lake la kujiuzulu biber jikland alisema kwamba kuendelea kuwa kiongozi kutavuruga serikali ya jimbo wakati nia yetu inastahili lenga changamoto zinazoikabili south zinazoikabilis sitaki tuyumbishwe kutoka kinachostahili kuwa lengo la serikali ya jimbo wakati wa janga hili ambalo ni ustawi wa raia wetu daima imekuwa hivyo na itaendelea kuwa hivyo alisema biblbibrl hajajiuzulu tu kama kiongozi wa jimbo la labarley amejiuzulu pia kutoka bungeni pia na sasa chaguzi dogo litafanywa katika eneo bunge lake la kaskazini sydney la wllob inaaminiwa kuwa mwakazina wa jimbo hilo hilor ndiye anayependelewa zaidi kureithi wadhifa wa kiongozi wake ila anatazamwa pia kama mtu mwenye msimamo mgumu ama msimamo mkali ukipenda na baadhi ya wanachama waba wenye msimamo wa wastn ambao wanataka pawe na ushindani kwenye uchaguzi wa kiongozi waziri wa airs na waziri wa safiri andrew constance nao pia wamezungumziwa kama baadhi ya wa wagombea wa wadhifa huo hata hivyo bwana constance amekanusha taarifa kuwa atawania wadhifa huo na hata amesema kwamba atajiuzulu katika siasa za jimbo la new south Wales ili awanie kiti cha shirikisho wakati wuo kiongozi wa upinzani chris mn amesema kwamba chama cha wa new walibral was kinastahili tatua suala lao la uongozi haraka na kirejea katika biashara ya uongozi kwa sababu that... anasema kuna maamuzi muhimu ambayo astahili fanywa na ujumbe unaostahili fikishwa kwa mamilioni ya watu wanaoishi nina wasiwasi haswa kuhusu mfumo wa afya ya umma kwa hiyo uongozi unahitajika naninahamasisha uongozi wa chama cha wa new south librawanewsouthwalls tukizingatia matukio katika masaa shna yaliyopita tulenge kilicho muhimu ambacho ni watu wa maeneo ya magharibi na kusini magharibi sydney suala so muhimu kabisa kwenye ajenda ya kiongozi mpya wa jimbo la new south nwsouthwals itakuwa ni janga la covid-19 akichaguliwa kuwa kiongozi mpya wa jimbo la newsouthwas robstok amesema kwamba hata badili mkakati wa uliopo wa serikali kwa sababu anasema gladys ametoa mfano wa ajabu wa uongozi na wa ustawi na itakuwa nia yangu kuendelea katika nyayo zake hususan kuhusiana na kufungua jimbo hilo limefanywa kwa makubaliano pia linaungwa mkono na pande zote za siasa kwa hiyo imekuwa vizuri kwa kuwa kila mtu katika siasa ameahidi kufunguliwa kwa jimbo haraka iwezekanavyo ila pia katika hali ambayo inahakikisha usalama wa jamii ninaweza endelea katika njia hiyo bwasto alisema kwa upande wake kiongozi wa upinzani upinzaniai haamini kuwa njia ya kuondoka katika amri ya kubaki ndani zitabadilishwa na mabadiliko yoyote ya uongozi ila ameonya kuwa uungwaji mkono wa pande zote za siasa kwa hatua hiyo unaweza kuwa hatarini iwapo utabadilishwa sana uh, the three, anasema wagombea hao watatu inawezekana wakawa wane pia wote wamekuwa ndani ya baraza la mawaziri la janga sitatarajia mabadiliko makubwa kutoka kwa ramani ambayo kiongozi wa jimbo wa zamani aliweka katika wiki 15 zilizopita tumeunga mkono kwa sehemu kubwa wa pendekezo ya taasisi ya dohati na kufungua jimbo kwa utaratibu kuanzia viwango vya asilimia 7 ya chanjo hadi viwango vya asilimia 80 ya chanjo ila unajua naweza nawezasema kama patakuwa mabadiliko makubwa kutoka kwa mpango wa sasa chama cha cha new south s kitakuwa na mengi ya kusema kuhusu hilo wakati domini perote amekiri anajadili swala hilo la uongozi na wanachama wenza lengo lake ni kurejesha jimbo la new south Wales kutoka pigo la kiuchumi la amri ya kubaki ndani bwna perote na maelezo zaidi well, you know, very with the in to um, that, um, anasema nimefanya kazi kwa ukaribu sana na kiongozi wa jimbo kuhusiana na mfuko huo wa uponaji na tumeumaliza na tutaitangaza oktoba inacholenga zaidi ni kupiga jeki uchumi kupitia msimu wa majira ya joto na tunajua itang'aa alisema bwana perote yeyote atakayechakua udhibiti wa chama cha uh, liberal na serikali ya new south yans itabidi aanze kazi kwa kasi akisawazisha matarajio ya ongezeko ya kasi kwa mradhi ya kesi za covid 9 pamoja na mfumo wa afya ambao uko chini ya shinikizo kubwa na malengo thabiti kwa ramani ya kuondoka katika amri ya makatazo ya kubaki ndani nasi bila shaka ataweza kuletea taarifa kuhusiana na aliyechaguliwa kwa kiongozi mpya wa jimbo la new south Wales katika makala ya juma nne utakapokuwa hewani tena makala yanaalewa na wandishi wetu gareth boham na gode migerano kwa makala yaa pamoja na ratibu matangazo yetu na mengine mengi ambayo tumepeperusha na kuchapisha kabla tembele tovuti yetu wanaone ambao ni sbsco au mkoajuu swahili waendelea kusikiliza idha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata