unasikilizaidha ya kiswahlyaatatarifa zaidiupitiwasa waendelea kuiskiza idhaa ya kiswahili ya sbs, Pata zaidi kupitia, mkwaju, kiswahili, SBS na migodi migrana tukulete makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni naoni ambao ni, ni sbscu mkwajuu swahili tukiendele na makala mbao tumeandalia kwa sasa pamoja na yale ambayo amesikia hapo kabla ni kuhusiana na swala zima la afya ya akili lingine ambalo ni katika jimbo la victoria ambako jamii ya watanzania wana jambo lao wikendi hii na tunaye mmoja msemaji wa jamii hiyo bwana habiba anajunga nasi kupitia simu hu jambomsi uh, jambo tu uh, vizuri kabisa tukianza pengine kwa kile ambacho mmeandaa ni kipi na umimu wake ni kipi kwa jamii uh, tumeandaa uh, frm kwa ajili ya uh, wananchi hapa uh, uh, victoria Uh, watanzania kwa ujumla na na watu wengine tu ambao watajumuika na sisi na sababu kubwa ni kwamba um, ndiyo tunapata information maelezo kutoka kwenye uh, njia mbalimbali mbali na serikali wamekuwa na bidii sana kutoa maelezo uh, tumeona kwamba itakuwa vizuri na sisi tukiwaelezea wanajumuia Aa, kwa mtazamo wetu pia aa, kwa hiyo tuna tumepata bahati kwamba katika jumuia yetu kuna wataalamu wa mambo ya afya na tumepata wataalam watatu ambao watazungumza aa, siku hiyo ya tarehe tatu mwezi wa kumi tutakuwa katika mkutano ambao ni, ni zoom meeting. utaanza saa kumi jioni Hato victoria hapatrnam najua kwamba kuna wengi katika jamii ambao wanaendelea kuwa na mashaka kuhusiana na chanjo zinazotolewa za za9 unahisi nini kinachojenga hiyo imani ya kuwa na, na mashaka ni taarifa ambazo wanapokea ama kuna vitu sahihi ambavyo vinafanya kwamba waweze kuwa na hali ya kusita kuweza kupokea chanjo hizo nafikiri kama tulivyoona dunia nzima hii ni kitu kikubwa sana kimetokea duniani na watu bado wengi wao wako kwenye mstuko umeona alafu kuna habari nyingi zina zinatokea mitandaoni hata kuna baadhi ya radios ambazo zinawachanganya watu mona alafu uh, wananchi wengi sehemu nyingi duniani wanakuwa wana sita kwa hiyo inatakiwa watu wawahakikishie uh, na tukusikiliza kutoka kwa wataalamu ambao huwa tuna uh, watafuta mara nyingi pindi tukipata matatizo ya kiafya kwa hiyo kwa nini leo tutakuwa tutashindwa tena kuwasikiliza kwa hiyo uh, na kama tunavyojua uh, kuna watu ambao watakubali watu watakataa lakini watu wengi wana sita nikirudi kwenye swala lako ni kwa ajili ya maelezo mengi tu kutoka sehemu tofauti tofauti ha, kwa hiyo kusema kuna taarifa potovu nyingi ambazo zinasab, zinashawishi baadhi ya maamuzi ya watu nafikiri nafikiri na, na mm. yeah. tumeona pia kwamba kuna wengine katika jamii ambao wanaenda kupokea chanjo hizo lakini bado kunakuwa na taarifa zinasubiriwa kutoka kwa wenzao kwamba je hatamepembe maitakuaje Yeah, nime nimesikia hizo habari kwa kweli mtu anakuwa anakuangalia pembeni hivi bana unaendeleaje usifikiri kwamba anakuuliza kwamba anataka <laughs> vile <laughs> kujua, kujua kwamba unaendeleaje au anataka kusikia tu kwamba toka nimepigwa hiyo si au toka hivi kimetokea hiki um, haya yapo katika jumuia na katika muda tunaoishi sasa hivi duniani uh, kuna mambo mengi yanatokea kwa hiyo kwahiyo ma, mapingamizi mengi kwa hiyo ni sisi viongozi wa jumuia na wananchi wengine ni kuelimishana mm. na kusaidiana tukavyoweza naona lingine ambalo mtajadili ni kuhusiana na swala la afya ya akili pamoja na hali ya watu ambao wana uzoefu wa watu katika swala hili najua kwamba mwezi oktoba ni mwezi wa afya ya akili hususan kitaifa umuhimu uh, wa kuongeza mada hiyo katika majadilianoo ni, ni gani uh, umuhimu ni mkubwa na tumepata bahati kupata mtaalam katika masuala hayo ambaye uh, ataweza kuzungumza siku hiyo na vile vile ataweza kupokea maswali kutoka kwa wanajumuia na watu wote ambao watajiunga na sisi Uh, na kama unavyojua hii kitu imetokea toka mwaka jana na hizi mambo ya kufungiwa ndani na kuto kuonana na, na hizi sheria tu mpya ambazo wengi wetu hapa tulikuwa tujazizoea imewatikisa watu wengi kimawazo kimiili kwa hiyo watu wengi wamedhohofika kifikira kimawazo vile, vile kwa hiyo mtu ambaye atazungumza siku hiyo ataweza tena kutusaidia sisi wanajumuia ni jinsi gani tunaweza tukarudi tena katika hali yetu ya kawaida na tusifikirie kwamba ndio mwisho wa dunia sasa hivi jamani siwezi kutoka siwezi kufanya hivi umeona na watu kweli watu wanauoga hata kutoka nje mtu hajaumwa lakini anaogopa kwamba akitoka tu nje anaweza akapata ugonjwa na akafa kwa hiyo kuna ile Uh, akili ile mm. kichwani mwa mtuna kabla tumalize kwa uj... wale ambao wangependa kushiriki katika uh, mradi huu m- m- m- m- m- m- pamoja na-, na katika mkutano huu w- wata- wata- wata- wataweza kushiriki vipi na lugha ya matumizi ni gani ni kiswahili ni kiingereza ni lugha gani mara tulipo kunakuwa na lugha tofauti zinazozungumzwa ndio kwa tulipokuwa tumezungumza na wataalam ambao watashiriki Uh, we, wote watatu wanazungumza vizuri tu kiswahili na wanazungumza kiingereza vizuri tu kwa hiyo kwa kweli hatutazuia uh, ila mtu anaweza akauliza kwa kiingereza akajibiwa kwa kiingereza akiuliza kwa kiswahili atajibiwa kwa kiswahili kwa, kwa rugha yoyote ambayo yeye itaweza kumfua kumnufaisha um, zaidi kwa hiyo kwa sasa hivi tumeacha uh, wazi kwa lugha zote hizo mbili mm. yeah. lugha yeah. za, ta, za taifa kwa, kwa sasa yeah. tukisema yeah, taifa zote mbili uh, za kiswahili na kiingereza ambacho ni lugha ya hapa kwetu vizuri kabisa na wale ambao wangependa kushiriki wanawezapata namna na kushiriki wapi uh, kuna zm uh, uh, wanaweza wakaingia kwenye uh, community victoria website tuna tutakuwa na, na link pale ya yeah, facebook yeah. na vilevile vile ile address ile link kamili kwenye kicho changu isipokuwa kuna link ambayo watu wataweza kaingia tu nam bila shaka tuta, tutaweza kuapa na kuweka kwenye tofuti yetu ponde tukapomaliza makala haya kuwepa kuwapa watu wepesi wakuweza kushiriki bwana habibu asante sana kuzungumza nasi na asante kwa kazi mnayofanya kuweza kutoa uh, elimu kwa jamiiskana nashukuru sana wkutusaidia kutusambazia hii taarifa muhimu sana kwa kweli asantesante namhuyo ni bwana habib kutoka jamii ya watanzania jimboni ictoria akizungumza nasi kuhusiana na maandalizi ya kongamano ama mkutano wa kuweza kutoa taarifa kwa jamii kuhusiana na swalazima la chanjo za covid pamoja na changamoto za afya akili zinazoibuka kupitia janga hili la coid19kufikiapo tunaaziaisipokua kutazama kile ambacho tumewandalia tembeleni tovuti yetu anmbao niss mkoajiswahili kwa, kwa makala haya na mengine mengi zaidi tuliowaandalia penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook