unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili wasikiliza idhaaya kiswahili ya sbs na hapa ni taarifa kamili ya habari mwakazini wa newsouthw na naibu kiongozi wa chama cha dominic chaibdpart anatarajiwa kuwa kiongozi mpya wa jimbo hilo mbunge wa eneo la magharibiai naye atapendekeza jina lake kwa nafasi ya naibu kiongozi wa jimbo hilo katika mkutano wa chama hicho unaotarajiwa kuwa jumannt5 oktoba waziri wa mipango rabsto naye anasema kwamba atawania wadhifa huo uongozi wa chama na jimbo uchaguzi wa kiongozi mpya umejiri baada ya kujiuzulu kwagladys bereiclanjumaa oktoba mosi kama jibu kwa uchunguzi wa rushwa dhidi yake bwna perote amesema kwamba timu mpya itakayochaguliwa itahakikisha ustawi umoja na uzoefu unaendele kazi nzuri ya gladys i know that this is our time of in our state, but I have hope and bereilian anasema najua ni wakati wa changamoto katika jimbo letu ila nina matumaini kamili kuwa new south Wales. iko pahala pazuri tuna wiki moja kabla tuanze kufungua jimbo letu tumekabiliana na janga lililokuwa mbele yetu vizuri najua niko sehemu ya timu ambayo ina lengo moja na ni kulinda kila mtu katika jimbo zima bwanaperot alisema na katika taarifa ambazo tufikia hivi punde ni kwamba huenda kuwa bwana perte ana kura za kutosha kuweza kuzima upinzani dhidi ya hatua yake ya kuongoza katika uchaguzi ujao na vitanda vya ziada katika kitengo cha wagonjwa matuti almaarufu icu vitafunguliwa kote jimboni victoria wiki jayo wakati idadi ya watu wanaolazwa hospitalini kwa sababu ya covid inaongezeka kuna zaidi ya wakaaji wa viktoria 476 ospitalini wakiwa na virusi hivyo watu 98 wakiwa ndani ya icu na watu 57 wakihitaji msaada wa mashine kupumua takriban asilimia 52 ya wakaaji wa victoria wenye zaidi ya miaka 16 kwa sasa wamepata chanjo mbili andrew guy ni msemaji wa baraza la wakimbizi amehamasisha umma ichanjwe kwa sababu anasema huu sio wakati wa kujadili kama unastahili pata chanjo kene wakati wa kupata sehemu ya kuchanjwa jimbo hilo limerekodi kesi mpya 1220 ndani ya jamii leo pamoja na vifo vitatu na afisa mkuu wa afya wa jimbo la queensland amesema kwamba inashangaza kuwa jimbo hilo halijarekodi kesi yoyote ndani ya jamii hii leo kulikuwa kesi mbili ndani ya jamii jana na zote mbili ziliungwa kwa maambukizi yanayojulikana hali ambayo ilituliza hofu kuhusu maambukizi ndani ya jamii ya kusini mashariki queensland dr janett young amesema kwamba uwezo wa kukabili milipuko kutoka kesi ya kwanza kunaweza elezea mafanikio ya jimbo hilo kudhibiti karibu ya milipuko 50 katika mwezi uliopita uliopitaanasema taka shukuru kila mtu wa queensland ambaye amehusika kwa sababu inashangaza kuwa hatujaona maambukizi ndani ya jamii na hiyo ni kwa sababu ya kazi inayofanywa na watu wa queensland kila siku unajua vizuri jinsi ya kujibu katika janga na mnaendelea kujiweka nyinyi binafsi na jamii zenu salama alisistiza bhuyo kiongozi wa afya janet yang na katika jimbo la magharibi ya ustali ambapo vipimo vimebaini kwamba kuna kesi kumi na mbili za maambukizi ya covid-19 miongoni mwa wafanyakazi ishirina mbili waliowasili magharibi a australia hapo jana tarehe mbili oktoba ikua jumamosi wafanyakazi watatu waliotia nanga katika meli katika bandari ya fmant wamepelekwa hospitalini ambako wanaendelea kuchunguzwa pamoja na kuingiza katika karantini ndani ya mashua hiyo na meli hiyo na masuala ya udiplomasia kutoka serbia wameweza wajumbe wa kutoka serbia wameingia mjini peth mwezi uliopita na kuweza kupatwa na virusi vya covid na mamlaka wamesema hapo ikiwa ni kwamba bado kuna kuwa na athari ndogo ya kesi hiyo kusambaa katika jamii pana ya magharibi ustralia na katika taarifa zingine za kimataifa ni pamoja na taarifa hizi rais wa jamhuri ya kidemokrasi a congo flichiskei amesema kwamba anataka ushirikiano wa kweli na shirika la afya dunianih kuchunguza tuhuma za ubakaji na unyenyesaji wa kingono amesema ni tuhuma hizo zinawakabili watumishi wa shirika hilo waliopelekwa kupambana na mlipuko wa ebola nchini drc msemaji wa serikali patr myaya amekiambia kituo cha televisheni cha taifa jumamosi kwamba rais chisekedi ametoa wito huo wa kutaka ushirikiano wa dhati kati ya taasisi na vyombo vya serikali na mashirika ya kimataifa yaliyopewa jukumu la kufuatilia kashfa hiyo wito wa kiongozi wa drc umetolewa kufuatia ripoti kali iliyotolewa siku ya jumanne ikibaini kasoro kubwa katika mfumo wa kazi na uzembe wa watu miongoni mwa wafanyakazi wa ho baada ya wanawake kadhaa kuwaambia wapelelezi kwamba waliambiwa wafanye vitendo vya ngono ili waweze kupewa kazi au walikuwa waathirika wa ubakaji imeripotiwa na taarifa hizo naendelea kuchunguzwa kwa kina kuweza kujua ukweli na hali yoko wapi na katika taarifa zingine a umoja wa mataifa ijumaa imelaani tangazo la ethiopia la kuwafukuza maafisa saba wa juu wa umoja wa mataifa pia umeelezea wasiwasi wake kuhusu watu milioni tab katika mkoa wa tigre wanaohitaji msaada wa haraka wakati tatizo la utapia mlo linazidi kuongezeka katika nukuu ya taarifa ililotolewa na umoja wa mataifa ni kwamba imesema kwamba nina imani kubwa na wafanyakazi wa umoja wa mataifa waliopo ethiopia wanaofanya kazi hii un ina nia ya dhati kuwasaidia watu wa ethiopia wanaotegemea misaada ya kibinadamu sasa tunawasiliana na, na serikali kuhusu wasiwasi kwamba wafanyakazi wa un wataruhusiwa kuendelea na kazi yao ya muhimu tukimaliza nukuu ya taarifa hiyo imetolewa na shirika la umoja w mataifa marekani na uingereza ni nchi za mwisho kushtumu wa wa ethiopia kuwafukuza maafisa wa wsaba wa, wa juu ya umoja w mataifa huku ukosoaji wa kimataifa kima, ukiongezeka na katika taarifa zingine ni kuhusiana na lile taarifa za algeria kumrudisha nyumbani balozi wake ambapo algeria amemwita nyumbani balozi wake wa ufaransa kwa mashauriano baada ya kile ilichokiita maoni potofu yaliyotolewa na rais wa ufaransa emmanuel macron kwa mjibu wa tamko la ofisi ya rais wa algeria liliotolewa jumamosi algeria imeelezea kukataa kwake kuingiliwa katika mambo yake ya ndani kutokana na hali hiyo isiyokubalika rais wa algeria abdelmajid majid tebune amesema kwamba aliamua kumrudisha nyumbani mara moja balozi wake wa ufaransa jarida la kila siku la ufaransa lemonde liliripoti kwamba macron alitoa maoni yasiyopendeza juu ya algeria koloni lake la zamani wakati wa mkutano mnamo siku ya alhamisi alipokutana na wazawa wa, wa algeria waliopigana kwenye vita vya uhuru nam tukitazama matokeo mengine na, mata na matangazo mengine ambayo tumeandalia hususan katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wa nrl ambapo fainali ilichapwa hii leo fainali ya mchezo wa nrl ambapo ilihusisha timu mbili za sydney Penrith panthers pamoja na south sydney Rabbitals ambapo panthers vijana wa magharibi ya sydney waliweza kuwanyuka vijana kutoka mashariki ya sydney kwa alama b tu zikiwa ni 14 kwa 1b katika mechi ambayo ilikuwa ni ya kusisima mno na kuvutia ambapo machozi yalimwika baada ya fainali pamoja na shangwe na sherehe kushuhudia semepini ya uwanja. Katika taarifa za matokeo ya mpira wa miguu ni pamoja na haya ambapo timu ya Man United ilitoka sare kuufungana goli moja kwa moja dhidi ya Everton wakati Chothi wakati chalaraza Southampton magoli matatu kwa moja vile vile Wolverhampton moja. wakati chalaraza Newcastle 3 kwa 1 wakati Burnley na Norwich kutoka sare kufuta kufungana Brighton na naaaovivile wakachingia sare ya kutofugana katikamechi itakuwa ni kati ya Tottenham na na na mida ya ya ya ya za usiku Wale wakati West Ham na watakichapa, watakichapa masaa masa mashariki na katika taarifa soka barani afrika ni kwamba yanga nataanza a ama ilipata ushindi mwembamba dhidi timu mpya katika daraja la kwanza nchini tanzania Gator gold kwa goli ni moja kwa sufuri, vile vile simba wakapata ushindi wa goli moja kwa sufuri, na kwa ni kwa na sasa yanga iko iko katika katika nafasi ya kwanza kwa alama sita, simba, katika nafasi ya pili katika ligi kuu ya tanzania na alama zikiwa ni, ta, ni kwa mradhi na tukitazama katika utabiri wa hali hewa mjini utabiriw halhewawkati ni5 ni brisban 2 3 peth 141 adelaid 139 hobart kwa sasa nyewzioto ni kumi na mbili camra zikiwa ni 132 darwin kwa sasa ni 28 na hizo basi ni tarifazi ambazo tumeandalia kutoka studio zio za sbs baki kwa makala mengine ambayo nakujia muda usio mrefu je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata